[Funland] Có ai mê đọc truyện tranh như em không?

dpl

Xe lăn
Vẫn đang đọc One Piece nè mợ :))

DurexXL

Xe lăn
Chào các cụ. Chả là em có ham mê đọc truyện từ bé, từ truyện tranh như Doraemon, 7 viên ngọc rồng, Yugioh, Conan, Inuayasha, Jindo, Tsubasa... cho đến tiểu thuyết kiếm hiệp như Kim Dung, Trần Thanh Vân.... rồi truyện phương tây như: Harry potter, Bố già, Tiếng chim hót trong bụi mận gai, Percy Jackson... truyện gì em cũng đọc. Tính ra em phải có kinh nghiệm mấy chục năm đọc truyện không... ngừng nghỉ, hàng vạn cuốn truyện đã qua tay em. :D
Mà em chỉ mê truyện thôi chứ sách như kiểu Hạt giống cho tâm hồn, làm giàu... gì gì đấy là chả hấp dẫn nổi em.
Em thấy đọc truyện sách hay hơn trên điện thoại hay máy tính ý, cái cảm giác giở từng trang sách, thấy truyện dần dần đến những trang cuối mới hay ho làm sao. Truyện càng dày thì càng thích. Nhiều người thì bảo đọc truyện thấy... buồn ngủ nên không thể đọc nổi, lạ ghê.
Bây giờ bọn trẻ con nhà em chả thích đọc sách truyện gì mấy, mua cho cả đống Doraemon với Shin- Cậu bé bút chì ... xong đọc được vài quyển còn thì toàn em đọc. Cứ đọc sách truyện cái là em quên cả thời gian không xong là không dứt ra được. Trước gần nhà có hàng cafe sách, đi qua bao lần thấy hàng giá sách là em lại .. thèm thuồng mà không dám vào sợ quên không ra người ta lại... đuổi về. :)
Ước mơ thuở bé của em là mở 1 cửa hàng truyện để em còn ..tranh thủ đọc. Khéo chả có khách mà toàn chủ tít mắt vào xem cũng nên. Trước đây sinh viên được giới thiệu đi làm thêm ở hiệu sách, em hỏi người giới thiệu là em có được tranh thủ đọc ké sách không thì họ bảo không thế là em không đi nữa, không nhìn lại thèm.
Đến giờ em vẫn ham mê đọc truyện điên cuồng, nhà không có chỗ để nên e dán mắt vào điện thoại suốt, may không bị cận ( thực ra đọc nhiều nên bé cũng bị cận và mổ hết cậni :), may không bị lại). Hôm trước em vào hàng sách cũ ở đường Láng để tìm mua 2 tập cuối bộ Charlie Bone vì mua không đủ bộ. Trời ơi, xung quanh toàn là truyện: truyện tranh, tiểu thuyết, ngôn tình.... các kiểu nhìn thích thế không biết. Chả lẽ hỏi xem tuyển nhân viên không em xin 1 chân hàng ngày vừa trông hàng vừa ...đọc. 🤩
Tưởng tượng tương lại của em sẽ là 1 bà già đeo kính lão ngồi đọc truyện ( truyện tranh sau này em thấy không hay như xưa, thôi em đọc truyện chữ cho .. người lớn).
Có bác nào già rồi còn mê truyện như em không, e lên tâm sự tí vì chính em cũng không hiểu sao mình lại có niềm ham mê cuồng nhiệt với truyện thế chứ.

Đây là 3 thể loại em thích nhất, đọc không biết bao nhiêu lần đây. :D
Trần Thanh Vân : Lão còn nhớ bộ Huyết kiếm lưu ngân không? Văn Thiên Hào - Phỉ Ngọc Hoàn, Huyết Ma giáo chủ

Helen Thach

Xe hơi
2 nhóc nhà em vẫn mê đọc Shin, 1/2 rama, Doremon, nói chung là giống cụ, chỉ thích đọc chuyện tranh. Chuyện chữ thì ít đọc hơn.
Còn sách thì chỉ thích đọc 10 vạn câu hỏi vì sao thôi

Russia Nga

Xe hơi
Trần Thanh Vân : Lão còn nhớ bộ Huyết kiếm lưu ngân không? Văn Thiên Hào - Phỉ Ngọc Hoàn, Huyết Ma giáo chủ
Em đọc nhiều truyện của tác giả này lắm, nhưng đã rất lâu rồi, giờ phải chờ em tìm lại xem qua mới nhớ ra được. Đọc quá nhiều nên đôi khi lẫn hết cả lộn lên. :D Cụ thích bộ đấy ah?

