CLB xe thồ xuất quân

ngoducthanhvn

Xe máy
nhìn các em thương nhỉ,khó khăn quá
em chưa có đóng góp gì về vật chất được nhưng có tấm lòng
em rất có cảm tình với những trẻ em,người già có hoàn cảnh khó khăn,éo le
hi vọng 1 ngày nào đó ko xa khi có điều kiện sẽ có những đóng góp thật sự chứ ko phải chỉ là "tấm lòng suông"
em thấy những người làm từ thiện như anh chị thật sự rất tốt,có tình người.

bipbopbi

Xe đạp
Cuối tuần vừa rồi em lại qua Mù, thấy một vài em học sinh đeo balo được tặng trong đợt mình đi vừa rồi - tự dưng thấy rất vui. Hỏi dân bản - ai cũng nhớ Trung thu vừa rồi - một Trung thu thật đáng nhớ. :)

ZAD Viet

Xe điện
Cuối tuần vừa rồi em lại qua Mù, thấy một vài em học sinh đeo balo được tặng trong đợt mình đi vừa rồi - tự dưng thấy rất vui. Hỏi dân bản - ai cũng nhớ Trung thu vừa rồi - một Trung thu thật đáng nhớ. :)
Nghe mợ kể mà em cũng thấy nao nao!

phuongcum

Xe buýt
Mợ đi qua, thấy vui mà ko chụp cái ảnh để anh em vui lây:P

google search

Xe đạp
Vẫn cánh cánh nhớ về Háng Đế Sủa, ở đó nghèo quá, học sinh phải đi qua bao nhiêu con suối qua bao nhiêu quả đồi mới đến được trường học, nhìn các em tíu tít nói chuyện, vui đùa, đôi khi lại bẽn nẽn khi được hỏi chuyện,....lòng chợt thấy vui buồn khó tả, vui vì lại làm được 1 việc có ý nghĩa, buồn vì mình chỉ giúp được các e đến đó, không biết bao giờ mới có thể giúp các em nhiều hơn, bao giờ mới đựoc trở lại đây. Háng Đế Sủa....Chuyến đi thật ý nghĩa, chắc Bác cũng hay đi từ thiện thì phải, Bác làm em lại nhớ về chuyến đi, nhưng đáng lẽ bác phải chộp vài kiểu ảnh để anh em cùng chung cảm xúc với bác chớ...

bipbopbi

Xe đạp
Mợ đi qua, thấy vui mà ko chụp cái ảnh để anh em vui lây:P
Vâng em cũng xin lỗi cả nhà là vì lần này bọn em đi bằng xe máy.
Chiều thứ 6 bọn em vứt cả xe và người lên xe giường nằm đi Lai Châu - cái buổi chiều HN tắc đường như chạy loạn vì bão - ai cũng bảo dở hơi lại đi lên đó. Nhưng đoàn em đã chốt lịch và báo cho người trên Lai Châu nên không hủy được. Tụi em đi từ thiện cho người già nghèo ở Hồ Thầu và Bản Bon tại Tam Đường - Lai Châu (xa hơn MCC) vì ngày 1/10 là ngày người cao tuổi mà. Sau khi phát quà xong - tụi em đi xe máy về HN. Lúc qua MCC là chiều thứ 7 thấy các em đi học về đeo cặp nhưng đang trên đường phượt xe máy khó dừng lại lôi đồ nghề ra nên cũng qua luôn về đúng Mù để nghỉ tối thì không gặp tốp học sinh nào nữa cả vì tối rồi - tiếc thế đấy.
Mà tụi em vẫn đùa là đi tránh bão vì càng lên đó trời càng nắng và đẹp chụp ảnh lúa đẹp thôi rồi. Đường qua đèo Khau Phạ còn bị chặn vì sạt lở, rồi bị bắn tốc độ... nên đến tận 11h đêm chủ nhật bọn em mới về đến HN. Kết thúc cuộc hành trình nhớ đến các cụ em báo tin vui. Còn ảnh ọt em sẽ hầu các cụ vài kiểu :D

