Có 200 triệu có thể cố thêm một chút e có cơ hội mua xe không!

arrowsgold

Xe buýt
Cụ máu thì làm hẳn con mới mà dùng, tài chính thiéu thì qua DV cháu nghĩ vậy.

tit_batman

Xe tăng
Trả góp 200 thì 1 tháng ko xác định 1 khoản cố định hơn 10tr cho việc chi trả sử dụng thì khỏi nghĩ mua xe ( ngân hàng khoảng 5,6 tr cả gốc và lãi + 4 tr chi phí gửi xe, xăng xe). Em thật. Em đã nếm đủ rồi. Chóng mặt lắm.
Nhà em ở HN nhưng là huyện ĐA không phải chi phí gửi xe gì cả,chỉ đổ xăng nuôi em nó.
Cưới vợ 2 để đi làm cách nhà 5km,sắp mùa đông lại mua gió,thi thoảng đưa vợ cả và F1 cuối tuần về quê Bắc Giang rảnh thì đi quanh quẩn đâu đó.
Đang có tầm 300tr từ giờ đến cuối năm định vay thêm ngân hàng khoảng 150tr cưới vợ 2 Mn Si AT2016.
Dự kiến sẽ trả trong vòng 3 năm không biết lãi ngân hàng ra sao?
Nghe cụ nói vụ lãi...ngân hàng cũng ngán ngẩm nhỉ.
Vợ cả em cũng bảo đủ tiền thì mua không giờ tư nhiên lại mang cục nợ vào người ! nhưng em máu quá rồi.
Cụ sâu nào giá tốt và hỗ trợ ngân hàng thì inbox giúp để ngâm cứu ah.

Chỉnh sửa cuối:

thanhtunguce

Xe hơi
Cũng đang có nhu cầu tương tự mà thấy lăn tăn quá. K biết nên tiếp tục để dành tiền mua xe mới hay là mua luôn xe cũ?

mercedesviet

Xe buýt
Nhà em ở HN nhưng là huyện ĐA không phải chi phí gửi xe gì cả,chỉ đổ xăng nuôi em nó.
Cưới vợ 2 để đi làm cách nhà 5km,sắp mùa đông lại mua gió,thi thoảng đưa vợ cả và F1 cuối tuần về quê Bắc Giang rảnh thì đi quanh quẩn đâu đó.
Đang có tầm 300tr từ giờ đến cuối năm định vay thêm ngân hàng khoảng 150tr cưới vợ 2 Mn Si AT2016.
Vợ cả em cũng bảo đủ tiền thì mua không giờ tư nhiên lại mang cục nợ vào người ! nhưng em máu quá rồi.
Cụ có khả năng trả nợ trong 3 năm nhưng em vẫn khuyên nên kéo dài ra thành 5-6 năm để giảm tiền trả hàng tháng gồm gốc + lãi. Bao giờ có đủ thì trả luôn. Ngân hàng cũng phạt trả nợ trước hạn 2%-3% số tiền tất toán. Có thì trà mà chưa có thì cứ trả dần.
Như em vay 200tr trong 4 năm nhưng sau 1 năm em trả hết luôn. Vấn đề đc giải quyết là hàng tháng gốc + lãi em thấp.
Ví dụ với lãi suất ngân hàng là 8%/ năm.
Cụ vay 150tr cụ để vay trong 5 năm (60 tháng) thì:
- Gốc hàng tháng trả: 2,5 tr
- lãi trả hàng tháng:1 tr.
Tổng cụ trả 3,5 tr/ tháng
Nếu vay 150tr trong 3 năm (36 tháng):
- Gốc hàng tháng: ~4,2 tr
- Lãi trả hàng thnags: 1tr
Tổng cụ trả : 5,2tr: tháng.

Đó, em đơn cử nôm na thế cụ cân nhắc mac nói chuyện với bà cả. Đã máu là phải múc luôn. Còn người còn của, khoẻ mạnh mới làm ra tiền.

Website
dailykia.xekiabachdang.net
em xin phép ib để cụ tham khảo ạ ^^

van.pham

Xe tải
quan trọng là phải lựa chọn ngân hàng nào có quyền lợi tốt nhất các cụ ạ

hoanganhsang

Xe đạp
nó đúng là cục nợ đấy.nhìn cái xe mà ngán ngẩm lắm.có đâu mua đấy cho lành

tit_batman

Xe tăng
Cụ có khả năng trả nợ trong 3 năm nhưng em vẫn khuyên nên kéo dài ra thành 5-6 năm để giảm tiền trả hàng tháng gồm gốc + lãi. Bao giờ có đủ thì trả luôn. Ngân hàng cũng phạt trả nợ trước hạn 2%-3% số tiền tất toán. Có thì trà mà chưa có thì cứ trả dần.
Như em vay 200tr trong 4 năm nhưng sau 1 năm em trả hết luôn. Vấn đề đc giải quyết là hàng tháng gốc + lãi em thấp.
Ví dụ với lãi suất ngân hàng là 8%/ năm.
Cụ vay 150tr cụ để vay trong 5 năm (60 tháng) thì:
- Gốc hàng tháng trả: 2,5 tr
- lãi trả hàng tháng:1 tr.
Tổng cụ trả 3,5 tr/ tháng
Nếu vay 150tr trong 3 năm (36 tháng):
- Gốc hàng tháng: ~4,2 tr
- Lãi trả hàng thnags: 1tr
Tổng cụ trả : 5,2tr: tháng.

