Cơ bản về chức năng Vote của diễn đàn

Thực ra thì có một cách nhanh hơn đó bác:

1. Khi bác mở ra cái hình trên, muốn cảm ơn ai bác bôi đen và copy nick của người đó (cột thứ 4)
2. Cũng ở màn hình đó bác nhìn bên trái có cái link "Gửi tin nhắn mới", bác click vào đấy là có thể paste nick rồi viết PM cảm ơn được rồi.

Cảm ơn bác đã góp ý!

Xe Thồ Xịn

Xe công OF
Để PM, em thường bấm ngay vào phần THƯ RIÊNG trong chỗ

Hì, chào bác ViTieuBao.
Thư riêng: Chưa ngó 0, Tổng cộng 100000
Tạo một tin nhắn mới rồi rồi sau đó gõ nick của người cần nhắn, bác có thể nhắn cho 5 người cùng 1 lúc.

Anton Tran

Xe đạp
Tớ thấy ý của Bác Hai khá xác đáng. Hơn nữa khi ở đang xem ai đã vote cho mình, tên người đó là 1 link, nhưng khi click vào link đó thì lại nhận được "
........., bác không thể vào trang này, lý do:

1. Bác đang cố sửa bài người khác HOẶC đang truy cập phần Quản lý HOẶC đang truy cập Vùng cấm địa khác
2. Bác chưa kích hoạt đăng ký có trong email. Mời bác vào hộp thư như trong Mẫu đăng ký và kích hoạt.
3. Nếu bác cố thử nữa, khả năng bị tước bằng là cao.

"
Nếu đó (tên người đã vote cho mình) trở thành link để có thể PM được thì đại hay, đại tiện rồi còn gì ?

Kính,

hailua_dichat

Xe tải
Lượn lờ nói:
Thực ra thì có một cách nhanh hơn đó bác:

1. Khi bác mở ra cái hình trên, muốn cảm ơn ai bác bôi đen và copy nick của người đó (cột thứ 4)
2. Cũng ở màn hình đó bác nhìn bên trái có cái link "Gửi tin nhắn mới", bác click vào đấy là có thể paste nick rồi viết PM cảm ơn được rồi.

Cảm ơn bác đã góp ý!
àh! có thuận tiện hơn thiệt
nhưng nếu PM cùng 1 nội dung cho 2 người thì cũng vẫn bất tiện nhỉ!
giá như có cái nút PM ( thay vì dẫn vô cái link Không hiển thị như bác Tran nói, khi click vô , Popup cái của sổ Windown bé bé lên sau đó paste vài cái nick bôi đen như bác điều xe nói có phải là ĐẠI TIỆN hơn không?

cvn

Xe buýt
Chelsea nói:
Lạ thế nhỉ?
:^) :^)
Ly vodka nó được rót đúng lúc máy nó đang ngáp ngủ ấy mà. Tý nữa các bác í zi-phờ-zét lại một phát là đâu lại vào đấy ngay thôi :) :)

supra

Xe container
Các bác cho em thắc mắc tý. Chẳng là trước đây khi em mới lái xe trên OF thì chưa vote được cho đến khi đạt 30 bài, phỏng ạ? Nhưng hôm nay em thấy có bác vote cho em (cảm ơn bác (y)) đến khi em bún chả thì mới phát hiện ra thế này

Thấy lạ quá, có bác nào giải thích cho em cái Vote ngay hậu tạ (b)

Chỉnh sửa cuối:

tan duc

Xe hơi
Cảm ơn bác nhiều, bọn em linh mới cũng đang định hỏi, Tks.

supra nói:
Các bác cho em thắc mắc tý. Chẳng là trước đây khi em mới lái xe trên OF thì chưa vote được cho đến khi đạt 30 bài, phỏng ạ? Nhưng hôm nay em thấy có bác vote cho em (cảm ơn bác (y)) đến khi em bún chả thì mới phát hiện ra thế này

Thấy lạ quá, có bác nào giải thích cho em cái Vote ngay hậu tạ (b)
Bác có thể vote nhưng không làm thay đổi số km của người được bác vote. Nếu để ý thì bác sẽ thấy cái nút vuông cạnh cái vote của bác nó có màu xám chứ không phải màu xanh (khi vote +) hay màu đỏ (khi vote -)

pvc

Xe buýt
Các bác admin làm ơn cho em hỏi ngu tý
chức năng vote để lằm tăng động cơ....
- Thế Động cơ cực đại của nó sẽ là bao nhiêu vậy?
- Theo luật GTDB của việt nam hiện nay thì tốc độ tối đa của xe cơ giới chỉ ở mức 100, vậy có phải động ơ OF cũng nên dừng lại ở mức này đúng không?

