[Funland] Có cần sang tên xe ngay ko các cụ?

Có vẻ thành cải lùi và luộc dân là chính

tytum

Xe buýt
Nhọc nhỉ, nghe có vẻ khá rắc rối phức tạp dễ bị quay quắt

Giường tre

Xe hơi
Em có một cậu em trước đi con M3. Giữa tháng 6 nó bán cho một người khác. Giục liên tục mà cứ kêu bận không đến làm hợp đồng mua bán. Lúc bán thì chỉ viết tay vài chữ. Nếu để sau 15/8 thì chủ cũ có dính lằng nhằng gì không nhỉ?

landaumuaxe

Xe điện
em thì mua xe cùng cơ quan, đi 5 năm vẫn để tên chủ cũ, đang phân vân
Em có một cậu em trước đi con M3. Giữa tháng 6 nó bán cho một người khác. Giục liên tục mà cứ kêu bận không đến làm hợp đồng mua bán. Lúc bán thì chỉ viết tay vài chữ. Nếu để sau 15/8 thì chủ cũ có dính lằng nhằng gì không nhỉ?

BMW X10

Xe điện
Vâng Bác ạ, cũng chính vì cái 1% còn lằng nhằng kia mà đôi khi (mà rất có thể nhiều khả năng) xảy ra nhiều phiền phức như Bác đã chỉ ra. Về nguyên tắc (và trên thực tế) sau khi đã có hợp đồng (mua bán) công chứng, trong đó có đầy đủ các cam kết về trách nhiệm và nghĩa vụ liên quan của 2 bên nhưng bên bán ko thể "ép" bên mua đi làm thủ tục sang tên ngay theo đúng quy định nếu họ chưa muốn. Và những gì họ gây ra (sau thời điểm công chứng mua bán) vẫn dẫn đến những hệ lụy phiền phức cho bên bán. Ví dụ như phải giải trình với các cơ quan chức năng, và các bạn xxx rất khoái món này.
Ah, tệ hơn là họ - bên bán - mặc kệ, không buồn đi Cắt đăng ký.

Tất nhiên họ sẽ bị phạt, nhưng chỉ khi họ đi Đăng ký xe mới (tương tự bác bị phạt nguội tại Đăng kiểm).
Với 1 bác chủ xe sắp hưu trí, khó phạt phết.

Daothanhtung

Tháo bánh
chỉ là cụ sang tên sẽ mất thêm tiền bốc biển mới thôi

harrynh

Xe điện
Ah, tệ hơn là họ - bên bán - mặc kệ, không buồn đi Cắt đăng ký.

Tất nhiên họ sẽ bị phạt, nhưng chỉ khi họ đi Đăng ký xe mới (tương tự bác bị phạt nguội tại Đăng kiểm).
Với 1 bác chủ xe sắp hưu trí, khó phạt phết.
Hiu chí còn may, bác chủ xe còn sắp chầu giời thì liệu có bế ra khỏi giường để để đi làm thủ tục ko ấy cụ.