[Funland] Có cụ mợ nào đang kd cafe trà sữa ở HN hay SG không nhỉ???

Nhimtiu

Xe container
Em thấy kinh doanh F & B năm rồi có vẻ căng? Không biết có cụ mợ nào đang làm nhượng quyền vào chia sẻ kinh nghiệm chút nhỉ?

vkthang

Xe container
Mấy quán cafe còn căng mà cụ, mấy năm rồi hủy diệt rất nhiều nhà hàng, quán ăn.

formen

Xe lăn
Phục vụ giới trẻ - dễ phản bội, xác định 2 năm là thoái trào, nếu k thu đc vốn và chuyển đổi trong 2 năm là tạch.

PhongFood

Xe điện
Em thấy thiên hạ đồn không nghĩ ra được KD mặt hàng gì, thì cứ mở quán ăn + cafe :D

Parejo_10

Xe điện
Em thấy thiên hạ đồn không nghĩ ra được KD mặt hàng gì, thì cứ mở quán ăn + cafe :D
Nếu không phải dân đang làm trong nghành và có kinh nghiệm. Thì đó là lần đóng học phí kỳ đầu để có bài học nhập ngành cụ ạ. =((

xherox

Xe điện
Trà sữa em thấy có cái shop Feelling Tea ở ngay ngã 4 Cầu Giáy, Trần Thái Tông kinh doanh phải gần 20 năm rồi.
Còn các quán Cafe sau này, cứ cái sau mở đẹp hơn cái trước thì cái trước mở ra 1 thời gian sau là vắng khách, chết dần.

vkthang

Xe container
Yihetang em thấy mở mới liên tục cụ à.
Có cái đóng lại thì cũng có cái mới mở ra. họ vào thị trường sau đang giai đoạn phát triển thì cứ đổ tiền thôi ai cấm đâu cụ. Cái cần bàn là bức tranh toàn cảnh của ngành, dịch chuyển thế nào.

Khem

Xe buýt
Em có đứa cháu vừa sáng hôm qua sang tư vấn về việc mở quán cafe ở Hà Nội. Cháu muốn nhượng quyền Highlands hay Phúc Long hoặc mở thương hiệu của riêng mình. Em bảo cháu, cháu nhượng quyền thì chết 150%, còn tự mở thì chết 100%. Em nghĩ phí nhượng quyền quá cao, tiền thuê mặt bằng khủng (cho tương xứng), ngồi chờ bao giờ đã đủ vốn, lương lậu, điện nước. Còn tự mở, cũng không phải ít chi phí, trông chờ mỏi mòn từng khách 20-25k… Em nghĩ sơ thế thôi cũng thấy oải. Cu cậu nghe em nói xong thì buồn lắm, vì đang nhiệt huyết thuyết phục xin tiền “ông bô bà bô” đầu tư.

xe đạp Japan

Xe tăng
Có cái đóng lại thì cũng có cái mới mở ra. họ vào thị trường sau đang giai đoạn phát triển thì cứ đổ tiền thôi ai cấm đâu cụ. Cái cần bàn là bức tranh toàn cảnh của ngành, dịch chuyển thế nào.
Toàn ngành thì đúng là trà sữa giờ không còn hot do ngọt, nhiều đá, không có lợi cho sức khỏe như các đồ uống khác.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

LeoMessi85

Xe buýt
cafe thì e thấy có Katrinat ( e ko nhớ chính xác tên ) dạo gần đây thấy đầu tư mặt bằng hoành tá tràng

donguyendung

Xe hơi
em thì thấy uống Trà Sữa vào sướng mỗi cái mồm, nhưng về lâu dài khổ cái thân, nên luôn khuyên nhủ các F1 nhà em là thật hạn chế , chuyển qua loại ít hại hơn như nước tinh khiết hoặc các loại trà (pha loãng)..... còn nhà hàng ăn thì nhu cầu thiết yếu, vẫn phải ăn, nhưng vẫn hướng đến tiêu chí "heo thì".
Quán Cafe thì em thấy nhu cầu khách vẫn có vẻ gắn bó và lâu dài hơn Trà Sữa (nếu thu hút được lượng khách trung thành, phục vụ được nhiều mục đích khách hàng)

Xe bọ xít

Xe container
Em có đứa cháu vừa sáng hôm qua sang tư vấn về việc mở quán cafe ở Hà Nội. Cháu muốn nhượng quyền Highlands hay Phúc Long hoặc mở thương hiệu của riêng mình. Em bảo cháu, cháu nhượng quyền thì chết 150%, còn tự mở thì chết 100%. Em nghĩ phí nhượng quyền quá cao, tiền thuê mặt bằng khủng (cho tương xứng), ngồi chờ bao giờ đã đủ vốn, lương lậu, điện nước. Còn tự mở, cũng không phải ít chi phí, trông chờ mỏi mòn từng khách 20-25k… Em nghĩ sơ thế thôi cũng thấy oải. Cu cậu nghe em nói xong thì buồn lắm, vì đang nhiệt huyết thuyết phục xin tiền “ông bô bà bô” đầu tư.
Món này sợ nhất là MB, đông khách nó tăng giá thuê, thì làm được bao nhiêu cúng chủ đất hết.

toechuoi

Xe tăng
Món này sợ nhất là MB, đông khách nó tăng giá thuê, thì làm được bao nhiêu cúng chủ đất hết.
Có hợp đồng dài hạn thì tăng tnao được cụ. Chơi bửn lấy lại MB thì ngại thôi :)

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

danleduc

Xe điện
Em thấy kinh doanh F & B năm rồi có vẻ căng? Không biết có cụ mợ nào đang làm nhượng quyền vào chia sẻ kinh nghiệm chút nhỉ?

Em chưa bao giờ uống trà sữa, và không bao giờ có nhu cầu uống các loại thức uống kiểu Trà có sữa, kem.
Vào quán cà phê, 1 là em chọn cà phê (các loại, tùy hứng) , 2 là chọn các loại nước hoa quả như nước ép ổi, dứa, táo...vv. Trà sữa thì quên cmn đi.

Nhimtiu

Xe container
Em chưa bao giờ uống trà sữa, và không bao giờ có nhu cầu uống các loại thức uống kiểu Trà có sữa, kem.
Vào quán cà phê, 1 là em chọn cà phê (các loại, tùy hứng) , 2 là chọn các loại nước hoa quả như nước ép ổi, dứa, táo...vv. Trà sữa thì quên cmn đi.
Ah vâng cụ ăn uống nó là sở thích rồi, em là hỏi cc đnag kinh doanh mô hình này xem nó tn thôi ạ?

Nhimtiu

Xe container
Thấy bảo uống trà sữa gây ung thư nên ít ng uống
Mô hình có vẻ going down mợ ạ, MB đẹp thì hết người này ra người khác vào thôi. Em là chỉ muốn hỏi xem thực tế cccm đnag kd mô hình cafe & trà sữa thì nó có còn ổn k thôi chứ em có định làm đâu mợ. Làm quán mệt chứ có đơn giản đâu.

Nhimtiu

Xe container
Đầu tư thì cần tính kĩ thậm chí phải xem mô hình tương tự và vị trí tương tự nó bán bao ly trà, cafe hay đồ khác mỗi buổi? Giá cả thế nào mỗi ly? Điểm hoà vốn sau khi trừ mb, nguyên liệu, nhân công...rồi tiền back up quán đc bao nhiêu tháng. Các cụ mới vào mà nhìn người ta làm tưởng ăn đc như Mixue hay Phe La khi có team đứng sau thì k ổn đc.