[Funland] Có cụ nào bán hàng ở Amazon không ạ ?

tung1311 .

Xe container
khà khà, em đang bán sản phẩm mà giá nhà máy có $1 :D. Em đang bán ở AMAZON là $30 :P. Dĩ nhiên để có giá như kia thì đầu tiên là em phải nhập số lượng là 3000 cái, và để bán được giá kia thì em cũng phải có thêm nhiều thủ thuật nữa, chứ ko phải kê giá $30 là được đâu :D
Cụ bật mí nó là cái gì với? Em tò mò quá :D

Các cụ biết đơn vị vận chuyển nào nhận hàng door to doôr bao cả thuế, tính phí theo kg từ mỹ về giới thiệu em với ạ. Ups, dhl nhiều khi bị áp thuế cao quá ạ.
Cụ thử search chuyenhangus xem. Em thường mua ở amazon ròii nhơg bạn e ship về. Bữa thấy nó dùng dv chuyenhangus giá cũng rẻ

Hạnh Lux

Xe buýt
Ý hay, em ko biết các cụ như thế nào, chứ quan điểm của em từ thời chim còn bé = quả ớt đó là tự đi 1 mình, ko chung :D
Cụ sai lầm nếu ko chung. Chung theo kiểu Việt Nam! Thì ko nên, nhưng theo kiểu Tây thì rất nên, như vậy mới phát triển được

longphongminh

Xe buýt
oánh dấu cái nào, em đang tìm hiểu

mkcvnvn

Xe hơi
Đang ăn trưa thì có email báo :P, dân Mỹ thức khuya phết, đâu kém VN. Chúc các cụ buổi trưa vui vẻ :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em chấm phát đã.

phamvankhuong

Xe tải
lót dép ngồi hóng các cụ thôi
.............. he he !

lequochuy

Xe buýt
Cụ ơi, em đang đi hàng từ Tàu qua Mẽo vào tận kho của AMAZON là $3.5 / 1 kg qua UPS nhé (giá này là của nhà máy). Còn nếu cụ ship từ VN thì giá là $6/ 1 kg. Nếu từ Tàu qua Mỹ (ko phải giá nhà máy) là $5 / 1 kg cụ nhé.
Cụ ơi. Cụ cho em hỏi bước đầu tiên là mở gian hàng trên amazon cần thủ tục giấy tờ gì ạ.
Có phải ký kết gì trước không?
Cụ có thể hưỡng dẫn qua các bước để bán hàng được trên amazon k ạ.
Sản phẩm cần điều kiện gì nữa ạ? Giấy tờ gì?

DTK65

Xe tăng
Thanx cụ, em là em muốn làm FBA đấy cụ. Hiện tại thì em đang làm dropshipping, nghĩa là em tìm sản phẩm bán ok ở AMAZON, sau đấy em phải tìm 1 nhà cung cấp ở Mẽo mà chấp nhận dropshipping, sau đấy em rao, khi có khách mua và trả tiền, thì em báo với bên đối tác ship hàng cho khách. Giờ em muốn nhập từ gốc và bán tận ngọn, tận dụng FBA của AMAZON.
Đi bằng air thì em ko dám chơi rồi, phí $5 đến $6 / kg thì đắt quá.
Em thấy có dịch vụ là ePacket. EPacket là một thỏa thuận giữa bưu chính Mỹ và các nước khác nhằm khuyến khích thương mại điện tử, phí chuyển hàng từ Trung Quốc tới Mỹ còn rẻ hơn, dù thời gian chậm hơn một chút.
Em không cần hàng đi nhanh làm gì, đi sea là okay rồi, vấn đề chỉ là giá cả và thủ tục nhập cảng.

