[Funland] Có cụ nào có con học đh ở Vin-uni chia sẻ kinh nghiệm và thông tin

cocsku

Xe cút kít
ĐH Y Tokyo liên kết với 1 loạt các bệnh viện lớn để hỗ trợ sinh viên thực tập. Chưa kể còn có chương trình đưa sinh viên sang các bệnh viện Nhật thực tập.
Tất nhiên đó là thông tin phía nhà trường đưa ra.
Tokyo liên kết được các bệnh viện lớn thì vin nó cũng liên kết được. Quan hệ thì vin chả kém ai đâu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không mợ ạ. Người tử tế không nhét chữ vào mồm người khác. Em dùng một chữ, mợ dùng chữ khác là không đàng hoàng.

Em không biết mợ là seeder hay là phụ huynh. Nếu là phụ huynh thật thì em có tý băn khoăn cho con mợ. Học trường gì cũng cần học cư xử mợ ạ. Phụ huynh sẽ thành tấm gương cho con cái. Trường Tây hay gì cũng chả thay đổi được ạ.
Cụ mới đúng là biết nhét chữ vào mồm thiên hạ quá :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tokyo liên kết được các bệnh viện lớn thì vin nó cũng liên kết được. Quan hệ thì vin chả kém ai đâu.
Chuẩn ah!
Em chả hiểu sao cứ cái gì của người V thì mọi người cứ phải dìm cho chết mới vui, em chỉ ủng hộ Vin với khía cạnh họ là người V, làm cái gì đó cho V dù chưa tốt thì cũng có thể thay đổi cho tốt hơn nếu họ có định hướng tốt.
Em có cậu bạn học c3, ngày xưa làm vinaphone, giờ làm gì đó cho vin cũng ở vị trí tốt, thấy cũng bênh vin lắm. Em cũng cho là vin có thể làm ko tệ...

Yeuaibaygio

Xe container
Em có cậu bạn học c3, ngày xưa làm vinaphone, giờ làm gì đó cho vin cũng ở vị trí tốt, thấy cũng bênh vin lắm. Em cũng cho là vin có thể làm ko tệ...
Hình như ai làm cho V cũng phải tung hô V trên mạng XH, trang cá nhân. Tất cả bạn Fb của em đều thế. Dễ nhận ra vì có gì đó thiếu tự nhiên và theo công thức, mặc dù lời lẽ đều chau chuốt (tất nhiên rồi vì có thể cái đó được tính điểm đánh giá cá nhân).

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thôi đóng topic đi mợ. Chắc con mợ giỏi và sẽ được Vin nhận nuôi thôi.
Mợ này không tự thấy mình vô duyên à. Về soi gương đi. Tôi chỉ ghé qua đọc mà cũng thấy ngứa hết cả mắt.

TPLighting.vn

Xe máy
Lội gần hai chục trang nhưng em chẳng tìm thấy cụ, mợ nào chia sẻ kinh nghiệm cho con học Vinuni. Còn chủ thớt thì thay vì tập trung vào chủ đề của mình thì mải mê vật nhau với các cụ các mợ khác :D

Chỉnh sửa cuối:

Trang Nguyen

Xe điện
Lội gần hai chục trang nhưng em chẳng tìm thấy cụ, mợ nào chia sẻ kinh nghiệm cho con học Vinuni. Còn chủ thớt thì thay vì tập trung vào câu hỏi của mình thì mải mê vật nhau với các cụ các mợ khác :D
Nhưng mà nội dung các còm đọc đều rất thú vị cụ ạ. Toàn cụ mợ giỏi giang nhiều kinh nghiệm nên đối đáp nhau kịch liệt chứ ko lờ mờ như nhiều thớt khác :))

Chỉnh sửa cuối:

tunglam28062009

Xe tăng
Vin cũng sẽ làm thế thôi cụ, họ sợ gì mà ko làm được :)
Hài quá vậy. E ko chê bai đả động j đến Vinuni, 2 cụ mợ thấy e có câu nào nói vin ko liên kết đưa sinh viên thực tập dc các bệnh viện ko nhỉ mà 2 cụ mợ phải dựng hết cả lên. Cái việc liên kết thực tập này có j to tát khó khăn đâu mà phải khoe Vin sợ j ko làm đc mới Vin thiếu j quan hệ để làm.

