Có thể các bác chưa biết! Yamaha Fz-16

Trạng thái
Thớt đang đóng

xLSx

Xe tải
Bên doxemay cũng có cái mũ đấy, đắt hơn một chút được cái hàng có sẵn luôn nhưng mà em vẫn chưa biết cái cửa hàng đấy nó ở đâu cả ???

hungtranmanh

Xe đạp
hiện tại cửa hàng chỉ còn 3 cái:màu đen,ghi,xám.Tháng sau hàng sẽ về nhiều hơn,có cả màu trắng cho các bác lựa chọn,e mới hỏi cửa hàng xong.àh e sory,e lên đây mà chả nói năng j với các bác cả.e tên Hùng,24t.e cũng như các bác,nge tin FZ16 sắp về nên cũng muốn 1 e nhưng bít các bác muộn wa nên ko cùng đặt với các bác đc.e đã gọi thẳng cho e Nhung rùi ạh.ko bít đợt 1 này có còn hàng nữa ko,nhất là màu đen.e ở Vinh các bác ah.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tăng

Xe tải
Cám ơn kụ..nhà cháu cũng muốn làm siu nhân như xLSx cơ :))
Bên doxemay cũng có cái mũ đấy, đắt hơn một chút được cái hàng có sẵn luôn nhưng mà em vẫn chưa biết cái cửa hàng đấy nó ở đâu cả ???
Hay chiều nay qua đó thửa 1 cái nhể, nhà cháu định lấy màu đen (l)
hiện tại cửa hàng chỉ còn 3 cái:màu đen,ghi,xám.Tháng sau hàng sẽ về nhiều hơn,có cả màu trắng cho các bác lựa chọn,e mới hỏi cửa hàng xong.àh e sory,e lên đây mà chả nói năng j với các bác cả.e tên Hùng,24t.e cũng như các bác,nge tin FZ16 sắp về nên cũng muốn 1 e nhưng bít các bác muộn wa nên ko cùng đặt với các bác đc.e đã gọi thẳng cho e Nhung rùi ạh.ko bít đợt 1 này có còn hàng nữa ko,nhất là màu đen.e ở Vinh các bác ah.
Welcome, thế nà Fz16 team đủ cả 3 miền rồi :69::69::69:

Kubom

Đi bộ
Chào mấy bác, mình ở SG ham PKL mà o đủ điều kiện, thấy e này mê quá..lúc trước định làm 1 e cbr150 mà thấy e này bỏ ý định đó rùi, hehe chắc từ giờ tới cuối năm gom góp làm 1 e, mấy bác nào lấy đc xe rồi cho e sờ cái để dể hình dung nha...thaxx all

design interior

Xe đạp
hehe cùng dân Nghệ rồi, cố gắng liên lạc với nhau để còn oder đợt 2 nhé các bác. em đã có hợp đồng TC gửi rồi ! 0902 486 482. Nam

tăng

Xe tải
Nhà cháu vừa chạy qua bọn www.doxemay.com để mua con Top Gun. Nó hết màu trắng rồi định múc màu đen, cơ mà đầu nhà cháu hơi to nên đội hơi chật :'(..Chán quá, kụ nào bít loại MBH nào kín đầu mà size to 1 tí hok, mách nhà cháu với (b)(b)(b)

hiddenwave

Xe máy
hè....hè.....cơ hội ngay trước mắt mà. Hom wa đã tái lập hòa bình. Gấu mẹ vĩ đại hiền hòa dễ thương. Đi ko cái =A2 cũng mệt, CBR400 là vừa, khả năng thóc lúa cũng chỉ tới đó. Nghĩ tới lui thì CBR150 ỏ FZ là hợp 2,3 đường. Thỏa mãn đôi phần, hay ho hơn xìpo , đỡ lo hơn khi gặp hugo....hì....hì.....
CBR150 thì vứt, lấy con FZ16 cho nó lành và rẻ hơn.

