[Funland] Có cụ nào đã mua hàng trên web Temu chưa

patuana76

Xe container
Do một món hàng có nhiều biến thể, giá theo đó cũng khác nhau. Giá hiển thị khi ta tìm sẽ chỉ là của món rẻ nhất trong đó. Trên Shopee cũng hay có trò bỏ một món cực rẻ vào để mồi khách vào coi.

Cái giá 49000 kia chỉ có khi chọn vào cái áo mưa.
View attachment 8801085
Vâng bác. Đúng là chuột bạch.

sakai_yo

Xe lăn
Nhân tiện, gần đây em mua 1 món từ shop nước ngoài trên shopee. Hàng về rõ lâu, cũng có quốc tế lấy hàng rồi hàng đang ở nước ngoài nọ chai (không có đoạn qua cảng). Đến khi hàng về bị khác so với em đặt, e yêu cầu trả hàng thì shopee nó gửi cho em cái mã vận đơn gửi về Đông Anh - HN cc ạ. Không lẽ có shop nn giả cầy? Em muốn phản ánh lên shopee mà không biết phản ảnh vào đâu, toàn gặp bot.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhân tiện, gần đây em mua 1 món từ shop nước ngoài trên shopee. Hàng về rõ lâu, cũng có quốc tế lấy hàng rồi hàng đang ở nước ngoài nọ chai (không có đoạn qua cảng). Đến khi hàng về bị khác so với em đặt, e yêu cầu trả hàng thì shopee nó gửi cho em cái mã vận đơn gửi về Đông Anh - HN cc ạ. Không lẽ có shop nn giả cầy? Em muốn phản ánh lên shopee mà không biết phản ảnh vào đâu, toàn gặp bot.
Thì cụ cứ trả hàng thôi , về đâu kệ nó cụ !

Broker11

Xe hơi
ảnh trên Temu đây:

nay em vừa nhận đơn hàng đầu tiên từ Temu: 1 đôi giày golf (giá 1.5tr.) + 1 thắt lưng golf (giá 100k).

giày này các shop đồ golf gần sân Long Biên bán tầm trên 2tr, thắt lưng thì họ bán 250k. Trên shoppe thì giá đôi giày này cũng tầm gần 2 củ. Vì vậy em đánh giá là giá của Temu khá rẻ.

Về chất lượng thì thấy độ hoàn thiện và chất lượng khá ok, bền hay ko thì phải sử dụng mới biết được. Bình quân 1 năm em xài hết 2 đôi giày golf (cả lên sân và đi tập ở driving range)
Nhanh thế cụ nhỉ. cho em hỏi shop cụ mua có phải cái shop PGM mall trên temu này không? vì đôi khi cùng 1 mặt hàng mà nhiều shop bán lắm, sợ chọn nhầm

Broker11

Xe hơi
em gợi ý, cụ chát shopee thì nên gõ NHÂN VIÊN vào, nó sẽ chuyển hướng nhân viên nhé :D

Broker11

Xe hơi
Bọn này khó sài nhỉ. Em bấm vào chọn màu, chọn size rồi mà chả thấy giá bao tiền @@
Giày golf đinh PGM chuyên nghiệp dành cho nam: Thoáng khí, chống trượt & dây https://temu.to/k/uyq7twsqu9f
update: phải thêm giỏ hàng, xong bấm vào giỏ hàng mới thấy giá chứ không hiện luôn như shopee

langtoilangtoi

Xe điện
Không phải giả cầy đâu cụ, hàng hoàn của Trung Quốc tùy shop sẽ đặt luôn địa chỉ ở VN, mấy món em mua địa chỉ hoàn ở TP HCM. Cụ để ý trên đơn của cụ ghi luôn địa chỉ hoàn hàng.

El Jefe 2

Xe điện
Em định mua thử 1 cái mà thấy bắt thanh toán = apple pay với credit card nên thôi luôn.

Xem thử thấy một số món giá còn đắt hơn cả shopee, thôi bỏ qua.
Với tình trạng này shopee sẽ đẩy mạnh các gian hàng của TQ lên sàn, shopee được cái nhận hàng mới thanh toán, giá thì mới vào thị trường đang nhiều khuyến mãi, sau hết khuyến mãi không biết thế nào.

Không phải giả cầy đâu cụ, hàng hoàn của Trung Quốc tùy shop sẽ đặt luôn địa chỉ ở VN, mấy món em mua địa chỉ hoàn ở TP HCM. Cụ để ý trên đơn của cụ ghi luôn địa chỉ hoàn hàng.
Em nghĩ hoàn về bưu cục phụ trách vận chuyển của từng vùng, còn shop thì 100% Trung Quốc, Đợt thấy bảo mở mấy cái tổng kho sát biên giới không hiểu để làm gì?

Sáng vừa tải về, check thử mấy thứ thấy tương đương, nhiều thứ đắt hơn shopee , mặc dù thấy chạy qc đang ck 60% :D lại mất công gỡ ra luôn
Cũng mới nữa nên hàng chưa đa dạng hàng bằng shopee cụ nhỉ?

langtoilangtoi

Xe điện
Em nghĩ hoàn về bưu cục phụ trách vận chuyển của từng vùng, còn shop thì 100% Trung Quốc, Đợt thấy bảo mở mấy cái tổng kho sát biên giới không hiểu để làm gì?
E nghe các bạn trẻ bảo tổng kho để phục vụ bán hàng tự do online. Cụ có thể lập shop trên sàn, có thể live stream hoặc thuê live để bán... Túm lại việc của cụ kéo đơn hàng, còn các khâu còn lại họ sẽ lo hết. Thích thì bán, ko thích là thôi. E thấy các bạn 9x thậm chí 10x giờ năng động lắm, có bạn bán vài ngàn đơn/tháng.

Emily in the Moon

Xe đạp
Em thấy bảo cũng khá ok nhưng xài app bị theo dõi thông tin cá nhân

nq19832005

Xe tăng
Do một món hàng có nhiều biến thể, giá theo đó cũng khác nhau. Giá hiển thị khi ta tìm sẽ chỉ là của món rẻ nhất trong đó. Trên Shopee cũng hay có trò bỏ một món cực rẻ vào để mồi khách vào coi.

Cái giá 49000 kia chỉ có khi chọn vào cái áo mưa.
View attachment 8801085
cái trò này là cái trò bố láo nhất, rất mất thời gian của người xem. Ko hiểu sao các nền tảng không ra chính sách chặn nhỉ?