Chi hội CLB Ford EcoSport

VQN

Xe buýt
Các cụ ơi. Có cụ nào đặt bản Trend AT không ạ. Em đặt bản Trend AT (2 túi khí) thì được đại lý khuyến mại kèm theo những thứ sau:
- Bọc ghế
- Trải sàn
- Dán kính 3M (loại phổ thông)
- Chắn bùn
- Báo lùi 4 mắt (thấy sale bẩu tích hợp kèm màn hình trên taplo)
- Lót sàn
- 1 năm bảo dưỡng miễn phí (cỡ 5 hay 8 củ gì đó em ko nhớ)
Theo các cụ thế là đủ chưa nhỉ? Em đang tìm tấm chắn gầ +tấm thép che chắn bình xăng cho Ecosport. Có cụ nào biết chỉ chỗ cho em với. Vì đường về ông bà nhạc toàn ổ voi với ổ trâu thôi ạ.:(:(:(
Cháu mua bản này ở Hà nội ford được 1 năm bảo hiểm thân vỏ, lót sàn và dán kính llumar. Đang chờ xem sắp tới có thêm đồ chơi gì nữa không. Cháu chạy được gần 1 tuần thấy chạy cũng được, ngon trong tầm tiền. Nhược điểm là đồ nhựa trông không được nuột, ga hơi bị trễ, lốp có vẻ cứng quá nên đi hơi bị ồn, không có đồng hồ nhiệt độ nước làm mát, đặt hiển thị đo km hơi phức tạp, sync đòi tiếng Anh, tiếng bass hơi bị ù.

Cháu mua bản này ở Hà nội ford được 1 năm bảo hiểm thân vỏ, lót sàn và dán kính llumar. Đang chờ xem sắp tới có thêm đồ chơi gì nữa không. Cháu chạy được gần 1 tuần thấy chạy cũng được, ngon trong tầm tiền. Nhược điểm là đồ nhựa trông không được nuột, ga hơi bị trễ, lốp có vẻ cứng quá nên đi hơi bị ồn, không có đồng hồ nhiệt độ nước làm mát, đặt hiển thị đo km hơi phức tạp, sync đòi tiếng Anh, tiếng bass hơi bị ù.
Cụ ơi về vụ lốp cứng cụ nghía qua mấy dòng cmt này của các cụ đã có nhiều kinh nghiệm nhé,em tham khảo thấy cũng đúng http://www.otofun.net/threads/685735-clb-ford-ecosport/page54, còn vụ trễ ga thì em cũng có biết vì máy của eco là máy 1.5 chưa phải là ecoboost nên mới có vụ này, vụ đồng hồ nhiệt độ làm mát cũng có cụ nói trên này rồi, khi đến thời điểm cần thay thì đèn báo sẽ tự động bật lên, sync thì bởi cài đặt bằng tiếng Anh nên chắc bác nào thích luyện English thì mày mò sau cũng dễ thôi bác ạ:D

txqna

Xe đạp
Có vẻ như các cụ đặt sau đựoc khá nhiều khuyến mại nhỉ. E đc cái nhận sớm thôi :)) . Chưa có điểm nào chê e nó cả

fordfiesta2013

Xe tăng
Bẩm các cụ vừa ở Dana Ford về, tức anh ách vì cô lễ tân bảo có chiếc tita đúng như của anh hợp đòng mà giao cho họ rồi!
mình bảo theo hợp đồng thì giao xe trong tháng 7. đến 01/8, tôi sẽ lấy chứng từ đi lại và đưa ra toà đòi bồi thường thiệt hại do vi phạm hợp đồng.
ông sếp đi ra bảo chúng tôi đã trả lơif rồi( tới giờ chưa có 1 văn bản nào gửi mình hết)
Các cụ nghĩ sao? họ có trách nhiệm với khách hàng sau khi ký hợp đồng và nhận 50 triệu tiền đặt cược hôm 24/5 đến giờ k?
Tối nay, vừa ở 1 đám tang trong gia đình về, tôi nhận được 1 công văn xin lỗi của Dana Ford, đại ý như sau:
" ... Chúng tôi thành thật xin lỗi vì sự giao xe chậm, lý do: Vì nhà máy chưa thể cung cấp đủ số lượng xe trong tháng 7/2014.
Và cuôi cùng viết... Rất mong sự cảm thông và hợp tác của quý công ty" (công ty nào ở đây chứ có phải tui đâu)
Thật là quá ẩu tả, coi thường của 1 công ty mang tiếng là đại diện cho Ford Việt Nam
Còn cái lý do của 1 hợp đồng kinh tế, các cụ coi lại dùm em với
Tôi nghĩ chỉ có Tòa kinh tế công minh sẽ có câu trả lời hay nhất thôi, nếu đến 31/7 vẫn chưa có xe, phải không các cụ
Xin được nghe nhiều chỉ giáo và bình luận!
Trân trọng Các cụ
Các cụ gửi giúp công văn đến Ford Việt Nam chắc là họ sẽ giải quyết thôi. Cách thế nào em đã mật thư cho cụ rồi

scorpiwolf

Xe hơi
Em đặt giữa tháng 7. Ford Hà Thành. Tháng 8 có xe. Bản titan. Km 1 gói bhvc và 1 màn hình gương. So với đặt hồi tháng 5 thì tương đương nhau ạ. Thấy các cụ nhận xe rồi mà e vật quá.

