Có bác nào mua xe Yaris 5 cửa cùng em không??

mercuryftu

Xe đạp
Xe vẫn chưa về bác à, hợp đồng là sau 15 đến 20 ngày thì nhận xe, sau 1 tuần nhận giấy tờ. Bác đã đặt xe ở đó chưa??. Nếu đặt xe thì hôm nào xe về ta cùng làm nội thất xe luôn thể

poker

Xe đạp
e đã đặt cọc rồi, hôm qua a Bảo hẹn mồng 4 này có xe, e đặt con màu đỏ serie 2010, hình như là loại đỏ đun hay đỏ mận gì đó. Bác thì theo hẹn khi nào lấy đc xe?

mercuryftu

Xe đạp
Hôm nay em lái xe không biết có bác nào gọi cho em từ số 0437726009 hỏi về việc mua xe. Lúc đó em đang lái xe với mấy anh bạn nên không tiện trao đổi. Nếu bác cần em giúp gì về việc mua xe thì cứ alo lại cho em hoặc cho em số di động.
Xe của em chắc tuần này lấy được nhưng chắc phải 10 hôm nữa mới đủ giấy tờ.

e122343

Xe đạp
Báo cáo các bác là hôm nay em đã làm lễ ăn hỏi em nó, 2010 Yaris màu bạc (em đi màu này cho nó sạch) full option luôn, mà đến bây giờ em vẫn chưa biết là full option là cái khỉ gì nhưng chẳng quan trọng. Em mua chỗ anh bạn quen nhập trực tiếp nên giá là 30.4, còn tất cả các nơi em hỏi hết rồi, không đâu <31 cả các bác ạ. Tuần sau rước em nó về ......:6:(b)(b)

poker

Xe đạp
Hôm nay em lái xe không biết có bác nào gọi cho em từ số 0437726009 hỏi về việc mua xe. Lúc đó em đang lái xe với mấy anh bạn nên không tiện trao đổi. Nếu bác cần em giúp gì về việc mua xe thì cứ alo lại cho em hoặc cho em số di động.
Xe của em chắc tuần này lấy được nhưng chắc phải 10 hôm nữa mới đủ giấy tờ.
Sáng nay e được gọi đến nhận xe rồi, vẫn màu sắc và giá cả như vậy. Chắc là xe của bác cũng về rồi đó

sleepdriver

Xe buýt
E cũng mới đưa người nhà em đi lấy xe về xong, em tự nhập, rẻ hơn được khoảng 1,5k so với giá thị trường, đúng mầu người nhà em thích rồi. Cũng phải 10 ngày nữa mới có đủ giấy để lên biển. Hy vọng kịp.

Lovestory1008

Xe tăng
Em chung kết em Yaris 1,3 hàng Trung Đông( ghế nỉ, đuôi gió, hàng ghế sau 3 tựa đầu, không cảm biến lùi, model 2010 ) giá 30.3.

Chuẩn luôn !
Giờ Yaris cực kỳ nhiều kiểu loại !
Nhưng loại này có lẽ là tốt hơn và cực khó tìm ! Các show room em đi 5-6 cái thì chả cái nào có xe này cả !
:D Chiều nay em đi lấy em nó về !
Rồi úp ảnh :D

Lovestory1008

Xe tăng
Các bác cho em hỏi !
Mua về thì nên lắp thêm gì nữa cho Yaris ạ !
- Khóa cửa điều khiển .
- Cảm biến lùi .
- Trải sàn da .
- Bọc ghế da .
Còn gì nữa ko các bác !

