[Funland] Có bác nào biết về đa cấp Herbalife không ạ, chỉ e với

Smee april

Xe điện
Cao thủ về cái gì và để làm gì cụ ?
Hay ý cụ nói cao thủ về việc phản biện các ý kiến trái chiều Herbalife ?
Hình như mình cũng chưa có gì phản đối hay chê bai gì Her cả, thậm chí có ý dùng lại. Chỉ nói lên trải nghiệm thực tế.
Còn các cao thủ mà vận dụng lý luận để bênh vực quá đà cho Her thì e là phản tác dụng.
cụ hiểu hơi tiêu cực một tẹo. em chỉ nói nhiều cao thủ mà. em ko bênh ko chê mà chỉ hỏi thôi. Fun đi cụ.

Sky 1168

Đi bộ
Em cũng đang được đưa vào nhóm của hội Herbalife. Em thấy cái này cứ để vợ cụ tham gia, vì bản chất lúc đầu là người tham gia sẽ dùng sản phẩm, sau đó nếu thấy tốt thì tư vấn cho người khác dùng, nếu mua sản phẩm thì sẽ tự lên tổng lấy, nhưng muốn mua thì phải có đại lý giới thiệu, hoa hồng sẽ tự đẩy về cho đại lý đó. Em chưa tìm hiểu sâu nên cũng không rõ cách kiếm tiền lắm, Nhưng cụ yên tâm là vợ cụ không phải mua một đống đồ giá cao về xong phải bán cho người khác giá cao hơn đâu. Tuy nhiên sản phẩm của nó khá đắt, nếu tự trải nghiệm cũng tốn mỗi tháng vài triệu.
Bó hiểm quá cụ ạ, hên xui phải ko

Sky 1168

Đi bộ
Ở chỗ em làm có 1 chị là trưởng 1 chi nhánh của Herbalife (HL) đây, HL là nghề phụ của bà chị ý nhưng lại là nguồn thu nhập chính và cũng chả thấy chị ý chạy rông khắp cq quảng cáo HL như ấn tượng vẫn hay thấy về đa cấp. Hồi trước nói chuyện phiếm cũng có hỏi chị ý về thằng HL này thì được biết chị ý tham gia từ khá sớm, từ hồi HL nó mới vào VN. Hồi đó thu nhập gia đình quẫn quá, chồng thì đi học xa nên chị ý tham gia cái này để kiếm thêm chứ đồng lương quá chán ko đủ chi tiêu gia đình. Lúc đầu anh chồng cũng ko đồng ý ghê lắm, chị ý thuyết phục mãi mới đồng ý cho làm thử và chị ý làm cho đến tận bây giờ luôn. Chị ý bảo HL nó là đa cấp nhưng nó có mục tiêu và cách thức vận hành theo hướng tích cực chứ ko phải dạng lừa đảo ngắn hạn, lấy người sau bù cho người trước. Thằng HL nó đúng là cắt chiết khấu cao nhưng thực ra những chiết khấu đấy nó đã tính vào sản phẩm rồi, phải nói là sản phẩm của bọn nó đắt nhưng quả thật là chất lượng sản phẩm ổn nên dù bán giá cao thì vẫn nhiều người mua do đạt được hiệu quả. Có điều cái giá trả cho hiệu quả đấy là thuộc dạng cao. Chính vì ăn lãi cao nên nó thừa sức chiết khấu tốt cho người bán để kích thích người bán. Sản phẩm dù đắt nhưng có hiệu quả thực, đó là điểm khác thứ nhất của HL. Điểm khác thứ 2 của thằng này là hệ thống vận hành đa cấp của nó cho phép người vào sau hoàn toàn có thể có thu nhập khủng vượt cao hơn người ở vị trí cao hơn nếu họ bỏ sức ra nhiều hơn. Chị kia kể với em là bà ý là trưởng nhánh nhưng vì vẫn làm ở cq (do chồng muốn vậy), rất nhiều thời gian ở cq nên bà ý ko cày tiền được mà chủ yếu làm đảm bảo doanh số nên thu nhập của bà ý thua xa 1 bà chị khác (cũng cùng phòng nhưng đã nghỉ khi em vào) vào sau cùng thuộc nhánh đó. Đây là điểm khác thứ 2 so với nhiều hệ thống đa cấp dạng lừa đảo khi mà người vào sau phải nộp hoặc bù tiền cho người trước. Còn khác nhau gì nữa ko thì em ko rõ nhưng dựa vào 2 điểm này em thấy thằng HL nó chính là một hình thức đa cấp nhưng thuộc dạng bền vững vì nguồn tiền nó chia lợi nhuận đến từ sản phẩm chứ ko phải đến từ người vào sau nộp vào. Đối tượng nó hướng tới là giới trung lưu và thượng lưu (2 giới này thường có vấn đề về sức khoẻ và cũng có năng lực chi trả) đang phát triển khá nhanh ở VN nên HL nó sống rất tốt ở VN.
Bản thân bà chị kia em thấy hàng ngày đều dùng HL nên em nghĩ sản phẩm của bọn này chắc là tốt thật. Cụ có thể cho vợ cụ tham gia thử 1 thời gian rồi quyết sau. Cơ mà làm cái này chắc chắn là phải đi nhiều, có thể sẽ ko có nhiều thời gian lắm cho gia đình, thậm chí phải chạy đi các tỉnh giới thiệu sản phẩm là bình thường. Sau một đoạn thời gian nhất định vài ba năm, có khách quen rồi thì mới dần dần nhàn được. Trên đây là 1 số thông tin mà em biết, hy vọng giúp ích cho cụ.
hoang mang quá bác ạ,e nghĩ chắc chị mà a kể vào rồi ko rút ra được thôi

