[Thảo luận] Có biển được rẽ khi đèn đỏ, vẫn bị vịn! Không phải trò của xxx

tungcalo

Xe điện
Ở gần nhà em, cách đây khoảng 1 năm có lẻ gì đó, chỗ ngã ba Nguyễn Trãi - Khương Đình còn có cả biển đèn đỏ được phép rẽ trái và đi thẳng nữa cơ.
Chẳng hiểu sinh ra cái đèn đỏ để làm giề? Đúng là xứ Vịt :77::77:

kochino

Xe tăng
nghe đèn đỏ được phép rẽ trái cũng vô lý nhưng cái biển ở đây thì em thấy hoàn toàn hợp lý đấy ạ vì đoạn đó là đường 1 chiều, khi rẽ không ảnh hưởng đến các phương tiện khác thì đỏ cũng rẽ thoải mái, chỉ có mấy bác không hiểu do quá cẩn thận hay không đọc kỹ hay là không biết đọc mới hay đứng ở chỗ này chờ đèn xanh mới rẽ ==> làm đường tắc đến tận phạm ngọc thạch :21: theo em đoạn này mà bác nào đừng đèn đỏ ở phía làn đường rẽ trái thì xxx nên tóm hết bắt về học lại lớp 1 :D nhiều lúc đi đoạn này rất bực mình mấy bác rẽ trái mà dừng đèn đỏ :102:

pmhunghero

Xe buýt
ngớ ngẩn quá, cho phép rẽ trái lai đặt bên phải
Nhưng cũng là bài họccho ai đi đường không chịu nhìn biển

pmhunghero

Xe buýt
nghe đèn đỏ được phép rẽ trái cũng vô lý nhưng cái biển ở đây thì em thấy hoàn toàn hợp lý đấy ạ vì đoạn đó là đường 1 chiều, khi rẽ không ảnh hưởng đến các phương tiện khác thì đỏ cũng rẽ thoải mái, chỉ có mấy bác không hiểu do quá cẩn thận hay không đọc kỹ hay là không biết đọc mới hay đứng ở chỗ này chờ đèn xanh mới rẽ ==> làm đường tắc đến tận phạm ngọc thạch :21: theo em đoạn này mà bác nào đừng đèn đỏ ở phía làn đường rẽ trái thì xxx nên tóm hết bắt về học lại lớp 1 :D nhiều lúc đi đoạn này rất bực mình mấy bác rẽ trái mà dừng đèn đỏ :102:
Vấn đề là cái biển nó lai đặt ở bên phải đường, nên những người rẽ trái nhiều khi không để ý đến cái biển đó.

BiaHoiHN

Đi bộ
Cái này pải lưu tâm lại nhưng hầu như toàn thấy đc phép rẽ phải chứ ít gặp rẽ trái

hon nhien

Xe điện
Vấn đề là cái biển nó lai đặt ở bên phải đường, nên những người rẽ trái nhiều khi không để ý đến cái biển đó.
Cụ này không đọc kỹ rồi. Có hai cái biển cho phép rẽ trái, đặt cả ở bên trái và bên phải đường.

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Cụ tỉnh nhỉ :21:

kochino

Xe tăng
hôm nào bác chạy lại cái chỗ đấy nhìn cho kỹ nhá, nó đặt ngay ở phía cua bên trái đó " đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ trái " :) các bác không nhìn thấy là do không chịu quan sát từ xa, đến gần đèn rồi chỉ quan sát đèn mà chẳng thấy cái biền đâu, nói thế chứ xxx người ta cũng không đến nỗi ngu đâu mà để cái biển được rẽ trái sang bên phải ạ, các bác cứ nói xxx vịn thế này thế kia nhưng chính mình lại là người tạo điều kiện cho người ta vịn

kochino

Xe tăng
Trưa nay có vụ vừa bực vừa buồn cười, cháu post các cụ thư giãn và cũng là để chú ý luôn nhé.

Trưa nay cháu chạy 2b từ đường Phạm Ngọc Thạch vào phố Đào Duy Anh, đứng ngay trước ngã tư đèn đỏ để chuẩn bị rẽ phải vào Hoàng Tích Trí. Vì cháu định rẽ phải nên cháu đỗ ngay trước vạch trắng, sát lề bên phải.

Đang huýt sáo hát thầm, bỗng thấy xe mình như bị cụ nào tông vào mông, nhìn lại có bác sấn sổ đẩy xe cháu lên, phi rẽ phải vào Hoàng Tích Trí luôn, vừa phi vừa chửi thề: "Mẹ..., được rẽ phải mà chúng mày cứ đứng chắn đường tao".

Cháu bực quá, chờ đèn chuyển xanh là cháu rẽ vọt theo, ai dè bác kia bị xxx anh hùng núp ở Hoàng Tích Trí vịn luôn.