Đó, em đơn cử nôm na thế cụ cân nhắc mac nói chuyện với bà cả. Đã máu là phải múc luôn. Còn người còn của, khoẻ mạnh mới làm ra tiền.
Cảm ơn cụ đã tư vấn !
Thật ra em nghĩ trả theo mấy năm thì cũng vậy nếu trong khả năng của mình ah.
Vì chắc chắn 1 điều là mình không bao giờ thắng đc các cụ ngân hàng :-s
Có điều em đang thắc mắc
VD: Như trường hợp 1 vay 150tr trong vòng 5 năm,em đã trả được 3 năm(3,5tr * 36 tháng= 126tr)
Còn 2 năm phải trả ( 3,5tr * 24 tháng = 84tr ) Nhưng như cụ nói em trả trước hạn số tiền còn lại thì tiền phạt 2-3% tính theo số tiền nào?
Số còn lại?hay tổng số tiền vay?
Cụ đả thông cho em với !

tit_batman

Xe tăng
nó đúng là cục nợ đấy.nhìn cái xe mà ngán ngẩm lắm.có đâu mua đấy cho lành
Vậy mới đang nhờ các cụ sâu tư vấn mà cụ,nếu trong khả năng của mình là quất thôi.
Tiền vẫn trong tay mình,mình có quyền cụ nhỉ $-)
Có đâu mua đấy cũng tốt nhưng tìm xe cũ khó lắm cụ ah.

Website
Là nộp 2~3% của số tiền mà cụ chưa trả hết.
VD cụ vay 150tr trong 5 năm thì sau 3 năm cụ đã trả là 90tr, nếu cụ tất toán luôn thì cụ sẽ phải nộp là (150tr-90tr) x 2~3%

mercedesviet

Xe buýt
Đ
Cảm ơn cụ đã tư vấn !
Thật ra em nghĩ trả theo mấy năm thì cũng vậy nếu trong khả năng của mình ah.
Vì chắc chắn 1 điều là mình không bao giờ thắng đc các cụ ngân hàng :-s
Có điều em đang thắc mắc
VD: Như trường hợp 1 vay 150tr trong vòng 5 năm,em đã trả được 3 năm(3,5tr * 36 tháng= 126tr)
Còn 2 năm phải trả ( 3,5tr * 24 tháng = 84tr ) Nhưng như cụ nói em trả trước hạn số tiền còn lại thì tiền phạt 2-3% tính theo số tiền nào?
Số còn lại?hay tổng số tiền vay?
Cụ đả thông cho em với !
Đơn cử nôm na là cụ phải trả 2%-3% của 84 tr ( số tiền còn lại cụ muốn tât toán). Nói chung là ko nhiều đâu. Còn khi tất toán phía ngân hàng sẽ làm cho cụ Giấy giải chấp tài sản để sau này cụ bán đi là OK.

tit_batman

Xe tăng
Là nộp 2~3% của số tiền mà cụ chưa trả hết.
VD cụ vay 150tr trong 5 năm thì sau 3 năm cụ đã trả là 90tr, nếu cụ tất toán luôn thì cụ sẽ phải nộp là (150tr-90tr) x 2~3%
Đ

Đơn cử nôm na là cụ phải trả 2%-3% của 84 tr ( số tiền còn lại cụ muốn tât toán). Nói chung là ko nhiều đâu. Còn khi tất toán phía ngân hàng sẽ làm cho cụ Giấy giải chấp tài sản để sau này cụ bán đi là OK.
Cám ơn 2 cụ đã đả thông giúp em.
Để em trao đổi thêm với bà cả xem tình hình thế nào rồi quyết ah.

Website

arrowsgold

Xe buýt
Chơi đi cụ à. Dùng rồi thì mới thấy hết cái lợi cái hại. Còn thiếu tiền cứ anh ngân hàng tín dụng mà chơi, cháo nóng húng quanh công nợ trả dần. Giờ cũng đầy đại gia nợ như chúa chổm đó thôi.

mercedesviet

Xe buýt
Vậy mới đang nhờ các cụ sâu tư vấn mà cụ,nếu trong khả năng của mình là quất thôi.
Tiền vẫn trong tay mình,mình có quyền cụ nhỉ $-)
Có đâu mua đấy cũng tốt nhưng tìm xe cũ khó lắm cụ ah.
Em là Sâu nhưng ko phải là sâu của KIA cụ ah. Nhà em 2 vợ chồng mỗi người 1 xe ô tô riêng rồi. Đam mê của em là Ducati và em cũng chính chủ đc nhõn 2 cái.
Cụ đừng gọi Ae tư vấn bán hàng là sâu. Nghe nó buồn và tủi thân lắm. Em thật.

Breeze 91

Xe hơi
Mấy hôm nay thấy ông xã chạy ngoài đường nhiều quá mệt, e có ý định mua xe nhưng em chỉ có tầm 200 triệu tiền mặt có thể vay mượn thêm chút. Các bác thạo xem cho em hỏi em có thể mua được xe gì ah!
Xã mợ chạy ngoài đường làm gì thế, mợ tưởng là có xe chạy ngoài đường đỡ mệt à, mợ nhầm rồi nhá. Mệt phờ hơn đấy