[Funland] Có cụ nào chán chả muốn làm ăn gì giống em không?

Hn07

Xe tăng
Thời điểm này em thấy tốt để chuyển đổi từ Đất sang Vàng hoặc Bạc .

ubisapro

Xe trâu
tiền dễ kiếm cũng dễ mất đó nhá :D

phuongnganle

Đi bộ
thế là ngon rồi, giờ bác mua lô đất nữa, số tiền còn lại thì gửi ngân hàng, giờ đang khó khăn ko nên đầu tư nhiều, sau ổn định còn nhiều cơ hội hơn, giờ bác ở nhà mà hưởng thủ nốt năm nay, sang năm tính sau, đời thế là sướng :3

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chả là em có mảnh đất mua 4 tỷ cách đây hơn 3 năm. Đùng 1 cái tháng vừa rồi có khách gọi chốt 8 tỷ. Bán xong mà bất ngờ, Đến bây giờ nghĩ lại vẫn choáng.
Nhiều lúc ngồi 1 mình tự hỏi tại sao ngày 8-10 tiếng vắt công vắt sức đóng hàng, kiếm mấy triệu bạc, mà buôn bán càng ngày càng khó. Làm cả năm không bằng đất lên.
Mấy ngày nay chán chả muốn làm gì mới nữa các cụ ạ, trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến đi buôn đất :((
Em có ông anh TS Nhật về. Đợt rồi vào chứng khoán. Cười như được mùa. Em cứ trêu 3 năm bên Nhật k bằng 1 phiên chứng khoán.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
36 cụ ạ, nói thật đến giờ em cũng không biết vì sao tự nhiên tăng... :|
36 đang sốt gớm. Vừa về thăm ông anh mua năm 2015, 1 mảnh 75 củ. Mảnh bên cạnh nhà hàng xóm 1 bán 1 tỏi bớt dăm chục. Kể ra gấp những mười mấy lần.

phamhungbs

Xe điện
Chúc mừng cụ, cái gì dễ đến dễ đi easy come, easy go, nên cụ lại phải vận động để nó sinh sôi thôi. Nghĩ lại thấy em hơi hẩm hiu đường đất đai, năm 2009-2010 sốt quá mua mảnh hơn tỷ, 6 năm sau bán được 8 trăm triệu; cũng năm đấy vào tiền chung cư đến giờ gần như mất trắng mấy trăm. Cụ vậy là tự dung có bì tiền rơi vào người rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Phonglantrang

Xe buýt
E vừa mua mamhr Lương Sơn, Hoà Bình hơn 2 ha, tính làm kho bãi vừa làm xong thủ tục sang tên nhận sổ xong có bạn đẹp trại trả chênh 500 triệu e bán luôn.
Lại đang phải đi tìm mảnh khác để làm cái nhà nghỉ hưu

Còi to 70

Xe buýt
Chả là em có mảnh đất mua 4 tỷ cách đây hơn 3 năm. Đùng 1 cái tháng vừa rồi có khách gọi chốt 8 tỷ. Bán xong mà bất ngờ, Đến bây giờ nghĩ lại vẫn choáng.
Nhiều lúc ngồi 1 mình tự hỏi tại sao ngày 8-10 tiếng vắt công vắt sức đóng hàng, kiếm mấy triệu bạc, mà buôn bán càng ngày càng khó. Làm cả năm không bằng đất lên.
Mấy ngày nay chán chả muốn làm gì mới nữa các cụ ạ, trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến đi buôn đất :((
Em cũng vậy, định mở rộng nhà xưởng nhưng báo giá đất tăng nên tiền thuê tăng lên gấp 2 mới, cũng chả thiết làm ăn gì nữa ợ. Nhà nước không kiểm soát việc này thì rồi có ngày mạt rệp ( Thực ra em cũng ăn dày vụ này nhưng thấy nhà nước quản lý quá tệ hại)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hình như cụ đó đang lùa bà con vào Thanh Hóa quê cụ ấy đấy mợ
Đúng đấy, ai mua lại tèo, cả Cươmg Gián Hà Tĩnh đấy cụ. Nói chung là họ tạo đc sóng là họ cũng giỏi, mình phải dc vào trong hội nhóm f1 của họ thì ăn, còn mình là gà của họ thì nuôi họ thôi

tungLam.nwl

Xe tăng
Đầu tư kinh doanh thì song song cái ngắn với cái dài, một DN cũng như cá nhân cứ phải có cái đều đều để sống đã, sau đó có cơ hội, thời cơ chớp được thì làm một mớ gom vốn phát triển lên. Nếu không có những cái đều đều đó chắc gì đợi được đến lúc có cơ hội hoặc đến lúc đấy chắc gì nắm bắt được. Lãi 4 tỏi cũng là lớn nhưng nếu ném vào BDS thì 8 tỷ chưa chắc đủ cho căn shophouse mà trong vào đấy để mà lấy tiền sống hàng ngày thì lỡ đọng vốn cho vài năm rồi cũng bằng nhau. Cụ có lộc thì cứ vui đi nhưng chớ coi thường những cái lặt vặt mình đang cày cuốc để kiếm sống hàng ngày vì nó là nhân để mình nắm được kết quả là giá đất tăng.

Duc Sang

Xe container
Cháu có anh bạn lúc trước mua cái nhà xưởng sản xuất nhựa. Gần chục năm thấy bảo may thì hoà vốn dù thấy đầu tắt mặt tối suốt ngày. Đùng 1 cái giá đất tăng vù vù nên bác ấy bán cái xưởng đi (chủ yếu là bán đất vì khung xưởng nát lắm), lãi đâu được 20 tỷ. Giờ thì giải tán công ty, lâu lâu lại làm mảnh kiếm tiền tiêu vặt. Nhìn quần là áo lượt lắm chứ không như lúc trước :D

xe_ga

Xe tăng
Đúng đấy, ai mua lại tèo, cả Cươmg Gián Hà Tĩnh đấy cụ. Nói chung là họ tạo đc sóng là họ cũng giỏi, mình phải dc vào trong hội nhóm f1 của họ thì ăn, còn mình là gà của họ thì nuôi họ thôi
Thanks mợ đã chia sẻ. Mua cái máy lọc nước của mợ mà biết thêm khối thông tin. Thật là đáng đồng tiền...😃😃😃

VCHDHN

Xe container
Tâm lý này ai chả có, thường gọi là Ham. Tốt nhất nên mau chóng thoát khỏi cảm giác lâng lâng cho đầu óc tỉnh táo:-)). Cái trò này b giờ đỏ thôi đen thì quên đi:))

xe_ga

Xe tăng
Đầu tư kinh doanh thì song song cái ngắn với cái dài, một DN cũng như cá nhân cứ phải có cái đều đều để sống đã, sau đó có cơ hội, thời cơ chớp được thì làm một mớ gom vốn phát triển lên. Nếu không có những cái đều đều đó chắc gì đợi được đến lúc có cơ hội hoặc đến lúc đấy chắc gì nắm bắt được. Lãi 4 tỏi cũng là lớn nhưng nếu ném vào BDS thì 8 tỷ chưa chắc đủ cho căn shophouse mà trong vào đấy để mà lấy tiền sống hàng ngày thì lỡ đọng vốn cho vài năm rồi cũng bằng nhau. Cụ có lộc thì cứ vui đi nhưng chớ coi thường những cái lặt vặt mình đang cày cuốc để kiếm sống hàng ngày vì nó là nhân để mình nắm được kết quả là giá đất tăng.
Chuẩn cụ