[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

motthoidenho

Xe hơi
Lương cao mà áp lực theo kiểu bảo thủ và gia trưởng. Trẻ thì nên vì học được nhiều thứ, vế ngược lại hên xui.

godman4778

Xe tải
Hình như bây giờ các vị trí quản lý tầm trung trung này cứ 3 tháng đánh giá 1 lần. Áp lực sa thải rất lớn, mức lương có thể là cao với đa phần làm công ăn lương ở ta. Nhưng so với các cụ tự làm thì quá bèo bọt :D
Cụ cụ tỉ tí về mức luong dc ko ạ . Mật thư e cũng dc : D

godman4778

Xe tải
Làm ở Vin Muốn trụ lâu phải biết điều khiển cấp dưới nghe lời.nhân viên ho he thì phải trảm như a # ấy thì mới thăng tiến rõ ràng
Vâng e sẽ để ý vụ này. Mà e tìm hiểu nv ở Vin 60% là lao động ko có bằng cấp nên khoản này cũng ngại

godman4778

Xe tải
Lương cao mà áp lực theo kiểu bảo thủ và gia trưởng. Trẻ thì nên vì học được nhiều thứ, vế ngược lại hên xui.
Vâng e cũng nghĩ như cụ. E chưa đến 30 nên cũng muốn thử sức mình xem thế nào. Mà e lăn tăn vụ luong quá ko bit tình hình ở đây có mức chuẩn nào ko :s

Dreary

Xe tải
Em ko rõ lắm mấy vấn đề nhạy cảm này nên muốn tham vấn các cụ nhà mềnh :)
Quản lý cả 1 cái TTTM là vị trí kha khá rồi, ko biết lương bao nhiêu để apply thì em khuyên cụ ko nên gửi hồ sơ vào vị trí đó. Lý do là gì thì cụ tự hiểu nhá... E khuyên rất thật luôn.

AT161212

Xe hơi
Không biết các cấp cao lương như thế nào chứ em thấy nhân viên lương cũng bình thường, chẳng cao hơn các công ty khác là mấy.

scorp8x

Xe container
Quản lý cả 1 cái TTTM là vị trí kha khá rồi, ko biết lương bao nhiêu để apply thì em khuyên cụ ko nên gửi hồ sơ vào vị trí đó. Lý do là gì thì cụ tự hiểu nhá... E khuyên rất thật luôn.
Thì cưng cứ chém khoảng 2 - 3k đê ;)) anh vova thừa $ mừ

godman4778

Xe tải
Bởi vậy e mới mạo muội lên đây hỏi các cụ mừ :( Trc e cũng làm quản lý 1 sieu thi ở nn, nhưng bên đó khác ở VN mình nên e ko rõ tình hình ở đây ntn

INVICTUS

Xe tăng
Chưa làm Vingoup, nhưng có một số đồng nghiệp cũ đang bên đó. Có thể review một số:

1) Môi trường cạnh tranh, sẵn sằng trả lương cao để lấy người.
2) Quy định làm việc khá "rắn" so mới môi trường Retail, kiểu đi trễ 5 phút, phạt xxx tiền, theo đó nhân lên. Rồi, gửi email nhầm người (không liên quan), phạt tiền. Khi nói chuyệm với Sếp, mà không dùng anh/chị (dù là người đó nhỏ hơn), phạt...
3) Chấp nhận bồi thường hợp đồng để thanh lý nhân viên.

Hóng hớt một số thông tin vậy thôi, tùy bác xem. Nhưng cũng nên apply thử, để xem khả năng như thế nào. Vingroup chịu đầu tư TTTM nhất VN hiện nay, TTTM bên đó mở nhiều như heo con.

Dreary

Xe tải
Bởi vậy e mới mạo muội lên đây hỏi các cụ mừ :( Trc e cũng làm quản lý 1 sieu thi ở nn, nhưng bên đó khác ở VN mình nên e ko rõ tình hình ở đây ntn
Quản lý mart khác mall cụ nhé, 2 quy mô khác nhau hoàn toàn.

Dreary

Xe tải
Chưa làm Vingoup, nhưng có một số đồng nghiệp cũ đang bên đó. Có thể review một số:

1) Môi trường cạnh tranh, sẵn sằng trả lương cao để lấy người.
2) Quy định làm việc khá "rắn" so mới môi trường Retail, kiểu đi trễ 5 phút, phạt xxx tiền, theo đó nhân lên. Rồi, gửi email nhầm người (không liên quan), phạt tiền. Khi nói chuyệm với Sếp, mà không dùng anh/chị (dù là người đó nhỏ hơn), phạt...
3) Chấp nhận bồi thường hợp đồng để thanh lý nhân viên.

Hóng hớt một số thông tin vậy thôi, tùy bác xem. Nhưng cũng nên apply thử, để xem khả năng như thế nào. Vingroup chịu đầu tư TTTM nhất VN hiện nay, TTTM bên đó mở nhiều như heo con.
Em thêm tí, là môi trường đào tạo và rèn luyện rất tốt.
Đã làm việc phải luôn phát triển, chỉ có đi lên, ko sang ngang ko dậm chân tại chỗ.

godman4778

Xe tải
Không biết các cấp cao lương như thế nào chứ em thấy nhân viên lương cũng bình thường, chẳng cao hơn các công ty khác là mấy.
E thâyd lương TB của Vin là 10tr. Các bị trí bt như trông coi bán hàng thì như mặt bằng chung. Chỉ k bit các vị trí quản lý thì ntn thôi

Hoa-Súng

Xe máy
Vâng e cũng nghĩ như cụ. E chưa đến 30 nên cũng muốn thử sức mình xem thế nào. Mà e lăn tăn vụ luong quá ko bit tình hình ở đây có mức chuẩn nào ko :s
Nếu cụ hiện giờ đang không làm ở đâu thì em nghĩ cụ cứ đề xuất 1 mức lương mà cụ mong muốn, nếu họ thấy trả được và thiện chí với cụ thì sẽ liên lạc để đàm phán thêm. Người thật sự biết người ta sẽ không nói cho cụ mức cụ thể trên này đâu. Đây là tập đoàn tư nhân Việt Nam theo lối gia đình trị thì cũng không nên trông đợi quá nhiều.

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu bác chủ thớt không có nhu cầu quá cấp thiết về số tiền của 3 tháng lương thử việc thì có khi nên chọn việc chỗ khác tốt hơn!
3 tháng là thời gian quá ít cho 1 vị trí quản lý, chưa đủ để người ta vào ngồi rồi nhận ra cái gì để bắt tay vào công việc.
Thương mại ở VN rất khác so với ở nước ngoài do vậy kinh nghiệm bác tích luỹ ở nước ngoài sẽ chẳng giúp được bác cái gì cả vì vậy bác sẽ chẳng thể làm bằng người tiền nhiệm (chắc vừa bị "đuổi" cho thôi việc và bác vào thay thế) chứ đừng nói là hơn ông ta. Mà không làm được cái gì hơn thì khả năng rất cao là chỗ ngồi của bác sẽ kết thúc chỉ trong 3 tháng. Như vậy bác chưa thể học-xem để biết cái gì cả ngoài số tiền lương thử việc+1 cú sốc về tinh thần!

godman4778

Xe tải
Em thêm tí, là môi trường đào tạo và rèn luyện rất tốt.
Đã làm việc phải luôn phát triển, chỉ có đi lên, ko sang ngang ko dậm chân tại chỗ.
E nghr bảo áp lực lắm, nhưng cái này e chịu dc. Chỉ lsf ko biết chế độ đãi ngộ thế nào vs môi trường có tiêu cực như các cty nhà nước ko