[Funland] Có ai khộ như em không???

SpecialOne

Xe tải
Củ quả đây, bài thuốc chống mất ngủ gia truyền cho mợ:
Một quả chuối cây, 2 quả táo tầu, 1 nhúm râu ngô, tuyệt đối không sắc chỉ cần vò nhẹ dùng trước khi ngủ. Đảm bảo mợ ngủ tít thò lò, nếu nhà mợ ko có chuối hoặc chuối xanh quá em cho mượn, hê hê

luongkho

Xe máy
Khuyên thật với cụ là càng cố ngủ lại càng mệt người. Cảm thấy người cứng đờ, bứt rứt thậm chí nóng ran lưng, nằm yên một chỗ không được nên phải trằn trọc hoài.

Kinh nghiệm em là bỏ cái hy vọng ngủ đi, cũng đừng đếm cừu... "đếm theo" gì cả. Ngủ chỉ là nghỉ ngơi cho cơ thể phục hồi thôi mà. Vậy nên bác cứ thả lỏng toàn thân, hít thở nhẹ nhàng. Cảm giác như được nạp năng lượng và thư giãn mỗi lần hít thở. Phải tin là mình "éo" cần ngủ! Chỉ cần hít thở, thả lỏng thế này là hơn cả ngủ.

Em bảo đảm với bác là dù bác không ngủ nhưng năng lượng của bác sẽ phục hồi còn hơn giấc ngủ không sâu. Cơ thể bác không còn ê ẩm nữa. Và đa số trường hợp là tự nhiên giấc ngủ sẽ đến dù bác không cần nó đến. Nếu bác chưa quen thả lỏng người thì hãy đưa cảm giác đi kiểm tra từng phần của cơ thể và "kêu" nó thả lỏng ra. Kiểm tra từ trên xuống dưới là sẽ "lỏng" hết. Trừ một chỗ không "lỏng" thì... bác nhờ gấu giúp vậy! :)

Chỉnh sửa cuối:

duyky

Xe tăng
Tâm bất an, Trí bất ngộ... Ngủ sao được

tuanphuongduong

Xe tăng
Chắc kụ đang ủ mưu gì nên mới thía :D

danmexe

Xe điện
"Tám đỏ hai lèo" là hết ngay...\:D/