Chi hội CLB Ford EcoSport

PeterVu

Xe máy
Cụ có bản hướng dẫn nào về chế độ an toàn hoạt động ra sao ko share cho e với.
cụ yên tâm đi cái này hàng nginf cái đầu của mỹ nó tính toán hết rồi. Ở vị trí nào nguy hiểm tới người ngồi trong xe thi vị trí đó túi khí sẽ đựoc tính toán để bung ra. Còn vụ cụ bực mình đập tay vô lăng thì cụ cứ đập tay đi, đừng dùng búa là được. Cảm biến phía trước thì nó nằm ở khung xe phía mũi xe nhé bác.

txqna

Xe đạp
E ko hiểu các cụ lăn tăn về vụ túi khí bung hay ko bung khi này khi nọ, mạn phép ạ: thiết kế túi khí là giảm chấn thương trong trừong hợp va chạm mạnh trong hành trình của xe. Các túi khí bung khi có tác động đến một ngưỡng ( theo thiết kế, cảm biến tác động - bơm - túi khí bung (giống như ta bơm bóng)trước khi xuất một mẫu mã các hãng đều nghiên cứu, thí nghiệm để có xác suất nhỏ nhất. Nên có trường hợp chỉ bung ở tay lái hay ở chỗ nào đó mà tay lái thường bung sớm nhất - cụ nào nghiên cứu sâu có thể áp dụng :)) . E thì kết các cụ Mẽo vì tính mạng. Các cụ cứ hỏi khéo thế éo ai nào trả lời được đâu ạ

txqna

Xe đạp
Ngu ý: cụ nào có review gì phọt lên cho ace ngía,chém tý hýhy. E ấp ủ mà chưa cục tác dc ạ

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ có bản hướng dẫn nào về chế độ an toàn hoạt động ra sao ko share cho e với.
Em rất tiếc khi phải nói NO với cụ ạ. Đây là xe mới trên thị trường bọn em cũng có ít tài liệu thôi, mà tài liệu thì ko share được mong cụ thông cảm. Nếu có gì thắc mắc hơn cấp độ đại lí em mong cụ cứ gọi cho FVL để giải quyết ạ. :-?

Hoctro

Xe đạp
Cho Em xin hỏi ?
- Nước rửa kính xe ; khi mình sử dụng vơi đi mình đổ loại nước rửa kính khác vào có được ko, đổ lẫn với nước cũ có sao không ( do nước rửa kính lúc nhận xe ko biết là loại nào).

Hoctro

Xe đạp
Em không biết các cụ đánh giá yếu khỏe thế nào? leo núi thì em chưa leo thử.
Nếu đi ở đường trường, đang đi chế độ số tự động mà muốn vượt xe công thì có độ trễ khoảng 3s sau đó mới vọt lên được. nhưng nếu đi chế độ Sport em thấy hay lắm nó vọt nhanh và mạnh giống như số sàn vậy. ( em đi titanium)
Em công nhận như ý của Bác, Cơ mà leo dốc để số S cũng Sports lắm !

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em công nhận như ý của Bác, Cơ mà leo dốc để số S cũng Sports lắm !
Bác là ngừoi biết sử dụng xe đấy ạ. Số Sport dùng để đi cao tốc cũng nhưng là đi đồi. Mong các bác tham khảo thêm vì chế độ này đi rất hay

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cho Em xin hỏi ?
- Nước rửa kính xe ; khi mình sử dụng vơi đi mình đổ loại nước rửa kính khác vào có được ko, đổ lẫn với nước cũ có sao không ( do nước rửa kính lúc nhận xe ko biết là loại nào).
Dung dịch rửa kính thì có riêng nhưng trong trường hợp cụ không có nước rửa kính thì cụ có thể đổ vào đó nước tinh khiết ( cang tinh khiết thì càng tốt).

scorpiwolf

Xe hơi
Bác là ngừoi biết sử dụng xe đấy ạ. Số Sport dùng để đi cao tốc cũng nhưng là đi đồi. Mong các bác tham khảo thêm vì chế độ này đi rất hay
Đồi thì ít đi, nhưng mà leo lên gara của chung cư thì ngày nào cũng phải leo rồi cụ ạ, xoắn cho mấy tầng mà yếu quá thì cũng khổ :D. May mà có cái số S này em đọc thấy cũng yên tâm hơn.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Đồi thì ít đi, nhưng mà leo lên gara của chung cư thì ngày nào cũng phải leo rồi cụ ạ, xoắn cho mấy tầng mà yếu quá thì cũng khổ :D. May mà có cái số S này em đọc thấy cũng yên tâm hơn.
Vâng cái đấy nó cũng hợp lí mà. Nếu bác đi cao tốc thì đi Sport thì hay. còn đi phố bác thích đi kiểu gì thì đi. Thế xe bác đã đi được bao nhiêu KM rồi?

scorpiwolf

Xe hơi
Vâng cái đấy nó cũng hợp lí mà. Nếu bác đi cao tốc thì đi Sport thì hay. còn đi phố bác thích đi kiểu gì thì đi. Thế xe bác đã đi được bao nhiêu KM rồi?
Cụ cứ đùa em, đã nhận xe đâu mà đi đựoc KM nào ạ. Cuối T8 em mới được rước nàng T___T

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ cứ đùa em, đã nhận xe đâu mà đi đựoc KM nào ạ. Cuối T8 em mới được rước nàng T___T
Thế mà em lại tưởng bác lấy được xe rồi. Hehe. Tháng 8 lấy xe cho nó Phatttttttttttttttttttttttttttt bác à

Oldfarmer

Xe tải
Nhà em đã có người đặt cọc rồi....vui..., hết tháng ngâu là nhận tiền... sau 30 phút nhận xong tiền bán nhà là em sẽ chính thức ký hợp đồng với cụ sâu nào cho em nhận xe sớm nhất, giá hợp lý nhất. Em vẫn thích ẻm Ecosport này!

nviet17

Xe đạp
Tít. Test rất ổn định!

Bi Audy

Xe đạp
Em mới đặt 1 em Titanium màu trắng , sắp tới sẽ xin gia nhập CLB cùng các cụ :x

Oldfarmer

Xe tải
Tít. Test rất ổn định!
Đồng hồ báo mức ăn của em nó là 10l/100km phải không các cụ? Như vậy tửu lượng của em nó cũng khá đấy chứ... uống nhiều thế mà không say :((

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
cháu là cháu thấy các bác vi phạm tốc độ rồi nhé. Cháu là cháu soi vụ này