[Funland] Có ai không thích với kiểu quảng cáo này giống em không?

Boyngoan

Xe tải
- Công ty phá sản, em cần thanh lý...
- Vợ chồng em chuyển hộ khẩu vào Nam/ ra Bắc, cần thanh lý...
- Nhà em chuyển hướng kinh doanh, đang có hơn 100 mã hàng giá tốt...
- Vỡ nợ cần bán nhanh...
...

Kietkimtinh

Xe máy
Website
dongho1s.com
- Công ty phá sản, em cần thanh lý...
- Vợ chồng em chuyển hộ khẩu vào Nam/ ra Bắc, cần thanh lý...
- Nhà em chuyển hướng kinh doanh, đang có hơn 100 mã hàng giá tốt...
- Vỡ nợ cần bán nhanh...
...
May quá em bán hàng cá ở chợ nên chưa bị phá sản cụ ạ. Cá ế em mang về kho ăn cả tuần.

fundraiser

Xe container
Em để ý giờ vàng VTV thì chỉ có mấy anh TPCN mới đủ lãi để trả tiền quảng cáo hoặc 1 vài tập đoàn lớn. Mà nghe nhiều quá sợ thấm nhuần tư tưởng mất.
Em nghe ông bạn kể ở Hà nội có khoảng 5000 cty làm thương mại về tpcn hoặc dạng dạng thế. Tức là thuê 1 cty OEM sản xuất về sản phẩm tpcn theo tiêu chí nào đó rồi quảng cáo bán hàng thôi. Cứ nâng giá lên tẹt ga rồi cắt phế cho tụi bán hàng hoặc chi phí marketing. Món này hấp dẫn nên cty dn mở ra như kiến. Nhưng giờ có vẻ cũng bão hoà rồi. Bạn em học đại học ngành kinh tế ra. Mà cty nó cũng tầm gần 100 mã hàng. Dã man thật. Bảo sao giờ quảng cáo tá lả sản phẩm na ná nhau chả biết đâu mà lần

Dép tổ ong.

Xe tăng
ko biết có liên quan ko chứ e bị ám ảnh, sang chấn tâm lý với cái kiểu quảng cáo trên vov như nã vào tai người khác như là tiêu khiết thanh, cốt thoái vương !@#$%^&*(
Em thấy mấy cái quảng cáo trên radio kiểu chế nhạc rất chối tỷ, em lái xe cứ nghe thấy cái ông nhôm Đi nô ta gì đó là em chuyển kênh :))
Tất nhiên họ cũng thành công vì đã nhồi đươc vào đầu em cái thương hiệu đó.

bbuct

Xe tải
Em thấy mấy cái quảng cáo trên radio kiểu chế nhạc rất chối tỷ, em lái xe cứ nghe thấy cái ông nhôm Đi nô ta gì đó là em chuyển kênh :))
Tất nhiên họ cũng thành công vì đã nhồi đươc vào đầu em cái thương hiệu đó.
vâng cụ ah, cả cái nhôm đi nô star cũng vậy. e next liên tùng tục mà kênh nào cũng dính chưởng

vkthang

Xe container
Mấy hãng lớn họ niêm yết giá trên web nên làm KM cũng phải cẩn thận hơn, cửa hàng VN thì giá in lại là xong khác nhau chứ.

hay_doi_day

Xe tải
e cũng không thích nên không đi TTTM, không nghe vov và ko xem TV.

Boyngoan

Xe tải
e cũng không thích nên không đi TTTM, không nghe vov và ko xem TV.
Cụ có biết Hồng Nhung ko?

Cô bé này trước đây rất ổn. Dạo này càng nhiều fan nên ăn nói bỗ bã hơn. Cơ mà như vậy anh em lái xe lại thích.

xitruman

Xe tăng
Mấy cụ đi câu cá, em thấy các cụ ấy nào thuốc nào ốc, nào ngô khoai sắn đủ cả để dụ cá vào.
Các nhãn hàng cũng coi mình như cá thui cụ ạ. :D

tienaka

Xe điện
đừng ham KM ở VN vì toàn in lại giá rồi hạ xuống, cũng một đôi giày bình thường em ghé giá 3 triệu thì tới ngày KM họ tăng lên 5tr rồi KM xuống bằng 3tr. bố khỉ

Cái này nó là đặc sản của VN rồi.
Vì đa phần nó đánh vào tâm lý ham rẻ, mà mức thu nhập trung bình của dân mình cũng có cao đâu.

VIKO L

Xe điện
Nhưng mà em thấy kiểu nó cứ như kiểu lừa khách. Em cũng dân bán hàng chợ nhiều năm mà không thẩm nổi mấy quả trên. Nhiều khi mua hàng về nhà mới thấy không thoải mái.
Nó thành vấn nạn rồi, nghe, nhìn mãi thành nhàm và ko tin, ngay trên Of này mấy cụ Kdcn cũng suốt ngày thanh lý lỗ, ảo vãi

poiuy

Xe ba gác
Trên TV còn có quảng cáo loại thuốc hoạt huyết mà còn khẳng định hơn hẳn một loại thuốc XYZ của Pháp cơ. Em thì không hiểu sao VTV lại có thể cho phép quảng cáo như vậy? Bảo mấy đài nhỏ đã khó chấp nhận, đài THQG mà để những kiểu q.c như vậy không thấy chướng nhỉ?

P.s Hoặc cái loại thuốc kia của Pháp không tồn tại thật, hoặc nếu tại thật, hãng này không kiện cho "chết" luôn loại thuốc của VN đi nhỉ?
Đấy là tên hoạt chất chứ không phải nhãn hiệu hàng hoá nào của Pháp cả nên nó không phạm luật.

• Vodka
Reactions: QAZ

tado261

Xe tải
Khổ thế, cùng sale ở VN thôi mà mấy anh nước ngoài làm cái gì cũng được coi là văn minh hơn mấy anh trong nước, thế mới tài!
Mình cũng đi học theo bọn Mẽo hoặc Khựa. Có nghĩ ra được cái gì đâu

isak

Xe tăng
Đây mới chỉ đánh vào lòng tham khách hàng thôi cụ.
Họ còn đánh vào nỗi sợ, thêu dệt lên một nỗi sợ hãi ko có thật để khách hàng lo âu mà mua sản phẩm.
Nhiều cụ trên này bị doạ YSL lâu sẽ hỏng trym. Thế là mua thuốc. Trong khi chỉ cần lạ lạ cái lại khoẻ ngay :D
Cụ sẽ thấy là tất cả các sản phẩm tpcn đang quảng cáo đều đánh vào nỗi sợ.
Kiểu quảng cáo làm ăn như vậy nên nhà em tẩy chay, cứ cái tpcn quảng cáo giờ vàng trên tv là nhà em không mua.

Wolf79

Xe buýt
Trên TV còn có quảng cáo loại thuốc hoạt huyết mà còn khẳng định hơn hẳn một loại thuốc XYZ của Pháp cơ. Em thì không hiểu sao VTV lại có thể cho phép quảng cáo như vậy? Bảo mấy đài nhỏ đã khó chấp nhận, đài THQG mà để những kiểu q.c như vậy không thấy chướng nhỉ?

P.s Hoặc cái loại thuốc kia của Pháp không tồn tại thật, hoặc nếu tại thật, hãng này không kiện cho "chết" luôn loại thuốc của VN đi nhỉ?
2 cái con mẹ mìn nó qc cái thuốc đấy nghe chối tỷ thật.