Sky 1168

Đi bộ
Mình thấy đa số thực phẩm chức năng ở VN thì toàn loại uống vào cũng ko hại mà ko dùng cũng chả sao. :)). Nói chung mập mờ lắm. Trước mình cũng tham gia quả hội thảo của tụi HL này, cũng đúng kiểu đa cấp thật. Toàn các thánh lên theo nhóm thu nhập từ thấp đến cao. Trong đó có mấy thanh niên trẻ trẻ mà thu nhập toàn > 90tr/tháng. Lúc đó lương mình bèo bọt nhìn mà ham, cũng muốn giàu nhanh. -_-
Bây giờ thì sao bác bỏ ko theo nữa à

Dở người

Xe điện
Herberlife là đa cấp vì nó bán hàng theo kiểu đa cấp, thế thôi. Chứ hàng hóa của nó em thấy chất lượng cũng ổn. Có lẽ cũng hơi cao so với giá trị thật nhưng uống vào không chết, thế là ok rồi.
Còn giảm kí thì nó kiểu như thức uống năng lượng thấp, thay vì uống nước lọc thì làm ly bổ sung vitamin các kiểu. Được cái uống nó thì người uống giữ ý thức không ăn tầm bậy, tự nhiên là giảm cân thôi. Chứ nó cũng chả cho cái gì vào giảm cân đâu. Nó mà có cái chất đấy thì nó làm thuốc gỉam cân bán cho nhanh, giàu gấp 10 lần sản phẩm hiện tại.
Em có uống cái trà của nó, thấy bù nước, bù điện giải tốt phết. Tập mệt uống 1 ly cũng thấy ổn. Thay vì uống chai nước thì uống 1 ly, cũng không mấy tiền.
Có điều gấu nhà cụ định làm giàu từ herberlife thì khó. Thường mấy bạn có phòng tập gym, zumba này kia bán kèm gọi là có thêm thu nhập thôi. Mua về uống bổ sung vitamin thì được chứ mong làm giàu thì vất vả đấy, không dễ đâu.

