Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

phongthanhauto

Xe buýt
Chú Hiệp thẩm cho anh quả babole này phát

phongthanhauto

Xe buýt
Nguyên nhân gây tiếng cót két khó chịu ở gầm

phongthanhauto

Xe buýt
Hôm qua em về quê, cho cu em lái mình ngồi băng sau cùng mới thấy khá chật. Ngồi 2 người còn đỡ chứ thêm 1 người nữa là chật cứng.
Có 2 hiện tượng chia xẻ cùng anh em
1. Hàng ghế sau cùng, lúc chạy khoảng 80km/g nó cứ kẽo kẹt, cảm giác không chắc chắn. Em cũng chưa tìm ra là kêu ở bản lề hay chỗ tay gập. Nhưng giảm bớt vận tốc tầm 50-60 thì không thấy kêu
2. Cánh cửa hậu cũng cót két khi chạy tốc độ cao, giảm tốc độ thì hết, cảm giác rất khó chịu. Em đang nghi ổ khóa ngậm cửa sau bị rơ hoặc bản lề cửa khô dầu.
Xe của anh em có hiện tương ấy không và cách khắc phục thế nào?

golbad jolie204

Xe buýt
Hôm qua em về quê, cho cu em lái mình ngồi băng sau cùng mới thấy khá chật. Ngồi 2 người còn đỡ chứ thêm 1 người nữa là chật cứng.
Có 2 hiện tượng chia xẻ cùng anh em
1. Hàng ghế sau cùng, lúc chạy khoảng 80km/g nó cứ kẽo kẹt, cảm giác không chắc chắn. Em cũng chưa tìm ra là kêu ở bản lề hay chỗ tay gập. Nhưng giảm bớt vận tốc tầm 50-60 thì không thấy kêu
2. Cánh cửa hậu cũng cót két khi chạy tốc độ cao, giảm tốc độ thì hết, cảm giác rất khó chịu. Em đang nghi ổ khóa ngậm cửa sau bị rơ hoặc bản lề cửa khô dầu.
Xe của anh em có hiện tương ấy không và cách khắc phục thế nào?
Riêng về món cửa hậu thì do ổ ngậm và móc ngập va chạm với nhau nên có tiếng cót két....anh gặp em thay ổ ngậm hoặc móc bọc nhựa hết kêu không hết em tặng anh luôn còn nếu hết em lấy giá 1=2 vì can tội không biết nó kêu ở đâu...
Băng ghế 3 kêu ở phần lò xo bản lề và móc ngậm gầm xe...tra dầu bôi mỡ là hết anh không làm được lại gặp em em chỉ tận nơi...a tự làm nhé....

phongthanhauto

Xe buýt
E chả biết là cái gì ! Nói rõ hơn đi A !
Cái này là cái ắc dưới giảm xóc trước bên phụ, có tác dụng định vị và giảm chấn chân giảm xóc trước.
Ắc cũ lúc tháo ra nó tụt luôn khỏi chân giảm xóc trước ấy.

phongthanhauto

Xe buýt
Riêng về món cửa hậu thì do ổ ngậm và móc ngập va chạm với nhau nên có tiếng cót két....anh gặp em thay ổ ngậm hoặc móc bọc nhựa hết kêu không hết em tặng anh luôn còn nếu hết em lấy giá 1=2 vì can tội không biết nó kêu ở đâu...
Băng ghế 3 kêu ở phần lò xo bản lề và móc ngậm gầm xe...tra dầu bôi mỡ là hết anh không làm được lại gặp em em chỉ tận nơi...a tự làm nhé....
Cái ghế sau anh nghĩ là ở phần lò xo, móc ngậm gầm xe anh kiểm tra rồi, không vấn đề. Nhưng tra dầu bôi mỡ có sợ bẩn nội thất ko nhỉ?
Riêng cánh cửa sau hình như đã có lần anh nói với chú rồi mà, cánh cửa sau xe anh khi đóng phải hơi nặng tay, nếu không nó không ngắt đèn trần. Lắp móc bọc nhựa sợ càng khó đóng nên anh mới không lắp đấy chứ

phongthanhauto

Xe buýt
A ơi ! A xúc thử bình xăng xem có rỉ không ! Gớm xe bác hơn 8 vạn viên gạch chả tin !
Ps: Mấy AE bảo thế A nhé !

