[Funland] Có bác nào đi chùa Tam Chúc mà thất vọng tràn trề giống em không?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em đi chùa Tam Chúc mà thấy giống như 1 điểm du lịch check in chứ chẳng phải chùa gì :| Cảnh sắc thì đẹp nhưng cảm giác chỉ là 'chỗ giống chùa, trong đó có anh trọc giống sư' thôi.
Trong khi nhà hàng có, buffet có, xe điện, thuyền, ăn uống đều xây đầy đủ thì bản thân chùa thấy vắng ngắt, trống trải, được vài cái tượng Phật cố xây cho to.

Nhìn hãi nhỉ. Các mợ đi về có đau chỗ nào ko
Em đi chùa thật mà
8->
trước khi đến kỳ vọng là nhiều tượng đẹp, chùa đẹp để ngắm cơ, đến nơi chỉ thấy thuyền đẹp, nhà hàng đẹp, cái gì cũng xây cho to.... Tượng Phật thì chưa có nhưng cơ sở vật chất như xe điện, thuyền, nhà hàng, buffet,điểm ăn uống thì đầy đủ lắm :P

Tam Chúc là đây có phải không? :-?
Dập dềnh xe pháo, với người đông​
Buffet của lạ, ôi đầy mõm. :D
Buddha vắng như đêm giữa sông! :((
Nhập thế, ông sư nằm máy lạnh :))
Trốn chùa, chú tiểu đứng cày game. :(
Khen ai khéo dựng chùa to thế!​
Chết hẳn viên tròn quả phúc ông. :P

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì xác định tạm thời k đi những chỗ kiểu này

Em đi chùa Tam Chúc mà thấy giống như 1 điểm du lịch check in chứ chẳng phải chùa gì :| Cảnh sắc thì đẹp nhưng cảm giác chỉ là 'chỗ giống chùa, trong đó có anh trọc giống sư' thôi.
Trong khi nhà hàng có, buffet có, xe điện, thuyền, ăn uống đều xây đầy đủ thì bản thân chùa thấy vắng ngắt, trống trải, được vài cái tượng Phật cố xây cho to.

Từ lâu em không đến mấy chùa … dịch vụ kiểu này

motcuvaohoami

Xe buýt
Em chưa đi và chắc cũng k ốc ý định đi

Thèm khát

Xì hơi lốp
Chùa này kinh doanh khá quá

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Nó gọi là Showroom Phật Giáo, em đi Bái Đính 1 lần cách đây chục năm, ko bao giờ đi lần thứ 2 và cũng ko có ý định đi Tam Chúc

MEC V6

Xe điện

Em không bao giờ đi những chùa thương mại

Jamebonds

Xe container

bác nói vắng ngắt nhưng lại chụp cái ảnh đông nghẹt. E thì nhất quyết ko đi mấy thể loại chùa thương mại như Tam Chúc, Bái Đính, 3 vàng (trước bắt buộc phải đi thì e chỉ lang thang bên ngoài)

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Nom trên hình, giống với những cái chùa trong film Tàu ra phết.
Nên dùng đây làm bối cảnh quay những film kiếm hiệp :D

Ối Giời Ơi

Xe tăng
cứ coi đó là 1 điểm thăm quan cuối tuần thôi . E đi cách đây 5 năm , lúc đó còn chưa hoàn thiện xong và k đông như bây giờ . Nói chung cảnh quan cũng Ok mà

Supercub_90

Xe điện
Em có đến đây trước khi xây khu du lịch, nó khá yên tĩnh, đẹp và hoang vắng - nhìn cũng giống Hạ Long thu nhỏ thật. Nghe đồng chí cán bộ huyện nói thì ngay cạnh đó còn là một khu trại giam. Năm 2020 em ghé qua thì đã thấy xây nhiều rồi, nhiều công trình vẫn đang thi công nên khá bụi, em cũng chưa ngắm được gì nhiều.

sthd

Xe lăn
nếu Phật biết nói thì Phật cũng cảm ơn con cháu vì đã kiến tạo nên nơi thờ cúng đàng hoàng thế này.

