Có ai bị như em ko???

gmchevrolet

Xe tải
Em đang dùng chiếc Fortuner mới mua cách đây gần 1 năm và đã chạy được 25.000km mấy hôm trước em chạy trúng ngay cái ổ gà rồi từ đó tay lái rất nặng chạy tốc độ khoảng 70-90km là xe có hiện tượng muốn đâm vào xe khác và cảm giác rất lênh bênh và nguy hiểm cái này bị gì vậy mấy a e, cho luôn tiện em hỏi luôn sao dạo này xe ăn dầu quá trời chạy đường trường tầm 11L-13L/100km với lại mỗi khi tăng tốc là xe có hiện tượng khói đen ra rất nhiều..

RAVA

Xe ba gác
Em đang dùng chiếc Fortuner mới mua cách đây gần 1 năm và đã chạy được 25.000km mấy hôm trước em chạy trúng ngay cái ổ gà rồi từ đó tay lái rất nặng chạy tốc độ khoảng 70-90km là xe có hiện tượng muốn đâm vào xe khác và cảm giác rất lênh bênh và nguy hiểm cái này bị gì vậy mấy a e, cho luôn tiện em hỏi luôn sao dạo này xe ăn dầu quá trời chạy đường trường tầm 11L-13L/100km với lại mỗi khi tăng tốc là xe có hiện tượng khói đen ra rất nhiều..
-Đối với xe chạy bt thì sau khoảng 2 vạn km thì phải làm cân bằng động với chỉnh độ chụm rồi, xe bác phi vào ổ gà mà có hiện tượng này thì phải đi kiểm tra hệ thống lái và giảm xóc, sau đó đi làm như trên. Còn việc xe ăn dầu và ra khói đen thì bác nên vào gara họ cắm máy check xem ntn?

Taihoatu

Xe lăn
Cũng bình thường thôi bác, Bác cho xe đi cân chỉnh độ chụm xem thế nào - Còn vụ ăn dầu và khói đen chắc phải cắm máy Scan để check thật

SmallRiver

Xe điện
Kiểm tra ngay đi bác, gãy bu lông camber rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Cũng bình thường thôi bác, Bác cho xe đi cân chỉnh độ chụm xem thế nào - Còn vụ ăn dầu và khói đen chắc phải cắm máy Scan để check thật
Chắc bác ấy hay đổ dầu ở tỉnh rồi,
Em cũng thích cái Tuareg của VW bản máy dầu lắm, nhưng thấy chất lượng dầu ở VN mình lại không dám mua, đành mua cái đàn em của nó máy xăng cho lành!

lapin

Xe container
Cái nick, 78b-)

SmallRiver

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
Thì cái này có khả năng nằm trong số bị lỗi chưa thay: http://news.go.vn/kinh-te/tin-1125557/ky-su-tach-ly-giai-ti-le-trieu-hoi-xe-cuc-thap-cua-toyota.htm
Hoặc sập ổ gà rô tuyn lái bị va đập gây cong, hoặc cong ngỗng moay ơ, cong càng A dưới... Em nghĩ nhiều đến khả năng trên hơn!
-Em e nó đi con giống cụ chủ, để em bảo nó chú ý đi cẩn thận tránh ổ gà, tránh đường xấu chỉ nên đi đường nhựa thôi.

hanhtoyota

Xe tải
Xe gì dòng SUV mà bác bảo tránh ổ gà đi đường nhựa thì em bó chiếu với bác, em đoán chắc là bị cong vênh càng chữ A rồi, dạo này xe Toyota hay bị cái này ghê toàn phang ổ gà ổ voi là cong vênh hết, đúng là đường xá ở VN do bác Thăng làm . Mà chủ xe sao mua Fortuner mà đi mua máy dầu có bị thần kinh ko???Toyota công nghệ dầu phải nói là kém nhất trong các hãng nên mua bản máy xăng đi mua máy dầu là mua họa vào thân em đã khiếp bản máy dầu và đã bán nó cách đây 2 năm rồi, xe yếu , máy thì ồn.
-Em e nó đi con giống cụ chủ, để em bảo nó chú ý đi cẩn thận tránh ổ gà, tránh đường xấu chỉ nên đi đường nhựa thôi.

SmallRiver

Xe điện
Sụt ổ gà mà cong vênh càng A thì nói làm gì nữa! Em nghĩ nó bị lỗi bu lông cam bơ thôi, do lực siết lớn quá âý  mà.

gmchevrolet

Xe tải
Xe gì mà tránh ổ gà thì chắc là xe bằng gỗ cái này em nghĩ rất nhiều người bị cái bệnh này vì bữa em vào do cong càng chữ A dưới thì thấy rất nhiều Fortuner và kể cả Innova thậm chí có cả Camry bị như thế này nữa nói chung là vào bảo trì, sửa chửa cũng nhiều và cũng nhiều bệnh chiếc thì hỏng trơl lực lái chiếc thì hỏng hệ thống lạnh chiếc thì lỗi hệ thống đèn có cái garage mà có khách đông như vậy thì giàu to.

Bummer9332

Xe buýt
Vào hãng đi cụ ơi

coolpix8700

Xe ngựa
Xe gì mà tránh ổ gà thì chắc là xe bằng gỗ cái này em nghĩ rất nhiều người bị cái bệnh này vì bữa em vào do cong càng chữ A dưới thì thấy rất nhiều Fortuner và kể cả Innova thậm chí có cả Camry bị như thế này nữa nói chung là vào bảo trì, sửa chửa cũng nhiều và cũng nhiều bệnh chiếc thì hỏng trơl lực lái chiếc thì hỏng hệ thống lạnh chiếc thì lỗi hệ thống đèn có cái garage mà có khách đông như vậy thì giàu to.
Ổ gà sâu trên đường nhựa (gờ rất đứng) mà lao xuống với tốc độ nhanh thì cũng chẳng khác gì 1 cú va chạm. Nhẹ thì người giật nảy tưng lên, còn mạnh thì cũng khối ảnh cho các vụ va chạm, đâu chỉ có mỗi cong càng!
Bác nên vào xưởng họ kiểm tra lại cả bộ gầm để nếu cần thì nên cân chỉnh lại!

Chỉnh sửa cuối: