Cơ bản về chức năng Vote của diễn đàn

ChitPro

Xe máy
BÁc Admin cho em hỏi chút!Tên của em thấy ở dưới chữ ký của nhiều ngưòi là do mọi người tự đặt chữ ký như vậy hay do lỗi của hệ thống vậy???Do mọi người "cố tình" thì ko sao nhưng nếu do lỗi hệ thống thì bác làm ơn sửa dùm em nhé - khó chịu lắm bác à!!!!!!
Em cũng bị như vậy, ức quá, ko biết làm thế nào. Thôi, kệ vậy.:P

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Nói thật các bác đầu óc em hơi chậm hiểu đọc mãi mà chả hiểu vot te vơi vokal là gì ,mục đích em vô đây là để giao lưu thôi chứ vote viếc em chẳng hiểu đâu?Mà cho em hỏi 1 câu hơi ngu một chút nếu em ko vote cho ai có bị làm sao ko ạ ? Người khác vote cho em thì em phải làm sao ?Co pahi vote lại ko ạ ?Trơi đau hết cả đầu

nguyentrunghoi

Đi bộ
tôi là thành viên mới cũng muốn được các bác thành viên cũ hướng dẫn dùm xin chân thành cảm ơn các bác trước

minhth

Xe buýt
Theo em chúng ta nên đổi chức năng Vote thành chức năng Thanhs thì hay hơn các bác ợ. Mình đọc bài nào thấy hay và ý nghĩa thì Thanks một cái cho người đã pt bài đó chứ dùng Vote thì lúc muốn thì không được "vuốt", lúc được "vuốt" thì có khi lại "vuốt" linh tinh.
Cách này tránh được tình trạng buôn vote, câu vote hoặc bị các bác đưa vào cả chữ ký mà giật cả nẩy các bác nhể.
Mong Admin và các bác cùng xem xét!

hùngVEC

Xe buýt
vote viếc kiểu gì ấy, thỉnh thoảng định vote ai đó thì hệ thống lại kêu "sao bác vốt bác A nhiều thế" em chả hiểu ra sao cả mặc dù bác A đó em chưa vote bao chừ :(
Mình cũng bị như thế, chẳng biết làm sao. Mà mình vẫn còn đang 0 mã lực thì có vote cho mọi người cũng không có giá trị gì nhỉ.:^)

hoancau

Đi bộ
Hoancau collection !

camry

Đi bộ
hoancau collection !

Phỡn

Xe tăng
Cho các bác nào thik hỏi hơn là tự nghiên cứu nhớ
:69: :69: :69:

4r mới đưa vào tính năng mới để các thành viên có thể cho "vote" (gọi là approve) cho một bài viết, qua đó "vote" cho người post bài đó. Xin phép được nêu ra một số khái niệm / thủ tục cơ bản:

1. Ở cạnh tên của mỗi thành viên sẽ có 2 dòng thể hiện 2 thông số:

- Động cơ xe bác ấy đang lái trên OF: có các loại động cơ từ OF-0 (cái này giờ thay bằng mã lực ), rồi OF-2, OF-3 v.v...
- Số km bác ấy đã lái được trên OF: qua quá trình sát hạch lấy bằng (đăng ký thành viên) thì bạn đã lái được 1000km.

2. Số km đã lái: như đã nói ở trên, mỗi thành viên sau lấy bằng OF (đăng ký) thì được ghi nhận là đã lái 1000km . Mỗi khi thành viên A có 1 bài viết được 1 thành viên B cho điểm (approve), hay trừ điểm (disapprove) thì một số km sẽ được cộng vào hay trừ đi từ tổng số km đã lái của A. Số km được cộng bằng 100 lần số hiệu động cơ xe cuả B, con số đó là 50 lần trong trường hợp bị trừ điểm. Ví dụ, nếu xe của B đang dùng động cơ OF-4 thì mỗi lần B approve 1 bài thì người viết bài đó sẽ có thêm 400km, còn khi B disapprove 1 bài thì người viết bị trừ 200km.

4. Số hiệu động cơ: thể hiện "quyền năng" khi đánh giá người khác. Mỗi thành viên hiện tại đang dùng 1 loại động cơ nào đó, khi mới đăng ký thành viên thì dùng động cơ OF-0 (động cơ cơm), động cơ sẽ mạnh dần lên (hay yếu dần đi) theo cơ chế sau:
- Cứ sau 365 ngày kể từ ngày đăng ký thành viên: thêm mức động cơ (đkiện là thành viên đó có ít nhất 30 bài viết và số km không nhỏ hơn 1000)
- Cứ có thêm 500 bài viết: thêm 1 mức động cơ
- Cứ có thêm 10000 km: thêm 1 mức động cơ
Ví dụ: thành viên A đã đăng ký được 400 ngày (1 mức động cơ), bác ấy có 1020 bài viết (2 mức động cơ), bác ấy tích lũy được 120 rep points (1 mức động cơ), vậy thì hiện tại bác ấy có: 1+2+1 = 4 mức động cơ, ứng với động cơ OF-4 (như vậy mỗi lần bác ấy approve 1 bài viết nào đó thì người viết bài được cộng thêm 400 km, hoặc khi bác ấy disapprove 1 bài nào đó thì người viết bị trừ đi 200km).

3. Một số quy định:
- Mỗi user phải có ít nhất 30 bài viết và 1000 km để "vote" của bác ấy cho người khác có hiệu lực

-Mỗi ngày 1 thành viên chỉ được "vote" 10 lần-

- Khi thành viên B đã "vote" cho thành viên A thì B phải "vote" cho ít nhất 10 thành viên khác trước khi được phép quay lại "vote" cho A một lần nữa.

Nói tóm lại, khi đọc một bài hay hay dở, các bác bây giờ có thể thể hiện phản ứng của mình đối với người viết bài đó bằng cách bấm vào nút hình cái cân trên cái bài đó và chọn "I approve" để khen hoặc "I disapprove" để chê, nhớ viết lý do vào mục "Your comment..." rồi click vào "Add to reputation" để hoàn tất việc "vote" của các bác:
Thảo nào mà em cứ thắc mắc mãi sao em lại 2 ngựa rồi :P

conveyor

Xe tải
Firefox ko vote được ????

Không hiểu sao em dùng Firefox lại ko vote được cho người khác ??? IẸ thì vô tư

CapXV

Xe tải
Thế còn đoạn đường có nghĩa gì bác?

chiến xa

Xe hơi
Các bác ơi cho em hỏi ngu tí,có phải do em ít post bài và ít mời rượu các pac nên trên cái tên của em có 1 ông sao ko các pac nhỉ:102:. Nếu thế em sẽ xin mời rượu các bác ợ, sozy các pac,cứ bác nào gọi em ở dưới chữ ký em sẽ mời các bác tất(b) , thế xong thì tên em có bị treo nữa ko hở bác Ad:^)