Russia Nga

Xe hơi
2 nhóc nhà em vẫn mê đọc Shin, 1/2 rama, Doremon, nói chung là giống cụ, chỉ thích đọc chuyện tranh. Chuyện chữ thì ít đọc hơn.
Còn sách thì chỉ thích đọc 10 vạn câu hỏi vì sao thôi
Thằng nhóc nhà em cũng lười đọc truyện chữ lắm, đọc được mỗi 2 bộ chữ Harry potter và Charlie Bone, còn toàn đọc Conan, Shin, Doraemon. Bọn trẻ con thích đọc truyện tranh hơn truyện chữ ấy nhỉ. Chả bù em hồi xưa ngồi cày hết cả các tác phẩm văn học trong sách giáo khoa. :D

DurexXL

Xe lăn
Em đọc nhiều truyện của tác giả này lắm, nhưng đã rất lâu rồi, giờ phải chờ em tìm lại xem qua mới nhớ ra được. Đọc quá nhiều nên đôi khi lẫn hết cả lộn lên. :D Cụ thích bộ đấy ah?
Bộ đó em đánh giá là đồ sộ và chặt chẽ, lôi cuốn nhất của ông Trần Thanh Vân, mạch truyện kéo dài, các tuyến nhân vật đan xen, đủ Hắc, Bạch và nửa Tà nửa Chính, có đấm đá (tất nhiên), có lụy tình :D

Truyện tranh thì em nghiền Đô rê mon từ năm lớp 9, khi nó ra bản đầu tiên ở VN
Khi bộ này hết, đang hẫng thì thấy thằng bạn cùng lớp (cấp III) đọc quyển gì mà có Lão già suốt ngày mở TV xem Nữ tập thể dục thẩm mỹ >:)
Và thế là sa chân vào Bảy viên Ngọc rồng

Vào đại học, sau khi được 1 bằng hữu khai sáng tác phẩm Thảo Nữ giáo sư thì em chính thức dừng truyện tranh :D

Russia Nga

Xe hơi
Bộ đó em đánh giá là đồ sộ và chặt chẽ, lôi cuốn nhất của ông Trần Thanh Vân, mạch truyện kéo dài, các tuyến nhân vật đan xen, đủ Hắc, Bạch và nửa Tà nửa Chính, có đấm đá (tất nhiên), có lụy tình :D

Truyện tranh thì em nghiền Đô rê mon từ năm lớp 9, khi nó ra bản đầu tiên ở VN
Khi bộ này hết, đang hẫng thì thấy thằng bạn cùng lớp (cấp III) đọc quyển gì mà có Lão già suốt ngày mở TV xem Nữ tập thể dục thẩm mỹ >:)
Và thế là sa chân vào Bảy viên Ngọc rồng

Vào đại học, sau khi được 1 bằng hữu khai sáng tác phẩm Thảo Nữ giáo sư thì em chính thức dừng truyện tranh :D
Và thế là từ ĐH cụ chuyển sang thể loại .. cao siêu hơn, trí tưởng tượng tốt hơn mà không cần nhìn... hình như truyện tranh. :))

Helen Thach

Xe hơi
Thằng nhóc nhà em cũng lười đọc truyện chữ lắm, đọc được mỗi 2 bộ chữ Harry potter và Charlie Bone, còn toàn đọc Conan, Shin, Doraemon. Bọn trẻ con thích đọc truyện tranh hơn truyện chữ ấy nhỉ. Chả bù em hồi xưa ngồi cày hết cả các tác phẩm văn học trong sách giáo khoa. :D
Vâng, ngày xưa mình nghèo đói. Làm j có nhiều sự lựa chọn để giải trí. Em đọc từ những tác phẩm văn học ở sách của anh, chị lớp 6,7,8 đến các tác phẩm VH nổi tiếng như: Thép đã tôi thế đấy, ...
Tiểu thuyết thì đọc nhiều vô số kể. Nhưng cũng nhờ nó mà mình hiểu rõ văn hóa của các nước phương tây. Sai này gặp chúng nó vẫn chém được.
Trẻ con bây h suốt ngày game và Youtube. Lười suy nghĩ và ita vận động vộ cùng. Thật buồn.

