Có ai biết gì về Ford An Đô không ạ?

thuanduc

Xe máy
Xe tôi Escape 2.3 - đky lần đầu 12/2004 mua lại của anh bạn đã đi được 9 vạn. Khoảng cuối tháng 12 này thì tôi đi được khoảng 2000 km, hỏi anh bạn thì được biết anh này vẫn bảo dưỡng xe ở Ford An Đô trên đường Phạm Văn Đồng. Có bác nào đã làm bảo dưỡng định kỳ ở FAĐ chia sẻ kinh nghiệm và nhận xét về địa chỉ này giúp tôi với ạ.
Xin cảm ơn các bác trước!

etisalat

Xe tải
Em mới bảo dưỡng 2 vạn ở An Đô Ford tháng trước, thấy ổn bác ạ, không có gì phàn nàn cả.

Yeuphunu

Xe điện
Bác qua đó nếu khó khăn gì hãy gặp mr Trung, nói là bạn của Thịnh số 1 Lê văn Lương là ok.

thanhsondlbk

Xe tải
Nếu cụ đưa xe vào đấy thì nên tìm cậu thợ tên là Hà (làm kỹ thuật). Cậu thợ này tay nghề cũng khá lắm và rất nhiệt tình, có trách nhiệm. SĐT: 0944446888

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Dịch vụ của Ford Ando nó dã man lắm cụ ạ

Em mang xe vào toàn đỗ ở cửa xong vào văn phòng chơi hoặc sang bên cạnh uống cafe, chả bao giờ biết họ làm cái gì xe mình cả (bởi vì em toàn đi thay dầu), lúc sau xe lại được mang ra chỗ cũ, thế là trả tiền đi về thôi. Buồn lắm chẳng có gì vui cả %%-

Sale thì thi thoảng lại gọi điện bảo xe có gì không anh? lâu sao không mang qua. Em suốt ngày phải bảo xe mới đi có hơn 6000 mang qua làm cái rồ gì :D

zuzi

Xe hơi
Em không hiểu kiểu giới thiệu bạn như thế này giải quyết được cái gi!
1. ít ra bác Yêu Phụ Nữ đã thử qua và biết mrTrung làm ăn đc
2. Ít ra Mr.Trung biết là bạn của Mr Yêu Phụ Nữ thì ko dám làm gì quá đà (tỷ lệ cao hơn các bác nhỉ )
3. Ít ra bác YPN cũng giới thiệu được cái mà bác ThuanDuc chưa biết

thuanduc

Xe máy
Cảm ơn các anh em đã tận tình hướng dẫn, để đầu tuần vắng khách mình sẽ ra đó test thực tế rồi về report cho anh em biết luôn

IMEV

Xe tăng
Em thấy ở đấy dịch vụ được mà nhất là công nghệ sơn tút. Em đang mong mấy hôm nữa có thời gian đem xe xuống đấy tân trang đi tết luôn. Sợ gần tết quá các gara đông như quân nguyên.8->

CAR5

Xe tải
em làm thường xuyên ở đây, cũng ko có gì phàn nàn nhiều, chẳng qua xa quá, hôm nào đong đợi cũng mệt, để xe lại làm bảo hiểm đi về xa, mỗi thế thôi, còn lại về thợ thì được, CVDV cũng tamk được, chưa chuyên nghiệp lắm. thế nên em quay về Ford thủ đô, có vẻ khá chuyên nghiệp, cảm nhận sơ bọ là như thế.

thanhsondlbk

Xe tải
Chỗ này em thấy cũng được. Chỉ mỗi tội cuối tuần mới có thời gian về đấy thì ngày Chủ Nhật họ lại nghỉ.

thuanduc

Xe máy
Đưa xe qua FAD, mấy chú CVDV nói anh chờ vì máy tính không kết nối được, kiên nhẫn chờ gần 1h rồi bực mình bỏ về, chả thấy hào hứng với Ford service nữa. Các bác cho hỏi có gara nào uy tín mạn Cầu Giấy - Nguyễn Phong Sắc, Mỹ Đình thì chỉ bảo cho nhà cháu mấy.

An Đô là cái Gara Ford "tử tế" nhất trong số các Gara Ford em đã thử qua dịch vụ. Mình đặt cái chìa khoá từ hôm 7/12, đúng 1 tháng gọi lại chúng nó bảo là kiểm tra, check với hãng (làm gì tần 1 tháng ko xong đc cái chìa khoá FC), mình cáu bảo phải trả lời chính xác không mềnh sẽ lấy lại tiền đi làm chỗ khác, cái thằng cố vấn dịch vụ tên là Đạt nó bảo là anh đến mà lấy tiền. .....x-(, thử hỏi dịch vụ như thế có được hay là không????

Chỉnh sửa cuối:

Langthanghn

Xe đạp
Hôm qua em có bảo hiểm cái đầu và cái *** Ech nhà em (hôm đi vào ngõ nhỏ va đầu và *** nên có trẩy xước tí xíu), mấy bác bảo hiểm nói mang qua F T Long để sơn lại, nói chung bảo hiểm PVI làm nhanh lắm, hướng dẫn tận tình các thủ tục và viết phiếu đề xuất để vào bộ phận CVDV F T Long báo giá và tư vấn ntn.
Của đáng tội hôm qua đầu tuần mà sao đông xe quá, em vào có gặp 1 đồng chí CVDV gì đó, đc đó cứ nói đợi mà em biết nhiều xe còn xếp lốt sau cả em mà vẫn được phục vụ trước mới đâu chứ, em bực mình quá nói đc CVDV đó và rồi vẫn nhận tt là đợi (oh em cảm thấy đc này làm việc ức chế quá định bụng làm ầm lênx-( nhưng....thôi hạ họa tí - tổng thời gian em đợi chừng 40 phút)
Thế là em gọi báo lại thông tin bên phía PVI để confirm và nói sẽ mang xe qua FAD để làm (e mua xe ở đây mà), và rồi e qua FAD oh cũng nhiều xe quá những vào gặp 1 đc CVDV sau 5 phút đc đó ra và trả lời thông tin để em biết, nói chung em thấy hải lòng về FAD, nhanh và chuẩn.:-bd
Thế rồi xe của em được bh.
Cá nhân em thấy FAD được.
Về nghĩ lại chắc bên F T Long ko thích tiền héo, vì làm bh nhiều thủ tục lên không khoái ...., chán.... e chắc sẽ không bao giờ dám quay lại FLT:-|

Trên là vài điều về ý kiến cá nhân e, mong rằng các Đại lý Ford sẽ tốt hơn.

info

Xe tải
thảo nào Toy và Honda đắt, thì ra họ tính cả cái DV sau này nữa.....nghe thiên hạ đồn không nên để xe lại qua đêm, cháu hoang mang quá. Có cụ nào CP với nhà cháu làm cái Gara cho Ford không :)))))))))))))))))))))))

ceo.dung

Xe hơi
Đúng rồi các Bác ạ!
Bên Ford Làm ăn dạo này cũng chuyên nghịêp và chỉn chu lắm
!

FORDHANOI

Xe đạp
nói chung các đại lý của ford bảo hành cũng khá ổn bác ah, bác yên tâm mà chọn vợ nha

VILAND88

Xe tải
nói chung các đại lý của ford bảo hành cũng khá ổn bác ah, bác yên tâm mà chọn vợ nha
Toàn các bác Ford vào khen Ford làm em hoang mang quá :))
Các bác cũng cần khắc phục các khuyết điểm nếu anh em góp ý đúng .
Chúc Ford ngày càng chuyên nghiệp để anh em dùng yên tâm