Chỉnh sửa cuối:

bipbopbi

Xe đạp
Ảnh chuyến đi của tụi em

Người già vui với tấm áo mới và ấm hơn với tấm chăn trong mùa đông này :)

Ảnh chụp lúa, lúa mùa này đi đã chín, có nơi đã gặt 1 ít tạo nên những mảng vá, những mảng màu của ruộng bậc thang Tây bắc - đẹp lắm các bác ạ

bipbopbi

Xe đạp
Lúa đẹp mê hồn các cụ ạ. Máy còi của em chụp thì vớ vẩn nên em mượn ảnh của 1 anh zai miền nam đi cùng tụi em hầu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

phimcachnhiethq

Xe hơi
Trụ sở chính: Ngõ 81, Láng Hạ, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.phimchongnongntech.com
Lúa đẹp mê hồn các cụ ạ. Máy còi của em chụp thì vớ vẩn nên em mượn ảnh của 1 anh zai miền nam đi cùng tụi em hầu các cụ

Trùi ui, thế này mới thấy Việt Nam mềnh nhiều nơi đẹp thật đới.

bipbopbi

Xe đạp
Trùi ui, thế này mới thấy Việt Nam mềnh nhiều nơi đẹp thật đới.
Chuyện, cụ cứ đi nhiều vào và đi đúng thời điểm của từng vùng sẽ nhìn thấy nhiều cái đẹp lắm. Ví dụ sắp tới cuối tháng 10 là các hội lại rủ nhau đi chụp ảnh hoa tam giác mạch ở Hà Giang. Còn tháng 11 thì đi chụp hoa dã quỳ ở Đà Lạt....
Việt Nam mình còn nhiều cảnh đẹp lắm đới cụ ạ :D

chim_se

Xe đạp
e có 1 con Waye chiến có đc tham gia ko???????

Dream tau

Xe hơi
Mình đăng ký 1 xe chở được 2 tấn su hào, :)

Dream tau

Xe hơi
Đẹp quá bác ơi! quê hương mình đẹp thiệt đó!!!

prado1986

Xe tải
Tiếp theo chuyến đi hôm 11.09, em đã quay lại điểm trường tiểu học Lao Chải "trung tâm" để làm chương trình "Bữa cơm có thịt" do ông Trần Đăng Tuấn sáng lập cho các em. Và chuyến đi của em đã đạt được kết quả là: 50 em bé học sinh tiểu học dân tộc nội trú dân nuôi được giúp đỡ thêm đồ dùng nhà bếp, sửa chữa mái bếp, sửa chữa đường ống dẫn nước và có thêm tiền để mua thức ăn trong 1 năm. Hết năm học này nếu quỹ "Bữa cơm có thịt" còn kêu gọi được nhà hảo tâm thì vẫn tiếp tục lo cho các em Lao Chải ạ.
Em viết lên đây để báo với các cụ tin vui nho nhỏ đó và cũng là cám ơn các cụ đã tạo điều kiện để em được tham dự trong trương trình "Câu lạc bộ xe thồ" để từ đó có thêm trương trình này!

Mời các cụ có điều kiện ghé qua thăm nhà em ạ:
http://thanhvdgt1.blogspot.com/2011/10/bua-com-lao-chai.html
http://thanhvdgt1.blogspot.com/2011/10/ke-hoach-tu-thien-xay-dung-iem-truong.html

google search

Xe đạp
Chuyện, cụ cứ đi nhiều vào và đi đúng thời điểm của từng vùng sẽ nhìn thấy nhiều cái đẹp lắm. Ví dụ sắp tới cuối tháng 10 là các hội lại rủ nhau đi chụp ảnh hoa tam giác mạch ở Hà Giang. Còn tháng 11 thì đi chụp hoa dã quỳ ở Đà Lạt....
Việt Nam mình còn nhiều cảnh đẹp lắm đới cụ ạ :D
Đúng rồi em cũng được nghe nói về hoa Tam Giác Mạch, thấy tò mò quá search xem tạm trên mạng, thấy đẹp thật, search rồi lại muốn đi...