moto_sái_cổ

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em là e thành thât khuyên các cụ xe này đừng trải sàn da vì nội thất của xe (phần băng sau) quá gồ ghề , khi trải sàn da sẽ không được đẹp đâu ạ mà hãy mua thảm nỉ mà dùng hoặc thảm của em đi ạ .

Cái này lên thảm mầu ghi khá là đẹp ạ, còn cụ nào thích tông soẹt tông nữa thì làm bộ đen chỉ đỏ nữa thì tông soẹt tông từ đầu đến cuối :D

Cris X Đức

Đi bộ
em đã chốt 1 em eco ngọc trinh ở Ford Thanh Xuân, hẹn cuối tháng 8 làm lễ rước dâu. cơ mà gặp ai cũng kêu là máy yếu lắm => hơi nản. có cụ nào đã chạy em nó lâu lâu rồi động viên em cái nào!!!

Giấc mơ trưa

Xe đạp
em đã chốt 1 em eco ngọc trinh ở Ford Thanh Xuân, hẹn cuối tháng 8 làm lễ rước dâu. cơ mà gặp ai cũng kêu là máy yếu lắm => hơi nản. có cụ nào đã chạy em nó lâu lâu rồi động viên em cái nào!!!
Em không biết các cụ đánh giá yếu khỏe thế nào? leo núi thì em chưa leo thử.
Nếu đi ở đường trường, đang đi chế độ số tự động mà muốn vượt xe công thì có độ trễ khoảng 3s sau đó mới vọt lên được. nhưng nếu đi chế độ Sport em thấy hay lắm nó vọt nhanh và mạnh giống như số sàn vậy. ( em đi titanium)

Babyface Killer

Xe đạp
Em không biết các cụ đánh giá yếu khỏe thế nào? leo núi thì em chưa leo thử.
Nếu đi ở đường trường, đang đi chế độ số tự động mà muốn vượt xe công thì có độ trễ khoảng 3s sau đó mới vọt lên được. nhưng nếu đi chế độ Sport em thấy hay lắm nó vọt nhanh và mạnh giống như số sàn vậy. ( em đi titanium)
chuẩn cụ ạ, e cũng chạy titanium, độ trễ ở số D hơi nhiều 1 chút, ko đòi hỏi hơn được vì vừa đòi tiết kiệm xăng vừa đòi bốc thì làm gì có. chuyển sang S bấm số tay tăng tốc phê thật :D

Babyface Killer

Xe đạp
Bẩm các cụ,

Bà chị em có đặt 1 em bản Titanium 7 túi khí (màu trắng Ngọc Trinh) giao xe trong đầu tháng 8 (cam kết). Nhưng h bà í lại kết e Yarris mới hơn, phụ nữ mà :))

Các cụ có nhu cầu thực sự thì inbox e nhé, e không phải là Sâu, giá cả chị e ký thế nào chuyển lại cho các cụ như thế: 681 triệu. Không ai có nhu cầu thì e lại nhờ sales bán hộ lúc đó cụ Ofer nào máu thì lại bị sale làm giá thì đau.

