[Funland] Có cảm giác các cháu Hà Nội học thành tích không tốt hơn các cháu ở quê

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Có bé lớn nhờ chỉ bảo cho để năm nay thi lớp 9 vào 10. Thêm nữa ngày trước bn năm đi gõ đầu trẻ luyện thi cháu nhận thấy nền giáo dục của Hà Nội mang nặng thành tích: con ai cũng bằng xếp hạng giỏi, học thêm thì rõ lắm tăng thu nhập cho thầy cô. Ra đề kiểm tra thì kiểu oái ăm ko đi học lại bị trù.
Các cháu học thêm nhiều kinh hồn môn nào cũng phụ đạo. Nhưng lúc dạy tụi nhỏ thì trời ơi cơ bản thì không có.
Cháu nói đa số nhé chứ vẫn có cháu giỏi.
Nhưng tổng thể lại cha mẹ mất nhiều tiền, nhưng sự học và nỗ lực không được như tụi nhỏ ở quê.
Năm nay lợn vàng đi thi một nửa có khả năng ra dân lập phụ huynh lo lắng. Cái vụ môn thứ tư buồn cười ko kém.
Cụ nào năm nay con thi chắc sẽ hiểu

pisces_hn

Xe container
Vì ở quê đứa nào học được mới đi thi đại học. Hà Nội đứa nào chả được đi thi. Mà HN có vẻ ít thi các ngành vất vả như kỹ thuật, y.

chaybo

Xe điện
Dân HN có bao giờ học giỏi đâu.
Mấy đứa ở HN mà mợ chủ thấy giỏi là toàn ở quê ra đấy.

lehoangnam88

Xe hơi
F1 nhà cháu năm trước lớp 2.
Có cái trò thi tìm hiểu đoàn đội gì đấy do trường phát động.
Tính toán các cháu còn chưa xong, bố mẹ lại phải lên mạng tìm hiểu rồi thi cho cháu.

Đến năm nay lớp 3 thì lại bày ra cái trò thi vẽ chủ đề an toàn giao thông rồi các kiểu thi tiếng anh
Em lại phải đi ra bưu điện gửi rồi chụp lại cho giáo viên để lấy điểm thi đua.

Em chả hiểu cái đoàn đội có cái ích gì toàn ngồi không nghĩ ra vớ vẩn.

21fo

Xe buýt
Có bé lớn nhờ chỉ bảo cho để năm nay thi lớp 9 vào 10. Thêm nữa ngày trước bn năm đi gõ đầu trẻ luyện thi cháu nhận thấy nền giáo dục của Hà Nội mang nặng thành tích: con ai cũng bằng xếp hạng giỏi, học thêm thì rõ lắm tăng thu nhập cho thầy cô. Ra đề kiểm tra thì kiểu oái ăm ko đi học lại bị trù.
Các cháu học thêm nhiều kinh hồn môn nào cũng phụ đạo. Nhưng lúc dạy tụi nhỏ thì trời ơi cơ bản thì không có.
Cháu nói đa số nhé chứ vẫn có cháu giỏi.
Nhưng tổng thể lại cha mẹ mất nhiều tiền, nhưng sự học và nỗ lực không được như tụi nhỏ ở quê.
Năm nay lợn vàng đi thi một nửa có khả năng ra dân lập phụ huynh lo lắng. Cái vụ môn thứ tư buồn cười ko kém.
Cụ nào năm nay con thi chắc sẽ hiểu
dậy đc mấy cháu rồi phán học sinh hn ko = ở quê
đến thầy dậy còn ntn bảo sao giáo dục ko kém :D

21fo

Xe buýt
F1 nhà cháu năm trước lớp 2.
Có cái trò thi tìm hiểu đoàn đội gì đấy do trường phát động.
Tính toán các cháu còn chưa xong, bố mẹ lại phải lên mạng tìm hiểu rồi thi cho cháu.

Đến năm nay lớp 3 thì lại bày ra cái trò thi vẽ chủ đề an toàn giao thông rồi các kiểu thi tiếng anh
Em lại phải đi ra bưu điện gửi rồi chụp lại cho giáo viên để lấy điểm thi đua.

