[Funland] Có cụ nào có kiểu bạn này không?

selfer

Xe buýt

MasterX

Xe tải
Những thằng như này họp lớp năm nào cũng bị em tương cho 3 phát sưng vêu mồm.

Em có mấy thằng bạn đại học, lâu lâu mới gặp cafe chém gió. Tronh đó có 1 thằng mở mồm ra là khiến em ngứa ngáy. Mấy câu nó hay nói với em và mấy thằng còn lại như:

Tuần rồi tao vừa cafe với phó tổng bên mày xong! Trước tao hay nhậu với tổng GĐ bên mày...dạo này ông ấy thế nào...
(tụi e cũng chỉ loanh quanh trưởng phòng hoặc GĐ chi nhánh thôi, nên éo bao giờ làm việc với tổng hay phó tổng..còn nó luúc éo nào cũng thể hiện nó ngang tầm với sếp tổng của em.)

Mày mới lên GĐ chi nhánh à.. Uh, cũng đc, tầm tuổi này mà ko lên đc GĐ thì kém!

Tao mới làm căn BT ở đây ở đó, dư tiền nên mua để hồi môn cho con!

Tao mới mua căn nhà vườn 300m2 ở... Để cuối tuần thỉnh thoảng cho cả nhà về thay đổi ko khí!

Thằng X bạn tao vừa mua nhà bên Canada, nó còn 2 căn BT nữa ở Vim riverside...
....
Đại loại là những chuyện nó kể làm em và tụi còn lại như tụi cùng đinh dưới đáy XH ý :P

Các cụ có đứa bạn quý hóa nào như vậy ko?

selfer

Xe buýt
(tụi e cũng chỉ loanh quanh trưởng phòng hoặc GĐ chi nhánh thôi, nên éo bao giờ làm việc với tổng hay phó tổng..còn nó luúc éo nào cũng thể hiện nó ngang tầm với sếp tổng của em.)

Trưởng phòng hoặc giám đốc chi nhánh mà không làm việc với phó tổng hoặc tổng thì làm việc với ai thế cụ???
Tùy cách phân cấp trong cty cụ à. Em TP, trên em còn phó GĐ khối, GĐ khối mới đến phó tổng :)
Ở các cty lớn cỡ chục K nhân sự thì GĐ chi nhánh cũng hiếm đc làm việc với phó tổng lắm :)

caisua

Xe lăn
Bên em cũng có thằng hay chém mua chứng khoán bao nhiêu bao nhiêu nhưng trà đá vỉa hè toàn báo ko có tiền với hết tiền lẻ. Có hôm em ngứa tai nói thẳng: mày kêu quên tiền thì tao trả nhưng tao với mày đổi ví, cầm hết các loại thẻ đi, chỉ đổi tiền mặt, nếu ko dám thì sau nhìn thấy tao đừng xà vào. Cả hội được trận cười nhưng sau nó vẫn ko đổi tính

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau cụ bảo: tao mới mua được 1 suất ở Mai Dịch. Em cam đoan, bạn cụ tạnh ngay.

bai

Xe điện

Ptuananh8995

Xe buýt
Cụ căng quá, thằng ý ít bạn nên a e rủ đi cho vui chứ éo đến mức nó bỏ thời gian vàng ngọ đi tiếp chuyện khai sáng cho bọn em đâu cụ :D
Ít hay nhiều bạn không có liên quan cụ ạ. Có người thích giao du, có người lại thích ở nhà lướt otofun, voz. Người khác thì muốn chuyên tâm nghiên cứu lịch sử, chiến tranh.... Mà giờ vợ con cả rồi, còn dành thời gian cho gia đình nữa. Đâu phải ai cũng rảnh rỗi.

Xin lỗi cụ nó quí thì nó mới đến thôi. Còn kiểu rủ chơi kiểu tình thương như thế này thì nên dẹp.

thanhgamo

Xe container
Tùy cách phân cấp trong cty cụ à. Em TP, trên em còn phó GĐ khối, GĐ khối mới đến phó tổng :)
Ở các cty lớn cỡ chục K nhân sự thì GĐ chi nhánh cũng hiếm đc làm việc với phó tổng lắm :)
Thế là quân nhà anh Vượng rồi.
Thế là chuẩn rồi.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Em có mấy thằng bạn đại học, lâu lâu mới gặp cafe chém gió. Tronh đó có 1 thằng mở mồm ra là khiến em ngứa ngáy. Mấy câu nó hay nói với em và mấy thằng còn lại như:

Tuần rồi tao vừa cafe với phó tổng bên mày xong! Trước tao hay nhậu với tổng GĐ bên mày...dạo này ông ấy thế nào...

Mày mới lên GĐ chi nhánh à.. Uh, cũng đc, tầm tuổi này mà ko lên đc GĐ thì kém!

Tao mới làm căn BT ở đây ở đó, dư tiền nên mua để hồi môn cho con!

Tao mới mua căn nhà vườn 300m2 ở... Để cuối tuần thỉnh thoảng cho cả nhà về thay đổi ko khí!

Thằng X bạn tao vừa mua nhà bên Canada, nó còn 2 căn BT nữa ở Vim riverside...
....
Đại loại là những chuyện nó kể làm em và tụi còn lại như tụi cùng đinh dưới đáy XH ý :P

Các cụ có đứa bạn quý hóa nào như vậy ko?
Toàn thánh chém, cụ next luôn chứ để ý làm gì cho mệt.

Co2an

Xe tải
Hồi xưa cháu gặp bạn cũng chém vậy, giờ không còn đứa nào chơi nữa nên lên đây chém cho đỡ vật...

hailuatn

Xe container
Nó bảo tiền nó chơi chứng khoán tháng kiếm vài chục % nên ếu cho vay đc :P
Em đùa vậy thôi. Thực ra ai cũng có bạn thế này thế kia. Như em cũng có thằng bạn lúc nào ngồi nói chuyện cũng kể làm ăn hợp đồng này nọ, tỉ lớn tỉ bé, nhưng khoảng năm/mười phút sau kiểu gì cũng than thở những hợp đồng ấy không bị khách hàng phạt hay trừ tiền thì cũng phải làm lại, chắc nó sợ nếu em biết nó có lãi thì em vay tiền vậy. Em biết nhưng kệ nó thôi, nói thật chứ như nó làm mười cái bị phạt cả mười như thế thì bán cmn cả nhà đi ấy chứ. Quan trọng là mình hiểu tính nó thế, chẳng hại gì mình, vẫn có thằng bạn để mà chém gió tào lao thì vẫn chơi thôi cụ ạ.

thichxeoto

Xe điện
Nó chém thế cụ thấy vị thế và điều kiện của nó có đúng như nó chém không? Nếu đúng như thế thì nó chém không sai

minhhai985

Xe lăn
E có 1 thằng, nó làm dược nên chắc cũng gặp lắm cốp to, thi thoảng gặp nó cũng thích kể lể.

matizvan2009

Xe ba gác
Chủ thớt cũng giám đốc chi nhánh chứ có vừa đâu

selfer

Xe buýt
Nó chém thế cụ thấy vị thế và điều kiện của nó có đúng như nó chém không? Nếu đúng như thế thì nó chém không sai
Đúng vụ mua nhà...chứ vụ nhậu với sếp tổng này kia thì em cũng chịu. Mà về tài sản ngầm thì tụi còn lại cũng chả kém cạnh gì nó nhưng chả khoe mẽ nên nghe nó khoe kiểu dìm hàng để tôn nó lên thì hơi ngứa ngáy tí :P