Leon08

Xe hơi
Em thích cãi mũ full face + lật cằm cơ cụ a :21: Ở 4rum mình cũng có 1 cụ buôn cái mũ siêu nhân giống mũ của clb MotorHN. Cụ ấy bảo tuần sau hàng về 60 cái. Chắc tuần sau em sẽ sắm 1 con (l)(l)

há há cụ định mua mũ giống em ạ :))

đây cụ nhìn em đẹp zai ko :))

em mua chiếc này đố các cụ là bi nhiu ^^ giá rật hết cả nảy luôn (y)

mà em cảnh báo các cụ nhé, ko phải em vùi rập ham muốn các cụ đâu nhưng em nà em đưa ra vài nhận xét mang tính tham khảo cho các cụ như sau :

- Về kiểu ráng : em Gun này phải nói là rất đẹp , chiến , gây tâm lí hoang mang cho ng đi đường :21: ,
- Về sản phẩm là lúc chụp xuống rất kín - nói bình thường ở ngoài là ko nghe thấy rì cả nên đóng có 1 lít km/h hay 10 lít cũng ko ngại gió ù ù bên tai :21:, lúc đi nhanh thì gió thông vào trong cũng khá thoáng , lúc đi chậm , lật hàm lên tiện nói chuyện , hút thuốc và cũng thoáng hơn cái nồi cơm điện cả đầu
-Về hoàn thiện sản phẩm thì em e là các cụ hơi thất vọng, 1 số chỗ nhựa gọt ko được trò trịa và nhẵn lắm ( 100 cái có lẽ phải 99,5 cái bị như thế ) , keo họ dán chỗ mút sốp với kính cũng khá ẩu , mũ dễ xước và để lại vết , nhất là màu trắng, kính thì tạm ổn nhưng rất dễ xước mà cái này em chưa bít sử lý xao , mới mua nhưng kéo hàm lên xuống vài lần đưa ra ánh đèn đã thấy vệt miết mờ mờ trên kính , giá thì các cụ tham khảo thì cũng đã bít giao động khoảng 600k-650k
-Tất cả chỉ có vậy (l) kính các cụ (b)

xLSx

Xe tải

há há cụ định mua mũ giống em ạ :))

đây cụ nhìn em đẹp zai ko :))

em mua chiếc này đố các cụ là bi nhiu ^^ giá rật hết cả nảy luôn (y)

mà em cảnh báo các cụ nhé, ko phải em vùi rập ham muốn các cụ đâu nhưng em nà em đưa ra vài nhận xét mang tính tham khảo cho các cụ như sau :

- Về kiểu ráng : em Gun này phải nói là rất đẹp , chiến , gây tâm lí hoang mang cho ng đi đường :21: ,
- Về sản phẩm là lúc chụp xuống rất kín - nói bình thường ở ngoài là ko nghe thấy rì cả nên đóng có 1 lít km/h hay 10 lít cũng ko ngại gió ù ù bên tai :21:, lúc đi nhanh thì gió thông vào trong cũng khá thoáng , lúc đi chậm , lật hàm lên tiện nói chuyện , hút thuốc và cũng thoáng hơn cái nồi cơm điện cả đầu
-Về hoàn thiện sản phẩm thì em e là các cụ hơi thất vọng, 1 số chỗ nhựa gọt ko được trò trịa và nhẵn lắm ( 100 cái có lẽ phải 99,5 cái bị như thế ) , keo họ dán chỗ mút sốp với kính cũng khá ẩu , mũ dễ xước và để lại vết , nhất là màu trắng, kính thì tạm ổn nhưng rất dễ xước mà cái này em chưa bít sử lý xao , mới mua nhưng kéo hàm lên xuống vài lần đưa ra ánh đèn đã thấy vệt miết mờ mờ trên kính , giá thì các cụ tham khảo thì cũng đã bít giao động khoảng 600k-650k
-Tất cả chỉ có vậy (l) kính các cụ (b)
Thì em cũng biết vậy. Tính bụp con này căn bản là vì nó rẻ :21: ( cứ mũ xịn toàn > 3tr, chả nhẽ đi đâu cũng cạp kè kè bên mình ) với lại CLB motorHN cũng dùng loại này -> chất lượng chắc cũng không đến nỗi tệ lắm. Em nghe nói cái mũ này giá gốc bên thái có 300k++ thôi :21::21:.

Đầu em chắc cũng tương đương đầu kụ Tăng, kiểu này đội ko vửa roài @@

xLSx

Xe tải
Nhà cháu vừa chạy qua bọn www.doxemay.com để mua con Top Gun. Nó hết màu trắng rồi định múc màu đen, cơ mà đầu nhà cháu hơi to nên đội hơi chật :'(..Chán quá, kụ nào bít loại MBH nào kín đầu mà size to 1 tí hok, mách nhà cháu với (b)(b)(b)
Mũ to kụ sang rạp MBH INDEX bên bikervn xem, cũng khá hợp lý đấy :
http://www.bikervietnam.com/bfrm/forumdisplay.php?s=&daysprune=-1&f=182

MinhPT

Xe tăng
Mình cũng có mũ như vậy. Mua và đội được 1 tuần, đúng là đi với xe đẹp thất, nhưng nóng vãi. Hơi nóng từ động cơ 600cc không có két nước bốc lên, lại về toàn lúc tắc đường, chỉ có mong muốn: tắt máy, vứt mũ!

