Có cách nào nắn cửa Civic bị lõm không các bác

OmegaO9

Xe container
Hôm rồi garage chỗ em nhận một chiếc civic tai nạn kèm theo một câu chuyện buồn cười. lái xe thiệt mạng, chủ xe thì may mắn sống sót. Bác chủ xe buồn quá , vứt xe ở bãi 3 năm . Chắc giờ nguôi ngoai kéo xe đến chỗ em sửa. thanh toán tiền trông xe hết 30 triệu !!! Em đùa mấy cậu thợ , sửa gì thì sửa + 30 triệu đó nhưng đừng quá 30k là được !!!!
Mai em post hình các bác xem. Xe tan nát cả. Chứ một vết lõm của bác Acivic thì ăn thua gì

Em không hiểu cụ nghĩ gì mà lại cho rằng đây là một điều buồn cười đối một câu chuyện đáng quên của chủ xe như vậy.
Không nên post ảnh lên làm gì cụ ạ,đặt địa vị cụ vào cụ chủ xe,cụ sẽ nghĩ gì.
Thật nực cười cho cách suy nghĩ của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bác sang bên Thành Tâm - Lâm gia trang, hàng xóm bác Liệt vòi gặp đ\c Tâm xử lý vụ này tốt.
Em xin bác chén rượu nào.
Đúng địa chỉ đấy, toàn anh em OF cả.

FujiS5200

Xe điện
Xe em bị hõm cánh cửa trước bên phụ, tức là nó không được phẳng cứ như là có ai đó tì mạnh tay vào vậy. Hôm trước em qua gara Thành Tâm xem, bọ bảo phải đem gò lại rồi sơn, hết khoảng hơn triệu. Hị hị.

Carens_TH

Xe tải
Em áp dụng nguyên lý cái sản phẩm của cụ OBDVietnam, em đã dùng cái giác hút vẫn treo khăn ở bếp

Em dính vào chỗ lõm, rút nhẹ ra phát nghe tiếng kêu "pực" một phát, thế là xe em trở về nhẵn như ban đầu. Sướng quá các cụ ợ. Cái nì áp dụng được với xe nào chỉ bị lõm, mà ko bị nhăn.

Trước

Dùng cái này

Hết vết lõm với chi phí rẻ bèo

Carens_TH

Xe tải
Cụ nào về áp dụng thành công nhớ Vodka em nha >:D<

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Xe em bị hõm cánh cửa trước bên phụ, tức là nó không được phẳng cứ như là có ai đó tì mạnh tay vào vậy. Hôm trước em qua gara Thành Tâm xem, bọ bảo phải đem gò lại rồi sơn, hết khoảng hơn triệu. Hị hị.
Chít...chít thật, cụ mua cái mà em bảo đó, làm xong như xịn lun, không phải gò hàn, đục, sơn bả gì (nói nhỏ - nếu nó bị nhăn mép thì hãy đến nhờ cụ ấy nhé) . Mà còn một lãi nửa số $ để mời AE (b)....nhé.

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng
Xe em bị xe máy quệt vào cánh cửa trước, không xước sơn nhưng bị lõm vào nhìn một vệt nhìn rất khó chịu, các bác có biết chỗ nào có thể nắn lại hoặc thổi cho nó lồi ra như cũ không ạ ?

Em xin cảm ơn
Bác tháo tấm ốp trong cánh cửa, lấy miếng gỗ (cán gỗ của cái búa chẳng hạn) ấn từ trong cho nó lồi lại ra. Với xe ngoại nhập thì em tin là ổn vì thép của nó đàn hồi tốt, nhiều khi chỉ khậc cái là về y chang như cũ. Không biết civic thì có về nguyên dạng được không hay phải nắn tí một.

