Có ai giúp e về e maz3 với ah...xe đầu tiên khó quá

TrinhHien

Xe đạp
Xin thưa với các cụ rằng...sau một thời gian tìm kiếm xe để kỷ niệm 1 năm ngày cưới gấu e vẫn chưa tìm dc xe ưng ý. Đầu tiên vì kinh tế có hạn nên e cũng khoanh vùng honda civic, huyndai avante, ford new và cuối cùng là e maz3. Sau khi bàn bạc với gấu thì bọn e quyết định một la maz3 hoặc ford new...nhưng cả hai đang nghiêng hẳn về maz3. Vậy e xin mạo muội vào box mazda hỏi các bác mấy vấn đề như sau. Nếu mua thiua nhập hay la mazda lắp ráp...????? Biết là chất lượng khác nhau nhưng có nhiều không??? E thì e chưa đi thử maz3 còn mấy xe kia đi hết rồi không biết e maz3 có bị ồn không???và quan trọng nhất là cảm giác lái thế nào ah??? E nghe mấy người nói đồ mazda thay hiếm và khó lắm có đúng không ??? Trên đây là một vài thắc mắc củae néu bác nào đã và đang sử dụng maz3 thì xin cho e lời khuyên chút chút... E xin cảm ơn các cụ nhiều ah

quyluong_3bánh

Xe điện
1-cụ nên mua nhập nhật nếu có điều kiện(tốt nhất mà)còn không lắp ráp cũng chả sao.em đi nhập Đài đây
2-mazda3 là dòng thể thao nên em cứ nói thẳng luôn là ồn(ồn hơn forte sli cũ của em)nhưng chấp nhận được và cảm giác lái thì quá ổn,ổn nhất trong các xe cụ ngắm.đặc biệt là khung gầm em thấy ngon,chắc chắn.
3-mazda có đại lý phân phối như kia-huydai nên chuyện đồ hiếm là không có,có chăng chỉ là đắt hơn kia-huyndai thôi.
Kết luận cho cụ chủ là tầm tiền này mà cụ còn ít tuổi,spost thì m3 còn không ford hoặc altist cũng được.ngon hơn xe hàn nhiều đấy ạh.trên đây là những gì em cảm nhận từ thực tế của em!

trungbattu

Xe buýt
Em xin trả lời cụ. Mazda3 bây giờ chỉ có hàng CKD vì vậy cụ khỏi phải lăn tăn nữa nhé. Còn cụ lăn tăn về độ ồn và cảm giác lái qua em . Lấy 1 xe chưa biển đứng giữa showroom cho cụ đi text xe luôn nhé. Mùng 9 đi làm rồi nên nếu có máu cụ qua em với cụ đi luôn. Vì là hàng ckd nên linh kiện cũng không hiếm lắm đâu cụ ạ. Bb cụ. Hi hi

emotions

Xe tải
Em cũng đang nhắm mazda 3 ckd đây, bác trungbattu cho em hỏi vinamazda có option lên âm thanh Bose không ạ?

trungbattu

Xe buýt
không cụ ạ. Nhưng em nói thật vói cụ. Nghe âm thanh mazda3 chuẩn rồi cụ ạ. Nếu cụ rảnh em mời cụ sang bên em. Người thật việc thật nói chuyện mới tin được cụ ạ. Không cụ lại bảo em chém gió
Em cũng đang nhắm mazda 3 ckd đây, bác trungbattu cho em hỏi vinamazda có option lên âm thanh Bose không ạ?

TrinhHien

Xe đạp
có bác nào biết chỗ mua Mazda 3 nhập Ko chỉ chỗ cho em Với

quyluong_3bánh

Xe điện
không cụ ạ. Nhưng em nói thật vói cụ. Nghe âm thanh mazda3 chuẩn rồi cụ ạ. Nếu cụ rảnh em mời cụ sang bên em. Người thật việc thật nói chuyện mới tin được cụ ạ. Không cụ lại bảo em chém gió
Đấy là cụ chưa được nghe âm thanh độ rồi thôi,em cũng chạy M3 đây.âm thanh của em nó chỉ nghe FM là ngon :)

Xe cà tàng

Xe hơi
Xin thưa với các cụ rằng...sau một thời gian tìm kiếm xe để kỷ niệm 1 năm ngày cưới gấu e vẫn chưa tìm dc xe ưng ý. Đầu tiên vì kinh tế có hạn nên e cũng khoanh vùng honda civic, huyndai avante, ford new và cuối cùng là e maz3. Sau khi bàn bạc với gấu thì bọn e quyết định một la maz3 hoặc ford new...nhưng cả hai đang nghiêng hẳn về maz3. Vậy e xin mạo muội vào box mazda hỏi các bác mấy vấn đề như sau. Nếu mua thiua nhập hay la mazda lắp ráp...????? Biết là chất lượng khác nhau nhưng có nhiều không??? E thì e chưa đi thử maz3 còn mấy xe kia đi hết rồi không biết e maz3 có bị ồn không???và quan trọng nhất là cảm giác lái thế nào ah??? E nghe mấy người nói đồ mazda thay hiếm và khó lắm có đúng không ??? Trên đây là một vài thắc mắc củae néu bác nào đã và đang sử dụng maz3 thì xin cho e lời khuyên chút chút... E xin cảm ơn các cụ nhiều ah
Bác nên mua xe nhập mà bản 2009 2.0S đi thì ok luôn
Xăng ăn ít,cảm giác lái ok ( tất nhiên là không so với mấy ẻm bin,mer với 4 cái vòng tròn bác nhé)

TrinhHien

Xe đạp
Cảm ơn các cụ Đã Giúp e nhưng maz3 nhập chính thức hết rồi ah :/)

dangminhcongcom

Xe buýt
1 vé cho em M3