[Funland] Có cụ nào bố mẹ say mê với thực phẩm chức năng đa cấp không?

Hanoithu

Xe tải
Mẹ em say sưa với NONI của Morinda. Thấy trên báo bảo hãng này bị phạt đến hơn 600 triệu và từ tháng 8 thôi kinh doanh. Vậy mà hôm trước em đi làm, bà ở nhà mua hết khá tiền hàng của bọn này. Một chai nước chả hiểu bổ béo đến đâu mà bán 700k. Bà càng uống càng gày, nhưng ko hiểu sao bà tin tưởng bọn bán hàng lắm, cứ kêu nó là thần dược chữa mọi thứ bệnh. Cụ nào có cao kiến giúp em cảnh tỉnh mẹ em không?

aloeveravn

Xe tăng
Cụ chịu khó tìm hiểu về cái cây trái nhàu rồi mua các sản phẩm đúng giá trị của nó cho bà dùng xem ạ

phuongmit

Xe cút kít
Trc bà già em bị bọn bán giường Hàn Quốc lừa mua cái gối, em nói k nghe, về em cắt thử ra cho xem bên trong xong em xuống xách cổ mấy đứa bán ra cho xem cùng. Từ đó bà già mua gì toàn bảo em mua :))

Hanoithu

Xe tải
Cụ chịu khó tìm hiểu về cái cây trái nhàu rồi mua các sản phẩm đúng giá trị của nó cho bà dùng xem ạ
Em có tìm hiểu về cây trái nhàu VN. Mẹ em bảo phải trái nhàu mọc ở vùng đất núi lửa của bọn Noni mới tốt. Chả hiểu bị bọn nó tuyên truyền thế nào mà tin kinh khủng. Khổ thân các cụ già bình thường tiết kiệm lắm, nhưng không tiếc tiền cho bọn đa cấp.

Hanoithu

Xe tải
Trc bà già em bị bọn bán giường Hàn Quốc lừa mua cái gối, em nói k nghe, về em cắt thử ra cho xem bên trong xong em xuống xách cổ mấy đứa bán ra cho xem cùng. Từ đó bà già mua gì toàn bảo em mua :))
Cụ ơi, gối còn cắt thử được, chứ cái thứ thực phẩm chức năng này khó lắm.

DUONGLAM

Xe điện
Haha dính vào cái món đa cấp như kiểu ăn phải bùa mê thuốc lú ấy, khuyên bảo không có tác dụng đâu. Chỉ khi nào hết sạch tiền thì mới sáng mắt ra được.

duhocnhat

Xe hơi
Em có tìm hiểu về cây trái nhàu VN. Mẹ em bảo phải trái nhàu mọc ở vùng đất núi lửa của bọn Noni mới tốt. Chả hiểu bị bọn nó tuyên truyền thế nào mà tin kinh khủng. Khổ thân các cụ già bình thường tiết kiệm lắm, nhưng không tiếc tiền cho bọn đa cấp.
Trái nhàu của mình lại xuất khẩu sang Hàn và Nhật nhiều vô số. Em đã làm 10 năm nay rồi. Trái nhàu ở đất nước mình cũng rất là tốt. Nếu có thể trồng 1 cây để đun uống thì cực tốt cho tất cả mọi người cụ ạ. Mà nhất là người già đau ốm nhiều và xương khớp không được tốt.

DuongHL

Xe container
Trái nhàu của mình lại xuất khẩu sang Hàn và Nhật nhiều vô số. Em đã làm 10 năm nay rồi. Trái nhàu ở đất nước mình cũng rất là tốt. Nếu có thể trồng 1 cây để đun uống thì cực tốt cho tất cả mọi người cụ ạ. Mà nhất là người già đau ốm nhiều và xương khớp không được tốt.
Uống chua lòm như mứt mèo, chả có tác dụng gì sất.

duhocnhat

Xe hơi
Uống chua lòm như mứt mèo, chả có tác dụng gì sất.
Cái này uống cần thời gian cụ nhé. Ko phải uống cái mà khỏi và cũng không phải tự dưng mà nhiều người đang uống hàng ngày và nâng cao sức đề kháng cụ ạ. Có 1 cuốn sách nói về công dụng của trái nhàu : 76 cách sử dụng trái nhàu. Riêng về gia đình em sử dụng 3 năm nay thì con cái không phải đi viện mỗi mùa đông để xử lý viêm phế quản, sức khỏe bố mẹ cũng cải thiện rất là nhiều. Không phải dùng đến thuốc tây như trước kia nữa. Bản thân em thấy nó rất là tốt mà là 1 loại trái cây mọc lên từ đất nước mình, rất đáng quý !