FujiS5200

Xe điện
Chít...chít thật, cụ mua cái mà em bảo đó, làm xong như xịn lun, không phải gò hàn, đục, sơn bả gì (nói nhỏ - nếu nó bị nhăn mép thì hãy đến nhờ cụ ấy nhé) . Mà còn một lãi nửa số $ để mời AE (b)....nhé.
Mua ở đâu bác ui? Em thử phát mà ngon ngon thì em chiến luôn. Được cái xe em nó lồi lõm nhiều lắm nên không sợ cái dụng cụ của bác nó hết việc. He he.

haivong

Xe tải
Em áp dụng nguyên lý cái sản phẩm của cụ OBDVietnam, em đã dùng cái giác hút vẫn treo khăn ở bếp

Em dính vào chỗ lõm, rút nhẹ ra phát nghe tiếng kêu "pực" một phát, thế là xe em trở về nhẵn như ban đầu. Sướng quá các cụ ợ. Cái nì áp dụng được với xe nào chỉ bị lõm, mà ko bị nhăn.

Trước

Dùng cái này

Hết vết lõm với chi phí rẻ bèo

e cũng đang kiếm cái để làm giống kụ đây, mai thử xem sao, xe em lõm ở mông ít to hơn vết của kụ chút ko biết có ăn thua không =P~ (thú thật với kụ em mởi nghĩ đến cái thông tắc bồn cầu thôi mà chưa dám áp dụng :)) )

Tittop9

Xe tải
Tốt nhất bác tháo ốp cửa ra và đẩy từ trong ra ngoài là ok mà. Tất nhiên ko thể đẹp 100% nhé. Nhưng chi phí thấp + tự làm

Dzi Etch I

Xe buýt
e cũng đang kiếm cái để làm giống kụ đây, mai thử xem sao, xe em lõm ở mông ít to hơn vết của kụ chút ko biết có ăn thua không =P~ (thú thật với kụ em mởi nghĩ đến cái thông tắc bồn cầu thôi mà chưa dám áp dụng :)) )
Hà hà, chắc cụ xe xịn nên cẩn thận. Xe em xe chuồng gà, em dùng đúng cái đấy luôn, vết lõm bằng bàn tay, hút pực cái ... gần hết.

haivong

Xe tải
Hà hà, chắc cụ xe xịn nên cẩn thận. Xe em xe chuồng gà, em dùng đúng cái đấy luôn, vết lõm bằng bàn tay, hút pực cái ... gần hết.
xe e cũng xe cỏ thôi, e định ra gara làm nhưng cũng thích tự xử, giờ em đi mua mấy cái đấy đây nhà em chả có, nếu thành công tối em cũng up ảnh hầu các kụ :D

Carens_TH

Xe tải
Có cụ nào làm thành công nhớ Vodka em với nha, he he. :)]

Cái dụng cụ này siêu thị bán nhiều lắm, nó bán cùng với các móc dính để treo đồ vật ấy các cụ

haivong

Xe tải
Có cụ nào làm thành công nhớ Vodka em với nha, he he. :)]

Cái dụng cụ này siêu thị bán nhiều lắm, nó bán cùng với các móc dính để treo đồ vật ấy các cụ
em đã làm thử và... không thành công
e giựt nhiều lần gãy cả móc tróc cả sơn và đau cả ngón tay mà nó ko hồi lại được.
vết lõm trên xe của em chắc phải gõ từ trong ra mới xi nhê, kiểu này các bác ở gara lại có gà để thịt rồi :D

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
Mua ở đâu bác ui? Em thử phát mà ngon ngon thì em chiến luôn. Được cái xe em nó lồi lõm nhiều lắm nên không sợ cái dụng cụ của bác nó hết việc. He he.
Cái này có bán ở Nanovietnam (hoặc tên gần giống như thế), dùng hay , hiệu quả đấy cụ . Nhìn nó như đồ chơi nhưng làm được việc phết .

Carens_TH

Xe tải
@haivong: chắc của bác vào chỗ tôn rắn quá, cái này hợp với chỗ nào mặt rông rông tí bác à
@fujis5200: trong Fivi mart bán đầy mà bác, bác qua đó xem, ko bác mua cái nì một công đôi việc này http://muare.vn/oto-xemay/3412148