Em chả hiểu cái đoàn đội có cái ích gì toàn ngồi không nghĩ ra vớ vẩn.
do cụ bao đồng cho con cụ thôi, những cuộc thi đấy nó giúp con cụ chịu khó tìm tòi, mở mang, giao lưu, team work nhiều lắm đấy nếu thực chất và nghiêm túc :)
ko phải cứ đi học tiếng a, học mấy lớp kỹ năng sống....mới là tốt cho con

lehoangnam88

Xe hơi
do cụ bao đồng cho con cụ thôi, những cuộc thi đấy nó giúp con cụ chịu khó tìm tòi, mở mang, giao lưu, team work nhiều lắm đấy nếu thực chất và nghiêm túc :)
ko phải cứ đi học tiếng a, học mấy lớp kỹ năng sống....mới là tốt cho con
Lớp 2 thì nó còn tính toán chưa xong mà cụ.
Giờ bảo nó mở máy tính . Gõ mổ cò mấy chữ để tìm hiểu về Đoàn thì sao mà nó biết được cụ :(

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Hà Nội học chương trình cao hơn ở quê cụ ạ,nếu nói ở quê học tốt hơn thì không hẳn đâu ạ

poiuy

Xe cút kít
Giờ bảo nó mở máy tính . Gõ mổ cò mấy chữ để tìm hiểu về Đoàn thì sao mà nó biết được cụ :(
Thì nó biết theo kiểu lớp 2 thôi. Ví dụ cụ tìm rồi giải thích cho nó, nó sẽ tự hiểu và diễn đạt theo tầm hiểu biết của nó.

lehoangnam88

Xe hơi
Thì nó biết theo kiểu lớp 2 thôi. Ví dụ cụ tìm rồi giải thích cho nó, nó sẽ tự hiểu và diễn đạt theo tầm hiểu biết của nó.
Khổ cái nó thi online cụ ạ. Giới hạn thời gian 30 phút. Mình tìm google nhiều cái còn phải 2-3 trang mới ra kết quả đúng. Thì tự nó làm làm sao được hả cụ :(

edc

Xe lăn
Dân HN có bao giờ học giỏi đâu.
Mấy đứa ở HN mà mợ chủ thấy giỏi là toàn ở quê ra đấy.
Cụ đùa. Các cháu học giỏi kiếm học bổng lượn hết rồi. Quê cháu nào học tốt cũng vào Chu, Chuyên ...HN. Cụ cứ lấy quê ra doạ, không đúng đâu :)

myob

Xe tăng
Tại sao ở quê giỏi hơn vì đơn giản là các cháu học đồng đều các môn hơn… ở thành phố hs học như vá áo, nghĩ là ngay từ nhỏ bố mẹ đã định hướng cho con, gò con vào các môn mà bố mẹ “ nghĩ rằng” con mình giỏi hoặc bố mẹ thấy môn đó cần cho con thi đh sau này hoặc vào trường chuyên sau này… và nó trở thành một nền tảng giáo dục khập khiễng.. vd nhà ông anh vợ em cứ phải nhồi con mình vào trường chuyên để nở mày nở mặt và sau khi thấy các môn toán lý hoá tiếng anh là môn tư duy ( toán lý hoá) và tiếng anh cần có gốc ( phải học từ nhỏ) … thì chuyển qua …. Chuyên văn… sáng tối đều học đều ghi như một cái máy ghi âm… thì cần cù bù thông minh… nhưng hỏi chuyên văn có giúp con điều gì trong tương lai không?…. Tịt…. Các môn kia thì thảm hại🤪

poiuy

Xe cút kít
Khổ cái nó thi online cụ ạ. Giới hạn thời gian 30 phút. Mình tìm google nhiều cái còn phải 2-3 trang mới ra kết quả đúng. Thì tự nó làm làm sao được hả cụ :(
Sai thì thôi,có sao đâu. Quan trọng là việc "đồng hành" của cha mẹ.

Napolong

Xe điện
Đi học giờ nói chuyện có vui hay không, mà các cụ phụ huynh cứ nghĩ thành tích ghê quá :P

MiTa

Xe lăn
Cụ nào thấy vậy cho con về quê học bớt đi, cho các cháu nó giỏi.

Ga_son

Xe điện
Học giỏi để làm j? E quê ra học hành ko đến nỗi nào mà giờ chả ăn thua j.

21fo

Xe buýt
trẻ con chưa học lớp 1 đã sử dụng thành thạo tv, máy tính bảng, youtube
ko nhẽ lớp 2 còn ko biết mấy cái cụ vừa nói :D

haivanphe

Xe container
Ngoại thương, Kinh tế mấy năm nay và năm vừa rồi bắt đầu cả trường Y đã phải thay đổi phương thức tuyển sinh, ko dựa vào kết quả thi tốt nghiệp nữa vì thấm đòn đội điểm cao ở quê vào học rồi ạ. Còn tại sao các cháu ở quê có điểm cao thì em cũng không biết. Nhưng thực sự là có năm mà khối chuyên SInh với Hóa của một số trường chuyên nổi tiếng ở Hà Nội không có cháu nào đỗ Y HN.