Dangthuyduong2906

Xe đạp
E cũng mọt truyện đây ạ, Mợ đọc bộ thanh gươm diệt quỷ đi hay nhắm, sắp tới còn chiếu phim rạp nữa em cũng mong đi xem lắm đây ạ.

mb.vaynganhang

Xe tăng

Duy nhất bộ này em mua đọc trọn bộ và mua từng tập hồi còn đi học. Bộ này tái bản lần 1 năm 2013. Sau 17 năm nên thất lạc vài tập, em lên facebook hội sưu tập truyện, nhiều ae 8x nhiệt tình lắm, có người tặng, có người bán giá rất hợp lý!!!
Giờ e bày nó như 1 đồ kỷ niệm, chứ chắc cũng ko đọc nữa :))

cherrychi

Xe hơi
Vầng có em. Em vẫn còn theo mua Conan cho đủ bộ, còn nội dung thì lướt lướt. Lúc cấp 2 em mê Conan lắm, sắm hẳn quyển vở vẽ Conan. Lớn đọc lại thấy cu cậu tinh tướng, hay ra vẻ phết :))
Đối với em Doraemon vẫn là nhất, nhì là truyện Hajime là số một.

Russia Nga

Xe hơi
E cũng mọt truyện đây ạ, Mợ đọc bộ thanh gươm diệt quỷ đi hay nhắm, sắp tới còn chiếu phim rạp nữa em cũng mong đi xem lắm đây ạ.
Thấy mợ quảng cáo hay em lại tìm đọc xem, em thường thích đọc truyện hơn xem phim ý, đang tưởng tượng nhân vật như này mà nhiều lúc thành phim... chán hẳn. Phim chuyển thể thích mỗi Harry Potter, cả truyện lẫn phim xem không biết bao nhiêu lần rồi. :D

Russia Nga

Xe hơi
View attachment 5698368
Duy nhất bộ này em mua đọc trọn bộ và mua từng tập hồi còn đi học. Bộ này tái bản lần 1 năm 2013. Sau 17 năm nên thất lạc vài tập, em lên facebook hội sưu tập truyện, nhiều ae 8x nhiệt tình lắm, có người tặng, có người bán giá rất hợp lý!!!
Giờ e bày nó như 1 đồ kỷ niệm, chứ chắc cũng ko đọc nữa :))
Em vẫn thích đọc những tập kiểu cũ như này, khi nào em thất nghiệp cho em mượn đọc với nhé, yên tâm là em giữ truyện như.. giữ vàng ý, đảm bảo không quăn không nhàu không rách. :D

Russia Nga

Xe hơi
Vầng có em. Em vẫn còn theo mua Conan cho đủ bộ, còn nội dung thì lướt lướt. Lúc cấp 2 em mê Conan lắm, sắm hẳn quyển vở vẽ Conan. Lớn đọc lại thấy cu cậu tinh tướng, hay ra vẻ phết :))
Doraemon đúng là kinh điển của trẻ em nhỉ. :D Có phim chiếu rạp nhà em cũng toàn đi xem.

Si đa

Xe đạp
Em vẫn đọc DragonBall đây mợ. Mê từ thời trung học tới giờ.

Được gửi từ iPhone X - Otofun

Si đa

Xe đạp
Em cũng thích bộ Hajime là số một. Thêm một bộ cùng tác giả là Kazu Hikaru em cũng rất thích

Được gửi từ iPhone X - Otofun

tranduykhanh18

Xe hơi
Ôi nhắc đến truyện tranh cũng mười mấy năm rồi hị hị, em mới 25t thôi mà nhớ lại ghê hehe.
Nguyên bộ Songoku, Jindo, Doraemon là em xem hết. Còn Connan thì són quá đi.
Cái Harry Potter thì em không thẩm nổi vì em thích đọc truyện có hình.
E là tội đồ của ông anh vì thời đó ổng có tiền ra quyển nào ổng rước hết mà em cho tụi bạn đọc ké nó ko trả lại 😂