Chỉnh sửa cuối:

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Lội gần hai chục trang nhưng em chẳng tìm thấy cụ, mợ nào chia sẻ kinh nghiệm cho con học Vinuni. Còn chủ thớt thì thay vì tập trung vào chủ đề của mình thì mải mê vật nhau với các cụ các mợ khác :D
Tuyển được 1 khóa, học online là chính thì chia sẻ cái gì hả cụ? Chưa kể thằng con nó học nó mới biết chính xác, bố mẹ nó học đâu mà biết. Hay chia sẻ học hết 1 năm VinUni thì con nhà tôi tự nhiên thành thần đồng, gì cũng biết?

RMIT thì chê ra trường kém cỏi, khá tệ,. Ủa chứ Vin ra trường được đứa nào mà so? :))

cocsku

Xe cút kít
Hài quá vậy. E ko chê bai đả động j đến Vinuni, 2 cụ mợ thấy e có câu nào nói vin ko liên kết đưa sinh viên thực tập dc các bệnh viện ko nhỉ mà 2 cụ mợ phải dựng hết cả lên. Cái việc liên kết thực tập này có j to tát khó khăn đâu mà phải khoe Vin sợ j ko làm đc mới Vin thiếu j quan hệ để làm.
Đây là topic về vinuni mà

TPLighting.vn

Xe máy
Tuyển được 1 khóa, học online là chính thì chia sẻ cái gì hả cụ? Chưa kể thằng con nó học nó mới biết chính xác, bố mẹ nó học đâu mà biết. Hay chia sẻ học hết 1 năm VinUni thì con nhà tôi tự nhiên thành thần đồng, gì cũng biết?

RMIT thì chê ra trường kém cỏi, khá tệ,. Ủa chứ Vin ra trường được đứa nào mà so? :))
Theo quan điểm của em thì 1 ngày hay 10 năm, online hay offline cũng là có kinh nghiệm rồi, chỉ là ít hay nhiều thôi. Với người cần thì đôi khi chỉ vài câu chia sẻ cũng đã là quý chứ đâu cần phải cả một cẩm nang tích lũy từ 4 hay 5 năm kinh nghiệm. Tỷ dụ kinh nghiệm về việc làm thế nào để được nhận học bổng Vinuni chẳng hạn.
Còn chuyện chê sinh viên RMIT ra trường mà kém cỏi thì chỉ là chuyện thầy bói mù xem voi thôi cụ ạ. Rờ phải cái đuôi là mấy đứa học hành làng nhàng thì lại cứ nghĩ con voi nó chỉ bằng cái cổ tay mà lại lắm lông thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Theo quan điểm của em thì 1 ngày hay 10 năm, online hay offline cũng là có kinh nghiệm rồi, chỉ là ít hay nhiều thôi. Với người cần thì đôi khi chỉ vài câu chia sẻ cũng đã là quý chứ đâu cần phải cả một cẩm nang tích lũy từ 4 hay 5 năm kinh nghiệm. Tỷ dụ kinh nghiệm về việc làm thế nào để được nhận học bổng Vinuni chẳng hạn.
Mợ chủ thớt seeding rõ mồn một mà cụ còn ngây thơ tưởng hỏi thật thì em chịu. =))
Em không ghét Vin, em vẫn thấy Vinfast ổn, đô thị Vin đẹp. Nhưng cách Vin seeding cực kỳ thô kém và coi thường người khác, đâm ra dị ứng lắm. :))

TPLighting.vn

Xe máy
Nhưng mà nội dung các còm đọc đều rất thú vị cụ ạ. Toàn cụ mợ giỏi giang nhiều kinh nghiệm nên đối đáp nhau kịch liệt chứ ko lờ mờ như nhiều thớt khác :))
Ủa, em tưởng người giỏi giang thì còn bận bịu trăm công nghìn việc chứ mấy ai rảnh rỗi để vào otofun vật nhau hả mợ :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hình như ai làm cho V cũng phải tung hô V trên mạng XH, trang cá nhân. Tất cả bạn Fb của em đều thế. Dễ nhận ra vì có gì đó thiếu tự nhiên và theo công thức, mặc dù lời lẽ đều chau chuốt (tất nhiên rồi vì có thể cái đó được tính điểm đánh giá cá nhân).
Không đúng thế đâu ạ, bạn em làm Vin bảo là nội quy lao động nghiêm cấm đăng tin, tham gia bình luận về Vin trên các nền tảng XH. Thế nên người làm ở Vin thật luôn im như thóc, ông nào bi bô thường là đội tuột xích hoặc nghe kể lại