jazzzzz

Xe lăn
Công thức chung của mô hình này là: Mình mua, người thân, họ hàng, bạn bè, hàng xóm...rồi nghỉ. Em nghĩ thế, chưa kể vì ham lời mà lôi kéo người khác tham gia dẫn đến mất tình cảm.
Chưa chuẩn lắm
bán (cho) mình ->bán (cho người) nhà-> bán người thân-> bán bạn bè -> bán đồng nghiệp.
Btw: Sp của Hbl đc đánh giá tốt, mô hình này ở Mẽo cũng đc đánh giá cao, Nhưng người sáng lập ra nó Mark R. Hughes lại ra đi ở tuổi 44 vì uống thuốc quá liều.

banmotnucuoi

Xe lăn
Kệ thôi, vợ em tham gia thì thấy thằng này nó ko ép mua sp nên kệ. Giá giảm lớn nhất hình như là 40%. Nhưng phải nói cân năng và mỡ máu giảm tốt.
Và nếu đc giảm giá 40% thì tháng có triệu bạc chưa bằng bữa bia

a_bờ_cờ

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

NTTV

Xe buýt
Em dùng các sản phẩm dinh dưỡng chất H tốt phết, chỉ tội đắt.
Bộ dưỡng da của nó dùng cực thích. Trộm vía da dẻ khác hẳn luôn. Cái này thì đáng đầu tư.

richter

Xe buýt
Nó bán hàng được FDA và Bộ y tế VN kiểm nghiệm cho phép đấy bác.
Các chuyện khác mình không bàn, tuy nhiên cái vụ FDA kiểm nghiệm cho phép nó cứ sai sai :D. Vì mình biết chắc chắn FDA không phê chuẩn cái gì liên quan tới Food supplement và Cosmetic :D

Gúc 3 từ Herbalife fda approved nó ra 259k kết quả, tuy nhiên chả thấy kết quả nào là FDA đã phê duyệt :D

Ngay 7-8 kết quả trả về đầu tiên thì toàn thấy dạng:

1. Why is Herbalife not FDA approved? Tạm dịch: Tại sao Herbalife không được FDA phê chuẩn :D

2. FDA to Herbalife: Stop suggesting we approve your products. Tạm dịch: FDA ra lệnh Herbalife: Hãy ngừng đưa ra thông điệp là chúng tôi đã phê duyệt sản phẩm của bạn? :D =))

3. Herbalife ‘Scam’ Weight Loss Product Associated with Fatal Liver Failure. Tạm dịch: Herbalife "lừa đảo"sản phẩm giảm cân có thể gây suy gan dẫn đến tử vong :P

4. Herbalife FAQ (Frequently Asked Questions - những câu hỏi thường gặp): No, the FDA can’t approve Herbalife products since the FDA doesn’t approve dietary supplements or cosmetic items. However, Herbalife follows FDA regulations and standards in manufacturing its products and is subject to FDA investigations. Tạm dịch là FDA tao dek phê chuẩn cái gì liên quan tới thực phẩm bổ sung cũng như Mỹ Phẩm :D . Tuy nhiên Herbalife phải tuân theo các tiêu chuẩn và luật lệ của FDA trong việc sản xuất và sản phẩm của Herbalife phải chịu sự điều tra của FDA.

.....

2 tai 8 banh

Xe container
Chưa chuẩn lắm
bán (cho) mình ->bán (cho người) nhà-> bán người thân-> bán bạn bè -> bán đồng nghiệp.
Btw: Sp của Hbl đc đánh giá tốt, mô hình này ở Mẽo cũng đc đánh giá cao, Nhưng người sáng lập ra nó Mark R. Hughes lại ra đi ở tuổi 44 vì uống thuốc quá liều.
Cụ cho em cái minh chứng vụ FDA approve đi. Em chỉ thấy có tin nó gây suy gan thôi. https://www.google.com/amp/s/www.docwirenews.com/docwire-pick/home-page-picks/herbalife-scam-weight-loss/amp/
2 cụ phang thía nài thì chủ thớt sống làm sao ạ :)) :))

Có ai ép buộc gì đâu mà ko rút ra được cụ ơi. Mình cũng nên tìm hiểu một chút về nó chứ đừng nghe thấy đa cấp là thấy sợ.

hoang mang quá bác ạ
Cụ mấy tuổi mà như trẻ con thế, vợ đi mà mình thấy sai đường thì phải bảo ban tuỳ theo độ hiểu biết và sửa chữa sai lầm chứ, lên đây hỏi làm gì.

