[Funland] Có anh chị nào biết đơn vị hay cá nhân nào tư vấn về xây tường chống đạn không ạ?

SunshineA

Xe tăng
Tường nhà em vách bên kia rên mình nghe vẫn thấy ;))
Như cụ thớt các lên Điện Biên xem có boong ke thanh lý nào ẵm về đỡ phải nghĩ :)
Tường nhà cụ thế quá nguy hiểm, ngang bom siêu thanh xuyên thủng. Cụ về gia cố đê ;))

PhongDN

Xe đạp
thớt nghe ảo thế :D, ở VN mà có phải bạo lực như ở mẽo đâu

Trục

Xe ba gác

Datnt2882

Xe đạp
Mệt cụ quá.
Cụ muốn chống trộm thì hãy đặt mình vào vị trí của tên trộm. Sau đó sẽ có hướng giải quyết.
Cụ hỏi tường chống đạn. Tức là chỉ chống bắn tỉa thôi. Mà chống bắn tỉa thì chỉ cần kín cổng cao tường lạ được. Không nhìn thấy mục tiêu thì nó ngắm vào cái gì.
Cụ lại sợ nó dùng máy nhìn xuyên tường ( cái này chỉ những đơn vị đặc nhiệm mới có)
Cứ cho là nó có máy này đi. Thì nó không thể ngắm bắn qua màn hình được. Vì hình ảnh của máy này hiển thị trên màn hình.
Viên đạn có xuyên được tường đi chăng nữa thì hướng của nó cũng khác rồi. Không còn trúng mục tiêu đẵ ngắm nữa đâu.
Nên nếu áp sát tường nhà yếu nhân thì kẻ khủng bố sẽ dùng mìn cho sập cả căn nhà chứ không dùng súng. Vậy tường chống đạn có ít gì
Còn an toàn tuyệt đối thì phải xây boongke chống bom. Phòng khi kẻ khủng bố ném bom hay dùng tên lửa.
Lúc này câu chuyện đi hướng khác rồi.

Haha , cụ vội giải thích làm gì , cử để bác thớt lắng lo tí rồi tự hiểu ấy mà ...

minh1201

Xe đạp
cụ chủ cứ làm cái tường bê tông gạch thường độ 30-40 cm thì có chấp cả b40 nã mất , mà số lương người có hàng khủng như này không nhiều :D

clessking

Xe tăng
Mệt cụ quá.
Cụ muốn chống trộm thì hãy đặt mình vào vị trí của tên trộm. Sau đó sẽ có hướng giải quyết.
Cụ hỏi tường chống đạn. Tức là chỉ chống bắn tỉa thôi. Mà chống bắn tỉa thì chỉ cần kín cổng cao tường lạ được. Không nhìn thấy mục tiêu thì nó ngắm vào cái gì.
Cụ lại sợ nó dùng máy nhìn xuyên tường ( cái này chỉ những đơn vị đặc nhiệm mới có)
Cứ cho là nó có máy này đi. Thì nó không thể ngắm bắn qua màn hình được. Vì hình ảnh của máy này hiển thị trên màn hình.
Viên đạn có xuyên được tường đi chăng nữa thì hướng của nó cũng khác rồi. Không còn trúng mục tiêu đẵ ngắm nữa đâu.
Nên nếu áp sát tường nhà yếu nhân thì kẻ khủng bố sẽ dùng mìn cho sập cả căn nhà chứ không dùng súng. Vậy tường chống đạn có ít gì
Còn an toàn tuyệt đối thì phải xây boongke chống bom. Phòng khi kẻ khủng bố ném bom hay dùng tên lửa.
Lúc này câu chuyện đi hướng khác rồi.
Hihi, các cụ cũng rảnh gớm nhể. Ngta cần làm thật khác phải tự nghiên cứu, tìm hiểu... chí ít cũng phải biết sơ sơ chứ ai đời hỏi toàn câu ngô nghê như vậy. Nên cụ có nhiệt tình nữa thì cũng ko giải quyết vđ j đâu :))

Còn tsb cái cụ j j ở trên, làm em hăm hăm hở hở search google để tìm mua cái máy nhìn xuyên tường (định dòm hàng xóm). Hóa ra cụ ấy chơi lệnh Half-life :)) hihi

con dơi 141

Xe điện
Em xem phim giang hồ Hồng Kông, nhân vật chính toàn núp dưới cái bàn gỗ hoặc đội cái bàn gỗ chạy loăng quăng mà đạn bắn vào không sao cả mà.
Phim Mỹ nấp sau cánh cửa ô tô cũng an toàn. Vậy chắc lót tầm tole 8zem là an toàn.

camera9296

Xe hơi
Cụ làm xong mà test thì hú cháu, cháu đến hóng test tường chống đạn