Có cách nào giảm bớt tiếng ồn trên xe Vios không?

toanthangcs

Xe điện
Các Cụ chê VIOS, cá nhân em lại rất thích xe này. Dễ điều khiển, không nhỏ quá, còn độ ồn... em không để ý lắm.

benghe

Xe điện
Cảnh báo các cụ là đang đi xe ồn nó quen, các cụ nhẩy lên BMW hay Mẹc là có cảm giác ù tai đấy nhé... hôm nào các cụ thử xem có đúng không nhé.. :D
Kết luận: ồn mãi rồi cũng quen thôi, lâu lâu nhẩy lên xe tải loại của Liên Xô ngồi 1 lúc, quay lại xe của mình thấy cách âm còn tốt chán :))

toanthangcs

Xe điện
Cảnh báo các cụ là đang đi xe ồn nó quen, các cụ nhẩy lên BMW hay Mẹc là có cảm giác ù tai đấy nhé... hôm nào các cụ thử xem có đúng không nhé.. :D
Kết luận: ồn mãi rồi cũng quen thôi, lâu lâu nhẩy lên xe tải loại của Liên Xô ngồi 1 lúc, quay lại xe của mình thấy cách âm còn tốt chán :))
Em đồng ý với Cụ vụ này. Em lóc cóc đi 2B, có 4B còi còi là sướng rùi. Đòi hỏi sự hoàn thiện thì khó lắm.

lonta_lonton

Xe máy
Chẳng có xe nào là không ồn hết, chỉ ít hay nhiểu thôi, mà không để ý thì làm sao biết ồn - để ý làm gì cho mệt (vừa lái vừa ngắm các mợ thích hơn không). Chỉ có bị điếc mới không nghe ồn thôi.

truongson1976

Xe hơi
Chấp nhận thôi bác ơi lexus venza còn ồn nưa Chứ bác có cách âm chỉ mổi tội tốn tiền chứ kg cải thiện được mấy đâu

htm76us

Xe tải
EM dự là bác này thích "ồn bé" chứ không thích "ồn to". Cái này thì chỉ có bim với mẹc là ngon thui.

giá thì cao gấp đôi đi ồn hơn cả fiat nhà em

vietran

Xe ba gác
Ồn cho có cảm giác với môi trường xung quanh cụ ạ
Xe này mỏng, nhẹ nên tiếng ồn nhiều ở bên cạnh, mẹc bê tiếng từ gầm cũng nhiều đấy vì nặng trừ dòng s và 7
Cứ vô sờ ti đi, cái mệt của thèng lài là đi đường trường nó tròng trành chứ xe iem thỉnhbthoangr hạ kính nghe ngóng bên ngoài tý

ford focus 2010

Xe điện
em có thằng bạn, nó dùng nút bịt tai đi bơi lái xe để giảm tiếng ồn, nhưng nguy hiểm lắm vì không nghe được còi xe khác.

xedapbonbanh

Xe hơi
khuyên cụ chủ,không nên chống ồn, tốn tiền, mất công, bực mình-->> gây ra, da nhăn, tóc bạc, râu dài

McLaren-01

Xe buýt
Như các Cụ phán: chống ồn chỉ mất tiền, ko đc gì ạ?
Em thì nghĩ khác: có tiền mà làm loại "hịn", dán 4-5 lớp như trong Nam xem, hiệu quả tức thì. Còn mình nghèo, xe thì cũng chẳng phải xịn gì thì mình làm loại rẻ, tìm hiểu, tự mua, tự làm, chẳng biết tốt hay không nhưng cứ đỡ đi kha khá là mừng rồi, cái tiếng xập cửa cũng đã khác, và quan trọng nhất là về mặt tư tưởng yên tâm "xe đã làm chống ồn".
Em chọn cách này đấy Cụ chủ thớt ạ!

vietsonxp

Tháo bánh
Các bác à

Em mới đổi sang em Vios mới, nhưng chạy thấy ồn quá (tiếng động ngoài đường vọng vào) . Đi hỏi mới biết là cái con Vios nào cũng ồn. Vậy có cách nào giảm bớt đi không hả các bác?.
Khổ cho các cụ thích toy đây mà. Ồn là cái giá của thương hiệu mà

vietsonxp

Tháo bánh
Vê ốt là bèo nhất rồi còn gì cụ, (có khi ngồi cùng chiếu với Morning) sang trọng gì con này?
Sao cụ lại bẩu nó ngồi cùng chiếu với morning? Cẩn thận không lại bị ném đá giờ. Giá tiền của nó ở VN đươc xếp ngang hàng với phân khúc khác đấy ạ

