Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

hainga

Xe tải
Mình chạy thử 2 xe, Đều rút ra kết luận xe Mpi chạy bốc, mượt mà hơn về gia tốc.
Thực ra cũng không suy nghĩ lắm về vụ xe mình là CHK đâu, chiếc xe này nó gắn bó với mình, chạy cũng lâu lâu và quen xe rồi. Hiện tại bây giờ mình cũng chưa có ý định lên đời Mpi đâu.
Ý mình chỉ là tư vấn thêm cho anh em mới chơi, phân tích cái hay, cái dở giữa 2 dòng CHK và Mpi để anh em mới có sự lựa chọn thích hợp với điều kiện kinh tế thôi.
Cụ làm 1 bài so sánh đi, e cũng đang tìm xe mà chưa biết thế nào, cụ khai sáng cho e với

golbad jolie204

Xe buýt
Cụ làm 1 bài so sánh đi, e cũng đang tìm xe mà chưa biết thế nào, cụ khai sáng cho e với
để so sánh thì nên so thế này
1. kinh tế: xe chế hòa khí với mpi vênh nhau khoảng từ 50~ triệu
2. Tiêu hao nhiên liệu: vênh so với mpi ~2l/100km
3. sắt xi khung sườn: như nhau
4. Lái: mpi thoáng máy hợn độ vọt nhạy hơn, đi bốc hơn xe chk( cái này em dựa trên hôm bữa có lái thử xe bác thanhohongauto) nếu bác ý không nói là em phán bệnh rồi.
6. Sửa chữa, thay đồ: dàn gầm như nhau nên đồ như nhau, dàn máy : đồ xe chk rẻ hơn dễ thay thế hơn, ít lỗi hơn....

phongthanhauto

Xe buýt
Em trao đổi với cụ về dòng xe CHK, em đang đi đây. Còn dòng Mpi để các cụ đang chạy Mpi nhận xét nhé.
1. Ưu điểm:
- Xe CHK giá rẻ hơn Mpi từ 50 - 60 tr tuỳ xe đẹp, xấu.
- Vì sử dụng CHK nên công việc sửa chữa dễ hơn, đồ thay thế dễ kiếm hơn (Cái này em nghe các bác đã từng sở hữu Jo nói chuyện nhưng sau một thời gian sử dụng em thấy ý kiến này chưa chuẩn lắm, tý em sẽ nói ở dưới).
Ưu điểm so với dòng Mpi chắc chỉ có thế.
2. Nhược điểm:
- Nội thất trong xe Mpi đẹp hơn, hiện đại hơn. Nhất là giàn táp lô.
- Độ vọt, vận hành không êm ái bằng xe Mpi.
- Tiêu hao nhiên liệu > xe Mpi ~ 2-2,5l/100km
- Do sử dụng CKH nên sáng sớm có thể khó khởi động hơn so với Mpi.
- Kiểu dáng bên ngoài như nhau nhưng cặp đèn pha Mpi trông hiện đại hơn, Mpi có thêm đèn xi nhan cạnh, CHK không có (Nhưng cá nhân em lại thích kiểu đèn pha 2 chóa của CHK hơn).
Hiện tại em mới chỉ nhận xét dựa trên chạy thử 2 xe Mpi của các cụ trong hội Jo, trong đó có xe của cụ Golbal, có bổ xung thêm gì nhờ các cụ đang chạy Mpi thêm nhé.
P/s: Trở lại câu chuyện CHK dễ sửa chữa hơn, em cũng có 2 cậu bạn đang chạy CHK đây, đúng là xe CHK có thể dễ sửa chữa hơn nhưng với điều kiện Xe còn phải nguyên bản, nếu đã bị động vào CHK thì rất khó cho công việc sửa chữa, CHK của Jo có ít nhất 5-7 ống áp, nếu thợ không quen không phải ai cũng sửa chữa được và có sửa được cũng chưa chắc đã cắm lại hệ thống ống đúng như ban đầu. Cho nên nói Jo CHK kén thợ sửa cũng không phải là vô căn cứ.
Tóm lại muốn tìm xe Jo còn ngon không vội được đâu, cụ cứ từ từ tìm. Nếu xem xe chú ý nội thất còn phải đẹp vì cái đấy khó làm nhất. Còn máy gầm dễ xử lý hơn. Muốn sờ nắn thực tế, mời cụ qua Cty em, xe em để đây cụ cứ thoải mái.

