[Funland] Có chồng mà vẫn cô đơn

Trinh Oliver

Xe tải
Khi nào chồng về thì mợ giao con cho lão ta rùi theo mẹ chồng ra ruộng, vườn học cụ bà cách trồng rau, làm nông nghiệp... Sẽ thấy cuộc sống nông thôn vất vả mà cũng hữu ích cho quãng đời còn dài dằng dặc của mợ và các con mợ sau này. Chịu khó học hỏi và chăm làm sẽ không bao giờ bị tâm lý tiêu cực và sẽ tìm thấy niềm vui cuộc sống mợ nó à.
Ko, e thèm được giao tiếp xã hội hơn là thèm lao động. Mà em cũng ko phải là lười nhác gì. Ngoài chăm con em cũng làm đầy đủ việc nhà, thậm chí vẫn giúp mẹ ck thêm việc làm bánh, phơi lá các thứ, túi bụi cả ngày chứ có phải ăn với nằm ngủ đâu.
Ha ha. Con bé này mà ra ruộng thì em đội đầu xuống đất luôn á.
Em cũng tự đội đầu em xuống đất luôn á :(

edc

Xe lăn
Có con rồi, sao ko lấy cái đó làm niềm vui và sự bận rộn, ông chồng ngoài kia bươn trải chỉ mong cho gia đình đầy đủ không lo toan tiền bạc thì bà vợ ở nhà lại cảm thấy "cô đơn, không có chỗ chơi"
Cháu nó còn trẻ. Mới bước vào giai đoan thử thách. Mong cụ nhẹ nhàng :v
P/s; giờ cái méo gì cũng vậy, động tí là kêu. Auto kêu :D

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Ha ha. Con bé này mà ra ruộng thì em đội đầu xuống đất luôn á.
Mợ ui, cho các mợ trẻ trồng rau thì ra chợ mới mua được rau tự nhiên. Chứ không thì ra chợ cứ rau non, rau đẹp mới mua. Thế là làm hại sức khoẻ lâu dài của gia đình mợ ý. Hơn nữa, cứ khiêm tốn, chịu khó là làm được và biết quý "con cá, lá rau" nông dân làm ra mợ nhỉ.

Khánh Ngọc

Xe container
Ko, e thèm được giao tiếp xã hội hơn là thèm lao động. Mà em cũng ko phải là lười nhác gì. Ngoài chăm con em cũng làm đầy đủ việc nhà, thậm chí vẫn giúp mẹ ck thêm việc làm bánh, phơi lá các thứ, túi bụi cả ngày chứ có phải ăn với nằm ngủ đâu.

Em cũng tự đội đầu em xuống đất luôn á :(
Bà làm bánh gì thế gái???

Ánh Trần Fr

Xe tăng
"Ko, e thèm được giao tiếp xã hội hơn là thèm lao động. Mà em cũng ko phải là lười nhác" Các mợ bây giờ hay bị mắc hội chứng : "cuộc sống chạy qua trước mặt mình" sợ tụt hậu, sợ bị nằm ngoài các xu thế... Mà không nhớ là mình cần biết làm biết lo cho cuộc sống của mình và gia đình rồi mới đến giao tiếp xã hội, thời trang, xu thế... Mợ cứ trồng đủ rau cho nhà ăn và đọc sách nuôi dạy con cái là hoàn thành nhiệm vụ của bản thân mợ đã. Sau đó mới nên nghĩ đến "..." như mợ nói ở trên thì sẽ rất tốt cho mợ, có phải không ạ?

Ớt xanh

Xe điện
Đẻ xong em về quê chồng ở với mẹ chồng. Chồng đi làm xa thi thoảng mới về. Ở đây ko có người quen, ko có bạn bè, ko quán xá dịch vụ, ko cả chỗ đi chơi. Đêm nào nằm ngủ cũng cảm thấy cô đơn :(
P/s: em ko có nhu cầu tư vấn tình cảm, ko nhận ib hẹn hò tán tỉnh bồ bịch. Chỉ tâm sự giết thời gian, ai rảnh vào buôn chuyện với em tí.
Mợ bế con về nhà em ở đê.
Xung quanh tưng bừng quán xá, ông chủ nhà thân thiện dễ thương.
Em hứa là chỉ Tâm Sự giết chết gã Thời gian với mợ thôi ợ.

Khánh Ngọc

Xe container
Mợ bế con về nhà em ở đê.
Xung quanh tưng bừng quán xá, ông chủ nhà thân thiện dễ thương.
Em hứa là chỉ Tâm Sự giết chết gã Thời gian với mợ thôi ợ.
Ớt ơi là ớt. Em ném ảnh ớt cho em nó xem nha

Khánh Ngọc

Xe container
Ối giời, hóa ra lá người nhà Chị Đại ợ?????
Ha ha. Bây giờ mới nhận ra à. Hăn nào chém em nó mạnh tay thế. Em nó còn trẻ. Mới lấy ck. Gái phố về quê. Ck đi vắng. Nên thông cảm tí ti. Hihi

vostok

Xe tải
Còn nhà em thì vợ chồng suốt ngày cãi nhau, cãi nhau vì bất cứ thứ gì, thấy nặng nề và chán nản.

Khánh Ngọc

Xe container
Còn nhà em thì vợ chồng suốt ngày cãi nhau, cãi nhau vì bất cứ thứ gì, thấy nặng nề và chán nản.
Thế thì bỏ thôi. Rồi đi tìm mợ chủ thớt. He he. Em fun. Cụ đừng giận nhá

Ớt xanh

Xe điện
Hôm nào về Vân Đình ọp vịt cỏ đi. Em bế con đi chơi
Em đi Thái Nguyên chơi, gặp đứa em gái thằng bạn đang cho con bú, nó bẩu:
Chả mấy khi các bác lên chơi, nay em cho cháu uống sữa pha cho khỏi say.
Rồi 4 thằng em say đứ đừ dưới tay nó.

Ớt xanh

Xe điện
Ha ha. Bây giờ mới nhận ra à. Hăn nào chém em nó mạnh tay thế. Em nó còn trẻ. Mới lấy ck. Gái phố về quê. Ck đi vắng. Nên thông cảm tí ti. Hihi
Vâng, em xin được san sẻ nỗi niềm một mình nơi nơi đất lạ ợ.

lamhaha191

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: