[Funland] Có ai đi chơi dịp Tết rủ nhau đi các cụ ơi :-)

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này giống em thế, em thì lượn 15 năm nay rồi :)). Cảm giác sáng mồng 2 vác xe đi lươn xa HN dăm bảy hôm thú vị phết.

Với nhà em thì qua mồng 1 là hết tết rồi.

Em thì chục năm nay cứ mùng 2 là em lên đường đến hết tết trừ những năm 30 mùng một xong còn 3, 4 ngày thì em ở nhà. Năm nay chưa biết đi đâu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay Covid ko đi nước ngoài được, ủng hộ mợ kích cầu du lịch trong nước. Để tư vấn chuẩn mợ nói rõ nhu cầu nghỉ dưỡng hay đi khám phá, ngân sách bao nhiêu có vô vàn lựa chọn.

Nghỉ dưỡng thì đầy combo của Vin, Sun, FLC trọn gói chỉ việc ck và lên đường.

Khám phá thì có nhiều, biển thì có Cam Ranh, Tuy Hòa, Ninh Thuận.... Đảo thì Nam Du, Côn Đảo, Lý Sơn... Lạ lạ thì lên Bảo Lộc hay Buôn Mê Thuột cũng rất thú vị.

Em từ giờ tới trước Tết có lịch đi 2 chuyến Nha Trang với gấu :)). Giờ đang tích cực uống bổ thận:))
Cảm ơn cụ!
Nhà em ko thích nghỉ dưỡng vì có 2 mẹ con hơi buồn, mỗi người lại 1 cái đt nằm 1 góc thế ở nhà cho rẻ :P
Đi theo tour là ok, chứ khám phá e cũng ko thích lắm, hixx.

Dk2

Xe máy
Cảm ơn cụ!
Nhà em ko thích nghỉ dưỡng vì có 2 mẹ con hơi buồn, mỗi người lại 1 cái đt nằm 1 góc thế ở nhà cho rẻ :P
Ra là mợ chứ ko phải cụ. Vậy thì ưu tiên đi chỗ có mua sắm :))

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chơi thì có nhiều chỗ chơi lắm mợ, nhưng nếu cả nhà đi xe tự lái thì sẽ thích hơn.

Nếu đi tầm 4-5 hôm thì có cung HN- Huế cũng hay phết, mùa này vào Huế tắm osen khoáng nóng nghỉ dưỡng cũng hay ạ. Không thì lượn Đông Bắc, Tây Bắc 1 vòng ngắm hoa mơ hoa mận, ăn tết cùng bà con vùng cao.

Nếu đi 7-8 hôm thì thoải mái hơn. Có thể lượn vào Phú Yên- Nha Trang cũng hay, không thì đi máy bay vào SG làm 1 vòng miền tây sông nước. Nếu đi nước ngoài nhà em hay chọn Thái Lan làm điểm đến thường xuyên, ngon bổ rẻ nhiều chỗ chơi.

Cụ đi đâu và đi theo cách nào các năm trc,chia sẻ kinh nghiệm cảm nhận giúp em với!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi quyết định phụ thuộc vào gu ấy cụ. Cả năm làm việc vất vả thì chui vào Rì sọt gần Hội An cũng được. Còn chỉ muốn đổi gió thôi thì biển hoặc Mai Châu có khi cũng được. Mà em hỏi thật, cụ quyết rồi mà xã không thích có được ko? ;))
Nhà em có 2 mẹ con đi thôi, sói em đi tây thiên mất rồi :)

MiTa

Xe lăn
Tết này nghỉ ít nên đi chơi sẽ rất đông. Các cụ có F1 đi học thì nên về vào đêm mùng 4 cho vắng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chơi thì có nhiều chỗ chơi lắm mợ, nhưng nếu cả nhà đi xe tự lái thì sẽ thích hơn.

Nếu đi tầm 4-5 hôm thì có cung HN- Huế cũng hay phết, mùa này vào Huế tắm osen khoáng nóng nghỉ dưỡng cũng hay ạ. Không thì lượn Đông Bắc, Tây Bắc 1 vòng ngắm hoa mơ hoa mận, ăn tết cùng bà con vùng cao.

