[Funland] Có cụ nào chữa được mề đay không

beo1011

Xe tải
Lấy ít lá khế cụ ạ! Xát trực tiếp vào, hiệu quả phết đấy!

nguyenquangpt

Xe tăng
Ngay bây giờ cụ ra tiệm thuốc mua các thuốc sau:
- telfast 180mg( fexofenadin 180mg): sáng 1v, tối 1v tất cả sau ăn;
- oresol dạng gói, uống bù nc và điện giải uống càng nhiều càng tốt giúp nhanh đào thải độc tố;
- bổ gan, c sủi giúp hỗ trợ điều trị.
Ngoài ra, cụ kiêng dùng xà bông vùng bị mề đay, kiêng rượu bia, thịt gà, tôm và hải sản.
Vâng, cảm ơn cụ ! e đang tính chiều nay đi viện khám. Vào Da Liễu TW oki ko cụ? hay phải đi khám nội thất "Gan, máu..." ah?

Cụ gãi xong nó loang đỏ ra chứ đúng không?
Vâg, mới đàu là 1 điểm nhỏ, ngứa gãi thì nó loang ra thế cụ ah !

kbanglai

Xe tải
Liệu có phải do thời tiết nóng quá nên mới bị phát ra như vậy không nhỉ? Hay cụ thử mua cái Tiêu Ban Thủy xem thế nào. E thấy quảng cáo trên tivi đấy!

benoir_tran

Xe đạp
Vâng. Cụ nên đi khám da liễu trung ương để biết nguyên nhân bệnh, nếu trc đây cụ có bệnh sử liên quan đến gan, thận thì nên làm xét nghiệm tổng quát lại; còn không bs sẽ thăm khám, sinh thiết...dựa trên việc xem xét yếu tố có ảnh hưởng khác như môi trường, thói quen ăn uống sinh hoạt, cơ địa để đưa ra kết luận và có pp điều trị thích hợp cụ nhé.
Vâng, cảm ơn cụ ! e đang tính chiều nay đi viện khám. Vào Da Liễu TW oki ko cụ? hay phải đi khám nội thất "Gan, máu..." ah?

vochin

Xe hơi
Nếu uống bổ gan không đỡ thì vấn đề không nằm ở gan rồi :( Nhưng mà e cũng ko có kinh nghiệm trong vấn đề này.

viet_hau

[Tịch thu bằng lái]
Em hay dị ứng với tôm đồng cũng như này

thienbinh2104

Xe máy
Cụ tìm lá xạ đen về mà uống, ông bạn e ngứa nặng hơn nổi mẩn khắp người, cứ tí là nổi mẩn luôn. Uống xạ đen mà hết đấy.

viet_hau

[Tịch thu bằng lái]
em lâu rồi ko bị nữa

bimbim1976

Xe điện
Cụ bị mề đay thì inbox em giới thiệu nhà thuốc gia truyền. Rất uy tín, em mách mấy người rùi , có điều post ở đây tưởng là em quảng cáo

Tungchi14

Đi bộ
E thấy quê e người ta hay sao vàng đậu đen rồi giã dập+ sài đất lá nhỏ thái rồi sao vàng. Đun 2 loại trên dùng làm nước uống chữa món ngứa này. Hi vọng cụ hợp, chúc cụ mau khỏi

taxi 2 banh

Xe tải
Cái này em cũng bị và giờ đã khỏi đc khoảng gần 1 năm rồi.
Trc đây ngày nào em cũng bị nổi khắp người, phải uống Telfat hàng ngày, đi khám khắp nơi, xét nghiệm các kiểu mà chả thấy gì bất thường.
Em bị mất khoảng 1 năm, tưởng phải uống Telfat cả đời, nhưng may là có lần em search trên mạng thấy có bài viết về phác đồ điều trị bệnh Cơ địa dị ứng - đề tài NCKH của viênj Da liễu TƯ.
Em về làm theo thử khoảng 1 tháng là khỏi luôn đến giờ.
Cụ tham khảo phác đồ nhé ( em nhớ mang máng thôi)
Đầu tiên là uống 5 ngày Telfat liên tục, sau đó thì uống Phụ Bì Khang ngày 2 lần mỗi lần 2 viên, uống liên tục trong vòng 2 tháng. Em uống đc hơn 1 tháng thì thấy ko nổi nữa nên lười, uống cắc bụp, ngắt quãng đc vài ngày rồi bỏ luôn.
Trộn vía, đến giờ đc gần 1 năm rồi ko thấy bị lại.

