Có cụ nào bị sơn lệch màu không ợ

Hoàng_Gầy

Xe điện
Xe nhà cháu trước Tết tranh thủ sơn tút tát lại + đánh bóng nhìn cho mới mẻ. Lúc sơn cháu cũng nói rõ là phải để ý cái màu cho tốt chứ lệch quá là không được, chủ gara nói là không giống 10/10 nhưng cũng phải 9/10 nên cháu ok.

Làm xong thì nắp capo+ tai phụ + cản trước cháu tháy màu ok không vấn đề nhưng cửa phụ bên lái + cản sau thì lệch màu nhiều quá. Vì sát Tết rồi nên đành để vậy.

Xe của bố giao cho cháu đưa đi sơn, mặc dù cụ không mắng nhưng cháu cứ thấy bứt rứt. Giờ theo các cụ là đến nói với bên sơn làm lại cho mình hay để đó ợ. Chụp ảnh nên nó không rõ lắm.

/Cháu xin phép không nói tên garage.

Chỉnh sửa cuối:

namdkh

Xe tải
Cũng giống xe em, lúc làm lại thì chú thợ kêu màu của em sơn là giống hệt màu sơn mới, màu lệch là do phần còn lại do mưa nắng nhiều nên mới lệch khỏi màu chuẩn. Anh cứ đi một thời gian rồi nó phai đi là vừa! Chẳng hiểu ra sao nữa. Màu xe là vàng cát còn sơn mới màu ghi bạc, lệch nhau một chặp!

RAVA

Xe ba gác
@ Hoàng_Gầy: Với những màu sơn sáng màu như bạc, vàng có ánh kim nhũ...thì để cùng màu là việc rất khó, sơn trong hãng cũng còn bị lệch chút ít nữa là bên ngoài. Trong trường hợp này bác có thể y/c gara đó làm lại. Nói chung sau khi đi tút tát xong thì phải tốn tiền đánh bóng cả xe để cho bay hết bụi sơn và cho các chỗ đều bóng đẹp như nhau.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cũng giống xe em, lúc làm lại thì chú thợ kêu màu của em sơn là giống hệt màu sơn mới, màu lệch là do phần còn lại do mưa nắng nhiều nên mới lệch khỏi màu chuẩn. Anh cứ đi một thời gian rồi nó phai đi là vừa! Chẳng hiểu ra sao nữa. Màu xe là vàng cát còn sơn mới màu ghi bạc, lệch nhau một chặp!
Vâng cụ chênh lệch là không tránh khỏi nhưng mà cháu thấy chênh lệch như nhà cháu hơi nhiều.

@ Hoàng_Gầy: Với những màu sơn sáng màu như bạc, vàng có ánh kim nhũ...thì để cùng màu là việc rất khó, sơn trong hãng cũng còn bị lệch chút ít nữa là bên ngoài. Trong trường hợp này bác có thể y/c gara đó làm lại. Nói chung sau khi đi tút tát xong thì phải tốn tiền đánh bóng cả xe để cho bay hết bụi sơn và cho các chỗ đều bóng đẹp như nhau.
Cháu chỉ cần giống 8/10 là tốt rồi nên mấy phần kia cháu thấy ổn ok. Riêng có cái cửa phụ với cản sau này thấy lệch quá nên đắn đo.

iwate

Xe buýt
Cụ yêu cầu chủ xe Sơn lại cho cụ. Nhìn tình trạng xe như ảnh chụp là Sơn hơi ẩu, có vẻ gần tết nên thợ thuyền làm ggấp còn về quê ăn tết nên làm ẩu.

HAICON

Xe điện
Lệch quá còn gì cụ, sơn xe cũ quan trọng nhất là tay nghề pha sơn của thợ cả, mà cái này phải đúc rút từ kinh nghiệm thực tế cả. Vào hãng chưa chắc đã ngon đâu cụ. Mặc dù màu xe cụ (phấn hồng) rất khó vá cho đồng màu giữa cũ và mới. Tuy nhiên lệch như ảnh cụ chụp thì nên y/c làm lại.

caubevang06

Xe máy
hình như sơn ở đâu cũng bị hay sao ý cụ ạ. Em mấy lần đi sơn toàn thế tất. Giải pháp hay nhất nhưng tất nhiên có tốn kém là sơn lại cả xe cụ ạh :D

tuan_mazda3

Xe tăng
sơn xe cũ em thấy hầu như đều bị lệch màu, đến nhiều em audi hay merc em thấy đi ngoài đường còn bị lệch màu sơn nữa là. Trước em cũng sơn lại bị lệch màu, nhìn ngứa mắt quá em bảo sơn lại cả xe luôn:D

inovavgj

Xe container
lệch màu như này nhìn khó chịu lắm, may cháu chưa bị :D

bong07

Xe container
cái này do thợ sơn ko chuẩn, em cũng sơn 1 phần nhưng trông cũng ko đến nỗi như của cụ đâu!

