Có 5 củ tỏi nên mua CCCC hay nhà đất ???

Trạng thái
Thớt đang đóng

htstar

Xe hơi
Em cứ giải thích mãi mà nhiều người ko hiểu :
Một số con số:
- Times city đã bán hàng vạn căn hộ có phòng không cửa sổ
- Phòng ngủ master của các căn hộ Times city Park Hill chỉ có diện tích khoảng 12-13m2, ở các khu chung cư khác có thể từ 25-27m2
- Mức phí quản lý của Times cao gấp 5-6 lần các khu chung cư ko tự nhận là cao cấp khác. Miễn 10 năm chỉ áp dụng cho các căn hộ được bán trong thời kỳ BĐS đóng băng.
- Tiền nước lạnh Times bán cho người thuê các căn hộ ở Times xấp xỉ 20,000/m3.
==================================================
Trước khi nói tới đẳng cấp nên nói tới nhu cầu tối thiểu, nhu cầu tiêu chuẩn. Khi mấy cái đó thỏa mãn hãy nói tới đẳng cấp.
1. Căn hộ / nhà phải ở khu vực trong lành, ko ô nhiễm, thoáng và sạch. Dị ứng mấy thể loại phòng không có cửa sổ

2. Diện tích sử dụng căn hộ / nhà và từng phòng phải đủ nhu cầu và không nhỏ hơn tiêu chuẩn cơ bản. Đang nói về tiêu chuẩn cơ bản nhé, chưa nói tới đẳng cấp đâu.
Nhiều bạn lý lẽ "chấp nhận mua chật ở khu này khu nọ để hưởng tiện ích đẳng cấp bên ngoài" hay hí hửng với "rau FREE cho cư dân".
Em chỉ nói, nếu vợ chồng thích đêm ra bãi cỏ vật nhau cho đẳng cấp, hơn là vật nhau trên giường thì hãy hí hửng. Gia đình luôn cần diện tích ngủ, nghỉ, sinh hoạt đủ nhu cầu, chứ ai muốn bỏ nhiều tiền ra mua đẳng cấp mà vẫn phải chui rúc phòng ngủ 8-12m2 ko thể làm gì khác ngoài đặt cái giường.
trong khi người khác bỏ tiền bằng 1/2 để mua căn hộ rộng gấp 2, phòng ngủ cũng rộng gấp 2 luôn, có thể đa năng làm nơi tập gym, phòng làm việc, phòng chơi ( của con ) ...

Đừng nghĩ đơn giản là mua căn 3-4 phòng ngủ ở khu CCCC này là ngon hơn 3-4 phòng ngủ khu chung cư bình dân khác, vì số lượng phòng ngủ nó khác với diện tích từng phòng. Hãy tự hỏi vì sao các khu chung cư khác niêm yết rõ diện tích từng phòng trong căn hộ còn Times thì ko?

mùa đông, mưa rét, mùa hè nắng gắt, con nhỏ ko người trông nom, con bạn chơi trong nhà chứ chơi ở vườn hoa đâu? trong khi khu chung cư khác cung cấp diện tích gấp 2 từ phòng khách tới phòng ngủ, lại thoáng, sạch hơn, giá vẫn mềm hơn.

Công nhận VIN thành công trong việc hướng người mua nhà bỏ tiền để mua VƯỜN HOA CHUNG, hơn là mua căn hộ rộng rãi đủ nhu cầu cá nhân.

Còn rau thì ko FREE, đồ khuyến mại dùng thử mà thôi ( hay cứ cầm thẻ cư dân ra cửa hàng bất kể lúc nào đều được FREE ), sau chịu bỏ tiền gấp 3-4 lần rau bình thường để mua rau sạch thì ổn, ko lại phải chạy ra siêu thị khác, chợ cóc mua loại khác cho rẻ

3. Tạm coi CCCC thành CC+CC: cái giá thật cao bạn bỏ ra mới chỉ là để sở hữu phần Chung cư ( cũng chưa được cao cấp về công năng ), còn vế CC sau (dịch vụ, quản lý, tiện ích...) thì bạn còn phải mua bằng mức phí quản lý thật là CAO cấp nữa. Trong khi khu Chung cư khác chỉ thu phí quản lý 150,000-300,000 / tháng / diện tích thì bạn sẽ trả 1,500,000-2,000,000 / tháng ( có thể tăng tùy ý chủ đầu tư ) cho toàn những thứ lẽ ra thuộc về chi phí tạo cảnh quan của khu đô thị. Gói này nộp trước 10 năm ở Park Hill sẽ là 1,650,000 / m2 x diện tích = khoảng 120-180 triệu. Mà chủ đầu tư đã cảnh báo trước, nếu ko nộp trước 10 năm thì chúng tôi ko đảm bảo mức phí này nằm yên 1 mức như hiện nay mà có thể tăng nhiều đợt, tùy ý muốn.
Sau 10 năm này thì mức phí là tùy tâm chủ đầu tư đặt, nhưng chắc chắn là sẽ cao hơn mức 14,000-15,000 / m2 / tháng

