Thảo luận Có cụ/mợ nào đã làm xong thủ tục giải chấp xe?

dongphuong031

Xe tăng
Sáng nay e đã mang giấy tờ ra điểm đăng ký để hỏi, nhưng cán bộ bảo em là không phải làm gì hay nộp gì hết, cứ mang về cất cẩn thận sau nếu có chuyển nhượng xe cho ai thì kèm thông báo giải chấp đó vào chứ nộp ở đây hàng triệu bộ hồ sơ không ai bảo quản và tìm kiếm sau này rất khó…thế là em lại mang về cất két vậy 😂😂😂
Đúng rồi đó, ko cần làm gì đâu cụ ơi.

Tap Nguyen

Xe buýt
Giấy giải chấp có rồi nhưng chưa chắc đã hòn thành hết thủ tục đâu cụ, trước em có lấy xe của 1 bác vay bank kể cả cầm tay giấy giải chấp rồi mà CA họ vẫn không cho rút hồ sơ. Họ yêu cầu phải có cái giấy xoá xác nhận ở trung tâm đăng ký giao dịch đảm bảo, cháu phải chạy xe ra hỗ trợ chủ cũ cho nhanh để xin giấy đó và gửi xuống cho chủ cũ để rút hồ sơ. Cái trung tâm đó ở nhõ 25 nguyễn cơ thạch.

Giấy giải chấp có rồi nhưng chưa chắc đã hòn thành hết thủ tục đâu cụ, trước em có lấy xe của 1 bác vay bank kể cả cầm tay giấy giải chấp rồi mà CA họ vẫn không cho rút hồ sơ. Họ yêu cầu phải có cái giấy xoá xác nhận ở trung tâm đăng ký giao dịch đảm bảo, cháu phải chạy xe ra hỗ trợ chủ cũ cho nhanh để xin giấy đó và gửi xuống cho chủ cũ để rút hồ sơ. Cái trung tâm đó ở nhõ 25 nguyễn cơ thạch.
e tra trên hệ thống thì hết rồi chứ không còn vướng bận bên trung tâm đăng ký giao dịch bảo đảm cụ ạ

Locke.lee

Đi bộ
Chào các cụ/các mợ !!!
Chúc các cụ/các mợ tuần mới tràn đầy năng lượng và kiếm nhiều thóc để cho cái tết đủ đầy sắp tới ạ.
Chả là e vừa hạch toán với ngân hàng xong và họ đưa cho em 1 cái giấy: thông báo giải chấp nên mạn phép nhờ các cụ/mợ tư vấn cho đôi điều.
Em cũng có tìm hiểu trên gg xem thủ tục như thế nào nhưng vẫn muốn lên đây hỏi các cụ/mợ đã từng làm xem nó có đơn giản hơn nữa không ạ.
Em có tra cứu trên hệ thống đăng ký trực tuyến-Cục đăng ký Quốc gia giao dịch bảo đảm-Bộ Tư pháp thì hiện tại xe của em đã clear rồi và không còn liên quan và dính líu gì đến ngân hàng nữa.
Em nhân viên Ngân hàng thì bảo em cầm cái thông báo giải chấp và Đăng ký xe ra chỗ bấm biển để làm thủ tục với Công An.
Nhờ cụ/mợ nào mới làm xong thủ tục này tư vấn giúp em xem có bắt buộc hay không ạ hay tới khi sang tên cho người khác thì mới cần ạ.
Cảm ơn các cụ/mợ
Thực ra lúc làm giải chấp là bên Bank có đề nghị gửi cv sang bên công an r, cụ cứ lưu cái giấy của bank để sau này làm chuyển nhượng là ok ạ

Thực ra lúc làm giải chấp là bên Bank có đề nghị gửi cv sang bên công an r, cụ cứ lưu cái giấy của bank để sau này làm chuyển nhượng là ok ạ
Cảm ơn cụ, bên ngân hàng họ bảo là làm online rồi cụ ạ và họ có đưa cho e 1 tờ thông báo giải chấp bản cứng. E có mang ra chỗ đăng ký nhưng các đồng chí cũng bảo không cần và mình nên tự bảo quản để sau này có chuyển nhượng xe gì thì dùng thôi ạ