[Funland] Có bác nào mê món này không?

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nó làm bằng gì đấy cụ :D
Theo Em dc biết thì nó dc làm bằng bạc nguyên chất dưới dạng dây điện. Loại làm bằng bạc này nó có điện trở rất thấp do đó độ dẫn điện rất cao vì thế nó có độ truyền tín hiệu rất tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Thành Thị 1

Xe điện
Già mới đủ trải nghiệm để cảm thụ những nốt cao vút và những nốt trầm nhẹ nhàng tựa hơi thở hổn hển của con gái vừa chớm đôi mươi chứ cụ. Năm 30t cụ nghe bản nhạc Phiên chợ ba tư cụ ko thấy gì nhưng ngoài 50t lại khác, cụ nghe trong giai điệu thấy rõ tiếng ngựa phi và con nào đực con nào cái
cụ điêu vãi, cái lúc cụ phân biệt đc con đực với con cái, thì lúc ấy chúng nó chắc ko phi đâu, nó làm cái việc để cụ phân biệt đc thì phải!!!!????

meodenminh

Xe điện
Các cụ chơi audio cho em hỏi là nếu nghe hoà tấu thì nghe dàn hi-end có hay hơn so với ngồi trong thính phòng nghe live dàn nhạc, hoặc độc tấu thì ngồi trước mặt trực tiếp nghệ sĩ chơi ghita, sax mà ko qua loa hay amply gì cả ko ạ? Tổng quát hơn là câu hỏi, mô phỏng tái tạo lại thực tế có phải là cái đích cao nhất của dàn hi-end hay nó còn nhằm mục tiêu đem lại còn cao hơn cả thực tế?
Live thì không phải thích là có, là nghe được đâu.
Hiệu quả cao hơn thực tế cụ thể là gì vậy cụ

meodenminh

Xe điện
Em chưa đủ tuổi để đam mê món âm thanh này. Nhảy xuống hố vối này lục tốn lắm, trước em ngồi cà phê với thằng bạn nó cầm một đoạn cáp bảo mới mua, tưởng mấy trăm nghìn mà ôi chao nó bẩu hơn 7k$ #:-s
Đến lúc đủ t. rồi thì còn thưởng thức đc chất nữa đâu, hỏng tai roài

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Già mới đủ trải nghiệm để cảm thụ những nốt cao vút và những nốt trầm nhẹ nhàng tựa hơi thở hổn hển của con gái vừa chớm đôi mươi chứ cụ. Năm 30t cụ nghe bản nhạc Phiên chợ ba tư cụ ko thấy gì nhưng ngoài 50t lại khác, cụ nghe trong giai điệu thấy rõ tiếng ngựa phi và con nào đực con nào cái
Trong bản nhạc phiên chợ ba tư ko có ngựa đâu Cụ ơi mà là tiếng Lạc Đà Cụ nhé.

corolla antils

Xe buýt
Món âm thanh thì luôn hay rồi, nhiều bác nghiện ngập cắm rút, thay đồ nhanh hơn thay bồ ;). Vui thế thôi chứ càng ngày triển lãm càng nhạt nhạt hay sao!? Càng ngày càng có nhiều bộ phối ghép cực đắt nhưng nghe những bản thu quá chuẩn nên không đánh giá được độ nhạy bén của loa hay đến đâu, cũng một phần do phòng trưng bày không chuẩn, lượng người ra vào nói chuyện...Nhưng nhìn thiết bị quả là đã con mắt. Thế mới biết kỹ sư Thế giới họ có sức sáng tạo vô bờ bến, tạo ra nhiều thiết bị đẹp và âm thanh thì khó mà chê...Tất cả có phải do giáo dục, họ có nền tảng tốt từ nhỏ, từ cộng đồng ai ai cũng tự do sáng tạo, đam mê cháy bỏng...

