[Funland] Cô bé chạy 10 vòng hồ Tây phải chăng là người ngoài hành tinh

Utopia79

Xe buýt
Gì thì gì em cũng thấy nể em gái ấy, quá khủng, em mơ cũng chả dám. Các cụ không làm được như em ấy cũng đừng GATO mà chửi em ấy tội nghiệp :D Y học với lọ chai em ấy chắc cũng tìm hiểu chán rồi. Và quan trọng là cơ thể em ấy đáp ứng được thì em ấy làm, thế thôi. :)

vitngoc

Xe điện
Gì thì gì em cũng thấy nể em gái ấy, quá khủng, em mơ cũng chả dám. Các cụ không làm được như em ấy cũng đừng GATO mà chửi em ấy tội nghiệp :D Y học với lọ chai em ấy chắc cũng tìm hiểu chán rồi. Và quan trọng là cơ thể em ấy đáp ứng được thì em ấy làm, thế thôi. :)
Báo ghi rõ ràng là "kỷ lục" nên em có ý kiến chút thôi.
Gato làm gì cho mệt :))

Dân Tổ

Xe container
Quá giỏi các cụ ạ, phải nói là em đọc xong em thấy rất ngưỡng mộ các bạn tham gia những giải chạy này :-bd

Em mới mon men được 1 vòng. Nhìn số 10 vòng thực sự hãi.

titcoi

Xe tăng
Cái này chắc là chia thời gian ra chạy thì phải. Ví dụ họ chạy nhanh thì hoàn thành 2 vòng hồ tây trong vòng 1 tiếng chẳng hạn. Sau đó họ nghỉ ngơi uống nước rồi lại tiếp tục chạy. Chứ ko phải là chạy 1 mạch 23-24 tiếng đồng hồ. Bọn lều báo giật tít câu view vậy để quảng cáo cái giải chạy chứ có gì đâu.
Em cũng nghĩ cộng lại thời gian chạy 10 vòng hết dưới 24h nên lều báo nó giật là chưa đến một ngày chứ chạy liên tục (lại còn nghỉ nữa chứ) thế đếch nào được

thepdaiphat.vn

Xe máy
Cụm công nghiệp Bình Phú, huyện Thạch Thất,
Website
thepdaiphat.vn
cụ có thành tích đáng nể thật, tiếc là cụ ko đủ sức khỏe theo nghiệp thể thao chuyên nghiệp; nhưng cũng là cái may khi cụ hồi phục được, cháu chỉ tập cho vui chứ ko đặt thành tích gì để thử thách bản thân do biết ý chí kém :D
Vâng cảm ơn cụ đã động viên. Nhiều khi nghĩ lại thì em cũng thấy buồn, vì từ nhỏ đến giờ vẫn chỉ đam mê với bóng đá nhất. Bản thân em đá cũng đc, tất cả mọi người đều nhận xét thế, kể cả các hlv từ hồi em còn tham gia đội nhi đồng thiếu niên thì cũng vẫn có ấn tượng mạnh với em.
Nhưng sau này thì em thấy ko theo nghiệp thể thao cũng tốt, nhiều khi mọi người nhìn thành công của các cầu thủ thì thấy thích, thấy ham. Nhưng để được như thế họ cũng cần phải đánh đổi rất nhiều thứ. Ví dụ như ăn uống thì cũng phải kén chọn như bà bầu, ko phải thích ăn gì thì ăn. Rồi mặc dù chuyên môn tốt, nhưng ko ko hợp với phong cách đá của HLV thì cũng chỉ làm chân xách nước, bơm bóng cho các đồng đội tập. Hoặc những lần triệu tập, khi chờ HLV đọc tên lần lượt từng người, nhưng chờ mãi rồi đến khi đọc tên người cuối cùng trong danh sách ko phải là mình. Những lúc như thế chỉ có ai trải qua rồi mới hiểu đc cảm giác thất vọng như thế nào.

dinhsuu

Xe buýt
Người thực hiện kỷ lục này không cố tình khoe, mấy ông báo đăng lên thôi. Thực tế nó cũng chỉ được coi là một dạng bài tập vì họ sẽ tham gia giải 160km đường núi ở Sapa vào cuối năm nay. Ngoài tập chạy đường bằng thế này thì họ còn phải tập chạy ở đường đồi núi, leo thang chung cư cỡ vài nghìn tầng/tuần. Nên người chưa tập thì thấy nó kinh khủng chứ có tập rồi thì chỉ thán phục chứ không thấy nó ảo đâu.