bcad

Xe buýt
theo em được biết thì trước ford có màu ghi xám, nhưng trong một vài dòng xe trở lại đây thì thay màu ghi xám bằng màu nâu hổ phách, về bản chất màu nếu trong bóng tối thì em thấy không khác nhau nhiều, ra ngoài sáng mới có một chút khác biệt. còn xe ecosport mới ra thì chỉ có màu nâu hổi phách chứ không có màu ghi xám cụ ạ.
Dạ nhiệt tình và làm khá uy tín thì em đồng ý với bác nhưng còn về kiến thức thì chắc là cũng phải xem lại một tí ạ;)) hôm trước em có hỏi các cụ trên này về em titanium màu hổ phách thì được các cụ mách ra Ford MĐ để xem, em cùng bà cả với phụ huynh cũng phải bỏ dở cả buổi làm lóc cóc ra xem, em ra sau phụ huynh em ra trước, chẳng biết chú sâu ở đấy chém với phụ huynh em thế nào mà về thấy ông cụ kể lại lúc đầu hỏi em titan ở đấy có phải nâu hổ phách không thì chú bé rất nhiệt tình bảo là vâng rồi quảng cáo em này như "con tắc kè hoa" :-Bvì lúc ra nắng màu khác lúc trời xẩm xịt thì là màu khác, thế rồi lúc ông cụ nhà em vặn lại bảo sao chú thấy hình như đây là màu ghi xám thì đúng hơn thì thấy chú bé bối rối rồi chạy vào trong hỏi lại, khi ra thì lại bảo cháu xin lỗi chú đây là màu ghi xám ạ. Hôm sau em check lại với em sâu bên em về vụ này thì được em ý chụp lại ảnh cho em một em màu nâu hổ phách chuẩn bị giao cho khách giống y chang em "ghi xám" ở trên MĐ mà chú sâu kia giới thiệu đồng thời bảo là theo ý kiến em í thì em nâu hổ phách này là màu "ghi xám đậm" thì đúng hơn, cũng giống y hệt như em mà một cụ trên này đã rước về và đúng là có chi tiết theo như cụ đấy nói là ra ngoài nắng thì màu có hơi khác. Thì ra đoạn quảng cáo đầu của chú sâu trên MĐ là đúng nhưng khi bị khách hàng vặn lại thì lại không giải thích được nên đành đánh võng sang là màu ghi xám.
Đây có thể là một trường hợp cá biệt (có thể là do chú sâu kia vẫn còn non, chưa được trang bị kỹ những kiến thức về dòng xe mình tư vấn nên khi bị khách hàng vặn lại thì dễ cung cấp thông tin sai) và cũng là một câu chuyện vui nho nhỏ đối với nhà em nhưng em thiết nghĩ làm sâu có lẽ nên có kiến thức chắc chắn một chút để khách hàng có thể yên tâm hơn khi được tư vấn. Dăm ba câu chuyện vui với chén trà khi rảnh chuyện các cụ ạ:P

BigBear

Xe hơi
Em tưởng bản Titan đương nhiên là 7 túi khí rồi chứ nhỉ. Lại mới có thêm bản 2 túi và giá khác ợ.

bcad

Xe buýt
bản trend hay titanium đều có bản 2 túi khí và 7 túi khí cụ nhé. chênh nhau 8 triệu
Em tưởng bản Titan đương nhiên là 7 túi khí rồi chứ nhỉ. Lại mới có thêm bản 2 túi và giá khác ợ.

Fast01

Xe đạp
Ecosport có cả Nâu Hổ phách (Luna sky) và Ghi Ánh thép (Cool grey) hay còn gọi là ghi xám.

BigBear

Xe hơi
chỉ khác nhau số túi khí thôi, còn các option đều như nhau hết cụ ạ.
Ý em là phân biệt thế nào ý ạ, nếu giống hệt nhau thì chỉ khi nào túi khi bung ra mới biết ạ. Hay là nó sẽ có thêm cái tay nắm ở bản 2 túi. Hôm trước em đi xem thì thấy sales bảo bản Titan có mỗi lựa chọn thôi, trong hđ thì chỉ ghi là bản Titan thôi chứ ko ghi rõ là mấy túi khí. Các cụ ký hđ rồi xem có ghi rõ ko ợ. Cứ kiểu này thì còn cắt giảm ối thứ để giảm giá cho xem.

scorpiwolf

Xe hơi
Ý em là phân biệt thế nào ý ạ, nếu giống hệt nhau thì chỉ khi nào túi khi bung ra mới biết ạ. Hay là nó sẽ có thêm cái tay nắm ở bản 2 túi. Hôm trước em đi xem thì thấy sales bảo bản Titan có mỗi lựa chọn thôi, trong hđ thì chỉ ghi là bản Titan thôi chứ ko ghi rõ là mấy túi khí. Các cụ ký hđ rồi xem có ghi rõ ko ợ. Cứ kiểu này thì còn cắt giảm ối thứ để giảm giá cho xem.
Bản 7 túi khí nhìn khác bản 2 mà cụ, ở cái ghế ngồi đằng trước bản 7 túi có 2 miếng trên vai ghế có ghi air bag gì đó. Lúc trước em định lấy bản Trend 7 túi khí, bên ford còn dọa em là sợ không bọc lại ghế da được vì chưa nắm rõ bọc có ảnh hưởng gì đến túi khí trên ghế không. Default của Titan là 7 túi chứ. Mà đã mua xe thì tiếng gì mấy củ cho túi khí, theo em cứ chơi bản 7 túi khí cho khỏi phải lăn tăn.

Chỉnh sửa cuối:

lehai1122

Xe tải
Bác thật tỉnh táo tàu! Cũng chẳng biết đường nào thật!