clip: bộ đội cụ hồ diễn tập......

pain

Xe ba gác
Nói chung là cụ phét ah? em dân quân tự vệ năm nào cũng bắn không dưới 50 viên, bọn em đi dân quân tự vệ, đi muộn, bắn cuối, mang thùng bia cho các chú bộ đội giải khát, bọn em mang cả thùng 2k viên ra có mà bắn bét tè lè nhè không hết đạn nhá.

Nói chung nhiều cụ cứ thích bộ đội phải quần áo là lượt thẳng đét, kính đen xì, người cơ bắp như ram bô mỹ thì mới oách ạ? theo em thì có gầy như nghiện hoặc cơ bắp như Lý Đức thì vào trận cũng giống nhau ở chỗ 1 viên thôi ạ, cơ bản ai nhanh tay nhanh mắt, bắn tin hơn thui he he :D Mà em nghĩ trang bị nhiều đến răng chứng tỏ sướng, mà sướng thì khả năng sợ chết cao hơn khổ dẫn đến tay run, bắn hịt :p
Cháu vote cụ:D

@xichlo@

Xe điện
Nhà cháu hok dám, cụ đừng làm cháu tổn thọ hoặc cụ đừng dìm hàng cháu, cháu còn chẻ lắm ạ :D

x.man

Xe điện
Cái này có lâu rồi ạ.Cá nhân em thấy, đánh đấm như này thì may ra đánh phỉ với phiến quân. Chứ chiến tranh hiện đại chiến như này có mà chết hết. Mỗi cái mũ sắt cho lính đỡ thương vong vì mảnh đạn mà còn chả có nữa là...
Em có ông bạn làm bên BP ở Hà Giang, dạo căng thẳng kịch điểm với TQ (cách đây 1-2 năm) em có gọi điện hỏi han nó cười hì hì bảo "Anh yên tâm đê, được phổ biến hết rồi, không bao giờ có chuyện đánh nhau". Em nghĩ, chủ quan như thế thì hơi bị nguy hiểm. Quốc hội vừa rồi bỏ phiếu, có bác ĐB chả bảo mảng QP với Ngoại giao QH không nắm được rõ lắm nên bỏ phiếu cũng chỉ chung chung. Đấy, cơ bản là thế các cụ ạ.

x.man

Xe điện
Nói chung nhiều cụ cứ thích bộ đội phải quần áo là lượt thẳng đét, kính đen xì, người cơ bắp như ram bô mỹ thì mới oách ạ? theo em thì có gầy như nghiện hoặc cơ bắp như Lý Đức thì vào trận cũng giống nhau ở chỗ 1 viên thôi ạ, cơ bản ai nhanh tay nhanh mắt, bắn tin hơn thui he he :D Mà em nghĩ trang bị nhiều đến răng chứng tỏ sướng, mà sướng thì khả năng sợ chết cao hơn khổ dẫn đến tay run, bắn hịt :P
Giờ khác xưa nhiều rồi. Liệu đánh nhau có nhìn thấy nó mà bắn không cơ chứ?

Gần nhất là ông Taliban đánh Mẽo. Mẽo đánh ròng rã 12 năm mà chết có hơn 1000 lính cụ ạ :)). Sức người có hạn cụ ơi.

Cái này có lâu rồi ạ.Cá nhân em thấy, đánh đấm như này thì may ra đánh phỉ với phiến quân. Chứ chiến tranh hiện đại chiến như này có mà chết hết. Mỗi cái mũ sắt cho lính đỡ thương vong vì mảnh đạn mà còn chả có nữa là...
.
Cụ này chắc chưa nghe câu: "người tìm đạn chứ đạn không tìm người" !!!

Lính Việt mà cứ đòi trang bị , súng ống, đạn dược như lính Mẽo mới oánh nhau được thì thời xưa mềnh thua đứt đuôi con nòng nọc rồi. :))
Nhưng thực tế thì cái hội kiếm không ra mũ sắt để đội (đành dùng mũ cối với mũ tai bèo) lại đánh hội mũ sắt (cả Mẽo và Khựa) toe tua rồi đó.