Kết luận: sau 1 tuần cất mũ đi, lấy cái mũ 1 nửa đầu cho nó mát mẻ. Tầm 100km/h không cần mũ full face.

xLSx

Xe tải
Mình cũng có mũ như vậy. Mua và đội được 1 tuần, đúng là đi với xe đẹp thất, nhưng nóng vãi. Hơi nóng từ động cơ 600cc không có két nước bốc lên, lại về toàn lúc tắc đường, chỉ có mong muốn: tắt máy, vứt mũ!

Kết luận: sau 1 tuần cất mũ đi, lấy cái mũ 1 nửa đầu cho nó mát mẻ. Tầm 100km/h không cần mũ full face.
Tất nhiên rồi bác, đi trong phố ta cứ mũ nửa đầu cho mát. Con khi nào đi xa mới cần mũ full face. Nhưng mà kiểu j em cũng phải làm 1 con full face để còn vi vu -> kết luận là phải mua 2 cai mũ các bác ạ :21::21::21:

punka

Xe máy
vẫn máu hàng honda hơn bác àh:^)
Pác Sóng ngầm nói đúng đó bác ah, mấy con PKn của HonDa chán lém. Nhìn nó ốm ốm thế nào ấy, bác thử qua Biker xem mấy cái hình thì bik ngay. Mình thì thấy ở ngoài lun oy, ốm nhách như con tôm và dài quằng trông thế nào ấy. Thôi làm quả FZ dzay ma hay, với phần có thêm thành viên cho vui cả làng.(b)(b)

tăng

Xe tải
Mũ to kụ sang rạp MBH INDEX bên bikervn xem, cũng khá hợp lý đấy :
http://www.bikervietnam.com/bfrm/forumdisplay.php?s=&daysprune=-1&f=182
Vừa vodka kụ cái nhưng chưa đến lượt :D.
Kiểu nài anh em mình làm phát couple nhể =))

Pác Sóng ngầm nói đúng đó bác ah, mấy con PKn của HonDa chán lém. Nhìn nó ốm ốm thế nào ấy, bác thử qua Biker xem mấy cái hình thì bik ngay. Mình thì thấy ở ngoài lun oy, ốm nhách như con tôm và dài quằng trông thế nào ấy. Thôi làm quả FZ dzay ma hay, với phần có thêm thành viên cho vui cả làng.(b)(b)
Trông cái mã thì có thể kém hơn nhưng cái máy nó chất hơn kụ ạ :D

punka

Xe máy
Vừa vodka kụ cái nhưng chưa đến lượt :D.
Kiểu nài anh em mình làm phát couple nhể =))

Trông cái mã thì có thể kém hơn nhưng cái máy nó chất hơn kụ ạ :D
thật ra để so sánh cái máy thì cũng khó cụ ah, dòng PKn thì máy như nhau thôi theo mình nghỉ vậy. Quang trọng là mẫu mã, vì thật ra PKn máy có như thế nào thì tiếng pô em nó vẫn như nhau. Còn nói độ bền, thì đến khi nó hư mình cũng đã chán rồi mà bik đâu lúc đó làm con Hornet rồi thì sao. Nói chung mình vẫn thik mẫu mã đẹp hơn, vì là dòng moto nên chỉ dùng vào việc đi chơi hay đi kè kè mấy em nó chứ đi làm mình vẫn trung thành với em Nouvo:-)

tăng

Xe tải
thật ra để so sánh cái máy thì cũng khó cụ ah, dòng PKn thì máy như nhau thôi theo mình nghỉ vậy. Quang trọng là mẫu mã, vì thật ra PKn máy có như thế nào thì tiếng pô em nó vẫn như nhau. Còn nói độ bền, thì đến khi nó hư mình cũng đã chán rồi mà bik đâu lúc đó làm con Hornet rồi thì sao. Nói chung mình vẫn thik mẫu mã đẹp hơn, vì là dòng moto nên chỉ dùng vào việc đi chơi hay đi kè kè mấy em nó chứ đi làm mình vẫn trung thành với em Nouvo:-)
Kụ ơi...theo như mấy kụ đã review thì con CBR 150 vuốt nhẹ 1 cái nà lên 100km/h luôn. Fz 16 nhà mình thì phải vuốt mạnh đấy =))

Trạng thái
Thớt đang đóng