mỗi lần vãn cảnh tốn vài trăm ngàn thì coi như góp phần xây dựng ngôi chùa đi cho thanh thản.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Ngày xưa thực dân Pháp bắt phá lúa trồng đay. Ngày nay thì phá lúa xây chùa.
Cụ nói thế nào em cũng không thích cái chùa đó nhưng phát biểu phải công bằng.Nó làm trên cái núi đá có phải ruộng lúa đâu.Chủ đầu tư phá núi làm xi măng thì cụ lại kêu hủy hoại môi trường.Đây là khu du lịch nếu các cụ không thích đi xe điện đi thuyền thì có thể đi bộ.HỌ mở dịch vụ làm ăn thì da

aladin2022

Xe đạp
Cụ nói thế nào em cũng không thích cái chùa đó nhưng phát biểu phải công bằng.Nó làm trên cái núi đá có phải ruộng lúa đâu.Chủ đầu tư phá núi làm xi măng thì cụ lại kêu hủy hoại môi trường.Đây là khu du lịch nếu các cụ không thích đi xe điện đi thuyền thì có thể đi bộ.HỌ mở dịch vụ làm ăn thì da
Em thì ko thích đi mấy cái BOT này, có đi thì cũng là vì ông bô muốn đi cho biết nên em đưa đi, cuối tuần em vừa về quê ăn giỗ có đưa ông bô vào đây chơi thấy cái đường bộ vào nó dựng cái bốt canh ko cho đi vào hay sao đấy ạ, em thấy chỉ có duy nhất đi thuyền vào giá vé 250k đã gồm thuyền đi vào và vé xe điện đi ra (lượt ra đi cái lối đường bộ mà phía cổng có bốt bảo vệ canh ko cho vào đấy ạ). Em cứ lăn tăn nếu các cụ ở quê muốn đi vãn cảnh chùa mà ko cho các cụ đi bộ thì có quá lắm ko, hay chỗ bốt bảo vệ kia vẫn cho các cụ đi bộ vào (vì em không thấy người và xe cá nhân đi lối đấy vào)

cusao

Xe lăn
Chỗ này đến chơi tốt mà, chỉ là không có gì để lễ thôi. Em thì chưa đi, dù em không biết lễ nhưng nếu để vãn cảnh thì chùa có bề dày lịch sử em vẫn thích hơn

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Em thì ko thích đi mấy cái BOT này, có đi thì cũng là vì ông bô muốn đi cho biết nên em đưa đi, cuối tuần em vừa về quê ăn giỗ có đưa ông bô vào đây chơi thấy cái đường bộ vào nó dựng cái bốt canh ko cho đi vào hay sao đấy ạ, em thấy chỉ có duy nhất đi thuyền vào giá vé 250k đã gồm thuyền đi vào và vé xe điện đi ra (lượt ra đi cái lối đường bộ mà phía cổng có bốt bảo vệ canh ko cho vào đấy ạ). Em cứ lăn tăn nếu các cụ ở quê muốn đi vãn cảnh chùa mà ko cho các cụ đi bộ thì có quá lắm ko, hay chỗ bốt bảo vệ kia vẫn cho các cụ đi bộ vào (vì em không thấy người và xe cá nhân đi lối đấy vào)
Em đi chùa hai lần.Một lần vừa khởi công một lần sắp hoàn thiện.Lần em đi chùa lúc hoàn thiện thì em thấy họ cũng cho người đi bộ vô.Hôm đó 6 tết năm 2019 em còn nhớ lúc bắt xe điện ra còn chứng kiến tai nạn giữa người đi bộ và xe điện công an giao thông còn phi thẳng vào giải quyết.Phải nói tính tổ chức vẫn chưa chuyên nghiệp với ý thức của một số khách đi chơi kém ,vỏ lon nước ngọt vứt đầy chân chỗ tượng ngọc Phật.

hoang26

Xe tăng
nếu Phật biết nói thì Phật cũng cảm ơn con cháu vì đã kiến tạo nên nơi thờ cúng đàng hoàng thế này.

mỗi lần vãn cảnh tốn vài trăm ngàn thì coi như góp phần xây dựng ngôi chùa đi cho thanh thản.
Phật phỉ nhổ vào ấy chứ, lũ ranh con lợi dụng mác chùa Phật để kiếm tiền tư lợi cá nhân.