Rất vui vì biết cụ cũng chinh chiến trên AMAZON :P
Hai cụ này bắt tay nhau đi thôi..

tuanquang105

Xe tải
khà khà, em đang bán sản phẩm mà giá nhà máy có $1 :D. Em đang bán ở AMAZON là $30 :P. Dĩ nhiên để có giá như kia thì đầu tiên là em phải nhập số lượng là 3000 cái, và để bán được giá kia thì em cũng phải có thêm nhiều thủ thuật nữa, chứ ko phải kê giá $30 là được đâu :D
Chúc mừng cụ. Cụ ơi, giả dụ giờ em muốn đặt một món cụ có thể chia sẻ thông tin nơi sản xuất bên tq với em đc ko :D

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
e hỏi cụ là cụ có cái gì hay để bán ko đã.

còn thạo hay ko thạo chả quan trọng, ko làm đc thì thuê.

tiện đây e trình bầy với các cụ khác là e bán lẻ local-amazon-ebay-web direct đc gần 6 năm rồi. e bán đủ thứ trên giời dưới biển và hàng hóa chủ yếu từ bắc mỹ/châu âu.

riêng mảng ebay có 1 người phụ trách, thu nhập khoảng 3000$ một tháng, nay muốn mở rộng mặt hàng có nguồn gốc vn.

nguồn gốc TQ xin phép miễn vì e ghét TQ đồng thời nếu muốn làm e tự làm đc ko cần các cụ mợ.

các cụ mợ có đồ gì gốc gác từ VN tiềm năng có thể bán đc cho người nước ngoài, inbox e cái. thực sự rất khó đấy vì cái gì VN làm đc thì TQ cũng làm đc với giá thành rẻ hơn và chất lượng cao hơn.
Hồi trước em có đứa em nó bảo là váy cưới ở bên đó so với bên mình rất đắt, nó bảo tìm cách chuyển được váy cưới sang đó bán thì tốt. Lâu rồi em ko nói chuyện nên ko biết bây giờ thế nào.

winnghiepdu

Xe điện
Ở vn mua hàng amz có rẻ đc tý nào 0 các cụ.

gacan

Xe tăng
Các cụ có thể thông não giúp e bán trên amazon cần đk j đc k?

MikePhil

Đi bộ
Nếu cụ muốn bán hàng VN qua Mỹ thì contact em. E cấp hàng cho cụ bán. E ship hàng sang tận kho amazon cho cụ. E đang bán rất nhiều qua Mỹ nhưng bán wholesale giờ muốn phát triển bán lẻ nhưng ko có thời gian bán lẻ.
Cụ cho em xin mấy cái loại hàng họ cụ đang bán wholesale

Zangyori

Đi bộ
Các cụ nào cần kho hàng ở US để kinh doanh trên Amazon, Ebay thì có thể hợp tác với em ạ. Dịch vụ bên em sẽ nhận hàng các cụ gửi đến Mỹ, lưu kho và đến khi có order sẽ ship hàng cho các cụ, theo dịch vụ chuyển phát rẻ nhất (USPS, Fedex hoặc UPS).
em đang có nhu cầu nhập hàng từ ali về kho US để kinh doanh trên amazon. cụ cho e xin giá qua mail giangk48p1@gmail.com với ạ, hoặc chat fb với link https://www.facebook.com/profile.php?id=100005888794519

Zangyori

Đi bộ
Hello các cụ, em đã trở lại và ăn hại hơn xưa :D
Hàng của em đã được ship qua Mẽo, vào kho của AMAZON rồi, em đặt 3000 sản phẩm :D, hàng mất 10 ngày (shipping, vào kho, kiểm đếm) để bay từ Tàu qua Mỹ = air cargo :D. Sản phẩm của em theo như AMAZON "mật báo" thì được phân tán nhiều kho của bạn ý trên toàn bộ nước Mỹ.

Tổng thời gian đặt hàng bên Tàu lẫn xuất vào kho và lên kệ là hơn 60 ngày, tốn thời gian nhất là lấy hàng mẫu ạ :D, ai có câu hỏi gì thì cứ comment phía dưới, lúc nào online em sẽ trả lời. Em xin hầu các cụ 1 cái ảnh là đơn order của khách Mẽo được xử lý bởi AMAZON ạ. Em có thói quen là cứ đầu sáng dậy check email :D. Mỗi ngày là 1 niềm vui các cụ nhỉ, chúc các cụ 1 ngày vui vẻ :D

Cụ lưu kho nào tại US với mức chi phí như nào đấy ạ? em ko làm FBA mà làm dropshipping private label trên amz, nó cũng phải nhập hàng từ supplier về kho US và từ kho US đến khách