[VHGT] CLIP và ẢNH tại phiên tòa phúc thẩm kiện Thanh Tra GTHN của cụ Thanh_hoi !!!

Rongcon.com.vn

Xe tải
hic, ghi âm của cụ loẹt xoẹt loẹt xoẹt đoạn cuối nên khó nghe quá.

cwise

Xe container
theo em cụ thanh hói nên làm một cái đơn KN theo trình tự giám đốc thẩm, em nghĩ cái này k mất mát gì. Án phí thua kỳ này là hai trăm nghìn đồng các cụ nhé.

windys

Xe tăng
Hê hê, về cơ bản, cho dù là không tuyên án thắng vì e đoán là nhà nước pháp quyền sợ mất uy tín với dân, thì bọn TTGT chắc cũng ốm đòn trong vụ xử lí nội bộ.

Em có thằng bạn làm trong quân ủy, nó bảo mấy cái vụ kiện tụng này xử lí nội bộ nhau ghê lắm, chả biết có đúng k ?

Cụ Thanhhoi có kiện tiếp giám đốc thẩm không ạ ? Em ủng hộ cụ tiếp tục đi

cwise

Xe container
Hê hê, về cơ bản, cho dù là không tuyên án thắng vì e đoán là nhà nước pháp quyền sợ mất uy tín với dân, thì bọn TTGT chắc cũng ốm đòn trong vụ xử lí nội bộ.

Em có thằng bạn làm trong quân ủy, nó bảo mấy cái vụ kiện tụng này xử lí nội bộ nhau ghê lắm, chả biết có đúng k ?

Cụ Thanhhoi có kiện tiếp giám đốc thẩm không ạ ? Em ủng hộ cụ tiếp tục đi
Em nghĩ bên TTGT chảng sao cả đâu, GT là lĩnh vực va chạm dân hàng giờ, hàng phút nên họ cũng k quá ngại. Làm GDT chỉ cần mỗi cái đơn thôi ạ, k nhiều nhặn gì.

Bino

Xe điện
Em có kiến nghị với cụ chủ cùng luật sư Minh: hãy cùng tập thể OFers chung tay viết đơn đồng loạt ký tên gửi lên Ủy ban thường vụ quốc hội để giải thích hoặc yêu cầu UBND TP. Hà Nội giải thích khái niệm "để xe". Đây chính là mấu chốt của câu chuyện (tương đương như khái niệm "ngã ba" trong một vụ việc tương tự.

Không bao giờ có chuyện cho rằng vì anh là công dân Hà Nội, nên anh phải biết tuyến đường này là tuyến đường nội đô, cấm đỗ, cấm để, cấm đặt, cấm dừng v.v...
Em nghĩ hay đấy. Bác nào làm cái thư ngỏ rồi launch lên trên petition online xin chữ ký của các offer chân chính. Share FB mấy ngày là tạo được dư luận luôn. Tuy nhiên làm sao có được một thông điệp hoàn chỉnh về cái gì cần đột phá nhất đối với thực tế người lái xe đang bị mất đi các quyền lợi chính đáng của mình.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
kiện tí cho vui thôi các cụ ơi. Làm gì có công lí ở cái đất nước công quyền đâu. Người đân làm gì có nhân quyền, cái gì cũng tự do trong khuôn khổ

Inox75

Xe tăng
Lại thua, buồn quá. Buồn vì TA thua thì ít buồn vì cái gọi là dân chủ thì nhiều.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Kết cục vụ này thì các cụ ai chẳng lường trước được rồi dù vẫn hy vọng có cái gì từ các thẩm phán toà tối cao. Pháp luật thì không đến nỗi nào, chỉ tiếc cho những con người ...........
Nếu như mỗi năm có hai người như cụ thanh_hoi dám làm để tìm cái gọi là công lý, em tin là dù có thua ở toà nhưng chắc chắn sẽ thắng ở nhiều góc độ khác.

AcidS

Xe điện
Kết cục vụ này thì các cụ ai chẳng lường trước được rồi dù vẫn hy vọng có cái gì từ các thẩm phán toà tối cao. Pháp luật thì không đến nỗi nào, chỉ tiếc cho những con người ...........
Nếu như mỗi năm có hai người như cụ thanh_hoi dám làm để tìm cái gọi là công lý, em tin là dù có thua ở toà nhưng chắc chắn sẽ thắng ở nhiều góc độ khác.
Bác ơi, cái vụ giấy tờ lên quốc hội hỏi định nghĩa "để xe", "thả xe", "đậu xe", "cất xe"... dân đen như bọn em có bị cấm không?

Vụ này nữa, luật sư có được tiếp cận bản án không ạ?

http://www.otofun.net/threads/471617-cac-cu-chung-tay-giup-em-van-de-nay-voi-a

Chỉnh sửa cuối:

hung vuong GL

Xe buýt
thế là lại thua nữa hở trời?
Em lại nghĩ khác cụ ạ.
Mình thắng đó.
Mình thắng ở chỗ là cho nờ ó thấy dân ta không phải là ngu, lần sau muốn bắt hay làm gì thì phải làm chuẩn không dám làm láo nữa.

duongtlu

Xe tải
Bác ơi, cái vụ giấy tờ lên quốc hội hỏi định nghĩa "để xe", "thả xe", "đậu xe", "cất xe"... dân đen như bọn em có bị cấm không?

Vụ này nữa, luật sư có được tiếp cận bản án không ạ?

http://www.otofun.net/threads/471617-cac-cu-chung-tay-giup-em-van-de-nay-voi-a
Dạ vâng, e cũng muốn hỏi như Cụ ạ. Cụ havu bớt chút thời gian, giúp bọn e vụ giấy tờ với ạ. Chứ ĐỊCH vịn vào khái niệm...ĐỂ XE e chịu rồi ạ :(

Translate

Xe hơi
Quân ta đã thành công, và từ nay chúng đã biết ta là ai. Dưng 1 điều băn khoăn là khái niệm "để xe" cái này cần nghiêm túc châm cứu để có cơ hội phang lại

Chỉnh sửa cuối:

N.T.P

Xe hơi
Mở tòa xử vào đúng cuối năm...tính gây cho a e ức chế đây mà.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có nghe câu: Không Thành Công cũng Thành Nhân chưa??
Câu này, ngày xưa ông nội dạy em nhiều lắm roài ợ.
Ông bảo: Đấy là lời của bạn, của đồng chí của ông. Giờ này họ không những thành NHÂN mà thành THÁNH.
Cũng vì lý tưởng Tam dân mà ông mất nhà, mất xưởng thành phố, mất ruộng ở quê, đi tù mạn ngược cả chục năm giời, quản thúc ở quê tới sát đận 45.
Năm 30 í, ông nội em mờ bị chém hay bị bắn thời giờ này chẳng có lão Vịtxanh chém gió ở OF này nhưng chắc có cái phố mang tên ông ở Hà nội, Hải phòng hay Hải dương.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tòa chưa mở đã biết kết quả rồi. Lôi được lũ đó ra tòa là đã thắng rồi các cụ ạ!

tùng bách

Xe máy
công lý vs chiến thắng chỉ là diễn viên hài mà các cụ. mẹ nó!