haivanphe

Xe container
ĐH Y Tokyo liên kết với 1 loạt các bệnh viện lớn để hỗ trợ sinh viên thực tập. Chưa kể còn có chương trình đưa sinh viên sang các bệnh viện Nhật thực tập.
Tất nhiên đó là thông tin phía nhà trường đưa ra.
ĐH Y Tokyo biết mình biết người ạ. Họ chưa đưa vào chương trình đào tạo bác sĩ Y khoa, trong khi Vin chơi luôn và ngay, có nhiều người trong ngành Y mà em quen cũng lăn tăn về việc liệu Vin đã đủ điều kiện để đào tạo bác sỹ Y khoa hay chưa.

Nhớ đợt F1 nhà em chuẩn bị thi đại học, em cũng bảo cậu ấy thử apply vào chương trình bác sĩ Y khoa của VinUni vì em nghĩ là kiểu gì bạn nhà em cũng sẽ được học bổng mức cao: cựu học sinh VS cấp 2 (một trong những mồi câu quảng cáo cho trường), học sinh chuyên, điểm IELTS cao, thày cô trong hệ thống rất nhiều người biết và sẵn sàng viết thư giới thiệu. Nhưng cậu F1 nhà em gạt phắt đi với lý do là trường mới quá, lại nhỡ nhận học bổng xong lại điều kiện ra trường phải làm việc cho họ, hoặc đang học thì lại tuyên bố dừng không đào tạo nữa mà giới thiệu sang 1 trường nào đó ở nước ngoài học tiếp thì cũng dở.

Tóm lại là cứ chờ đến khi lứa sinh viên đầu tiên của trường ra đời, cạnh tranh với các bạn ở trường khác để xem thế nào, tất nhiên là không tính các bạn có điều kiện gia đình tốt sẵn rồi, tốt nghiệp là tiếp quản doanh nghiệp của gia đình luôn.

botom

Xe tăng
Vậy vẫn cứ phải theo một phần nhỉ, toàn những môn ngày trẻ em rất sợ hãi, em học mà ko hề hiểu gì hết, hix.
Do cách dạy thôi. Các trường tư hoặc nước ngoài, cũng là môn học đấy, nhưng cách dạy khác, nội dung khác, sinh viên đỡ chán hơn cụ ạ, còn tham gia ý kiến nhiệt tình. Cụ mà đông tiền, cứ cho con học nước ngoài cho nó sướng cụ ạ :).

Trang Nguyen

Xe điện
Ủa, em tưởng người giỏi giang thì còn bận bịu trăm công nghìn việc chứ mấy ai rảnh rỗi để vào otofun vật nhau hả mợ :D
Cũng còn tùy mục đích tham vọng của các cụ mợ ý nữa ạ, em thấy nhiều cụ mợ giờ để tiền tự đẻ ra tiền, phục vụ cho các cụ mợ ấy, còn các cụ mợ ấy thì rảnh rỗi và tận hưởng cuộc sống thôi :D

Yeuaibaygio

Xe container
Không đúng thế đâu ạ, bạn em làm Vin bảo là nội quy lao động nghiêm cấm đăng tin, tham gia bình luận về Vin trên các nền tảng XH. Thế nên người làm ở Vin thật luôn im như thóc, ông nào bi bô thường là đội tuột xích hoặc nghe kể lại
Vậy à cụ? Chắc là cấm đưa thông tin cụ thể thôi. Còn hội em quen thấy hay up ảnh chỗ làm hoặc hoạt động team work, offline lên kèm theo những từ ngữ như: tự hào, yêu, cực đẹp, cực vui, cực thích, hạnh phúc... :D
P/S: ví dụ 1 bạn liên quan đến Vin ID ạ.