[TNGT] Có bác khai xe nhà em gây tai nạn, nhờ các bác tư vấn

Lacetti_EX

Xe buýt
Cái đ/c xxx trình non lại hách nên làm gia đình bác chủ thớt gặp chuyện bực mình. Chắc vài hôm nữa rồi nó cũng thấy không có gì thì thôi thôi. Thôi chịu khó khó chịu mấy hôm vậy.

MIG21

Xe hơi
Ở VN chứ có phải ở Mỹ đâu mà nói đến chuyện thần tiên như nầy :))
Luật hoàn toàn khác nhau.
Luật sư ở VN nói chung ko có tiếng nói mấy. Chỉ có đường dây là quan trọng thôi. Cho nên sẽ ko có chiện như trong film hành động của USA là: Chúng tôi sẽ ko nói j cho đến khi gặp được luật sư của mình. Câu TL sẽ là: Cãi à! Ông treo chúng mày lên như dơi ông đánh cho tòe vòi bi giờ. Nhận nhanh đi cho tiến bộ! Đấy, film VN thì nó lại thành ra là như thế đấy!
Cụ có vẻ thần tượng bon mẽo nhỉ, ở bển chúng nó thần tiên dư lày đây cụ ạ!:77::77::77: http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2009/10/3BA15100/

bat2909

Xe máy
Đúng là tai bay vạ gió nhỉ :102::102::102: Thế nếu bác đi làm, có nhiều nhân chứng cho việc ngày đó bác không đi thì có được không????? Thôi, dù sao mình không làm, em nghĩ cụ ứ phải sợ :)

XPQ

Xe cút kít
Bảo vệ hiện trường!Ngay niêm phong xe,mời CAP vào chụp ảnh,dán niêm phong.Cây ngay sợ gì chết đứng.Chắc là biện pháp nghiệp vụ của các đồng chí ấy thôi mờ!

Kia Evening

Xe tăng
Lịt mựa, mấy chú xxx ngu tệ. Bao nhiêu chỗ có gắn camere của chúng ló đâu rồi mà ko vác ra coi nhở, hay ra coi nhờ của các cụ soát vé hoặc mấy cụ VOV ấy. Xe cụ cóa đi ra đàng đó hay ko rõ ngay. Nếu thấy có rồi thì có kiểm chi mới được. Cụ bảo ló đi mà xem lại bằng chứng đã chứ có một thằng dở nói cũng nghe. Cụ hỏi ló là nếu thằng nhân chứng bảo ló ăn khứt ló cũng lao đến ăn ah

nino

Xe máy
Không biết kết cuộc rồi ra sao, chúc bác chủ thớt mau qua cơn này!

tuanminh1912

Xe buýt
Ờ, đúng rồi, bác đừng cho mang xe đi đâu, chỉ được quay phim chụp ảnh thôi ạ, nó mà mang xe đi rồi cào vài phát xước cho khớp với hiện trường vụ án là bác đứt*-)
Nói chung bác không phải lo đâu, cứ kê cao gối mà ngủ, công an nó cũng khôn lắm, chứ không gà đâu, nhìn qua nó cũng biết xe bác đắp chiếu mầy hôm mà, mấy hôm nữa tìm được thủ phạm, nó đến xin lỗi bác đấy

khoavq

Xe điện
Để ở nhà, nhất quyết không cho đi đâu cụ ạ.
Ra ngoài Giảng Võ, thuê 2 chú lao động giá 100K bảo vào làm chứng là xe này không đi đâu vào hôm xảy ra tai nạn... (l)

Công Chúa Cóc

Xe đạp
Mợ có vẻ thần tượng bon mẽo nhỉ, ở bển chúng nó thần tiên dư lày đây mợ ạ!:77::77::77: http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2009/10/3BA15100/
Em chả thần tượng cái gì cả. Mà em nói thế chỗ nào. Bác chỉ cho em cái
Ở đâu chả có chiện này chiện kia.
Vụ link dẫn của bác cũng có khác gì vụ y chang hồi Seagame năm 1999 1 đám đông tung 2 cô bé SV lên cao và xé rách tan tác quần áo và chà đạp cấu véo ngta. Có ai giúp đỡ đâu mà còn hùa theo... Lôi link tin tức có mà search cả rổ. Vớ vẩn!
Thân mình mình lo thôi.
@ khoaviviant: Nhân chứng giả khui ra còn bị nặng nữa bác ơi.

