[Funland] Có cụ nào biết chạy thận nhân tạo sống được bao lâu?

phuquan

Xe tải
Em có thằng em con chú, 26 tuổi đang khoẻ mạnh làm ăn tốt, đùng 1 cái bị bệnh, vô viện khám thì suy cả 2 quả thận, đã chạy thận hơn 1 năm nay rồi mà không tìm được thận để thay thế. Hiện tại tình trạng rất nguy kịch hầu như ăn ngủ trong bệnh viện triền miên, gia đình em cũng đi tìm nhiều nơi, hỏi nhiều chỗ, chữa đủ cách mà không thấy tiến triển gì. Có cụ nào biết chỗ nào chữa được bệnh này, hay có chỗ nào tìm được thận thay thế thì bảo em với, em đăng ký ở mấy bệnh viện để tìm thận phù hợp mà 1 năm rồi cũng chưa có quả nào,tìm được một số người hiến thận thì lại không hợp, thấy nản quá. Các cụ chỉ giáo giùm em !
Bệnh này ngày đầu mới bị cảm giác rất chán nản, chả thiết gì nữa nên sức khỏe thường đi xuống nhanh. Đã xác định chiến đấu với bệnh tật thì phải có chế độ sinh hoạt, ăn uống điều độ, thường xuyên kiểm tra, xét nghiệm. Mình chưa nghe nhiều nhưng có những trường hợp gần 20 năm.

mrbean80

Xe máy
Cái này xác định mất nhiều thời gian đấy cụ ạ, em cũng có ông bác chạy thận nhân tạo sống cũng được 10 năm rồi, nói chung ăn uống điều độ, khoa học, tinh thần thoải mái thì khả năng kéo dài thời gian sống cao hơn. Chúc cụ và gia đình luôn mạnh khoẻ !

Toikhongtin

[Tịch thu bằng lái]
biết e bảo cụ sau

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em có thằng em con chú, 26 tuổi đang khoẻ mạnh làm ăn tốt, đùng 1 cái bị bệnh, vô viện khám thì suy cả 2 quả thận, đã chạy thận hơn 1 năm nay rồi mà không tìm được thận để thay thế. Hiện tại tình trạng rất nguy kịch hầu như ăn ngủ trong bệnh viện triền miên, gia đình em cũng đi tìm nhiều nơi, hỏi nhiều chỗ, chữa đủ cách mà không thấy tiến triển gì. Có cụ nào biết chỗ nào chữa được bệnh này, hay có chỗ nào tìm được thận thay thế thì bảo em với, em đăng ký ở mấy bệnh viện để tìm thận phù hợp mà 1 năm rồi cũng chưa có quả nào,tìm được một số người hiến thận thì lại không hợp, thấy nản quá. Các cụ chỉ giáo giùm em !

Trên 30 năm cụ nhé và nhớ ăn uống theo chế độ của bác sỹ. Bà già nhà em đang chạy ở bạch mai. Nếu người nhà cụ cũng chạy ở đó em cho thực đơn ăn uống nhé.

transonvcc

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, hiện tại thằng em em đang nằm ở BV Huế, lần này quyết định làm qua Cò các cụ ạ, mất khoảng 800tr, mới đi được 1 phần tư chặng đường, không biết kết quả sẽ ra sao? Nếu lần này ko thành công chắc gia đình em cũng chẳng nghĩ đến việc thay thận nữa vì thực sự đã cạn tiền. Đành mong trời phật phù hộ. Nhà em cũng vái tứ phương rồi lễ lạt có, cầu khấn có, đông tây y đủ cả nhưng kết quảcũng chẳng đâu vào đâu, âu cũng là cái số phải vậy. Cứ động viên nó cho có động lực sống chứ xót ruột lắm, cái cảnh chết dần chết mòn nó đeo đẳng khiến cả gia đình chẳng ai vui nổi. Em cũng mong lần này ổn thoả để chú ấy có phút thảnh thơi.
Em trai em cũng đang nằm điều trị ở bệnh viện Huế. Em họ cụ tên gì ?

tieubaobao

Xe tăng
Theo cháu biết thì sống vô tư, nhưng mà phải có kinh phí.

tungbv76

Xe máy
Bệnh này phụ thuộc kinh tế nhiều, nói chung phaỉ trường kỳ mới thắng được cụ ạ, tinh thần phải lạc quan mới mong nhanh khỏi được, chúc em cụ mau khỏi bệnh nhé !

