[Funland] [CLIP] Đạp nhầm chân ga, nữ tài xế lao thẳng vào bố chồng khi ông đang mở cổng

Tommytep

Xe tăng
Nhiều Cụ ác cảm với phụ nữ lái xe quá.

Độc mồm với mợ lái xe ấy làm cái gì nữa, đây chỉ là tai nạn thôi, không ai mong muốn thế cả. Mợ í chắc sẽ khổ tâm và dằn vặt suốt đời - 1 cái giá quá đắt rồi.
Phụ nữ phản xạ và cảm giác lái rất kém, những lúc mới biết lái/mới lấy bằng như này cực kỳ nguy hiểm. Nếu là Gấu nhà thì phải cho ngồi ghế phụ và chỉ tận nơi từng tình huống, luyện thành thục trước khi cầm lái. Bản thân em có bằng 2017, 2020 mới chính thức cầm lái, nhưng trước khi mua xe 3-5 tháng là mình đã phải rất để ý bằng cách đi grab ngồi ghế trước, tập trung xem tài xế xử lý thế nào & tập cảm giác xe đã cụ ạ. Lấy xe cái là lên lái ngon lành, lên cao tốc ok luôn; chỉ khi lùi là chưa tốt vì ko căn đc.

Chỉnh sửa cuối:

@xichlo@

Xe điện
Khổ thân, mong ông cụ qua khỏi. Nghe anh con trai gọi bố não cả mề :(

Con vợ vẫn trình bày abcd mí lại anh ơi kíu em mới. Chán!

Gatrongthien

Xe buýt
Phụ nữ phản xạ và cảm giác lái cực kém, những lúc mới biết lái/mới lấy bằng như này cực kỳ nguy hiểm. Nếu là Gấu nhà thì phải cho ngồi ghế phụ và chỉ tận nơi từng tình huống, luyện thành thục trước khi cầm lái. Bản thân em có bằng 2017, 2020 mới chính thức cầm lái, nhưng trước khi mua xe 3-5 tháng là mình đã phải rất để ý bằng cách đi grab ngồi ghế trước, tập trung xem tài xế xử lý thế nào & tập cảm giác xe đã cụ ạ. Lấy xe cái là lên lái ngon lành, lên cao tốc ok luôn; chỉ khi lùi là chưa tốt vì ko căn đc.
Đi trên cao tốc dễ hơn nhiều trong phố cụ ạ

s63 AGM

Xe tăng
BÁN xăng cho phụ nữ là tội ác.

Nhà này cứ rẽ là vi phạm luật nhỉ, chuyên chèn lên đường người đi bộ -__-

hưvô

Xe lăn
Khổ thân, mong ông cụ qua khỏi. Nghe anh con trai gọi bố não cả mề :(

Con vợ vẫn trình bày abcd mí lại anh ơi kíu em mới. Chán!
Trong xe có tiếng nhạc "nghẹn ngào trăm đắng muôn cay" thật là hợp cảnh :( .
Não nề !

Tommytep

Xe tăng
Đi trên cao tốc dễ hơn nhiều trong phố cụ ạ
Ko dễ đâu cụ ạ, nhập làn, giữ làn, chuyển làn, giữ tốc, vượt xe...với toàn xe đi 100kmh, nếu ko cứng cũng dễ đứt lắm. Đi phố đông cũng phải tầm nửa tháng sau em mới tự tin, ngán nhất khoản đứng ngã tư nhầm lane do chưa quen đường & mải canh 2b 😅

happyhn

Xe container
Ca này cụ ông có sống cũng để lại di chứng. từ giờ đến cuối đời sống trong ân hận. Nói chung cứ đú với đàn ông để lái xe thì xác định 5 ăn 5 thua

td lines

Xe điện
Không hiểu sao nha họ lại còn đăng lên để làm gì nhỉ ?

hbu082

Xe container
Em chứng kiến con MT húc bay xe khác do vừa lái vừa chỉnh ghế rồi, cái này là do người lái thôi
Vâng cụ, thực tế MT mà đang để số 1 thì cũng chẳng khác AT là mấy, chỉ hơn ở chân côn vì thường đang số thấp bao giờ chân trái cũng thường trực đặt vào chân côn, nên lúc nhầm vẫn có khả năng thoát nạn, chứ AT thì hết cứu, gặp vật cản nó tự dồn về 1 nó húc thì bay hết.

pisces_hn

Xe container
Do lái không kính nghiệm, tình huống ấy không cần ga xe có đà tự lao lên vỉa, đúng ra phải để chân sang phanh mới chuẩn.