HAICON

Xe điện
Sao cụ lại bẩu nó ngồi cùng chiếu với morning? Cẩn thận không lại bị ném đá giờ. Giá tiền của nó ở VN đươc xếp ngang hàng với phân khúc khác đấy ạ
Cụ đừng nói giá tiền, mà vios bây giờ mà so với morning 2012 thì còn kém xa về mọi mặt. Duy nhất chỉ đc cái mác. Giống như xe honda nâng giá so với giá niêm yết mà mình cứ đổ xô đi mua. Cái quan trọng là cũng nấy tiền (có khi ít hơn) nhưng lên xe nó đầy đủ tiện nghi phục vụ mình thì ko khoái hơn à cụ. Em chắc cũng chẳng ai đi một loại xe quá lâu.
Chống ồn thì nhiều cách, tiền có bao nhiêu làm bấy nhiêu. Chứ xe cỏ như cụ và e có chống mấy cũng đc chút đỉnh thôi. Gom lúa làm hẳn con Bê, Mẹc chả phải lo nghĩ.

blackpaint

Xe container
Chấp nhận thui cụ ơi,tiền nào của đấy mờ.
khổ nỗi nó lại không rẻ ợ, em tưởng trước khi mua xe cụ phải biết là nó ồn chứ nhỉ? ít nhiều cũng phải vài lần ngồi taxi chứ.

TheBlue

Xe buýt
Đi ồn rồi cũng quen thôi, ko có lại thấy thiếu thiếu các cụ ah, xe tầm giá này thì ko tránh được ồn đâu altis cũng ồn dã man :D

thanhgamo

Xe container
Ồn thì xe bình dân nào cũng bị mà, chẳng tránh được
Em ngồi ghế sau camry 2.4G đi đường 5 mà muốn chợp mặt tí không được, với tốc độ trên 80 em thấy tiếng lốp nó rào rào như mưa ấy, còn cách âm với tiếng ồn xung quanh thì ổn.
Kể cả CRV nhiều khi ngồi trong xe cứ nghĩ là đóng không kín cửa hoặc hở kính.
Bim xịn em chưa ngồi nhưng 325 và Mec C200 thì cũng ồn chứ chẳng hơn mấy nhất là quả tiếng lốp đội từ đường vào, anh bạn em là chủ xe bảo nó thiết kế bám đường tốt nên mới có tiếng như vậy đấy :D:D hehe
Mà nhiều khi đi con Jolie hoặc Zace lốp bé, hẹp thì lại ít ồn mới đau chứ
Xe ồn đi mãi cũng quen mà, em mượn xe bạn em là Civic 2.0 đi chơi ngồi nói chuyện, quên cả ồn lại thấy bình thường, nhạc thì mở to gần hết cỡ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

steedman

Xe hơi
Ồn thì xe bình dân nào cũng bị mà, chẳng tránh được
Em ngồi ghế sau camry 2.4G đi đường 5 mà muốn chợp mặt tí không được, với tốc độ trên 80 em thấy tiếng lốp nó rào rào như mưa ấy, còn cách âm với tiếng ồn xung quanh thì ổn.
Kể cả CRV nhiều khi ngồi trong xe cứ nghĩ là đóng không kín cửa hoặc hở kính.
Bim xịn em chưa ngồi nhưng 325 và Mec C200 thì cũng ồn chứ chẳng hơn mấy nhất là quả tiếng lốp đội từ đường vào, anh bạn em là chủ xe bảo nó thiết kế bám đường tốt nên mới có tiếng như vậy đấy :D:D hehe
Mà nhiều khi đi con Jolie hoặc Zace lốp bé, hẹp thì lại ít ồn mới đau chứ
Xe ồn đi mãi cũng quen mà, em mượn xe bạn em là Civic 2.0 đi chơi ngồi nói chuyện, quên cả ồn lại thấy bình thường, nhạc thì mở to gần hết cỡ luôn.
Vầng, Cụ nói đúng. Ý Cụ chủ ở đây hỏi chống ồn nghĩa là giảm ồn từ quá ồn( em thấy Vios xe nào cũng thế mà) xuống đến ồn bình thường thôi, chứ làm sao mà hết ồn được ạ, đúng không các Cụ.

Nhhoan79

Xe tải
Xe trong nước Tôn mỏng và chống ồn bằng 01 lớp ny lon ở trong cánh cửa thì ồn là phải rồi. Cụ muốn đỡ ồn thì làm lại chống ồn sẽ cải thiện được ít nhiều. Xe ít tiền làm loại ít tiền. Xe nhiều tiền làm loại nhiều tiền.