Các cụ lại hỏi lối làm mấy nháy, ko đc 2 nháy nó làm đa cấp là đúng cmnr, hihi, đấy là nhiều cụ sẽ nói thế.

o0senri0o

Xe buýt
em ko nghĩ thế vì em đi làm cả chục năm rồi cụ ạ, mà cái câu chuyện em chia sẻ với cụ là tổng hợp những lần nói chuyện của hồi em đi làm đc vài năm. Em ko hỏi năm chị ý bắt đầu làm cái này nhưng nếu ước đoán theo lời chị ý là hồi anh chồng đi học thì đến nay chắc chị ý cũng phải làm đc cỡ tầm 15 năm hoặc hơn rồi. Em thấy cuộc sống và kinh tế của nhà chị ý khá ổn, ko thấy có vấn đề gì cả. Về bản chất thì mô hình bán hàng đa cấp là một mô hình phân phối sản phẩm tốt thôi nhưng cách thức hoạt động của nó dễ bị lạm dụng và biến thành lừa đảo. Nếu vận hành đúng thì em nghĩ nó cũng ok. Nếu là dạng lừa đảo thì chắc chỉ duy trì được vài năm là sụp thôi vì chóp bu chắc chắn biết là lừa, ôm đủ tiền là cho vỡ thôi nhưng thằng HL này duy trì được lâu dài như vậy rồi thì em nghĩ nó ko có vấn đề. Tuy nhiên các kiểu training của dạng đa cấp này đúng là nó có thiên hướng ám ảnh và thổi phồng sản phẩm (nhiều ít tuỳ vào từng công ty) nên sẽ có những người tham gia bán hơi có triệu chứng cuồng sản phẩm mình bán, lúc nào cũng nghĩ về nó và nói về nó. Nếu hãm được thì ko có vấn đề gì đáng lo còn nếu bị cuồng thì người quen chắc sẽ hơi mệt vì suốt ngày được nghe giảng giải về công hiệu của sản phẩm :)). Túm lại là e thấy cụ cứ giao hẹn với vợ cho tham gia thử khoảng nửa năm xem thế nào là đc, ko mất lòng nhau. Nếu sau 6 tháng thấy ổn thì cứ cho làm, ko ổn thì yêu cầu cắt cũng vẫn kịp.

minhminh2910

Xe máy
Mình thấy Sp này là tốt ko hề lừa đảo. Tuy nhiên vì là đa cấp nên đúng là những người bán hơi bị cuồng sản phẩm cứ hở ra cái là lại quảng cáo sản phẩm và nhìn đâu cũng thấy bệnh tật. Cứ theo các anh chị ý tiêm nhiễm thì chả cần ăn uống gì cứ uống sữa của chị là đảm bảo nhất và tốt sức khỏe nhất. Mình thì xin lỗi luôn là đừng mời thiếu gì sản phẩm tốt giá vừa túi tiền mà cứ phải dùng cái thứ đắt như thế. Tiêu dùng thông thái là phải tìm dduwwocj Sp tốt và vừa túi tiền phù hợp với kinh tế của mình. Chứ tốt mà đắt thì thị trường đầy em né.

Vô-va

Xe tải
Muốn giảm men gan hay mỡ máu chỉ cần luộc vỏ chanh lấy nước uống một tuần là chỉ số đẹp ngay, hoặc cách bền vững hơn là tập thể thao ngày 30 phút. Các loại đa cấp này và các thể loại thực phẩm chức năng là lừa đảo hết, giá đội lên khoảng 100 lần thôi mà