[Funland] Có bác nào mua xe xong bị đen như em không ạ?

caytretramdot

Xe đạp
Chả là em mới lấy con lux A cho tiện công việc đi lại
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,
gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((

----------
đi ô tô thì việc va quệt là khó tránh khỏi, em rút kinh nghiệm làm mọi thứ phải thật cẩn thận
cảm ơn các cụ nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Thôi coi như được 90 tr tiết kiệm trước bạ bù vào cụ ơi!

MiTa

Xe lăn
Ô tô ko biển số mà vác ra chạy khắp thì cũng lạy cụ.

Tookies

Xe điện

caytretramdot

Xe đạp
Cụ ấy mua xe a vượng chắc cũng là tay to có địa vị .:)
em dân thường thôi cụ,
em hiện làm việc ở HN nhưng hộ khẩu vẫn ở tỉnh, nên về tỉnh mua xe đk biển tỉnh,
chỉ dám loanh quanh bán kính 10km đổ lại thôi cụ ah

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy bảo phải làm lễ cúng xe mới, rửa xe... đầy đủ.
Cụ đã làm chưa ạ?

caytretramdot

Xe đạp
Em thấy bảo phải làm lễ cúng xe mới, rửa xe... đầy đủ.
Cụ đã làm chưa ạ?
hôm lấy xe về em còn ko có cúng hay thắp hương gì hết,
ngay hôm sau bị bà xe đạp điện ủn đít lúc ý mới nhớ,
lúc ý mới thắp hương gia tiên cụ ạ :((

taphoaCauGiay

Xe hơi
Dịch dã kiếm ăn còn mệt, cụ sắm xe tiền tỉ là may to rồi, rủi nhỏ bỏ qua!

Mraaa

Xe tăng
nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển, gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
CA không hỏi vì mấy cụ đi xe Vin toàn dân có địa vị, vịn vào rách việc.

nhìn thấy từ 200m mà không tránh được thì là do số rồi, chứ cao tốc người ta cũng chỉ giới hạn khoảng cách 200m giữa các xe.

Tookies

Xe điện
Nói chung cứ thoải mái đi cụ!
Trước Tết em đi vội - quên mịa cái kính! Lúc về lùi chuồng rộng do ông đậu cùng chưa về, nên chả canh kỹ như bình thường - lùi cũng thêm tý ga; đang thắc mắc không thấy cái cột đâu trong 3 gương nên đạp phanh.
Rầm 1 phát cái cột chia đôi xe! May phanh rà rồi nên chỉ ịn dấu tầm 2cm. Không phanh là tan cả đuôi và kính hậu! :))
Cột chuồng mạ kẽm phi 80 nên cảm biến nó không bắt

mazda929

Xe tăng
Em đây cũng có pha gần giống cụ cẩm ly e mới mua đc 2 tuần để xe ở bãi xe cty chiều đi làm về đánh vào gara xong ra khỏi xe thì phát hiện một vết xước bằng bàn tay ở góc đuôi xe mà k biết xe nào quệt vào điên hết cả ng.

longdelta

Xe tăng
Trước khi mua xe em ko mất học phí như cụ vì chạy con bán tải nát của cty.
Mới chạy va chạm là bình thường cụ, đợt đầu em chạy còn lao mẹ 2 bánh trc xe xuống hố ga, thế là phải nhờ đội công nhân ở ctruong với cẩu cho lên. Xong mua nước mời lại anh em hết 1 lít :)) ;))

caytretramdot

Xe đạp
Em đây cũng có pha gần giống cụ cẩm ly e mới mua đc 2 tuần để xe ở bãi xe cty chiều đi làm về đánh vào gara xong ra khỏi xe thì phát hiện một vết xước bằng bàn tay ở góc đuôi xe mà k biết xe nào quệt vào điên hết cả ng.
mang vào hãng thiệt hại nhiều không cụ?

The Tank

Xe điện
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,

vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((
Mấy vết đó cụ hô: Khắc lành, khắc lành là nó liền lại mà?

uoat_LX

Xe điện

Đời là thế, được cái này lại phải mất cái khác .Cụ cứ an ủi là của đi thay người cho nhẹ cái đầu .

G811

[Tịch thu bằng lái]
Do linh hồn đồ vật bác ạ.

Bác đi bộ ngoài đường mà nhìn bác du thủ du thực quá thì bác hay bị cà khịa & dễ ăn đòn.

Phàm đồ vật cũng thế, đồ vật nào nom du thủ du thực quá thì cũng bị cái vật khác tử tế nó ghét nên đồ vật chúng nó tẩn nhau là thường.

Đấy là xã hội đồ vật mình không có can thiệp được chúng nó, tuy nhiên nếu minh là người tử tế thì nên chọn những đồ vật tương xứng với mình để tránh cái rắc rối.

;))