[Funland] Có còn cần lập gia đình, sinh con không

TorienT

Xe container
Nhõi bao tuổi cụ? Nhõi nhà e lớp 3 cũng bảo k lấy vợ đâu :D cơ mà 18t có khi lại tán hết e này tới e khác, quỳ xuống mà cầu hôn nó ấy chứ :D
Nó tuyên bố rồi ạ, tán cứ tán còn cưới thì không, yêu với cưới chả liên quan gì. Nhẽ nó thấy em khổ quá nên rút kinh nghiệm :D

Chỉnh sửa cuối:

Tý phệ

Xe điện
Ông nhõi bé nhà em tuyên bố hôn nhân là trò chơi bây giờ vừa vô nghĩa, vừa tốn kém nên nó sẽ không lập gia đình. Định thuyết phục nó nhưng ngẫm bản thân em thấy hình như đàn ông giờ không cần phụ nữ cũng sống được (phụ nữ thì chắc chắc sống không cần đàn ông rồi vì họ giỏi hơn đàn ông nhiều). Băn khoăn quá.
Cái này nó hay nói với mẹ chứ đứa nào nó nói với bố ? Lão gà trống nuôi còn à ?

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
KHÔNG CẦN.
Ví dụ là ông chú trẻ nhà em năm nay 4x. Cao to đẹp zai giàu (tài sản trăm tỏi), chén gái như gà, toàn các cháu U20, sinh năm 2k đổ lên.

Hiện tại ko lập gia đình nhưng có 2 con nhờ mua trứng sinh viên (chọn sinh viên giỏi, đẹp) và thuê người mang thai đẻ. 2 đứa chi phí mất có 2 tỷ thôi

Không lo lắng về chuyện ly hôn bị vợ nó chiếm con, cưa tài sản mà gái non tơ vẫn chén đều. Nhà 2-3 giúp việc với bảo vệ lái xe.

Em thấy hay. Đáng học hỏi
Em thấy chú Ronaldo siêu sao bóng đá cũng thuộc dạng như chú em, mua trứng thuê người đẻ. Con sinh ra vừa xinh vừa thông minh khoẻ mạnh. Ăn đứt các cụ mợ ofun trên này ý chứ.
Thằng chú cụ đụ như gà kiểu bỏ tiền mua dâm chứ điển hình tiên tiến gì mà đáng học hỏi nhỉ :))
Em thấy hơn chán vạn cái thằng nghèo kiết xác chỉ muốn đụ free con nhà người ta như cụ :))

Tý phệ

Xe điện
KHÔNG CẦN.
Ví dụ là ông chú trẻ nhà em năm nay 4x. Cao to đẹp zai giàu (tài sản trăm tỏi), chén gái như gà, toàn các cháu U20, sinh năm 2k đổ lên.

Hiện tại ko lập gia đình nhưng có 2 con nhờ mua trứng sinh viên (chọn sinh viên giỏi, đẹp) và thuê người mang thai đẻ. 2 đứa chi phí mất có 2 tỷ thôi

Không lo lắng về chuyện ly hôn bị vợ nó chiếm con, cưa tài sản mà gái non tơ vẫn chén đều. Nhà 2-3 giúp việc với bảo vệ lái xe.

Bao giờ con gái cụ phải đi đẻ thuê em mới tin, chứ nghe hơi nồi trõ này nó vô cùng lắm :))

phuongmit

Xe cút kít

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nó tuyên bố rồi ạ, tán cứ tán còn cưới thì không, yêu với cưới chả liên quan gì. Nhẽ nó thấy em khổ quá nên rút kinh nghiệm :D
Uh việc cưới thi e cũng thấy chả cần thiết phải cưới. Nhưng sống phải có trách nhiệm chứ k thể vin vào đó để lăng nhăng hay k làm tròn nghĩa vụ ng bố. E cũng sợ hôn nhân lắm, nên bảo e cưới ai đó lần nữa chắc e k đủ can đảm.

Roseday

Xe tải
KHÔNG CẦN.

Hơi giống với ông anh rể hờ của em: 20t yêu bà chị em nhưng gia đình chê nhà em nghèo, đũa mốc chòi mâm son không cho lấy. Bà chị em sau đó lấy 3 đời chồng đẻ mấy loại con. Còn ông này thì không lấy vợ, chén gái U20 tì tì, mỗi lần gặp là ôm eo 1 em khác nhau. Thuê đẻ dc 1 thằng ku rồi để bà nội nuôi, còn ông ấy lượn.
Buồn cười cái là bà này đặt tên tất cả các con đều có tên của ông ấy, còn ông ấy thì sinh nhật lũ nhỏ đều gửi quà. Tết nhất cũng quà cáp cho cả nhà. Đi đường mà ông ấy gặp ai trong gia đình cũng chủ động đến chào. Thân thiết thế nhưng cả 2 không bao giờ nhắc đến chuyện ở với nhau dù cả 2 đều 4x rồi, chả ai cấm cản gì nữa.

