Có 60K nên mua xe gì? Cam2.4 (Nhập,LD); CR-V09; Accrd 09

bizviet

Xe điện
Nhưng mà ở Việt Nam 80% là nông dân vì vậy mà nếu đi xe của "Đia chủ nông dân" thì lúc muốn bán rất dễ bán cho thằng "địa chủ nông dân" khác. Còn đẳng cấp như Mer & BMW thì dân mua xe này cũng đẳng cấp, khi mua thường mua xe mới không thích xe cũ:21:.= >Nếu thực sự đẳng cấp thì hãy đi Mer & BMW :21:
Mer thì dòng nào cũng ăn đứt Camry Với Accord rồi. Chạy xe lâu thì mới thấy được sự khác biệt . Cơ chế lái của Mer & BMW phê hơn Camry nhiều, ôm cua, chạy đưởng trường , cách âm, độ an toàn, công nghệ .....Cái gì cũng hơn mấy chú kia. Carry đi bồng bềnh như cái xuồng trong thành phố. Cá nhân em thì nhìn các chú đi camry như " Địa chủ nông dân" . Sorry các bác đi Camry nhé. Ở Mỹ Camrry & Accord gọi BMW & Mer bằng cụ

teapot

Xe buýt
Lói túm nại, cụ chủ thớt đa mua xe chưa, cụ là công chức mà có xiền mua xe là làm ở đâu thía ợ, cho em vào làm với, để cố phấn đấu mua Altis hoặc Civic thôi:)

coneli

Xe tải
e cũng lăn tăn như bác chủ thớt đấy, và e đã mua C200 rồi, có thể ko rộng bằng Acc nhưng tiện nghi và đẳng cấp theo e là hơn hẳn. Mặc dù bị cắt mất xenon, H/K và ghế điện nhưng các tiện nghi còn lại đảm bảo hơn Acc

Lancia

Xe đạp
Rất nhiều bác cho rằng Cam hay Cọt hơn đứt MerC, thế thì theo các bác ấy không hiểu Lexus IS có thua Cam với Cọt không nhỉ?:21::21::21:

C Class là dòng sedan hạng nhỏ, ăn đứt Corolla với Civic, nhưng nếu so với loại cao cấp nhất của Accord hay Camry bác cho em xem nó tiện nghi hơn cái gì, công nghệ hơn cái gì nào?

Toy, Honda cạnh tranh với các xe cùng phân khúc bằng giá rẻ hơn, chứ nếu lấy các hạng xe khác nhau đem so sánh thì em e là hơi khập khiễng ạ.

Lexus , ACura sinh ra để cạnh tranh ngang hàng với Mẹc hay Bim, và động cơ, khung sườn cùng nhiều thiết bị khác cũng dùng chung với các loại Toyota/ Honda đấy.

Các bác nông dân ở VN vì thuế cao nên mới phải lăn tăn Accord với Camry, chứ tiền đấy mà ở Mỹ các bác ấy sắm hết cả X5 với X6 rồi

muoibaconcho

Xe điện
Em chả thấy mấy cái Bim với Mec giá <80k đẳng cấp hơn Accord hay Camry cái chỗ nào.
Em vote cho Accord. Bác hàng xóm nhà em chạy Accord, dáng xe trẻ trung,đẹp vãi.:21:

Mr. Bill

Xe hơi
Mer thì dòng nào cũng ăn đứt Camry Với Accord rồi. Chạy xe lâu thì mới thấy được sự khác biệt . Cơ chế lái của Mer & BMW phê hơn Camry nhiều, ôm cua, chạy đưởng trường , cách âm, độ an toàn, công nghệ .....Cái gì cũng hơn mấy chú kia. Carry đi bồng bềnh như cái xuồng trong thành phố. Cá nhân em thì nhìn các chú đi camry như " Địa chủ nông dân" . Sorry các bác đi Camry nhé. Ở Mỹ Camrry & Accord gọi BMW & Mer bằng cụ
Mỗi quốc gia, mỗi cá nhân có cách, và có quyền lựa chọn cho mình một chiếc xe phù hợp với mục đích sử dụng của mình. Với một nước nghèo như VN, khi xe hơi còn là một tài sản lớn với đại bộ phận người dân, thì lại càng cần phải lựa chọn một chiếc xe thích hợp, tối ưu nhất. Chính vì thế mà các hãng xe hơi phải nghiên cứu thị trường, đưa ra sản phẩm thích hợp nhất cho điều kiện sử dụng, tâm lý sử dụng xe của từng vùng, miền, quốc gia. Ở Mỹ Cam, accord gọi BMW và Mer bằng cụ (đấy là bác nói thế, chứ em chỉ thấy Toy Bắc Mỹ bán được nhiều xe nhất thôi), chứ ở VN, BMW và Merc đang thèm rỏ dãi thị phần của Toy.