Nếu đi 7-8 hôm thì thoải mái hơn. Có thể lượn vào Phú Yên- Nha Trang cũng hay, không thì đi máy bay vào SG làm 1 vòng miền tây sông nước. Nếu đi nước ngoài nhà em hay chọn Thái Lan làm điểm đến thường xuyên, ngon bổ rẻ nhiều chỗ chơi.
Nhà em cũng goij là may mắn, khi đi được 1 chuyến 10 ngày NH-ĐN, tuyệt vời đủ nghĩa vì có đầy đủ cả nhà.
Giờ thì chịu rồi, nên nghĩ đi tour gì đó cho tiện, có 2 mẹ con thôi.

Chikamin

Xe tải
Cảm ơn cụ!
Mợ gõ Viettravel và Saigontourist, có dăm bảy chục tour. Rất tiện, tha hồ lựa chọn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tết này nghỉ ít nên đi chơi sẽ rất đông. Các cụ có F1 đi học thì nên về vào đêm mùng 4 cho vắng.
Nếu em đi về quê như mọi năm thì em vẫn mùng 2 đi, mùng 5 về :)
Năm nay đi chơi, nên em nghĩ cũng thế, em chả cắt đi đâu :P

Ngẩu Pín

Xe tải
Mọi năm lượn nước ngoài, năm nay bí lại đi nước trong vậy, em đi Phú Quốc từ mùng 4 :D

TSTA

Xe container
Cảm ơn cụ!
Du lịch theo tour thì chán.
Tự lái đi mà aen chơi thôi.
Em đi tây tàu ta ko bao giờ có ý định đi theo tour.

MiTa

Xe lăn
Nếu em đi về quê như mọi năm thì em vẫn mùng 2 đi, mùng 5 về :)
Năm nay đi chơi, nên em nghĩ cũng thế, em chả cắt đi đâu :P
Nếu mợ đi miền tây thì cũng yên tâm ko đông đúc như các TP du lịch khác. Nếu đi tour thì ko phải lo kiếm chỗ ăn ngủ.

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Tết năm ngoái, nhà mình (cùng 2 nhà nữa) làm vòng Hà Giang/ Mã Pí Lèng, 2-5 tết, rất thích. Năm nay chưa thấy ai lên tiếng?? kể mà có nhóm, vài ba gia đình/ xe là đẹp. Nhanh thật lại sắp Tết rồi.

Dk2

Xe máy
Nhà em con gái, cũng lớn, học C3 rồi, nên cũng muốn cho nó đi chơi cho thoải mái.
Em ko có nhu cầu và sở thích shopping :(
2 mẹ con, không shopping, thích ẩm thực, ko nghỉ dưỡng, không khám phá, thích theo tour... Chắc mợ đi Vịnh Hạ Long quá :)))

Ớt xanh

Xe điện
Tranh cãi mãi việc thích Tết hay ko, nghỉ Tết dài ngắn hay không mãi chán quá ... Ai thích gì thì làm nấy ai khó khăn gì thì rút kinh nghiệm cho năm khác :) Không thể có hồi kết.
Em 25 năm từ ngày có gia đình thì toàn tâm toàn ý cho các cụ hai bên, ngoan như cún :P
Năm nay em định thay đổi, nhà em năm nay có ý định đi chơi Tết, từ mùng 2al - 5al.
Em thích các vùng ấm áp, như Phú Quốc Miền Tây, mấy chỗ Nha Trang, Quy Nhơn, Mũi Né em đi rồi.
Các cụ đi mấy vùng thú vị tư vấn cho em với, đi chơi cho kích cầu du lịch, hihi.
Tết này cả nhà em lang thang Phú Quốc biết đâu lại gặp Ofer giữa trời Năm.

Cối xay 268

Xe tải
Năm nay Covid, các gia đình không đi nước ngoài chơi được, đổ xô đi chơi nội địa. Cháu dự Tết AaL năm nay sẽ rất đông ở các khu du lịch. Lại quá tải, vé máy bay lại đắt lòi ra. :D