DuongHL

Xe container
Cái này uống cần thời gian cụ nhé. Ko phải uống cái mà khỏi và cũng không phải tự dưng mà nhiều người đang uống hàng ngày và nâng cao sức đề kháng cụ ạ. Có 1 cuốn sách nói về công dụng của trái nhàu : 76 cách sử dụng trái nhàu. Riêng về gia đình em sử dụng 3 năm nay thì con cái không phải đi viện mỗi mùa đông để xử lý viêm phế quản, sức khỏe bố mẹ cũng cải thiện rất là nhiều. Không phải dùng đến thuốc tây như trước kia nữa. Bản thân em thấy nó rất là tốt mà là 1 loại trái cây mọc lên từ đất nước mình, rất đáng quý !
Vâng, bác nói rất giống với mấy bạn bán Noni ạ.

cutit9999

Xe tăng
Các cụ mà dính vào thì nói ko nghe đâu. Ko bán đc cho người ngoài thì tìm cách bán cho anh em họ hàng, đến khổ

duhocnhat

Xe hơi
Mẹ em say sưa với NONI của Morinda. Thấy trên báo bảo hãng này bị phạt đến hơn 600 triệu và từ tháng 8 thôi kinh doanh. Vậy mà hôm trước em đi làm, bà ở nhà mua hết khá tiền hàng của bọn này. Một chai nước chả hiểu bổ béo đến đâu mà bán 700k. Bà càng uống càng gày, nhưng ko hiểu sao bà tin tưởng bọn bán hàng lắm, cứ kêu nó là thần dược chữa mọi thứ bệnh. Cụ nào có cao kiến giúp em cảnh tỉnh mẹ em không?
Thực ra người Việt nam sinh ra ở VN thì tốt nhất nên sử dụng các sản phẩm được làm từ đất nước mình. Ví dụ như trái nhàu nếu 1 nhà có thể dùng từ 1 cây trồng trong đất nhà mình thì cực kỳ tốt. Hoặc không thì cùng với khí hậu đất nước mình sẽ thích ứng tốt hơn. Còn do không tin tưởng vào sản phẩm của mình nên mua sản phẩm nước ngoài. Chưa kể Noni của Mỹ thì họ theo hình thức là đa cấp nên giá rất là cao. Chứ 1 lọ nước nhàu VN khi em xuất khẩu qua Hàn quốc lên giá lẻ cũng chỉ 200k 1 lít thôi ạ. Và em luôn muốn mọi người nên tự trồng để đun uống.

Còn việc bà uống mà bị gầy đi thì có thể là do cơ thể mình ạ. Có người dùng thì tăng cân, có người lại giảm cân nhưng mọi người đều khỏe lên.

Ví dụ trước mẹ em bị bệnh tim tháng có thể ngất mấy lần. Nhưng từ khi uống giờ đc 3 năm thì bà hoàn toàn ko còn bị ngất nữa. Kết hợp với tập thể dục đều đặn. Sức khỏe bà cải thiện rất là nhiều.

quanduc

Xe buýt
Giống bà cụ nhà em, ôm 1 lúc 20 củ thực phẩm chức năng của bọn herblife.
Nói thì có khi cụ lại nói là tiếc tiền nên em coi như liệu pháp tinh thần, cụ thích thì em chiều

duhocnhat

Xe hơi
Vâng, bác nói rất giống với mấy bạn bán Noni ạ.
Em không chỉ bán em còn tặng rất nhiều người cây nhỏ để họ trồng và tự sử dụng bác ạ. Cảm ơn những góp ý của bác,chắc chắn em hiểu về cây nhàu !

Ếch

Xe tăng
Hóa ra đến giờ bọn Noni vẫn kiếm đc xèng dân mình. E nhớ bà già e cũng bị đứa cháu con ông cậu họ đưa vào đường dây này đến cả 15 năm hoặc hơn nữa rồi. Hồi đó giá cũng đâu đó 600-700k/chai. Tin nó sái cổ vì nó là bác sĩ 103. Đến khi e tế cho mấy bài mới sáng mắt ra, chả bổ béo gì mà đắt lòi tĩ, nhưng cũng đã kịp tiêu thụ và bán dạo nhiều thùng rồi. E thù bọn chó đa cấp và bảo hiểm nhân thọ, hở ra là lừa đảo người già.

X0000

Xe điện
Lại nhớ tới thời khởi nghiệp của đa cấp là cây Lô Hội (thực ra món đệm từ trường còn sớm hơn nữa, những năm 1997 em đọc báo đã có rồi, nhưng không phổ biến). Má ơi, hồi 2001 nó bán 800K 1 chai 1L nước lô hội, trong khi đó bà xã em đi mua 2-3K/1kg bẹ Lô hội