Loitran

Xe tăng
Cấu hình một bộ hi-end đểu đểu cũng phải như sau
- Loa 100 củ
- Amly : 100 củ
- Đầu đĩa hi-end: 300 củ
Chưa tính đến các loại dây kết nối rồi đĩa ( loại đĩa hi-end rẻ cũng 250k loại TB thì cũng phải 400, loại xịn sò thì phải 1 củ 1 cái )
Đĩa giá đó chắc đĩa sành sứ :D
Đĩa rang lạc thì nó thế này

Khanhnho

Xe buýt
Em có quen mấy anh già già chơi âm thanh. Toàn troll blind test các ông buồn cười vãi. Các anh già tiền nhiều nhưng tai thì tã, mù âm nhạc toàn tự tưởng tượng là chính. Bản thân em hồi xưa học nhạc toàn được thầy giáo nhạc viện khen có đôi tai thẩm âm tốt nhưng nói thật, tai nghe tầm 3x trở lên e so sánh hay dở đã mơ mơ hồ hồ lắm rồi.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nghiện đồ này ngoài có tiền ra còn phải có năng khiếu tưởng tượng tốt , ko thì phí tiền hả cụ ?
Đúng rồi Cụ, phải có nhiều tiền là điều chắc chắn còn năng khiếu thì chia sẻ với Cụ thế này
- nói về nhạc hoà tấu trc đi. Khi sáng tác thường tác giả đều có cảnh hết. Em VD như bài phiên trợ ba tư ( bài này ai cũng biết ) bài này hình như có 8 cảnh thì phải. Lâu rồi ko nghe lại do đó Em cũng ko nhớ hết
+ cảnh 1: Đoàn Lạc đà đến chợ
+ cảnh 2 : người khất thực xin tiền
+ cảnh 3 : công chúa đến chợ
+ cảnh 4: ông đại phú đến chợ thì phải
+ cảnh 5 : múa rắn
+ cảnh 6: đội tạp kỹ biểu diễn
+ cảnh 7: tan chợ, Đoàn lạc đà ra về
+ cảnh 8 : đoàn người ra về
Có các phân cảnh này thì người nghe mới biết dc tổng thể của bản nhạc ko sao mà biết dc
Đó là nhạc hoà tấu, còn nhạc đời mới thì khi biểu diễn các ca sĩ đều nghiên cứu hoàn cảnh ra đời của bài hát đó để đặt tâm trạng vào đó
Nói chung chơi Hi-End nó cũng phải có tý hiểu biết về nhạc lý tý thì sẽ tốt hơn

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đĩa giá đó chắc đĩa sành sứ :D
Đĩa rang lạc thì nó thế này

View attachment 8758650

View attachment 8758651

Đây là đĩa than Cụ ơi. Với lại tuỳ vào chất lượng đĩa cộng với tác phẩm trong đĩa đó là tác phẩm gì và độ hiếm của nó sẽ quyết định giá. Còn đĩa Em nói là loạ CD cụ ạ

honda acura

Xe điện
Có mấy câu kinh điển trong chơi audio
1. Audio cốt chỉ để bày
2 . Bán ô tô đi bạn vẫn có thể đi bộ
3 . Đỉnh cao của do it yoursefl là chơi đồ hãng
4. Các thành viên chơi audio lâu năm đa phần thành dân buôn nếu không tự chủ được kinh tế
5. Khửa khửa … phê vãi lều
……

danleduc

Xe container
Có đấy cụ, cụ ấy nói mấy cụ nhiều tiền chơi âm thanh rồi cũng chán và khuyên nghe iphone là chân ái. Vậy e mới nói
Chắc em đọc sót bài còm của cụ đó.

Thật vớ vẩn. Làm sao nghe nhạc iPhone là chân ái được, nó chỉ tiện lợi ....và chấp nhận được ở 1 mức độ nào đó thôi.
Thiệt tình. :D

danleduc

Xe container
Nhiều cụ có vẻ ngạc nhiên về bộ dây nối loa xịn nhỉ ...:))
Bộ dây nối loa xịn nó có chức năng khử nhiễu cực tốt, nó làm âm thanh truyền đi không lẫn 1 chút âm tạp nào và giữ nguyên chất lượng nguyên bản của âm thanh gốc.
Nó có giá từ vài chục ngàn USD là chuyện hết sức bình thường.