He he, mấy anh em nói với chú thế là an ủi chú thôi, mất kha khá mà vẫn chưa ngon bằng xe anh.
Muốn biết đi ít hay nhiều ngoài nhìn bên ngoài chú còn phải xem cả nội thất, xe chạy ít thân vỏ có thể kém do thời gian nhưng nội thất vẫn ngon. Cụ thể là xe ...anh đây này:)):)):))

cuong1206

Xe hơi
He he, mấy anh em nói với chú thế là an ủi chú thôi, mất kha khá mà vẫn chưa ngon bằng xe anh.
Muốn biết đi ít hay nhiều ngoài nhìn bên ngoài chú còn phải xem cả nội thất, xe chạy ít thân vỏ có thể kém do thời gian nhưng nội thất vẫn ngon. Cụ thể là xe ...anh đây này:)):)):))
Tàn nhẫn quá đi ! E tốn hơn vạn gạch rồi đó A nhé !

cuong1206

Xe hơi

Nay ra Bác Dũng Hàn Thuyên, mấy AE ọp ngầm tý ! E mang được cái này của Bác ý về ! E với Hiệp đi lòng vòng mãi mới về đến nhà đới A Dũng ạ !X_X8->8->

golbad jolie204

Xe buýt
Vấn đề ở đây là xe anh mua 230củ còn ông Cứng ông mua có 80 củ thôi a so nữa đi.,.

golbad jolie204

Xe buýt
Cái ghế sau anh nghĩ là ở phần lò xo, móc ngậm gầm xe anh kiểm tra rồi, không vấn đề. Nhưng tra dầu bôi mỡ có sợ bẩn nội thất ko nhỉ?
Riêng cánh cửa sau hình như đã có lần anh nói với chú rồi mà, cánh cửa sau xe anh khi đóng phải hơi nặng tay, nếu không nó không ngắt đèn trần. Lắp móc bọc nhựa sợ càng khó đóng nên anh mới không lắp đấy chứ
Thì em nói có hai phương án mà 1 thay ổ ngậm....hai thay móc...tùy anh chọn, còn anh muốn nhẹ êm đèn tắt....lại gặp em...xe anh nó có tuổi rồi....hỏng hết...được mỗi cái nội thất đẹp...( chắc thay rồi)=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

phongthanhauto

Xe buýt
Vấn đề ở đây là xe anh mua 230củ còn ông Cứng ông mua có 80 củ thôi a so nữa đi.,.

230 củ cách đây 2 năm quy ra vàng nó bằng 81 củ bây giờ chú nhé
=))=))=))
Quan trọng là anh sướng trước chú Cương 2 năm mà cái đấy ko quy ra xiền được.:)):)):))

phongthanhauto

Xe buýt
Thì em nói có hai phương án mà 1 thay ổ ngậm....hai thay móc...tùy anh chọn, còn anh muốn nhẹ êm đèn tắt....lại gặp em...xe anh nó có tuổi rồi....hỏng hết...được mỗi cái nội thất đẹp...( chắc thay rồi)=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Hay chú nghiên cứu đóng mở cửa hậu cho anh bằng điện đi cho máu.
:)):)):)):)):))

cuong1206

Xe hơi
11,12 tr trừ đi nhân công 1,3tr còn 9,82tr cho từng này hạng mục theo anh đánh giá không đắt.
Bộ GS 1,8tr, giật cả mình. Cứ tưởng 1,8tr/1 cái cơ.
Điều quan trọng là chú Cương chịu khó lắng nghe, chịu khó đầu tư một lần cho xe ngon luôn còn hơn cứ loay hoay hôm nay một ít, sang tuần hoặc sang tháng gom thóc lại làm tiếp một ít, cứ tháo ra tra vào vừa mất thời gian, vừa mệt mỏi bởi vì xe nó có ngon theo đúng ý mình đâu.
Cái này anh vấp phải từ hồi chạy Wagon, mỗi tuần làm một ít vì không gom đủ thóc, ròng rã vài tháng xe ở ga ra nhiều hơn cả ở nhà, lúc nào cũng thấy sửa chữa, mệt mỏi lắm.
Hôm này off A đi thử xe E để đánh giá nhé ! Hôm trc khi "cải tạo" A cũng đi thử rồi nên A chạy lại xe E biết ngay !

Doan Thanh Dat

Xe máy
không tin cứ thử, cái này nên lấy máu của người khác làm bài học....còn còn rất nhiều bài học máu...mà ít có bác phun lên cho anh em tránh hoặc né...
Khổ là em thấy không có cụ Jolie nào thử vụ này nên cũng không biết hỏi ai. Các topic khác thì có người nói không đáng kể, có người nói thấy rõ. Thế mới khó.

xe đạt chưa ngon đâu, hôm mình chạy mình chỉ nói là được...( tức còn chạy được)
em biết là xe em "chỉ di chuyển được" thôi chứ chả ngon lành gì. Do đó mới loay hoay tìm hiểu các biên pháp cải thiện hiệu năng trước, đồ chơi thì tà tà sau.

ah hôm nào ẹp thì nhờ các bác đấu lại dây để mở cửa thì hai đèn xi nhan nháy (như là lúc dừng khẩn cấp) :D