phongthanhauto

Xe buýt
Kể thêm chút chuyện ngoài lề để cụ thảm khảo nhé.
Em mua xe năm 2014, thời điểm đó em xem ít nhất là 5 xe Jo, Mpi có, CHK có. Thời điểm đó Mpi đời 2004 giá trung bình 285-290tr. Có 1 xe bản Limited chu xe còn quát >300tr. Trong khi đó xe CHK em xem 2 xe, 1 xe của em bây giờ chủ xe ra giá 240tr và 1 xe nữa kém hơn chút giá 225tr.
Thực ra thời đó cộng cả tiền đi vay ngân sách cho phép cũng không quá 250tr nên mặc dù thích Mpi nhưng cũng không thể cố được. Cuối cùng em cũng làm giá và mua được xe của em bây giờ với giá 235tr (chủ xe bao sang tên), còn dư ra chút để đi bảo dưỡng, thay dầu, lắp thêm đồ chơi...và chiếc xe này gắn bó với em tới giờ
Thời điểm bây giờ giá xe Jo rẻ hơn nhiều so với thời điểm em đi xem xe. Cụ tìm xe nhưng em không thấy nói tới yêu cầu xe như thế nào, ngân sách cho phép Max là bao nhiêu. Mua xe về rồi cũng phải tốn thêm một mớ để làm theo ý mình nữa đấy.

golbad jolie204

Xe buýt
Em mua xe năm 2014, thời điểm đó em xem ít nhất là 5 xe Jo, Mpi có, CHK có. Thời điểm đó Mpi đời 2004 giá trung bình 285-290tr. Có 1 xe bản Limited chu xe còn quát >300tr. Trong khi đó xe CHK em xem 2 xe, 1 xe của em bây giờ chủ xe ra giá 240tr và 1 xe nữa kém hơn chút giá 225tr.
Thực ra thời đó cộng cả tiền đi vay ngân sách cho phép cũng không quá 250tr nên mặc dù thích Mpi nhưng cũng không thể cố được. Cuối cùng em cũng làm giá và mua được xe của em bây giờ với giá 235tr (chủ xe bao sang tên), còn dư ra chút để đi bảo dưỡng, thay dầu, lắp thêm đồ chơi...và chiếc xe này gắn bó với em tới giờ
Thời điểm bây giờ giá xe Jo rẻ hơn nhiều so với thời điểm em đi xem xe. Cụ tìm xe nhưng em không thấy nói tới yêu cầu xe như thế nào, ngân sách cho phép Max là bao nhiêu. Mua xe về rồi cũng phải tốn thêm một mớ để làm theo ý mình nữa đấy.
em kể thêm tí cho sôm, từ ngày em mua xe tới giờ tất cả đồ chơi thay thế sửa chữa hết khoảng 145 triệu. trong số đó phí sửa chữa bảo dưỡng hết khoảng 25 triệu....còn lại là ngu phí.
còn quan điểm em khác với cụ thanhphongauto mua xe nên để ý dàn gầm máy, nội thất có tiền là làm lại được, đồ nhựa trong xe có thể thay toàn bộ từ mặt taplo, ngưng gầm mây mà có tật sửa không nổi. vd như dính em taxi ( đã ra làm cave rồi về không như zin được kể cả vá trinh)....:o):o):o)

Chỉnh sửa cuối:

golbad jolie204

Xe buýt
Nhắc tới ngu phí, sáng nay em đi cân lại mâm mới vỡ lẽ hôm vừa rồi ọp ẹp em có nhắc tới chuyện xe chạy khoảng 100km/h có cảm giác rung rung volang nhẹ đang tính tối chuyện thay dàn rotuyn lái trong, nhưng sau một hồi suy đi tính lại em mang đi kiểm tra lốp láp cân mâm bấm chì trước, khi cho lên cân mâm mới vỡ lẽ. Cách đây khoảng 2 tuần em bị dính đinh bên phụ( đinh vít tự khoan) lỡ tay rút ra vì tưởng đinh nố ngắn ai ngờ dài quá, khi rút ra nó xuông hơi, em bơm lại không thấy nó xuống nữa, lên xe đem đi vá lốp, thợ vá lốp xe ga kiểm tra không thấy chỗ nào xì hơi bơm lên 6-7kg ko thấy gì, ko vá được vì không tìm ra chỗ bục đành ngậm ngùi để đó đi tiếp. nhưng cứ thỉnh thoảng nó lại mất hơi ( 2 -3 ngày một lần) chỉ trong vòng 5phút hết sạch hơi, bơm lại lại không thấy chỗ xì. em điên quá mới kêu ông thợ làm lốp xe máy đổ keo vào ( ông phang cho 3 chai hoảng 0,5l/chai) yên tâm cười đi về. nếu cứ đi loanh quanh chạy không quá 100km/h thì không phát hiện ra, hôm gần đây em có đi Bắc Ninh chạy QL1 mới biết nó rùng rùng. và ôi thôi cái keo nó là nguyên nhân gây hiện tượng đó. ông thợ làm lốp xém quỳ xuống lạy em, khi cân thấy bên đổ keo có vấn đề ông bảo mâm xe bị lỗi,em kêu ông thay mâm của lốp sơ cua vào khi tháo ra ông tá hỏa....kaka nhiều lúc em ngu thật. thôi đành đổ hết keo đi rửa sạch lắp lên chạy thử 100km/h ok con gà đen. vậy là thiệt hại cho cái đinh 300k keo và 200k chô việc đổ keo đi(cân mâm bấm chì thợ lấy 200k)

