[Funland] Có ai rê qua thủ môn rồi ghi bàn nhiều hơn Ronaldo ko nhỉ ?

hoviba

Xe container
Em post lại cho các cụ xem trận ra mắt của Ronaldo trong màu áo PSV Eindhoven. Tuy trận này PSV thua Leverkusen 5:4 ở lượt đi trên sân Leverkusen, nhưng Ronaldo đã ghi hattrick khi mới có 17 tuổi. Xem trận này mới thấy được tài năng thiên bẩm cũng như sức rướn và kỹ thuật đẳng cấp của Ronaldo.

Còn đây là trận Ronaldo thi đấu trong màu áo của đội tuyển Brazil khi mới 17 tuổi. Trong trận này anh ấy cũng ghi bàn thắng khá đẹp cùng những pha lên bóng và phối hợp thần tốc với đồng đội. Tiếc là thời điểm đó hàng công của Brazil có quá nhiều hảo thủ, nên huấn luyện viên Parreira không thể mạo hiểm danh suất đá chính trong đội hình World cup cho tiền đạo trẻ tuổi nhất đội được.

hnilqhuy

Xe tăng
Em post lại cho các cụ xem trận ra mắt của Ronaldo trong màu áo PSV Eindhoven. Tuy trận này PSV thua Leverkusen 5:4 ở lượt đi trên sân Leverkusen, nhưng Ronaldo đã ghi hattrick khi mới có 17 tuổi. Xem trận này mới thấy được tài năng thiên bẩm cũng như sức rướn và kỹ thuật đẳng cấp của Ronaldo.

Còn đây là trận Ronaldo thi đấu trong màu áo của đội tuyển Brazil khi mới 17 tuổi. Trong trận này anh ấy cũng ghi bàn thắng khá đẹp cùng những pha lên bóng và phối hợp thần tốc với đồng đội. Tiếc là thời điểm đó hàng công của Brazil có quá nhiều hảo thủ, nên huấn luyện viên Parreira không thể mạo hiểm danh suất đá chính trong đội hình World cup cho tiền đạo trẻ tuổi nhất đội được.

Giá mà hiệp phụ chung kết với Ý Ronaldo dc vào sân biết đâu lại ko phải đá pen nhỉ :)

Imei

Xe buýt
Bạn cứ quay đi quay lại quả Messi nó đập tay bực tức thế sao không hỏi Nesta nguyên nhân vì đâu giải nghệ? Trong cả mấy lần đối đầu đó Nesta bị vượt qua bao nhiêu lần? Canavaro sang Real đối đầu với Messi bao nhiêu lần và ăn hành như thế nào?
Nói chung ai mang lại cho mình cảm xúc nhiều nhất thì người đó hay nhất nhưng chỉ nên đối với mình thôi còn rất nhiều người khác sẽ có những cảm nhận khác. Mỗi huyền thoại cũng chỉ nên so sánh trong thời kỳ của mình vì mỗi thời kỳ sẽ tương ứng với các điều kiện chứ không thể so sánh được với nhau
Dạ, đó là ông già U rồi đấy ợ, đã qua thời đỉnh cao rồi nhá. Tay chân k theo kịp đầu óc.
Vẫn còn bón hành đc lần nào cho mấy cầu thủ đang độ sung sức là tốt lắm rồi.

hoviba

Xe container
Giá mà hiệp phụ chung kết với Ý Ronaldo dc vào sân biết đâu lại ko phải đá pen nhỉ :)
Trận chung kết này em xem ở quán trên quảng trường Praha hồi mới sang. Lúc đó, đa số mọi người đều ủng hộ Italia, còn em và mấy người bạn thì ủng hộ Brazil. Em cũng tiếc là Ronaldo không được vào sân một phút nào, vì em tin rằng anh ấy sẽ không làm thất vọng người hâm mộ. Nhưng đúng là lúc đó cặp tiền đạo Romario, Bebeto thật sự quá đẳng cấp nên cậu bé Ronaldo xứng đáng ngồi ngoài hóng hớt.

nidea

Xe tăng
Dạ, đó là ông già U rồi đấy ợ, đã qua thời đỉnh cao rồi nhá. Tay chân k theo kịp đầu óc.
Vẫn còn bón hành đc lần nào cho mấy cầu thủ đang độ sung sức là tốt lắm rồi.
Nói như thế thì nhiều lắm cụ ạ. Nếu để chỉ xét tình huống như vậy thì có quá nhiều lần các siêu sao huyền thoại từ trước tới nay ăn hành bởi các hậu vệ kể cả hậu vệ quèn

LuxDecor

[Tịch thu bằng lái]
Vào thớt này kỷ niệm bóng đá lại ùa về, Rô béo khả năng phục hồi cũng đáng kinh ngạc sau vụ đứt dây chằng.

hoviba

Xe container
Vào thớt này kỷ niệm bóng đá lại ùa về, Rô béo khả năng phục hồi cũng đáng kinh ngạc sau vụ đứt dây chằng.
Vâng, em cũng bồi hồi nhớ lại những tháng ngày tuổi trẻ bùng nổ niềm đam mê bóng đá cùng với huyền thoại này.

Dưới đây là một tài liệu ngắn kể lại quá trình phục hồi của Ronaldo sau khi bị vỡ bánh chè đầu gối. Anh ấy đã vượt qua được bằng ý trí của bản thân và sự may mắn được tin tưởng của HLV Scolari, để rồi cùng đội Brazil lần thứ 5 nâng cúp vô địch World Cup 2002.

Chỉnh sửa cuối:

hnilqhuy

Xe tăng
Vâng, em cũng bồi hồi nhớ lại những tháng ngày tuổi trẻ bùng nổ niềm đam mê bóng đá cùng với huyền thoại này.

Dưới đây là một tài liệu ngắn kể lại quá trình phục hồi của Ronaldo sau khi bị vỡ bánh chè đầu gối. Anh ấy đã vượt qua được bằng ý trí của bản thân và sự may mắn được tin tưởng của HLV Scolari, để rồi cùng đội Brazil lần thứ 5 nâng cúp vô địch World Cup 2002.

8 bàn tại kỳ WC 2002 ko biết bao giờ mới có người vượt qua nhỉ, từ 1978 tới giờ toàn là 6 & 5 bàn, trừ 2002