Steven

Xe tăng
Nhà sát mặt đường thì nhiều nguy hiểm lắm, từ người lớn đến trẻ con.

Lại còn cái kiểu hàng quán ăn uống trên vỉa hè ngay cạnh lòng đường mà có xe nào mất lái thì đi cả cụm

toimuondie

Xe container

f320

[Tịch thu bằng lái]
Anh em ta cảm giác chân ga tốt hơn phụ nữ.

Thầy dạy lái xe em ngày xưa bảo thế. Chúng em mới hỏi tại sao, thầy mới bẩu " chúng mày cứ liên tưởng đến việc đạp chân ga như làm tình lần đầu, cứ hùng hục mà lút cán thì đ.éo được 1 phút đâu con ạ. Đầu tiên chỉ đút 1/3 vào, sau đó nhấp nhấp nhẹ nhẹ tầm vài chục cái, đến khi có cảm giác rồi mới dần dần đút sâu vào, khi sắp xuất thì lại rút ra nhấp nhẹ nhẹ 1/3 như lúc đầu..."

Cái này không ổn đâu cụ, quan trọng là rèn cảm giác lái.
Tình huống vượt gờ với xe AT là khá nguy hiểm nếu ko tập kiểm soát chân ga.
Gấu em lấy bằng xong em cũng bắt phải tập tình huống này bằng cách leo vỉa hè nhiều lần, leo đi leo lại đến khi thành thói quen. Khi gặp tình huống này chân luôn để hờ ở bên chân phanh. Cần vượt gờ chỉ nhấp nhẹ ga rồi lại chuyển sang chân phanh ngay. Nếu vẫn chưa vượt được lại nhấp tiếp, mạnh hơn chút..... Lúc tập ban đầu cung phải chục phát ko leo qua được, xe cứ tiến rồi lùi nhấp nhổm. Nhưng dần dần sẽ cảm nhận đà của xe và cảm giác chân ga.
Em cứ bắt tập thế nhiều lần thành quen, ơn giời hơn 2 năm nay chưa có vấn đề gì :D
Em thấy chị em phụ nữ mà lái xe lên vỉa hè ( lùi hoặc tiến ) là rất hay bị lỗi quá trớn, do cảm giác lái kém.
Lý do là có cái gờ vỉa hè, chị em điều khiển xe tiến hoặc lùi rất từ từ, cẩn thẩn vào đúng gờ đó, bánh xe bị chặn bởi gờ vỉa hè, chị em cố ga để bánh xe vượt gờ, nhưng do "hết trớn" nên phải ga mạnh, đến khi bánh xe qua được gờ thì lao vút đi vì không kịp kiểm soát chân ga và không kịp điều khiển phanh....
Thường anh em lái xe thì lên vỉa hè ( lùi hoặc tiến ), bao giờ cũng lấy trớn 1 chút, ga đều và căn vừa đúng lúc bánh xe vượt gờ thì điều khiển phanh-côn hãm xe lại.
Nói chung là như vậy cụ ạ. Tất nhiên có This có That.
Đàn ông gây tai nạn thường do đi nhanh.
Phụ nữ lại do định vị, ước lượng kém và thao tác vụng.
Phụ nữ phản xạ và cảm giác lái rất kém, những lúc mới biết lái/mới lấy bằng như này cực kỳ nguy hiểm. Nếu là Gấu nhà thì phải cho ngồi ghế phụ và chỉ tận nơi từng tình huống, luyện thành thục trước khi cầm lái. Bản thân em có bằng 2017, 2020 mới chính thức cầm lái, nhưng trước khi mua xe 3-5 tháng là mình đã phải rất để ý bằng cách đi grab ngồi ghế trước, tập trung xem tài xế xử lý thế nào & tập cảm giác xe đã cụ ạ. Lấy xe cái là lên lái ngon lành, lên cao tốc ok luôn; chỉ khi lùi là chưa tốt vì ko căn đc.