Tôi đoán các bạn sẽ kích thích với góc view này
cụ nói chuẩn

htstar

Xe hơi
mua căn hộ hay nhà đất tuỳ thuộc,vị trí và hạ tầng từng khu,cụ có f1 nên chọn 4 quận nội thành tiện hơn nhiều, đây là ý kiến of e
4 quận nào thế cụ? cầu giấy có phải là quận nội thành ko?

ZEZIK

Xe tải
Là sao cụ ? có khó khăn gì à ?
Dạ, nhà này xây mới, về vị trí thiết kế không có gì để chê. tuy nhiên là diện tích xây lên quá so với sổ đỏ đôi chút. Cụ nào phải am hiểu chút thì ở múc ngay.

wildtrak

Xe máy
cầu giấy sẽ trở thành q thứ năm,em đang ở cg thấy việc học hành cho f1 cũng khá tiện vì trường học rất gần, tầm 5tỏi cụ có thể tham khảo discovey complex 302 cầu giấy đang xd khoảng năm sau bàn giao nhà

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Cái này tuỳ cụ thôi, cháu thích nhà đất, cơ mà lũ bạn cháu toàn rủ nhau mua chung cư, toàn dắt nhau vào mấy cái chung cư cạnh nghĩa trang to huỵch, sáng khỏi phải đi ăn, hít khí nghĩa trang cũng đủ no, cơ mà bảo toàn cãi, mà toàn ông kiếm ra tiền mới lạ ạ...

daovanthac

Xe đạp
Thưa cụ, em bán nhà 17 ngõ 86, Tô Vĩnh Diện, Thanh Xuân. Cụ quan tâm thì alo cho em ạ
E tìm chỗ vừa ở vừa làm cty gia đình cụ ạ nên cần s rộng hơn chút.

Nhà em mặt tiền 3,5m, ngõ rộng 7m. Vị trí trung tâm, rất phù hợp để ở kết hợp làm Văn phòng. Trước em cho thuê 12tr/th.
Khu vực an ninh tốt, dân trí cao.
Nhà 4 tầng kiểu cũ, nhưng chất lượng còn tốt có thể dọn về ở ngay được.
Đ/c: số 17 ngõ 86 phố Tô Vĩnh Diện, DT: 48,5 m2, 4 tầng, MT: 3,5m, hướng ĐB, Sổ đỏ CC.

ZEZIK

Xe tải
Cụ cho ít thông tin xem nào.
nhà xây 5 tầng, mới, 2 mặt thoáng vĩnh viễn, có sân chung ô tô đỗ cửa.tầng 1 để xe và có thể bán hàng( đang kinh doanh càfe) . tầng 2 bếp và phòng khách. t3+t4 mỗi tầng 2 ngủ. t5 thờ và sân phơi. có ban công. mọi thứ không có gì để chê, mức giá cũng rất đẹp. chỉ duy nhất 1 điều là sổ đỏ nhà này 26m2 và xây lên là 42m2- vẫn có phương án giải quyết nhưng nhiều cụ vẫn lấn cấn thôi :).

Doan Van Nho

Xe đạp
Em Đang bán chung cư Eco Green City mặt đường Nguyễn Xiển, Vị trí đẹp nhiều tiện ích khuôn viên rộng 13.000m2 các cụ quan tâm alo em tư vấn :
098 198 4881

sudoai

Xe tăng
Thưa cụ, em bán nhà 17 ngõ 86, Tô Vĩnh Diện, Thanh Xuân. Cụ quan tâm thì alo cho em ạ

Nhà em mặt tiền 3,5m, ngõ rộng 7m. Vị trí trung tâm, rất phù hợp để ở kết hợp làm Văn phòng. Trước em cho thuê 12tr/th.
Khu vực an ninh tốt, dân trí cao.
Nhà 4 tầng kiểu cũ, nhưng chất lượng còn tốt có thể dọn về ở ngay được.
Đ/c: số 17 ngõ 86 phố Tô Vĩnh Diện, DT: 48,5 m2, 4 tầng, MT: 3,5m, hướng ĐB, Sổ đỏ CC.

Giá bn cụ ơi?

toan_anhung

Xe máy
Em bán nhà gần ngã tư sở 50m2 x 4 tầng, giá 4 tỏi. Cụ nào quan tâm alo em nhé 0977861862

Trạng thái
Thớt đang đóng