Lovestory1008

Xe tăng
:D Đây ạ !

sleepdriver

Xe buýt
Oách rồi, chúc mừng bác. Xe người nhà e lấy cũng sản xuất tháng 9/2009. Option như nhau cả. Các bác xem đi làm bảo hiểm mấy thứ linh tinh hay bị nó vặt ở đâu đúng giá và tốt (chắc chắn, đảm bảo mỹ thuật) như bảo hiểm gương, bắn đinh rút logo mách em phát nhé. Bảo hiểm xe dạo này mua tốt thì mua ở đâu các bác nhỉ?
Các thứ khác người nhà em chắc để đăng ký xong mới tính ... chắc sẽ làm bộ vỏ ghế da nhập và cảm biến lùi trước.
Thanks các bác

sleepdriver

Xe buýt
Người nhà e vừa call em về vụ cái filter của điều hòa,em phi sang check lại thì đúng không có so với cataloge thật; không hiểu bị nó bớt hay không có theo xe. Em làm lần đầu đâm chủ quan quá ... Hôm nọ đã đọc bác nào kêu ca về vụ này rồi, chuối thật. Các bác lấy xe mới check lại vụ này dùm em cái nhé. Thanks.

quoctoan75

Xe máy
Cho em hỏi cái filter của điều hòa thì ở chỗ nào, kiểm tra như thế nào? Em cũng sắp đi lấy 1 em yaris.

mercuryftu

Xe đạp
Xác nhận với các bác là xe em cũng ko có. Em cũng đang lo lắng về vụ này và vẫn không hiểu tại sao lại không có. Em đang tìm hiểu. Hi vọng sớm có thông tin

ntduc

Đi bộ
Em đang nghiên cứu thay quả anten ngắn hơn, bác nào có sáng kiến chỉ giáo cho em.

sleepdriver

Xe buýt
@quoctoan75: Bác muốn check thì sang ngồi bên ghế phụ, mở hộc để găng ra; ép mạnh hai bên thành của hộc để đồ rồi rút hẳn ra sẽ thấy ngay bộ phận hút gió của điều hòa. Nói chung cái filter nó cũng không lắp sẵn vào xe đâu ạ; nó để ngay trong hộc để đồ bên phụ rồi. Nếu không có tức là không có theo xe rồi. E mạo muội vì catalogue nó bảo em thế nên em cũng diễn y chang lại thế cho bác nghe. Sẽ dễ hơn nếu có màn thị phạm.

@all: Bác nào có kinh nghiệm độ thêm xinhan lên củ gương hậu giúp e cái. Người nhà e cũng muốn độ cho đẹp nhưng chưa hiểu thợ sẽ gắn thêm đến trực tiếp lên củ gương zin của mình hay là mua đôi củ Liên doanh rồi sơn y chang ạ. Cái này e search rồi nhưng không thấy (hay em ngu nhưng rõ là em không lười). Giúp e với, e thực sự muốn biết. Kính các bác.

P/s: Hôm nọ em dòng xe đi bảo hiểm gương, logo cho người nhà mà thấy công nghệ bao năm nay chả thay đổi gì cả. Cái viền inox (em thì nghĩ là sắt tây, méo mó và xấu tệ); nhìn các bác thợ đè em Y xinh thế ra đục lỗ tai em xót thay cho chủ nó. Mà các bác khuyên em có nên lắp anten và nắp chụp lazang không ạ? Người thì bảo hở ra là mất nhưng em thấy nhiều nhà vẫn lắp bt, chả hiểu thế nào (e thì thấy lắp vào có hơn nhưng nếu hay mất thì kệ cb nó he he)

slazenger

Xe đạp
@quoctoan75: Bác muốn check thì sang ngồi bên ghế phụ, mở hộc để găng ra; ép mạnh hai bên thành của hộc để đồ rồi rút hẳn ra sẽ thấy ngay bộ phận hút gió của điều hòa. Nói chung cái filter nó cũng không lắp sẵn vào xe đâu ạ; nó để ngay trong hộc để đồ bên phụ rồi. Nếu không có tức là không có theo xe rồi. E mạo muội vì catalogue nó bảo em thế nên em cũng diễn y chang lại thế cho bác nghe. Sẽ dễ hơn nếu có màn thị phạm.

@all: Bác nào có kinh nghiệm độ thêm xinhan lên củ gương hậu giúp e cái. Người nhà e cũng muốn độ cho đẹp nhưng chưa hiểu thợ sẽ gắn thêm đến trực tiếp lên củ gương zin của mình hay là mua đôi củ Liên doanh rồi sơn y chang ạ. Cái này e search rồi nhưng không thấy (hay em ngu nhưng rõ là em không lười). Giúp e với, e thực sự muốn biết. Kính các bác.

P/s: Hôm nọ em dòng xe đi bảo hiểm gương, logo cho người nhà mà thấy công nghệ bao năm nay chả thay đổi gì cả. Cái viền inox (em thì nghĩ là sắt tây, méo mó và xấu tệ); nhìn các bác thợ đè em Y xinh thế ra đục lỗ tai em xót thay cho chủ nó. Mà các bác khuyên em có nên lắp anten và nắp chụp lazang không ạ? Người thì bảo hở ra là mất nhưng em thấy nhiều nhà vẫn lắp bt, chả hiểu thế nào (e thì thấy lắp vào có hơn nhưng nếu hay mất thì kệ cb nó he he)
- Cái vụ lọc gió điều hòa thì em nghĩ là không có theo xe. Chứ nó cũng chẳng đáng bao nhiêu để mà bớt lại của các bác. Em chưa check xe em, nhưng xem tình hình chung là không có.
- Gương bác muốn có thêm xi-nhan thì em nghĩ bác có thể chơi theo kiểu led nằm trong gương hoặc đổi nguyên cả củ gương (loại của Camry thì phải). Giá mua mới khoảng 5.4tr có luôn cả gương gập điện. <-- cái này em không chắc. bác vào phần độ xe, hỏi ae trong đó có khi rõ hơn.
- Nếu bác mới lái thì có thể gắn thêm cảnh báo lùi. Chứ DVD + camera em thấy chẳng cần thiết. DVD thì chẳng bao h xem rồi, đường xá đông như b h hơi mất tập trung là dễ va quệt lắm. Còn khi lùi thì em nghĩ là tự thân vận động là tốt nhất, lái một thời gian là quen, không bị phụ thuộc vào nó.
Có vài ý kiến, mong các bác chỉ bảo thêm.

mercuryftu

Xe đạp
Cái em lo nhất sau khi lấy Yaris là có cảm giác là xe hơi vọt dù đạp ga nhẹ. Em đi 2 chú khác thì không nhận thấy cảm giác này. Thông thường có độ trễ nhất định sau khi đạp ga, còn nều mình muốn vọt thì cứ ấn mạnh. Bác nào có cảm giác giông như em không. Nếu không em chắc em phải mang đi chỉnh lại. Tay lái xe rất nhẹ phù hợp với phụ nữ.

sleepdriver

Xe buýt
Không sao đâu bác ạ, kiểu nó thế. Khẳng định vụ ga nhạy và tay lái nhẹ ở Yaris. Nói chung, mấy vụ vị trí ngồi cao thấp, côn, ga, tay lái nặng nhẹ không ảnh hưởng đến em mấy. Cứ lên ngồi lúc là quen ngay, còn bất thường thì biết ngay ạ. Tuy nhiên vụ ga nhạy quá thì em cũng phải làm công tác tư tưởng trước cho người nhà, cho chạy thử ở chỗ vắng 1 lúc cho quen cữ vì người ta giờ bay ít.
Mấy vụ ốp la zăng và ăng ten không bác nào giúp em nhỉ? Có nên lắp hay không kệ nó? có vào hạng mục mấy thằng vặt vãnh nó để ý không? Em mới ở tỉnh về nên ếch vụ này lắm ...:^)

quoctoan75

Xe máy
Cụ nào mới mua yaris 2010 cho hỏi vành có 8 hay 5 chấu vậy. Tôi hơi băn khoăn 1 chút vì thấy có xe 8, có xe 5. Phải chăng là phụ thuộc bản full option hay bản chuẩn? *-)

Chỉnh sửa cuối:

e122343

Xe đạp
em mới mua Y2010, xác nhận với cụ la răng 15 inch 8 chấu. xe em nhập Trung đông bản full option. như em biết 5 chấu thường là xe nhập Mỹ hoặc Đài Loan