Cháu biết ngay là vì sao bác ấy bị vịn, lý do rất đơn giản là cái biển cho rẽ khi đèn đỏ nó là biển cho rẽ trái (vì thế cháu mới không dám rẽ phải mà phải chờ đèn).

Cháu phấn khởi quá, đứng nói chuyện với mấy bác xxx luôn, lại còn nhất trí cao vụ các bác xxx phạt bác kia vì vượt đèn đỏ nữa.

Hóa ra là bác ấy đọc không kỹ biển, được rẽ trái chứ không được rẽ phải khi có đèn. Biển như dưới ạ.

Cũng may là cháu đọc nhanh, chứ đúng là cả Hà Nội cháu ít thấy chỗ nào đèn đỏ mà được rẽ trái, chắc phần đông các cụ đi đường thấy biển được rẽ khi đèn đỏ (mà biển lại nằm bên phải đường) thì nghĩ ngay đến việc biển đó cho rẽ phải ạ.

Các cụ lưu tâm nhé.

Vote cháu cái cho cháu đỡ tức vụ này với. Cám ơn các cụ ạ.
đọc của bác đoạn này em lại nhớ 2 hôm trước đi Quất lâm- Nam Định về , qua trạm thu phí khi vừa qua tp Nam Định 1 đoạn , thì có biển hạn chế tốc độ , em đi đúng 50km/h thì có 1 cụ đi xe jolie đằng sau , cụ ý cứ nhoi nhoi lên đòi vượt mà lúc đấy em đi đúng 50km/h rồi ( lúc sáng đi thấy đoạn này xxx đứng rồi nên em đoán có bắn tốc độ ) thế là em cũng thương cụ ý em không cho cụ ý vượt để đi đúng tốc độ thôi không xxx bắn lại khổ , thế nhưng mà cụ ý hiếu chiến quá, còi inh ỏi , pha nháy loạn xạ , em đành cho cụ ý vượt ( em đã giảm xuống 40km/h ) để có nhỡ cụ ý vượt cũng không bị quá tốc độ , thế mà cụ ý vượt ngang đến xe em cụ ý còn quay sang lẩm bẩm dạng như kiểu chửi em ý :102: em đoán cụ ý sẽ bảo em là ( *** cái thằng này ông mày xin vượt mà mãi không cho vượt ) nhưng thôi e cũng chẳng thềm chấp , thếl là thấy cụ ý cứ phi vèo vèo , em thì vẫn 50 em đi , qua được 1 đoạn thì thấy cụ ý đang bị xxx chặn vào , em lúc này đi qua tư từ cười với cụ ý 1 cái cho nó thoải mái , mà để nói cho cụ ý biết là em có ý tốt với cụ ý mà cụ ý không nghe :))

lexus_ldn

Xe tải
Nhà cháu mời cụ chủ thớt chai Vodka nào. Đúng là đáng đời quân gian ác vô ý thức

dontung

Xe tải
thanks bác cảnh báo, quả biển này thì khối bác bị vịn ồi

gusman76

Xe máy
cái biển ghi thế này là tạo điều kiện cho xxx chén anh em roài, các cụ nhà of đọc kỹ vào nhé:'(:'(:'(:'(

wahackvn

Xe tải
Cháu thấy cái này chẳng vô lý gì cả, chẳng qua giao thông của mình là giao thông theo lề đường bên phải, nên các cụ cứ thói quen rẽ phải thì không phải nhìn sau, còn rẽ trái thì sợ bị đâm.

còn đường 1 chiều thì việc rẽ phải hay trái có khác gì nhau đâu, vì đơn giản là không có cụ nào đi ngược lại.

Cái này cụ nói đúng, cháu chỉ đang nói về việc các cụ nào không để ý, cứ thấy biển này là rẽ phải (theo thói quen mà), thế là bị vịn.

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
à hóa ra có cái biển rẽ trái khi đèn đỏ, thảo nào e thấy nhiều người khi rẽ trái bị xxx phường bắt lỗi thế, e nghĩ là do họ không thấy cái biển đó nên đứng chờ đèn đỏ trên làn rẽ trái, khi đèn xanh rẽ thì bị tóm, haha thâm hơn tàu khựa, đúng là Hà Nội dễ kiếm tiền

toanvinh_forever

Xe điện
Ấy cụ cứ nói thế, cụ ăn mặc chỉnh tề, đội mũ bảo hiểm (nếu 2b), đi đúng đường, không vượt đèn thì nói chuyện với xxx welcome lắm. Cháu thử mấy lần rồi ạ.

Cháu tâm sự thật, cháu ghét xxx nhất, nhưng không có xxx là loạn.
hay quá nhỉ, nhưng mà xxx đâu phải ai cũng dỗi hơi đứng nc với mình nhỉ, mà nc gì. tự nhiên không quen biết ra nói chuyện. chào hỏi hả cụ, thôi em chả phí thời gian đâu

Tuan.estc

Xe tải
thanks cụ nhé(b)