mazda cx5

Xe máy
cụ làm cai bảo hiểm người nghèo đi, đỡ đc khối tiền thuốc sau khi mổ đấy
Nói chung bệnh này là phải tốn tiền, hi vọng em cụ sớm thoát được kiếp nạn này ! Cụ cũng đừng suy nghĩ nhiều quá, đời ko lấy ko của ai cái gì đâu? Cứ tích phước là có phép màu mà. Chúc cụ luôn vui, khoẻ !
Em thấy bảo ở VN bệnh viện Huế ghép tốt đấy ạ, em cụ chọn bệnh viện đó ghép là đúng rồi, hi vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với gia đình cụ !
Bệnh này ngày đầu mới bị cảm giác rất chán nản, chả thiết gì nữa nên sức khỏe thường đi xuống nhanh. Đã xác định chiến đấu với bệnh tật thì phải có chế độ sinh hoạt, ăn uống điều độ, thường xuyên kiểm tra, xét nghiệm. Mình chưa nghe nhiều nhưng có những trường hợp gần 20 năm.
Cái này xác định mất nhiều thời gian đấy cụ ạ, em cũng có ông bác chạy thận nhân tạo sống cũng được 10 năm rồi, nói chung ăn uống điều độ, khoa học, tinh thần thoải mái thì khả năng kéo dài thời gian sống cao hơn. Chúc cụ và gia đình luôn mạnh khoẻ !
Trên 30 năm cụ nhé và nhớ ăn uống theo chế độ của bác sỹ. Bà già nhà em đang chạy ở bạch mai. Nếu người nhà cụ cũng chạy ở đó em cho thực đơn ăn uống nhé.
Em trai em cũng đang nằm điều trị ở bệnh viện Huế. Em họ cụ tên gì ?
Theo cháu biết thì sống vô tư, nhưng mà phải có kinh phí.
Bệnh này phụ thuộc kinh tế nhiều, nói chung phaỉ trường kỳ mới thắng được cụ ạ, tinh thần phải lạc quan mới mong nhanh khỏi được, chúc em cụ mau khỏi bệnh nhé !
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, vẫn đang trong giai đoạn chờ đợi ạ, chưa biết khi nào có thận phù hợp, chỉ chạy thận và chờ thời cơ tới. Cả nhà em vẫn đang tích phước, làm việc, phấn đấu để đỡ phần nào cho chú ấy. Xác định trường kỳ kháng chiến thôi ạ.

The Beatles

Xe buýt
Cô bé nhân viên của mình cũng bị thế... gần đây phải hỏi MUA được một quả thận về thì mới thoát

transonvcc

Xe tải
EM em tên Nguyễn Huy Trường nhé, em cụ cũng chạy thận ở đó ạ? Em trai em quê Lâm Đồng ạ.
Vâng để em bảo em trai em. Cùng cảnh ngộ có kinh nghiệm gì chia sẻ cùng nhau. Em trai em cũng đang chạy thận ở trong đó. Nhưng có vẻ cũng không ổn lắm. Ở đấy do thiếu máy nên 1 tuần họ chỉ cho chạy có 2 buổi với không điều trị tích cực. Em trai em nó bị ảnh hưởng sang cả suy tim. Hôm nay đang xin chuyển sang BV quốc tế (cũng thuộc BV TW Huế) để điều trị vì thấy có vẻ tốt hơn, tuy nhiên chi phí cũng nhiều hơn.

mrbean80

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, vẫn đang trong giai đoạn chờ đợi ạ, chưa biết khi nào có thận phù hợp, chỉ chạy thận và chờ thời cơ tới. Cả nhà em vẫn đang tích phước, làm việc, phấn đấu để đỡ phần nào cho chú ấy. Xác định trường kỳ kháng chiến thôi ạ.
Chờ tin tốt của cụ !:D

bdshuyen

Xe hơi
Cô hàng xóm nhà e 12 năm ok đấy

Sky_HP

Xe hơi
Chạy thận phải mua BHYT mới đỡ chi phí được.

transonvcc

Xe tải
EM em tên Nguyễn Huy Trường nhé, em cụ cũng chạy thận ở đó ạ? Em trai em quê Lâm Đồng ạ.
Em cụ chỉ số HLA thế nào ? em trai em cũng đang tìm người hiến thận. Nếu cụ biết người nào hiến có nhóm máu B và HLA trùng với chỉ số này thì giới thiệu giúp em nhé. Tks cụ nhiều ạ.

Tiff.88

Đi bộ
Bác cho em xin cái thực đơn tham khảo với ạ. Bố e vừa phát hiện suy thận giai đoạn 3, cả nhà đang cố gắng khuyên bảo bố ăn uống điều độ.

kodani

Xe tăng
Con ng cái j cũng làm ra dc. Vậy mà vẫn mắc bệnh vẫn chết.đúng là tạo hoá

yeulathich123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Có điều kiện và may mắn thì nên thay thận, được anh em ruột hiến thận cho là tốt nhất. Bạn mình đây, chạy thân còn da bọc xương, sau 2 năm thì ghép thận từ chị gái, giờ thì may mắn, không những khoẻ mạnh lại sắp có em bé.

bongbk

Xe đạp
Bác cho em xin cái thực đơn tham khảo với ạ. Bố e vừa phát hiện suy thận giai đoạn 3, cả nhà đang cố gắng khuyên bảo bố ăn uống điều độ.
cụ có xin được thực đơn không cho em xin. Em chat cụ Không biết Lùi bị ban rồi, em không chat được