Truongvk

Xe tải
Trước tiên là xin chia sẻ với gia đình cụ chủ thớt vì gặp chuyện rắc rối bực mình.

Nhưng em cũng ko thể đồng tình với các cụ mới nghe được tí chuyện, thậm chí còn chưa đọc kỹ thông tin cụ chủ thớt đưa lên đã vội vàng xuất ngôn bừa bãi, nói xấu, bôi nhọ và xúc phạm các đồng chí CSGT.

KHi có thông tin về người gây tai nạn rồi bỏ chạy thì các cụ cũng nhao nhao lên phản đối, rồi đòi truy tìm thủ phạm này nọ, rất chi là "Lục Vân Tiên". Thế CSGT ko tiến hành điều tra thì làm sao tìm ra thủ phạm. Việc các đ/c CSGT phải dựa theo lời khai nhân chứng đi kiểm tra cũng là việc đương nhiên phải làm, đen cho nhà cụ chủ thớt là nhân chứng nhớ số xe trùng số xe nhà cụ. CSGT cũng đâu có bắt niêm phong xe đâu, chỉ yêu càu không sửa chữa thôi, vẫn chạy thoải mái mà.

Các cụ ủng hộ và chia sẻ với cụ chủ thớt thì đúng với tinh thần OF, nhưng cũng nên suy nghĩ một chút và biết đúng sai khi nêu quan điểm của mình chứ. Xã hội muốn văn minh (như cụ nào đòi giống Mẽo) thì mỗi các nhân trong xã hội phải văn minh.:69:

Máy bị đơ

Xe điện
Chính ra cái biên bản cụ phải yêu cầu họ thêm nội dung sau bao nhiêu lâu phải có thông báo lại cho mình, nếu không mình được quyền sử dụng lại xe chứ nhể!

VNA

Xe tải
Chính ra cái biên bản cụ phải yêu cầu họ thêm nội dung sau bao nhiêu lâu phải có thông báo lại cho mình, nếu không mình được quyền sử dụng lại xe chứ nhể!
Vẫn sử dụng xe bình thường mà cụ, mình chỉ không được sơn tút lại mấy vết xước thôi. Trong biên bản có ghi thời hạn 15 ngày kể từ ngày 29/10/2009, xxx phải có trách nhiệm thông báo cho gia đình biết.
Nhưng để đảm bảo, em sẽ không sử dụng xe trong vòng 2 tuần tới. Đành mượn tạm xe người quen vậy.

mobifone090

Xe đạp
hôm nay có thông tin gì mới chưa cụ chủ thớt

Iron man

Xe tăng
Vẫn sử dụng xe bình thường mà cụ, mình chỉ không được sơn tút lại mấy vết xước thôi. Trong biên bản có ghi thời hạn 15 ngày kể từ ngày 29/10/2009, xxx phải có trách nhiệm thông báo cho gia đình biết.
Nhưng để đảm bảo, em sẽ không sử dụng xe trong vòng 2 tuần tới. Đành mượn tạm xe người quen vậy.
Em nghĩ cụ làm thế là rất hợp lý ..... cẩn thận tý cho nó lành cụ ạ ....... :)

p/s: Mà công nhận Thớt của cụ hot thật :)

Đang lái xe trên đoạn đường này: 17 (11 lái chính và 6 lái phụ) 1cent, Alex_eck, Ducwagon, genesis_dream, Meoto, ngogiathien, Phuong Ngoc, stinger, Tuan Photo

hoangkc

Xe hơi
các cụ Hải Dương hay nhìn nhầm biển thế nhỉ:102:

DOLA

Xe buýt
Riêng em mà gặp trường hợp này và thái độ của 2 tay CSGT đó em chửi cho mất mặt. Cho bọn này học những 4 năm cho phí cơm của dân (trong đó có tiền của anh em OF đóng góp đấy), chứng tỏ ở trường bọn nó học rất lời phời (đặc biệt là môn đạo đức).

yamahafzs

Xe máy
Em chả thần tượng cái gì cả. Mà em nói thế chỗ nào. Bác chỉ cho em cái
Ở đâu chả có chiện này chiện kia.
Vụ link dẫn của bác cũng có khác gì vụ y chang hồi Seagame năm 1999 1 đám đông tung 2 cô bé SV lên cao và xé rách tan tác quần áo và chà đạp cấu véo ngta. Có ai giúp đỡ đâu mà còn hùa theo... Lôi link tin tức có mà search cả rổ. Vớ vẩn!
Thân mình mình lo thôi.
@ khoaviviant: Nhân chứng giả khui ra còn bị nặng nữa bác ơi.
bác nhờ mụ này làm luật sư mà cãi nhau với xxx, mình chỉ ngồi nghe thôi:)):)):))