TorienT

Xe container
Uh việc cưới thi e cũng thấy chả cần thiết phải cưới. Nhưng sống phải có trách nhiệm chứ k thể vin vào đó để lăng nhăng hay k làm tròn nghĩa vụ ng bố. E cũng sợ hôn nhân lắm, nên bảo e cưới ai đó lần nữa chắc e k đủ can đảm.
Nó cũng tuyên bố là không có con luôn, haha

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhóc nhà cụ hay nhể. Chả bù ông cu con lớp 5 nhà em, lắm lúc thấy nó bướng, khó bảo em lại dỗ: Ngoan, chịu khó học giỏi sau này bố lấy cho mày mình một vợ.

Chả hiểu nó có biết gì không, nhưng thấy gật đầu như bổ củi =))=))=))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nói chung cũng chả hiểu thế nào cụ ạ, mỗi ng một quan điểm, mình nên tôn trọng quyết định của con cũng như bất kỳ ai. E thì vẫn thích có con, e vẫn thích có ng đàn ông bên cạnh nhưng sợ các mối quan hệ với họ hàng nhà chồng nên e k thích cưới.

Demchinhhang.net

Xe container
Ông nhõi bé nhà em tuyên bố hôn nhân là trò chơi bây giờ vừa vô nghĩa, vừa tốn kém nên nó sẽ không lập gia đình. Định thuyết phục nó nhưng ngẫm bản thân em thấy hình như đàn ông giờ không cần phụ nữ cũng sống được (phụ nữ thì chắc chắc sống không cần đàn ông rồi vì họ giỏi hơn đàn ông nhiều). Băn khoăn quá.
Nếu dưới 15t thì tuyên bố này k đáng tin cây lắm.
Sau này bác sĩ bảo cưới thì chả cưới vội ấy chứ lị.
Con em hồi bé cũng bảo k lập gia đình. Giờ mới 14t thì lại bảo còn đang xem xét :))

sắt con

Xe điện
Cứ theo lẽ tự nhiên thôi, nhiều tuyên bố rất hay nhưng tới mỗi thời điểm …thực tế mách bảo lại hành động khác🤭🤭🤭

Em chả ủng hộ, cổ suý kiểu này, cũng ko có gì để học hỏi cả, trẻ con rất cần mẹ. Người mẹ đóng vai trò quan trọng trong cuộc đời của con dù là trai hay gái. Hơn nữa trẻ em sinh tự nhiên cả gen, sức khoẻ, trí tuệ tốt hơn mấy đứa TTNT.
Khu nhà em cũng có chị gái U40, thành đạt, cũng mua TT rồi TTNT đẻ đc 2 đứa, thuê 2 ô sin và bà ngoại hỗ trợ, mẹ đi suốt làm gì có thời gian chăm con. Bọn nó thành ra thiệt thòi, bố ko có, mẹ thì cũng ko có thời gian nhiều cho con.
Em cũng vậy.
Em phải đi công tác xa dài ngày mới mấy tháng. Để con ở nhà với bố mà em còn thấy con em thiệt thòi. Nữa là chẳng có mẹ. Ngoài chuyện chăm sóc thì nó còn rất nhiều điều người mẹ có thể mang đến cho con mình. Tình mẫu tử thiêng liêng chẳng hạn. Nó là thứ vô hình nhưng ai có mẹ cũng có thể cảm nhận được!

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ con gái cụ phải đi đẻ thuê em mới tin, chứ nghe hơi nồi trõ này nó vô cùng lắm :))
Các cụ có con gái cố gắng cày cuốc đừng để nó nghèo. Chứ con gái mà nghèo thời buổi này đừng nói đẻ thuê, sang ocen park xem bé đường đầy kia kìa.
Tội tại bố bất tài nhưng lại thích đẻ thôi.

Tý phệ

Xe điện
Các cụ có con gái cố gắng cày cuốc đừng để nó nghèo. Chứ con gái mà nghèo thời buổi này đừng nói đẻ thuê, sang ocen park xem bé đường đầy kia kìa.
Tội tại bố bất tài nhưng lại thích đẻ thôi.
:)) Cụ dạy chí phải. Chắc nhà cũng trả giá nhiều nên rút được kinh nghiệm sớm

hoanglong19991

Đi bộ
Xứ mình đa số ai cũng mong có con trai. Dần dần mất cân bằng giới tính như TQ thì muốn lấy được vợ cũng ko phải là điều đơn giản