ncvien

Xe tải
E trông cái ảnh đầu tiên thấy cái cánh cửa sau lệch mầu quá rõ. Cụ lên mang đến gara sơn cho cụ bảo họ làm lại

haihazin

Xe buýt
Bình thường thôi xe e sơn lại toàn bộ cả xe mà cũng thành ra mấy màu đây này.

bentley8

Xe điện
Thôi, cháu khuyên cụ mất hơn triệu vào hãng bảo họ làm lại cho, đầu năm kiện với tranh cãi nhau làm gì, sơn lại chưa chắc giống nhau mà chủ hàng sơn cứ bảo là 9/10 rồi ko hơn được thì đánh nhau chắc?
Trước tết cũng là lần đầu cháu thử sơn xe cháu ở garage cỏ (vì nghĩ xe mình civic cỏ thì vào garage cỏ đúng rồi, lại tiết kiệm tí), thử nghiệm nên cháu chỉ cho sơn cản trước, sơn xong thấy lệch màu luôn. Nghĩ đằng nào cản trước cũng va quệt và phải sơn lại nên cháu kệ, đến khi nào cần thì chạy lại vào hãng làm lại cho chuẩn. Garage cỏ bên ngoài sơn đa số không chủ động vì họ lấy từ một đầu nậu, nên chuyện lệch mầu không hiếm; garage nào bề thế đông khách có bảng màu sơn của riêng mình thì khác - nhìn biết ngay.

vietran

Xe ba gác
Lệch màu quá, đưa vào bảo họ làm lại cho đúng màu bình thường mà cụ
Cháu cũng nhiêunlaanf sơn xe, có lần lệch màu vào bắt đền sơn lại, các lần khác thì k phân biệtndc chỗ sơn, giống y trang

volga3110

Xe buýt
Hic, cái này chỉ là đồng chí thợ pha sơn không chuẩn thôi vì code màu là một chuyện, vẫn ohair pha thêm bằng tay và sơn Test lên miếng test đến khi giống với màu hiện tại của xe mới đc sơn cụ ạ.
@ các cụ lúc nào cũng kêu hãng là nhất: đã cụ nào ở đây sơn trong hãng vẫn lệch màu chưa ạ? Em nghĩ chắc là nhiều rồi, nên em nghĩ ở đâu cũng có lúc này lúc khác, quan trọng là thợ làm có tâm, quản lý có sát sao hay không thôi.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã góp ý ợ.

Xe nhà cháu là xe cũ rồi nên vào hãng cháu nghĩ chả khác gì ở ngoài. Quan trọng vẫn là ở người thợ thôi ợ.

Hic, cái này chỉ là đồng chí thợ pha sơn không chuẩn thôi vì code màu là một chuyện, vẫn ohair pha thêm bằng tay và sơn Test lên miếng test đến khi giống với màu hiện tại của xe mới đc sơn cụ ạ.
@ các cụ lúc nào cũng kêu hãng là nhất: đã cụ nào ở đây sơn trong hãng vẫn lệch màu chưa ạ? Em nghĩ chắc là nhiều rồi, nên em nghĩ ở đâu cũng có lúc này lúc khác, quan trọng là thợ làm có tâm, quản lý có sát sao hay không thôi.
Nếu thế thì em lại càng không hiểu sao lại lệch được nhiều thế, nếu sơn test rồi thì lệch chỉ ít thôi chứ nhỉ? Mặc dù mấy phần kia sơn có thể gọi là tốt thì 2 phần này sơn lệch quá. Xe giờ lại đi suốt cũng không tranh thủ được lúc nào mang ra để hỏi bên garage.

RAVA

Xe ba gác
-Vào Hãng làm ngoài 1 số cái tốt ra thì có cái hay là nếu bị sao thì dễ bắt đền hơn, ở ngoài thì hơi khó!

billnantes

Xe container
nếu gara có bảng mã màu thì sẽ chuẩn hơn ,nhưng màu của cụ sơn để đều cũng khó ,sơn xong phải đánh bóng lại cả xe thì may ra được 9/10

Hoàng_Gầy

Xe điện
Đây là nhà cháu đánh bóng lại toàn xe đấy ạ :D