p/s: em đang hãm ở mức dưới 100 nên vùa lái xe vừa nghe ngóng xem thế nào
:D :D :D

pvc nói:
chức năng vote để lằm tăng động cơ....
Riêng câu này không cũng đã trật lất rồi nhà Nhựa ơi, mà đã trật rồi thì bác cứ phi thoải mái thôi bác ơi, em hóng hớt nghe đâu OF lại sắp chơi trò cổ phiếu, tách nhập gì đấy để điều chỉnh thị trường :)) Vậy nên lúc này .... ;) ;) ;)

P.S. Hôm nào lại Nam tiến Nhựa ui ? (b)

hoangtubac

Xe tải
Lượn lờ nói:
...
- Cứ sau 365 ngày kể từ ngày đăng ký thành viên: thêm mức động cơ (đkiện là thành viên đó có ít nhất 30 bài viết và số km không nhỏ hơn 1000)
- Cứ có thêm 500 bài viết: thêm 1 mức động cơ
- Cứ có thêm 10000 km: thêm 1 mức động cơ
...
Bác cho em hỏi chút ạ.Như bác viết ở trên 10 000km thêm 1 mức động cơ.Sao của em hơn 23 nghìn km rồi mà động cơ của em vẫn là động cơ cơm hả bác.
Có gì sai bác đừng vót trừ em nhé.Thanks bác keke:P

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com

hoangtubac

Xe tải
Oái nó mới chuyển bác ợ.Hôm qua vưỡn còn 0.Chắc mấy bác điều xe sửa giúp em roài.Thanks các bác nhìu nhìu.

hoangtubac nói:
Oái nó mới chuyển bác ợ.Hôm qua vưỡn còn 0.Chắc mấy bác điều xe sửa giúp em roài.Thanks các bác nhìu nhìu.
Không ai chỉnh cái động cơ OF giùm được bác đâu bác ạ vì cái động cơ OF đấy là một thông số phụ thuộc... tức là hẹ thống sẽ tự động tính toán ra số động cơ OF cho từng thành viên dựa trên số km, thâm niên... của mỗi thành viên. :)

veyron

Xe buýt
em vừa đọc xong các quy tắc vote của diễn đàn...hix,mấy ngày nay em cứ thắc mắc tại sao mình lên "xe máy" rùi lại xuống "xe đạp",số km đi đc tự nhiên thấy cũng giảm,chắc...em bị trừ điểm phải ko các bác,nhưng nếu bị trừ thì lúc vào phần "hồ sơ cá nhân" em phải bít chứ,đằng này lại ko thấy vote,cũng ko thấy trừ,ko hỉu nổi nữa...đúng là bị...trộm xe rùi:'( :'( :'( :'( :'( :'( ,làm sao còn xe để đi off bây giờ.....:(

veyron nói:
em vừa đọc xong các quy tắc vote của diễn đàn...hix,mấy ngày nay em cứ thắc mắc tại sao mình lên "xe máy" rùi lại xuống "xe đạp",số km đi đc tự nhiên thấy cũng giảm,chắc...em bị trừ điểm phải ko các bác,nhưng nếu bị trừ thì lúc vào phần "hồ sơ cá nhân" em phải bít chứ,đằng này lại ko thấy vote,cũng ko thấy trừ,ko hỉu nổi nữa...đúng là bị...trộm xe rùi:'( :'( :'( :'( :'( :'( ,làm sao còn xe để đi off bây giờ.....:(
Title của thành viên tự động thay đổi tùy thuộc vào số lượng bài viết của thành viên đó còn đang lưu trên hệ thống. Do vậy việc bài viết của thành viên bị xóa có thể làm thay đổi title của thành viên. Title của thành viên không phụ thuộc vào việc thành viên đó có được các thành viên khác vote (- hay +) hay không.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
hình như các bác ghét em rùi hay sao ấy toàn vote cho em làm em thụt cả số km rui hu hu làm thế nào để lấy lại bây giơ???????

cvn

Xe buýt
chi_pheo1983 nói:
hình như các bác ghét em rùi hay sao ấy toàn vote cho em làm em thụt cả số km rui hu hu làm thế nào để lấy lại bây giơ???????
Bác vào trong hồ sơ lái xe của bác thì biết được ai vote - bác và tại sao người ta lại vote - bác mà.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
vậy thì làm thế nào để lấy lại được lòng tin nhỉ? chứ cứ thụt lùi như này không khéo số km lại âm thì sao nhỉ hì hì không biết có bác nào bị âm chưa nhỉ???????????????