Xe cộ cũng chỉ thể hiện một phần, và là phần nhỏ, "đẳng cấp" của chủ xe thôi. Có người đi xe vài tỷ đồng, nhưng ở cái nhà bằng cái bếp của người chỉ đi xe vài trăm triệu. Có người coi xe là đồ trang sức, có người chỉ coi nó là phương tiện đi lại.

Chất lượng là sự phù hợp. Có nhiều người chọn camry bởi ở VN, nó là chiếc xe hợp lý nhất đối với họ. Nên nếu nói họ là "địa chủ nông dân", thì thật oan cho họ quá. Đẳng cấp nên đánh giá qua tư duy. Mà tư duy như phần bôi đậm của bác gì trên đây thì nói thật, có vẻ tỷ lệ nghịch với "đẳng cấp" của chiếc xe mà bác đang đi.

adco

Xe điện
Kiểu suy nghĩ như bác thật là quá ít vốn sống :) Có người chẳng có chiếc xe nào nhưng bảo đảm tiền của họ thiêu sống được bác đó ạ . Chuyện bác nói ở Mỹ Camrry & Accord gọi BMW & Mer bằng cụ chẳng thực tế tí nào vì ở VN giá tiền để mua cam cọt thì ở Mỹ đã có thể mua tới E class hay Bim seri 5 rồi đó .Mỗi thị trường có đặc thù riêng , bác ở VN thì đừng có lấy chuyện ở M ra làm thước đo , nhất là trong cái chuyện xe cộ .

Còn so sánh B&M thì cũng nên lựa chọn "đối tác" cho phù hợp chứ khg phải con nào mang logo của 2 hãng này đều ngon hơn các con mang logo khác đâu
.Thậm chí những thương hiệu lớn đều khó sử dụng ở VN vì hạ tầng , bão dưỡng và nhiên liệu kém . Mời bác đọc thêm http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=1420696&mpage=1#1422954

traxoay

Xe buýt
Kết bác chủ thớt làm công chức mà chơi xe ngon quá. Em cũng công chức đây mà định làm con Mà tịt mà vẫn còn chưa đủ $ nè

coneli

Xe tải
C Class là dòng sedan hạng nhỏ, ăn đứt Corolla với Civic, nhưng nếu so với loại cao cấp nhất của Accord hay Camry bác cho em xem nó tiện nghi hơn cái gì, công nghệ hơn cái gì nào?

Toy, Honda cạnh tranh với các xe cùng phân khúc bằng giá rẻ hơn, chứ nếu lấy các hạng xe khác nhau đem so sánh thì em e là hơi khập khiễng ạ.

Lexus , ACura sinh ra để cạnh tranh ngang hàng với Mẹc hay Bim, và động cơ, khung sườn cùng nhiều thiết bị khác cũng dùng chung với các loại Toyota/ Honda đấy.

Các bác nông dân ở VN vì thuế cao nên mới phải lăn tăn Accord với Camry, chứ tiền đấy mà ở Mỹ các bác ấy sắm hết cả X5 với X6 rồi
nếu bác muốn biết hơn ở điểm gì thì đi cafe với e e chỉ cho, e đố bác tìm thấy ở Cam hay Acc loa H/K, bixenon(ko phải xenon nhé), loa tự động bật to khi qua chỗ ồn, kính tự động đóng, mở đúng về vị trí cũ khi set, dùng điều khiển mở được kính, ra lệnh bằng giọng nói, blutooth, chiếu sáng góc cua..... Với các xe khác là tùy chọn thêm, trong khi đó là mặc định của Mer

Chỉnh sửa cuối: