Có ai dùng KIA Sorento AWD đi offroad chưa?

Quái xế

Xe buýt
Đợt đi Pa Ủ cũng có 1c Sorento mới cứng chạy chả thua chiếc Pickup nào. E nghĩ đi đường xấu thì Sorento vưỡn xơi ngon. Chỉ có quả ảnh cụ show thì ảo lòi. Gặp đá cuội dưới suối thì kể cả 2 cầu độ full vưỡn nằm im

PHONG SCLASS

Xe buýt
e lạy cụ trăm phát luôn ạ
Gúc là ở đâu vậy bạn? nhìn trong hình có vẻ xe leo khá khỏe. Bạn cho mình biết kỹ chi tiết chuyến đi được không? xe leo trèo có đuối máy không? có bị tắt máy luusc đang leo không? giảm xóc tốt chứ? có ai bị say xe không? và lúc leo trèo như vậy có phải cho mọi người xuống bớt không?
Thanks bạn!

baodng

Xe đạp
e lạy cụ trăm phát luôn ạ
Là sao bạn? tôi nói có gì sai sao? mong bạn chỉ rõ? vì tôi thực sự chưa đi du lịch trong nước nhiều. Có thể đó là 1 địa danh ngoài Bắc, còn tôi trong Nam nên không biết được.

baodng

Xe đạp
Đợt đi Pa Ủ cũng có 1c Sorento mới cứng chạy chả thua chiếc Pickup nào. E nghĩ đi đường xấu thì Sorento vưỡn xơi ngon. Chỉ có quả ảnh cụ show thì ảo lòi. Gặp đá cuội dưới suối thì kể cả 2 cầu độ full vưỡn nằm im
Vậy thì có vẻ thật sự Sorento không đi offroad được rồi hả các bạn? thế mà tôi cứ nghĩ chỉ cần dẫn động AWD gầm cao là leo được hết chứ? vậy thì thôi hạ tiêu chuẩn xuống một chút, chỉ cần xe vượt qua được mấy vũng sìn ngập nửa bánh xe là được, vì dưới tôi vẫn có chỗ còn đường đất sìn lầy lội lắm. Cỡ như vầy không thiếu: http://www.youtube.com/watch?v=cn7zlglZ_MY

nttangslx

Xe hơi
Ông bạn mình đang đi em Pajero Sport máy đầu 2013 đi Offroad miễn chê luôn bền bỉ tiếp kiệm nguyên liệu.

pipe

Xe tăng
Tầm hơn tỷ thì bác cứ làm con Prado đời 2008-2009 ý... nó có số phụ gài cầu đúng nghĩa... chứ AWD chỉ đi đường sình, lầy, mưa, tuyết, chống trơn trượt thôi chứ ọp roát cái gì đâu bác...
.

Zippo_8338

Xe đạp
Bạn e có con Jeep Sahara đời 2012 chạy ầm ầm kiểu đường như cụ tả, chả thấy độ đẽo gì, là dân xây dựng cầu đường, Lào Cai, Yên Bái, Hà Giang, Tuyên Quang, phố cũng như làng đi suốt thấy chả sao, Cụ nghiên cứu e đấy xem sao :))

congdangxuan

Xe hơi
Sorento chỉ đi phố thôi cụ ơi. Còn máu off thì cụ làm em bán tải hay mấy em land hay pajero đi. Ai mang sorento di of thì đẩy cả ngày

duytung52

Xe tải
chủ thớt đúng là quá gà :D Chào mừng bác đến vs Internet :))

SmallRiver

Xe điện
Offroad được bác ạ. Bác mua về trang bị thêm: Độ phuộc, lò xo nâng gầm + tháo bỏ thanh xoắn sau + lắp thêm hộp số phụ để có cầu nhanh, cầu chậm + khóa vi sai trước, sau + tời nữa là OK. Nghe như chuyện bắt dê đi cày ấy! :))

uaz_vn

Xe tải
Khẳng định luôn vs bác là sorento ko dùng để đi off road đc. Cố đi thì cũng hỏng xe khổ người. Pajero đỡ hơn tí. Nếu là em thì mua cái land béo đời cao cao chút rồi về nâng cấp nội thất theo ý muốn là ngon nhất và có thể tham gia cùng hội nhũn não đc rồi

EnterBara

Xe hơi
Em chưa đi bằng xe này bao giờ, crv rất ok

Truongcb86

Xe tải
Pajero sp là chuẩn nhất. Bạn muốn 1 cái sang trọng lịch lãm lại offroad tốt, đi được những đọan khó, mang tính mạo hiểm và mang đủ cả gia đình thì thật sự bạn tham quá. Mỗi xe có điểm mạnh và yếu riêng nhưng để đáp ứng tốt tất cả những tiêu chí của bạn thì thật sự không có xe nào tầm 1.1t đâu trừ khi bạn có tầm 2t. :v

MARI0

Xe tải
Chào các bạn tôi là thành viên mới, tôi có ý định sắm xe cho gia đình để đi du lịch sinh thái dài ngày, cả gia đình lúc đi khoảng trên dưới 6 người, thêm hành lý nữa nên tôi nghĩ xe 7 chỗ là hợp lý, chúng tôi thường thích những nơi hoang vu hẻo lánh còn hoang sơ nên cần 1 chiếc xe có khả năng vận hành ổn định, bền bỉ và vượt địa hình tốt. Bên cạnh đó tôi cũng cần cả sự an toàn và tiện nghi, tôi có số tiền khoảng 1,1 tỷ mà thôi. Vì vậy tôi nghĩ chọn Sorento bản AWD là phù hợp.
Điều tôi băn khoăn nhất vẫn là khả năng offroad dài ngày của nó, ai đang là chủ nhân thật sự và cùng xe đi offroad dài ngày rồi xin cho tôi ý kiến xe có thật sự offroad được ko? vì tôi thấy gán mác AWD nên nghĩ là được, tôi xin nhấn mạnh là offroad thật sự chứ ko phải chỉ đi đường dài. Tức là có thể vượt những vũn sìn lầy lội hay những khe suốt đá nước ngập hết bánh xe hay ko?
Các bạn đừng bắt tôi đến showroom chạy thử nhé, vì chẳng có showroom nào chịu cho chạy offroad thử cả.
Lời cuối chân thành cảm ơn những đóng góp của các bạn.
Em nghĩ là Sorento vẫn chơi được.Trong PVC đầy cụ chạy bán tải 4x2 vưỡn đi tốt.Đặc biệt là trong chuyến từ thiện Pa Ủ em thấy có 1 chiếc Sorento mới kính coong đi ngon lành