Tiện thể em có hỏi giá lốp mit cho anh em nào cần, em xem toàn lốp mới sản xuất 2016 giá là 1.950.000/quả 185/r14C bao gồm lắp hoàn thiện và cân lại mâm ngon lành
Tiệm này có phòng hấp nên em cũng hỏi giá sơn xe luôn em hỏi sơn toàn bộ xe từ nóc xuống chân 7 củ khoai ( em nhăm nhe dự án úp màu rằn ri nên hỏi)

golbad jolie204

Xe buýt
Nhân tiện đây cụ nào có mẫu màu rằn ri ( vàng) cho em để em tham khảo với, nếu cụ nào làm được phootoshop thì tốt quá....

Nhân tiện đây cụ nào có mẫu màu rằn ri ( vàng) cho em để em tham khảo với, nếu cụ nào làm được phootoshop thì tốt quá....
Em nghĩ dòng xe mình là đa dụng ko hợp vơi sơn rằn ri!
Màu đấy dành cho Mấy xe zep hay niva...nó hợp hơn...
Bộ ghế cụ xong chưa? Có được như ý ko vậy?

golbad jolie204

Xe buýt
Bộ ghế cụ xong chưa? Có được như ý ko vậy?
xong thì xong rồi anh, nhưng còn 4 tappi, và vẫn phải sửa lại băng giữa chút vì mút của em nó xẹp quá, các cu bọc khóc remix, giá đẹp quá anh 2.500.000 cả 4 tappi chất da như của huynh

xong thì xong rồi anh, nhưng còn 4 tappi, và vẫn phải sửa lại băng giữa chút vì mút của em nó xẹp quá, các cu bọc khóc remix, giá đẹp quá anh 2.500.000 cả 4 tappi chất da như của huynh
Mút tôn phải là loại mút khác đấy nó bán trên Hà Trung nó đúc thẩm cẩm ..(cứng lắm..! Cầm dao gọt thoải mái, nhưng vẫn giống mút..)

tomylong

Xe máy
lốp với sơn ở địa điểm nào thế bác. cuối tuần e ck bác nhé. mấy hôm nay trên cq bận quá.

golbad jolie204

Xe buýt
lốp với sơn ở địa điểm nào thế bác. cuối tuần e ck bác nhé. mấy hôm nay trên cq bận quá.
ok cứ xác nhận không bổ sung gì là được cũng ck gần hết rồi, mình em thì a gánh được chứ cả hội thì chịu. đc làm lốp và sơn quanh kv anh thôi. tối a chốt ds...

golbad jolie204

Xe buýt
Đưa mút đệm vào tôn ko lên được! Khi Bôi keo vào mút để dán với nhau nó đã muốn chảy ra thì gọt theo phom sao được
để em bắt nó làm lại chút...e nghĩ rằn ri xe mình hợp đó anh, đang kiếm phông màu vàng....em chuột cho máu, trong xe hết cái phá rồi. dạo này thong thả nên ngứa....

hainga

Xe tải
em max speed dc khoảng 150-180 cụ à, đang kiếm giờ đến trước tết là phải có, cụ tư vấn cho e lấy dòng nào thì hợp lý với

Mai có nhà ko? Mình chạy qua gửi tiền mua đồ và tiện thể lắp cái quạt điện luôn!
để em bắt nó làm lại chút...e nghĩ rằn ri xe mình hợp đó anh, đang kiếm phông màu vàng....em chuột cho máu, trong xe hết cái phá rồi. dạo này thong thả nên ngứa....

M
em max speed dc khoảng 150-180 cụ à, đang kiếm giờ đến trước tết là phải có, cụ tư vấn cho e lấy dòng nào thì hợp lý với
Mấy bữa thấy bên chợ bán em 2001 chk 130 củ ( của mấy cụ trên of). Bị gạch đá nhiều quá cụ ý giỗi ko bán nữa.