Thời bọn em diễn tập còn phải lấy lon ống bơ quay quay thay tiếng súng địch chứ kg có đạn mà bắn, bây giờ thế là hoành rồi.

Mà mấy anh lính dù Nga oánh Trét-nhi-a hay Áp ga... cũng học lính Việt vứt mũ sắt cho khỏi nặng đầu.

Đây, đám người hùng của Nga chuyên vứt mũ sắt chơi khăn chít đầu.

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Em có ông bạn làm bên BP ở Hà Giang, dạo căng thẳng kịch điểm với TQ (cách đây 1-2 năm) em có gọi điện hỏi han nó cười hì hì bảo "Anh yên tâm đê, được phổ biến hết rồi, không bao giờ có chuyện đánh nhau". Em nghĩ, chủ quan như thế thì hơi bị nguy hiểm. Quốc hội vừa rồi bỏ phiếu, có bác ĐB chả bảo mảng QP với Ngoại giao QH không nắm được rõ lắm nên bỏ phiếu cũng chỉ chung chung. Đấy, cơ bản là thế các cụ ạ.
Giờ khác xưa nhiều rồi. Liệu đánh nhau có nhìn thấy nó mà bắn không cơ chứ?

Gần nhất là ông Taliban đánh Mẽo. Mẽo đánh ròng rã 12 năm mà chết có hơn 1000 lính cụ ạ :)). Sức người có hạn cụ ơi.
Trong bất kỳ hình thái nào của chiến tranh thì lực lượng quyết định chiến trường vẫn là bộ binh cụ ạ.;;)

x.man

Xe điện
Cụ này chắc chưa nghe câu: "người tìm đạn chứ đạn không tìm người" !!!

Lính Việt mà cứ đòi trang bị , súng ống, đạn dược như lính Mẽo mới oánh nhau được thì thời xưa mềnh thua đứt đuôi con nòng nọc rồi. :))
Nhưng thực tế thì cái hội kiếm không ra mũ sắt để đội (đành dùng mũ cối với mũ tai bèo) lại đánh hội mũ sắt (cả Mẽo và Khựa) toe tua rồi đó.

Thời bọn em diễn tập còn phải lấy lon ống bơ quay quay thay tiếng súng địch chứ kg có đạn mà bắn, bây giờ thế là hoành rồi.

Mà mấy anh lính dù Nga oánh Trét-nhi-a hay Áp ga... cũng học lính Việt vứt mũ sắt cho khỏi nặng đầu.

Đây, đám người hùng của Nga chuyên vứt mũ sắt chơi khăn chít đầu.

Cụ gấu ơi, ngày xưa nó cũng xa xa rồi. Mà những cái chiến thắng đấy nó tốn nhiều xương máu quá. Cái này mình phải nhìn nhận thực tế cụ ạ. Phải làm sao để tốn ít máu xương người lính nhất chứ cụ. Cụ lấy lính dù Nga ra ví dụ, thế cụ có nhìn mấy anh đặc công nhà ta không thèm mặc áo không?
Cụ tham khảo quân trang của Lục quân Nga xem

x.man

Xe điện
Trong bất kỳ hình thái nào của chiến tranh thì lực lượng quyết định chiến trường vẫn là bộ binh cụ ạ.;;)
Thì thế. Thế mới phải đầu tư lên tí cho nó đỡ tốn xương máu. Cụ nhìn có thấy buồn ko? Em hỏi thật.

pain

Xe ba gác
Thế này các cụ ạ! Trang bị vũ khí khí tài thì phải phụ thuộc vào Học thuyết chiến tranh, đối tượng tác chiến, địa hình tác chiến .....và như vậy thì Vn ta có trang bị như thế nào thì phải tùy thuộc vào hình thái, đối tượng và địa hình tác chiến. Riêng về quân chủ lực thì VN có 3 sư là Bộ binh cơ giới thuộc 3 quân đoàn chủ lực, tất nhiên việc trang bị mũ sắt và áo giáp để hạn chế thương vong là ý kiến đúng nhưng các cụ thử nghĩ: Các đơn vị bộ binh hành quân bắng Cơm dưới cái nắng chói chang, địa hình rừng núi thì mũ sắt và giáp có lợi hay hại? Đến giày cấp phát còn bị cắt mũi để bớt đọng nước khi lội suối nữa là mũ sắt:D Còn các sư bộ binh cơ giới thì khỏi bàn, họ trang bị xịn hơn các cụ nghĩ nhiều. Ngay các hình ảnh về HQĐB mà em pót, các cụ cũng thấy ta trang bị giáp và mũ Ti tan chứ ạ?