KMN2010

Xe tăng
Ô hay.
Tự nhiên có ông khai là xe số XYZ đâm con cháu nhà tôi là xxx lôi ngay xe XYZ về đội à :'(. hài thật :mad:

Không hề dễ mang về đâu cụ ơi. Xe cty em bị hai ông say riệu đâm vào - đưa các ông ấy vào viện các ông ấy còn không nhớ nổi địa chỉ nhà... (ảnh hiện trường thấy 2B sai 100%) nhưng xxx cũng nhốt xe cty em cả tháng.
Cãi lên cãi xuống chả ăn thua gì.

Đê chúng nó giữ xe là khổ rồi, trước cty em cũng bị như vậy. Xe cont đi đúng bị thằng xe khách nó vượt láo đi đấu đầu nó lách vào húc đít xe cty em. Thằng lái gãy chân + 1 số người bị thương.

CA đến giữ 2 xe khoảng hơn tháng thấy thằng xe khách chạy ầm ầm ở đường, cty đến hỏi sao ko thả xe mình ra nó bảo chưa có lời khai của lái xe gây tai nạn. Đến hỏi xe khách nó bảo: không xì tiền ra thì cứ nằm đó.

Tốt nhất bác cứ để xe ở nhà, giấy tờ cũng chẳng đưa gì hết. Chúng nó muốn lập biên bản thế nào cũng đc (gọi luật sư đến) chứ ko thể đưa xe và giấy tờ cho nó. Đưa rùi bác sẽ bị nó hành cho mà coi

Lacetti_EX

Xe buýt
Đê chúng nó giữ xe là khổ rồi, trước cty em cũng bị như vậy. Xe cont đi đúng bị thằng xe khách nó vượt láo đi đấu đầu nó lách vào húc đít xe cty em. Thằng lái gãy chân + 1 số người bị thương.

CA đến giữ 2 xe khoảng hơn tháng thấy thằng xe khách chạy ầm ầm ở đường, cty đến hỏi sao ko thả xe mình ra nó bảo chưa có lời khai của lái xe gây tai nạn. Đến hỏi xe khách nó bảo: không xì tiền ra thì cứ nằm đó.

Tốt nhất bác cứ để xe ở nhà, giấy tờ cũng chẳng đưa gì hết. Chúng nó muốn lập biên bản thế nào cũng đc (gọi luật sư đến) chứ ko thể đưa xe và giấy tờ cho nó. Đưa rùi bác sẽ bị nó hành cho mà coi
Trò giữ xe kiếm tiền của xxx là trò phổ biến nhất. Ăn bẩn vô cùng.
Nó cứ lý do này nọ để giam xe

GARU

Xe hơi
Trước tiên là xin chia sẻ với gia đình cụ chủ thớt vì gặp chuyện rắc rối bực mình.

Nhưng em cũng ko thể đồng tình với các cụ mới nghe được tí chuyện, thậm chí còn chưa đọc kỹ thông tin cụ chủ thớt đưa lên đã vội vàng xuất ngôn bừa bãi, nói xấu, bôi nhọ và xúc phạm các đồng chí CSGT.

KHi có thông tin về người gây tai nạn rồi bỏ chạy thì các cụ cũng nhao nhao lên phản đối, rồi đòi truy tìm thủ phạm này nọ, rất chi là "Lục Vân Tiên". Thế CSGT ko tiến hành điều tra thì làm sao tìm ra thủ phạm. Việc các đ/c CSGT phải dựa theo lời khai nhân chứng đi kiểm tra cũng là việc đương nhiên phải làm, đen cho nhà cụ chủ thớt là nhân chứng nhớ số xe trùng số xe nhà cụ. CSGT cũng đâu có bắt niêm phong xe đâu, chỉ yêu càu không sửa chữa thôi, vẫn chạy thoải mái mà.

Các cụ ủng hộ và chia sẻ với cụ chủ thớt thì đúng với tinh thần OF, nhưng cũng nên suy nghĩ một chút và biết đúng sai khi nêu quan điểm của mình chứ. Xã hội muốn văn minh (như cụ nào đòi giống Mẽo) thì mỗi các nhân trong xã hội phải văn minh.:69:
Ý kiến của cụ chuẩn(b)