f40fd

Xe điện
Uống nhiều nước và sinh hoạt tình dục đều đặn sẽ hết bác ạ.

Tuancap

Xe buýt
bạn có uống càpe không . nếu uống bỏ thử xem . tôi uống càpe 30 năm nay không sao . mấy ngày nay bị mề đay toàn thân như bánh đa . khám đủ kiểu thử máu các kiểu không ra . về sau phát hiện ra do cà phê . có thể do yếu gan nên cà phê không hấp thụ được nữa . mấy ngày không uống không sao , hôm nào uống cà phê thì bị liền

cachuoi1988

Xe hơi
cơ địa rồi cụ ạ, chữa chỉ đỡ chứ khó khỏi lắm

haitac2001

Xe tải
bạn có uống càpe không . nếu uống bỏ thử xem . tôi uống càpe 30 năm nay không sao . mấy ngày nay bị mề đay toàn thân như bánh đa . khám đủ kiểu thử máu các kiểu không ra . về sau phát hiện ra do cà phê . có thể do yếu gan nên cà phê không hấp thụ được nữa . mấy ngày không uống không sao , hôm nào uống cà phê thì bị liền
Đúng là do cafe dởm cụ à. Mình uống ở 1 quán quen ko sao , sau uống quán cạnh về bị luôn , đành quay về quán cũ uống khỏi liền

Văn Bản

Xe tải
E cũng bị, vào Bạch mai khám kết luận : dị ứng cơ địa không rõ nguyên nhân, mỗi lần bị vào truyền nước và uống 1 đợt thuốc là hết, bsy khuyên chỉ có mình mới tự tìm ra nguyên nhân, ví dụ hôm nào bị, đợt nào bị phải ghi nhớ hôm đấy ăn gì, mặc gì, ngửi gì ( hoa gì, nước hoa gì,, )...lông chó mèo...... vv, sau đó loại bỏ dần. Sau này em mới phát hiện là do thức ăn : nhộng, tép (tôm không bị, may thế ) hoặc mấy loại tương tự thế. Kiêng mấy loại đấy là hết. Có hôm đến quán thấy món tép rang thịt ngon quá cố tình thử lại, y rằng tối đó phải làm viên thuốc, sáng ngủ dậy hết.

trinhduocvien

Xe hơi
E cũng bị, vào Bạch mai khám kết luận : dị ứng cơ địa không rõ nguyên nhân, mỗi lần bị vào truyền nước và uống 1 đợt thuốc là hết, bsy khuyên chỉ có mình mới tự tìm ra nguyên nhân, ví dụ hôm nào bị, đợt nào bị phải ghi nhớ hôm đấy ăn gì, mặc gì, ngửi gì ( hoa gì, nước hoa gì,, )...lông chó mèo...... vv, sau đó loại bỏ dần. Sau này em mới phát hiện là do thức ăn : nhộng, tép (tôm không bị, may thế ) hoặc mấy loại tương tự thế. Kiêng mấy loại đấy là hết. Có hôm đến quán thấy món tép rang thịt ngon quá cố tình thử lại, y rằng tối đó phải làm viên thuốc, sáng ngủ dậy hết.
Cụ bị dị ứng cơ địa.
Nên cụ chuẩn bị cuốn sổ tay để ghi nhật kí, ăn gì, ngủ gì, đi đâu, làm gì,...hễ thấy bị dị ứng thì loại trừ nhé.