Cụ gấu ơi, ngày xưa nó cũng xa xa rồi. Mà những cái chiến thắng đấy nó tốn nhiều xương máu quá. Cái này mình phải nhìn nhận thực tế cụ ạ. Phải làm sao để tốn ít máu xương người lính nhất chứ cụ. Cụ lấy lính dù Nga ra ví dụ, thế cụ có nhìn mấy anh đặc công nhà ta không thèm mặc áo không?
Hê hê! Toàn tèo do miểng văng vào người chứ ít chú trúng sọ lắm cụ ợ.

Lính dù Nga khác lính đặc công Việt cụ nhá.

x.man

Xe điện
Hê hê! Toàn tèo do miểng văng vào người chứ ít chú trúng sọ lắm cụ ợ.

Lính dù Nga khác lính đặc công Việt cụ nhá.
Giống nhau ở chỗ ở 2 quốc gia họ đều là lực lượng tinh nhuệ đặc biệt cụ ạ :). Nói như cụ, bọn Nga nó đầu tư nghiên cứu mũ với giáp thế hệ mới cho lính làm gì phí tiền cụ nhỉ ;).

x.man

Xe điện
Ngay các hình ảnh về HQĐB mà em pót, các cụ cũng thấy ta trang bị giáp và mũ Ti tan chứ ạ?
Vầng. Thế mới nói việc trang bị là cần thiết. Em thấy ở đây các cụ chỉ phàn nàn là sao trang bị cùi bắp chứ có ai nói gì quá đáng đâu mà?

pain

Xe ba gác
Giống nhau ở chỗ ở 2 quốc gia họ đều là lực lượng tinh nhuệ đặc biệt cụ ạ :). Nói như cụ, bọn Nga nó đầu tư nghiên cứu mũ với giáp thế hệ mới cho lính làm gì phí tiền cụ nhỉ ;).

Cụ ơi, lính dù thì hình thức tác chiến lkhácc hoàn toàn với đặc công ta. Nếu giống thì Đặc công biệt động mới giống thôi và DCBD cũng trang bị mũ và giáp mà.

capio

Xe hơi
tậm tạch thế là đúng rồi. thế nó mới ẩn số :))

QAZ

Xe container
Đoạn đầu hình như có khẩu phóng lịu Ban-căng đời cao phết đấy:

latson

Xe buýt
mấy đồ cũ mang diễn tập còn đồ hịn phải cất kỹ chứ các cụ nhể !

Mazspeed

Xe container
Mấy bố ngụy biện vãi hàng, trang bị kém, kỷ luật lỏng lẻo thì lại bảo bọn mũ cối ngày xưa đánh te tua bọn mũ sắt còn gì, hế hế hế, tè hết cả ra quần luôn!

Không biết thằng nào nghĩ ra cái câu "từng bước hiện đại" ấy nhỉ, vô nghĩa hết chỗ nói. Em vừa mới xem xong bộ mấy chục tập Spartacus, đúng là nghĩa quân nô lệ có mỗi thanh gươm cũng đánh được quân La mã giáp trụ sáng ngời phải thất điên bát đảo thật. :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

x.man

Xe điện

SonTun

Xe tải
Em nghĩ là các loại đồ chơi đời cao mình cũng cố đấy, nhưng không để lộ hàng thôi.

hanhtg56

Xe máy
Đồ chơi đời khủng còn dấu trong kho =)) Không khoe ra đâu. Như tên lửa mua gần chục năm mới mang ra khoe kìa =))