Ý cụ đấy chắc là cái gì quá thì đều có hậu quả hệt mà. Giống ăn nhiều cơm quá mức thì sẽ dẫn đến bệnh tiểu đường, kéo dài sẽ biến chứng mù mắt, lở loét, tử vong không chữa được. Kết luận là ăn cơm gây ra hậu quả, tuy nhiên ăn hay không là quyền của mỗi người :P

Chạy trail thì cụ thích thì cụ có thể tìm chỗ nào đó đánh một giấc, hết buồn ngủ cụ lại chạy tiếp trong phạm vi Cut off time nhưng số lượng bỏ cuộc vẫn cỡ trên 50%, nhiều giải 70%

Các cụ OF được cái rất quan tâm đến khoản giường chiếu nhưng lại không chịu tìm hiểu. Tập chạy vừa vừa thì sức khỏe tốt lên, hỗ trợ tất cả các mặt khác của đời sống nhưng không phải cứ chạy mãi chạy nữa thì càng khỏe. Có giới hạn, bọn tây nó làm nghiên cứu thì đến 10h/tuần là bắt đầu suy giảm ham muốn với nam giới. Nữ giới hay giả vờ nên chắc chúng nó đếch làm thí nghiệm được nhưng chắc cũng tầm đấy hoặc nhiều hơn một chút.
Điền kinh VN cũng có giai thoại về nhu cầu sinh lý cao của vđv chạy VTH nhưng các cụ phải phân biệt đó là môn chạy ngắn 100m, 200m chứ không phải chạy dài đến siêu dài như thế này.
Đối với dân tập ultra thì những bài tập như này hoàn toàn có thể làm được mà cụ, tuy nhiên cũng rất phục thể lực & sự kiên trì của em ấy.
PS: OF cũng nhiều trẻ/già trâu ngồi bàn phím quay tay chỉ đạo phết 😃

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
160km bằng khoảng cách từ Hà Nội về quê e ở thái bình.còn giờ e mới biết là có thể chạy về quê trong vòng 1 ngày.sư bố mấy thằng bạn thời sinh viên cứ kêu hết tiền k về quê được :))
Sao nhà cụ về xa thế,em có 90km cũng thái bình thân iu ạ

vitngoc

Xe điện
Em cũng nghĩ cộng lại thời gian chạy 10 vòng hết dưới 24h nên lều báo nó giật là chưa đến một ngày chứ chạy liên tục (lại còn nghỉ nữa chứ) thế đếch nào được
Trông dạng người theo ảnh trên thì khó.
Kiểu chạy liên tục thì phom người nó khác.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Laixe80

Xe tăng
Đúng là siêu nhân, quá lợi hại

kiensurveyor

Xe tăng
Đối với dân tập ultra thì những bài tập như này hoàn toàn có thể làm được mà cụ, tuy nhiên cũng rất phục thể lực & sự kiên trì của em ấy.
PS: OF cũng nhiều trẻ/già trâu ngồi bàn phím quay tay chỉ đạo phết 😃
Đúng rồi, 95% các ông còm trong này không đọc bài báo đính kèm
Btw, em có chạy như cô kia may được dăm vòng :D

linhmr3

Xe tải
căng, e cố mãi mới hết được 1 vòng mà gần cuối suýt phải bắc taxi về :((

Cukhoai9

Xe buýt
Cụ lại không đọc bài rồi, trong bài có hai em khác nhau, một em 9x xác lập kỷ lục chạy trong 24h và một em khác, cũng xuất phát chạy trong ngày, chạy trong 36 giờ...

Alongcamepolly06

Xe container
Vâng cảm ơn cụ đã động viên. Nhiều khi nghĩ lại thì em cũng thấy buồn, vì từ nhỏ đến giờ vẫn chỉ đam mê với bóng đá nhất. Bản thân em đá cũng đc, tất cả mọi người đều nhận xét thế, kể cả các hlv từ hồi em còn tham gia đội nhi đồng thiếu niên thì cũng vẫn có ấn tượng mạnh với em.
Nhưng sau này thì em thấy ko theo nghiệp thể thao cũng tốt, nhiều khi mọi người nhìn thành công của các cầu thủ thì thấy thích, thấy ham. Nhưng để được như thế họ cũng cần phải đánh đổi rất nhiều thứ. Ví dụ như ăn uống thì cũng phải kén chọn như bà bầu, ko phải thích ăn gì thì ăn. Rồi mặc dù chuyên môn tốt, nhưng ko ko hợp với phong cách đá của HLV thì cũng chỉ làm chân xách nước, bơm bóng cho các đồng đội tập. Hoặc những lần triệu tập, khi chờ HLV đọc tên lần lượt từng người, nhưng chờ mãi rồi đến khi đọc tên người cuối cùng trong danh sách ko phải là mình. Những lúc như thế chỉ có ai trải qua rồi mới hiểu đc cảm giác thất vọng như thế nào.
Cụ có cơ hội tập bán chuyên nên cũng nhận thức kha khá về chế độ tập luyện, ăn uống, sinh hoạt; cháu chỉ nhớ có cu bạn học cùng phổ thông nó chỉ tập hè với tuyển đường sắt có 1 năm mà nhìn nó khác hẳn; tuy nhiên, nó cũng giống cụ, bỏ dở để đi làm bình thường chứ ko theo chuyên nghiệp được, thấy bảo cũng nhiều vấn đề lắm;

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Chạy thế này thì vòng 1 teo tóp hết chỉ còn con ốc vặn đậu trên đồi phẳng lỳ :))